ฝากมาถาม เวอชั่น2 ตอน ทริป ไปดูนางเงือก,ไปไหว้พระอุปคุตที่สะดือทะเล,ไปดูโลกอนาคต

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย narata 12, 26 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. narata 12

narata 12 เป็นที่รู้จักกันดี

อ่อ งอนกันอยู่ เขาไม่ฝักไฝ่ฝ่ายใด ฝ่ายมืดเลยเข้าไปใช้กระทู้ของเขา ฟอกตัว เราก็เลยงอนซะ เอิกๆ

2. narata 12

ว่าแต่ คนวัดถ้ำเมืองนะ ทำไม่ไปแอทฝ่ายมืดเป็นเพื่อน เดียวก็ กลายเป็นฝ่ายมืด สะเองหรอก ทำไมประมาทอย่างนี้

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ยังอยู่สบายดีทุกคนเลยครับ
    ยังไม่มีใครถูกอสูรกายแทรกแล้วไม่รู้ตัวเหมือน
    ป้า ตัวเล็กนะครับ.

เค้าว่าคนจิตวิปลาส ขี้อิจฉา
    ที่ว่าแต่เค้าอิเหนาเป็นเอง

เคยลองย้อนอ่านสิ่งที่ตัวเองเขียนบ้างไหมในอดีต
    ถ้าลืม ก็ให้จิตแพทย์ มาอ่าน

หมอจะได้จัดยาให้ถูก.
    อย่าให้คนรู้จักกันอ่านหรือบอก
    เพราะเค้าจะเกรงใจ
    ไม่กล้าบอกว่าบ้า
    เผื่อว่าชาตินี้ทานยา
    ป้าอาจจะหายได้นะครับ
    ด้วยความหวังดี

4. narata 12

โห ไม่มีผีหนุนหลังแล้ว ยังกล้ามาตีฝีปากอีกหรือ โถ อัตตาหนาจริงๆพับผ่าสิ ยังไม่หายบ้าอีก เนอะ

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อีกแระ เด่วก็มุขผี มุขฝ่ายมืด ๕๕๕
    ตอนนั้นบอกมี ตอนนี้บอกไม่มี เคยจำสิ่งที่ตัวเองพูดได้เปล่า ๕๕๕
    ผีหนุนหลังอะไรปัญญาอ่อนถึงอ่อนมากจริงๆ
    เด่วก็กดไลท์ผีแทรก. ป่านนี้ในพลังจิต
    คนที่มากดไลท์ เป็นพันๆเค้าคงเพี้ยนหมดแล้วมั่งครับ
    ตั้งแต่กระทู้ พระสรรีธาตุเสด็จเมื่อหลายปีก่อนแล้ว
    ตอนนี้เค้าก็ยังอยู่ดี ไม่ได้เป็นอะไรนะครับ

แห๋มๆก็ป้าโม้ว่าเก่งระดับจักรวาล มีจานบินใหญ่กว่าโลก
    เห็นด่าข้าพเจ้าฝ่ายเดียวมาข้ามปี ยัดเหยียด
    สิ่งที่ตัวเองเป็นมาให้ทุกสำนัก
    แต่พอให้สอน พูดไม่ได้ซักแอะ เอิ๊กๆๆๆ
    และเห็นเรียกว่า ตานพกำมะลอ
    ขอโทษนะป้า พอดีตัวจริงผมยังหนุ่มอยู่ครับ
    ไม่ได้ตัวเล็กๆดูแก่เหมือนป้านะครับ

ป้าๆๆๆขอรับ คนธรรมดาคนนี้ท้าป้า ๒๐ ต่อ ๑
    มาหลายรอบแระป้ายังทำอะไรไม่ได้
    ป้ายังไม่รู้ตัวอีกหรือครับ
    ที่นี้ดาวโลกนะครับ
    ไม่ใช่ดาวโรคจิตวิปลาส ๕๕๕
    ดาวโรคจิตไม่มีในระบบสุริยะจักวาลนะครับ
    แต่ป้าหาเพื่อนๆได้ ที่โรงพญาบาลศรีธัญญานะครับ
    ที่จังหวัดนนทบุรี นะครับ เขียนใส่กระดาษไว้ครับ
    เอาไว้ตอนขึ้นแท็กซี่นะครับ
    ถ้าแท๊กซี่เค้าถามว่า ยานแม่จอดอยู่ไหน
    ป้าบอกว่า อยู่ฐานทัพศรีธัญญา
    จ.นนทบุรีนะครับ
    เด่วเค้าจะได้ขับยานแท๊กซี่
    ไปส่งป้าถูกครับ(^_^)

6. sensona

sensona Active Member

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ถถถถถ ผมนึกว่าเป็น ผู้ชายเสียอีกงะ เห็นครับๆ :boo:

