ฝากเพลงแต่งเองครับ ชื่อเพลง อนิจจตา (สุขแท้แค่ปล่อยวาง) เพิ่งเริ่มแต่งไม่เพราะอย่าว่ากันนะ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย Jomyuthraikai, 9 ธันวาคม 2016.

1. Jomyuthraikai

Jomyuthraikai Active Member

เนื้อร้อง/ทำนอง/เรียบเรียง : จอมยุทธ ไร้ค่าย
    กีต้าร์ Rhythm / กีต้าร์ Melody / กีต้าร์ Solo /กีต้าร์โปร่ง : จอมยุทธ ไร้ค่าย
    กีต้าร์เบส : จอมยุทธ ไร้ค่าย
    กลอง : จอมยุทธ ไร้ค่าย
    ขับร้อง : จอมยุทธ ไร้ค่าย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2017
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ทุกอย่างหนีไม่พ้นกฏไตรลักษณ์ จริงแท้แน่เทียว
    สุขแท้แค่ปล่อยวาง จริงๆค่ะ

ทุกสิ่งต้องเสื่อมสลาย...
    กำเนิด..และดับสิ้นไป..เป็นอนิจจัง

แวะมาฟังพร้อมกำลังใจค่ะ ^_^
    พยายามต่อไปค่ะ จะได้มีเพลงหลากหลายมาให้เพื่อนๆฟัง

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

เก่งจังเลยจ้า...เป็นกำลังใจให้จ้า

4. patz_bkk

patz_bkk เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    บางช่วงบางตอนคล้ายเพลงเจ้าสาวที่กลัวฝน ของ เต๋อ เรว้ติ
    แต่ถ้า arrange เองหมด ก็เข้าขั้นเทพแระ
    ติดตรงโซโลกีตาร์ ถ้าไม่รัว แยกเป็นพยางค์จเพราะกว่านี้ครับ
    แต่รวม ๆ ก็ชอบครับ

5. Jomyuthraikai

Jomyuthraikai Active Member