ฝากเพลงลอยลม - ลูกกรุง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 25 กุมภาพันธ์ 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    จดหมายมาบ้าง....เอ่อ น่าจะช้านะพี่ใจ ทำไม่ไม่โทร.เอาละครับ เพลงเก่าๆที่สะท้อนถึงยุคสมัย เมื่อก่อนจะติดต่อกันได้แต่ละทีช่างยากเย็นแสนเข็ญ ดูแต่พี่ใจยังต้องฝากด้วยเสียงเพลงให้ลอยลมไปหาใครก็ไม่รู้.....
    <!-- google_ad_section_end -->โหตาบ๊อง ใครเขาจะเหมือนตัวเองล่ะที่เที่ยวส่ง
    Mail แทนจดหมายอ่ะ บ๊องงงงงงงงงงงงงงงง
    ส่งไปถึงที่ไหนจ๊าาาาาาาาาาาาที่ร๊ากกกกกกก
    ส่งถึง Deutschland (Germany)ด้วยหรือเปล่า
    จ๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา อิอิ

2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

(k)ความจริงพี่ใจก็ว่าจะเปลี่ยนคำร้องจาก จดหมายมาเป็น
    อีเมล์ หรือ พีเอ็ม เหมือนกัน แต่กลัว ตาหลก ๆ ๆ เลยไม่กล้าแก้ กลัวเพลงเขาเสียน่ะจ๊ะ ขอบคุณน้องรัตน์ มาก ๆ นะคะที่แวะมาให้กำลังใจนะคร้า....

แถมยังยกเครื่องเสียงมาให้อีก จุฟ จุฟ

3. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ไม่เคยฟังเพลงนี้ในเวอร์ชั่นผู้หญิงมาก่อนเลย แต่ได้ฟังแล้วก็ชอบเลยนะครับ เพลงนี้ใจร้องซึ้งๆนะครับ

4. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ใจร้องเพลงนี้เพราะจังครับ
    ถ้าไม่มีเสียงรบกวนผมว่าเหมือนเปิดแผ่นเลยนะครับ ^^

5. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    Miss miss ka P'ใจ เพลงเพราะมาก ๆ เลยยยยย จุฟ ๆ^-^