7. narata 12

ตอนนี้กระทู้นี้ปลอดภัยจากผี แล้ว แต่ยังมีคนบ้า จิตไม่ปกติ เข้ามาป่วนอยู่ ก็ยัง งงๆ ว่าคนบ้าแบบนี้ จิตสกปรกแบบนี้ มีคนเชื่อ เข้าไปได้ยังไง นี่ขนาดเราสลายผี ในตัวพวกมันยกแก็ง คำขอบคุณสักคำ ยังไม่มีเลย ผีสิงก็ไม่รู้ตัว ผีออกก็ไม่รู้ตัว เป็นพาหะ ส่งผีไปสิงคนอื่นก็ไม่รู้ตัว คิดว่ามีภพภูมิหนุน เขาเรียกว่า หลง นะจ๊ะ ไม่ใช่อภิญญาอะไร ไปให้หมอจิตเวทย์ตรวจเถอะ ยังพอมีทางรักษา น่าเวทนาจริงๆ

8. บุรุษไร้เงา

สลายผี ๕๕๕๕๕๕๕๕ ยกแก๊งค์ด้วย ขำดี..
    เปลี่ยนมุขใหม่มาอีกแระ..ไปเรื่อย..สงสัยวิชาที่ใช้อยู่น่าจะ
    สำเร็จวิชามาจาก ดาวเคราะห์ดวงหนึ่ง ชื่อว่า ดาวแถ
    มิน่าถึง มาเก่งในห้อง ผีๆ เพราะห้องวิทย์ โดนอัปเปหิออกมา
    ส่วนห้อง อภิญญา ก็มิกล้าเข้าไปสอนเพราะกลัวความจะแตก..
    เนื่องจากโม้ไว้มาก ว่าคนอื่นเค้าไว้เยอะ..๕๕

และสงสัยว่ามุขสลายผีนี้
    ดูได้จาก ที่ไปสลายวิญญานในกระทู้หนึ่งในห้องผี
    เมื่อข้ามปีมาก่อน แล้วป้า ไปโชว์พาว์เวอร์
    เป็นเหตุให้ ป้า หน้าแหกมา
    เพราะมี ๓ คนยืนยันตรงกัน ในแนวทางเดียวกัน
    ป้า พอจะจำได้ไหมหละครับ..
    แต่ป้า ก็ยังไปได้เรื่อยๆอีกเนาะ.๕๕
    หรือมุขสลายผีนี้
    กลุ่มที่มาจากดาวโรคจิตชอบใช้กัน..
    ถือว่า เป็นความฮาระดับจักรวาล..
    ดังข้ามกาแลคซี่เลยทีเดียว..
    ...
    จะเอาอะไรมาสลายป้า
    มโนระดับจักรวาลแล้วครับ..
    ก็บอกว่าเป็นคนธรรมดา
    ต่อป้า ๒๐ หนึ่งให้เอายานแม่ที่ป้า บอกว่าป้ามี
    ลำใหญ่กว่าโลก ป้าจำได้ไหม..
    หรือว่า แท้จริงแล้วจะเป็นจานรับสัญญาน
    ดาวเทียมบนหลังคาบ้านครับ..๕๕
    และบอกให้ป้า ขนสมุนมาทั้งกองทัพยังไงครับ
    แค่นี้..ป้ายังไม่เกทอีกเหรอครับ..
    อย่าคิดว่าไม่รู้ว่าพยายามไป
    ทำอะไรมานะครับ ๕๕๕ คุณ ป้า ครับ.(^_^)

ปล.เจียมๆตัวบ้างนะครับป้า ไม่งั้น
    อาการที่เป็นๆอยู่ชาตินี้จะไม่หายนะครับ..

9. narata 12

ขำแต่เช้า ตอนนี้อย่าเที่ยวไปซ่าด่าใครส่งเดช อีกนะ ไม่มีผีคุ้มกะลาหัวแล้วนะ น่าจะรู้เจียมกะลาหัวเอาไว้บ้างนะ ทำกรรมหนักหนาสาหัส เราหยุดแล้ว แต่พวกแกยังไม่หยุด มันก็เรื่องของแก จะบ้าที่ไหนก็ไปไกลๆ เราจะไปกราบพระ มาขัดขวางทำไม แก่จะเข้าโลงอยู่แล้ว ทำตัวเหมือนเด็กปัญญาอ่อน

10. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    เอ๋???? แต่เท่าที่เคยเห็น คุณnopphakanยังไม่แก่นะคะ เข้าใจอะไรผิดไปรึเปล่า

11. บุรุษไร้เงา

ก็ตกลงมีหรือไม่มีผีคุ้มครับ ป้า ๕๕๕๕ตอนมี ต่อ ๒๐ ตอนไม่มีก็ต่อ ๒๐ ครับ..
    ก็บอกแล้วว่าคนธรรมดายังอยู่สบายดีครับ
    ส่วนตัวต่อป้าขนาดนี้. ป้าคิดว่าป้า
    มีความสามารถมีปัญญา. ทำอะไร
    ผู้ที่อยู่เบื้องหลังข้าพเจ้าได้หรือครับ ๕๕๕
    พูดมาช่างไม่เจียมตัวเลย

ตกลงป้าคือ โม้เนาะ จะได้รู้ไว้ ๕๕๕
    ว่าข้าพเจ้ากำมะลอ ทำไมป้าถึงสอนไม่เป็นหละครับ
    มามุขอ้างกรรม.ถุยยย. ส่วนตัวเจียมตัวอยู่แล้วครับ.
    และส่วนตัวก็สบายดีครับ ป้า. ครับ..
    ถ้าป้าว่าส่วนตัวแก่ คนที่เคยเห็นรูปผมคงขำป้าฟันร่วง

ถ้าส่วนตัวแก่. ป้า ตอนนี้
    สภาพคงจะใกล้เผาแล้วหละครับ ๕๕๕

ป้า หยุดแล้วหรือครับ แต่ตามไปด่า ในกระทู้
    อื่นอีกนะหรือครับ โม้ทับถมอีก คุยอีกต่างหาก

เด่วก็มุขฝ่ายมืด ตอนนี้มามุขผี
    พูดกล่าวหาอยู่นั่นหละ แล้วปากมาบอกให้คนอื่นๆหยุด
    ตัวป้าเอง เคยคิดหยุดบ้างหรือเปล่าครับ...
    แล้วที่ด่าแต่คนอื่นๆ.ฝ่ายเดียวข้ามปีคิดบ้างไหมครับ

ย้อนไปอ่านที่ตัวเองเขียนบ้างนะครับ
    ป้า แก่แล้วจริงๆ ความคิดถึงเหมือนเด็กประถม

ตอนแรกจะไปดูเงือก ภูมิอสูรกาย ตอนนี้พอในกระทู้
    มีคนเห็นพระหน่อย อัพเดทเป็นพระอีกแล้ว แก้ไขชื่ออีกแล้ว
    เพื่อยกให้ตัวเองดูดี ...ป้า จะบ้าอะไรก็บ้าไปนะครับ..
    ความสามารถระดับนี้ ส่วนตัวถึงกล้าท้าบ้า ๒๐ ต่อ ๑ ไงครับ

ปัญหาคือ ป้า ด่าคนอื่นๆ ใส่ความ กล่าวเท็จ แค่เรื่องแฟนคลับ
    ยังเอามาเป็นประเด็น ..อยากมีนัก ก็ทำตัวให้มันดีๆซิครับ
    เก่งจริงก็พิสูจน์ซิครับ ไม่ใช่ความสามารถระดับอนุบาล เที่ยวคุย
    เที่ยวโม้ เอาไว้ยกตน ทับถมคนอื่นๆ กล่าวหาแต่คนอื่นๆ
    พอให้ไปสอน ให้ไปแนะนำก็ทำไม่ได้ ยังคิดไม่ออกอีกหรือครับ..

ใครมาเข้าข้างข้าพเจ้าก็พาลว่าเค้าไปเรื่อยๆ
    ตกลงใครบ้าเหมือนป้า. ดีหมดเนาะ
    ถ้างั้น. ศรีธัญญา. คงมีแต่คนดีๆอย่างป้าซิครับ

ทั้งๆที่ตัวเองพยายาม
    ไปทำอะไรอย่าคิดว่าคนอื่นๆเค้าไม่รู้นะครับ.ป้า...
    กดไลท์ แล้วจะฝั่งชิพ วิปลาสปัญญาอ่อน

เอามาจากตอนที่ไปกล่าวหากลุ่มเขากะลา
    ว่าเค้าไปเรื่อยเปื่อย. สุดท้ายก็ยกตัวเองว่าดี
    นิสัยอย่างป้า. มีแต่พวกต้นตะกูลดาววิปลาส ไร้สาระ
    ถึงจะเป็นกันครับ

สรุป มีจานบินไหมใหญ่กว่าโลกขอดูหน่อย...
    ว่าข้าพเจ้ากำมะลอไปสอนหน่อย พิสูจน์ให้
    คนที่เคยเจอข้าพเจ้าเคยสอน รับรู้หน่อย. ดูในกระทู้
    กสิณอะไรฝึกง่ายสุด. เอากสิณนะครับป้า
    ไอ้พลังงานระดับ. ๕ กิ๊กก๊อกเพื่อเอาไว้ขี้โม้ไม่ต้องนะครับ
    นั้นมันพวกเด็ก อยากดัง. เอาไว้อวดตัว
    ไหนฝ่ายมืด ไหนผี หน้าตาเหี่ยวๆเหมือนป้าไหม
    เอามาดูหน่อย. ใครที่เคยติดตามข้าพเจ้า
    จะทราบนิสัยข้าพเจ้า. ส่วนตัวไม่เคยหาเรื่องใครก่อนนะครับ
    ป้าด่า. ข้าพเจ้ามาข้ามปีนะครับ ข้าพเจ้าถึงเข้ามา
    สมองมีคิดบ้างนะครับ. รู้จักไหมสมอง...ขอบคุณครับ

12. Snooty

Snooty เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    พลังจิตมีปุ่มฮาให้กดมั้ยนี่ เข้ามาขำป้า อย่างฮาอ่ะ

น่าสงสาร โดนอาจารย์นบแฉ จนคนอื่นๆเค้ารู้กันไปทั้งบางแล้ว พยายามส่ง pm ไปหาเหยื่ออีก แต่คนเค้ารู้ทันกันหมด ก็เลยแค้นท่านอาจารย์ฝังหุ่น

น่าสงสาร

ป.ล. ข้าพเจ้าคนนึงล่ะที่ไปพิสูจน์กับท่านอาจารย์มาแล้ว และท่านทำให้ข้าพเจ้าได้เห็นจริงๆ ว่าท่านคือของจริง ยังไม่รวมเรื่องการช่วยเหลือ ตักเตือนไม่ให้ออกนอกทางพุทธอีก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2016
  13. sensona

sensona Active Member

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้ามีปุ่มเหมือน FB ตอนนี้ท่าจะดีนะคับ ถถถถถถ :cool:

14. narata 12

พวกคุณจะยกย่องอะไรใคร ก็ไปยกกันไกลๆกระทู้นี้ด้วย มารยาท ทรามมาก ที่เขียนมาทั้งหมด มุสาทุกเรื่อง จบได้แล้ว ไม่มีผีหนุนหลังแล้ว พวกคุณก็เป็นแค่ พวกหลงตัวเอง เท่านั้นแระ เจอของจริงหน้าแตก เสียหน้า เลยมาป่วนชาวย้าน เนี้ยนะ นักปฎิบัติ มุสาทั่งนั้น

15. พงษ์สนั่น

พงษ์สนั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2014
    เหตุที่เป็นผีเป็นฝ่ายมืด อาจเพราะท่านไม่ลองมองในส่วนที่ดีๆของท่านต่างๆ
    ก็ได้นะครับ ลองเปิดใจมองส่วนดีๆของท่านต่างๆดูครับ
    มองให้เป็นคุณเป็นประโยชน์มันก็ดีกับตัวท่านเอง

16. พงษ์สนั่น

พงษ์สนั่น เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2014
    การที่ท่านใดท่านหนึ่งจะมีลาภมาก มีการสรรเสริญมาก มีคุณอันวิเศษ
    การที่เราไปหมิ่นปรามาสท่านนั้นๆ ก็เป็นเหมือนการปิดกั้นลาภตัวเอง

https://www.youtube.com/watch?v=ggoDYVXJP2U

17. narata 12

บังเอิญ เราเป็นหัวหน้าหน่วยปราบ ฉนั้น ถ้าเราบอกว่า ใครมุสา หรือใครเป็นฝ่ายมืด เอาธรรมมะ เพี้ยนๆ มาหลอกลวงมนุษย์ รับรองว่าไม่ผิดไปจากที่เราพูด แน่นอน

18. narata 12

จริงๆแล้วคนที่เปิดจักรกะ จิตจะมีความละเอี่ยด ข้อความข้างบนนี้ น่าจะดูออก ว่าเป็นเท็จ แสดงว่าคุณหลงทางเสียแล้ว น่าเวทนาจริงๆ

19. ดาวพุธ

ดาวพุธ เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤษภาคม 2007
    เห็นด้วยครับ

20. narata 12

สงสัย คุณ ดาวพุธ จะฝังใจนิยมชมชอบฝ่ายมืดจนขี้ขึ้นสมอง ก็เลยอ่านภาษาไทยไม่ออก กระทู้นี้ เขาจะไปเที่ยวทัวน์ โดยใช้จิตกันนะครับ ไม่ใช่กระทู้ ยกหางใคร ตอนนี้หัวหน้าแก็ง ก็โดนสลายผีออกจากหัวแล้ว รีบๆไปเลียแผล ยกหางกันที่อื่นเถอะ คนอื่นเขารำคาญ แล้วก็เตรียมตัวรับกรรมกัน ยกแก็งด้วย แปลกจริงๆพวกนี้ โหยหาความมืดกันจัง เลิกบ้าได้แล้ว นะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้