ฝึกสมาธิจน 3 ตัวตรง 2

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย BreakTheChain, 6 เมษายน 2017.

1. BreakTheChain

BreakTheChain สมาชิก

ถือเป็นเรื่องสมมุตินะครับ

ผมเพิ่งจะได้สามตัวตรง บน มาอีกแล้วครับ ไม่ต้องกลับตรงๆเท่านั้น...ผมบอกคนในบ้าน งวดนี้คงรวยกันใหญ่

ถามว่าผมมาได้ยังไง เป็นผลจากพลังผมได้มาหลายรอบละ ตรงๆ ชัดๆ เป๊ะๆ

แต่ผมก็ไม่ได้โลภอะไร เงินได้มาจะได้มีเวลาว่าง ได้ฝึกต่อ และคนในครอบครัวได้สบายเพราะนี่มันแค่เด็กๆ จริงๆ มันยิ่งกว่านี้ น่าเสียดายคนฝึกผิดกันเยอะ เลยมักจะไปทางหลับ และฝันกัน

ไม่รู้อนาคตจะทำอะไรต่อดีเหมือนกัน ความรู้ที่ผมได้มาผมแค่สอนคนรอบข้างตามความเหมาะสม แต่ก่อนเคยคิดว่าจะสอนคนไปทั่ว แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว เพราะเห็นอะไรมาเยอะ...อยู่สงบๆดีกว่า วุ่นวาย

ผมเคยลองสอนคนอื่นเหมือนกัน ไม่ยอมเชื่อผม...ไม่มีบุญ...อาจเพราะไม่ใช่คนชอบเรื่องสมาธิด้วย ถ้าฝึกตามผมจริงจัง ตอนนี้อาจเดินทะลุกำแพงได้แล้ว...น่าเสียดาย คงเพราะผมไม่ได้โชว์ผลของพลังให้ดูด้วย บางคนทำสมาธิเป็นสิบปี แต่ทำไม่เป็น...หลับอย่างเดียว...

บางคนผมเล่าให้ฟังทางเน็ต สนใจอย่างมาก แต่ผมดูแล้ว คนนี้ไม่ควรฝึก เพราะถ้าฝึกสำเร็จจุดจบคงไปนรก

อนาคตจริงๆ ก็มีแผนอยู่เหมือนกัน แต่ยังไม่บอก ผมต้องคำนึงถึงผลวงกว้างด้วย และต้องขอบอกว่าผมยังไปได้ไกลอีกเยอะนี่แค่ต้นๆ มากๆ และจริงๆ ผมไปรู้เห็นอะไรมาเยอะ อนาคตจะเป็นยังไงอาจจะมาเล่าต่อ

2. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
  3. pitra

pitra สมาชิก

แบ่งปันความรู้เป็นธรรมทานบ้างได้มั้นคะ

4. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    เอาที่สบายใจคะ อ่านแล้วสนุกดี แต่ควรบอกเลขสักงวดเป็นหลักฐานนะคะ

5. arrow3322

arrow3322 สมาชิก

ผมได้โพสน์ในกล่องข้อความ ของท่าน break the chain เรื่อง "ขอความกรุณาช่วยสอนสมาธิ "
    ขอความกรุณา ท่านช่วยตอบด้วย ครับ

6. HS6GIN

HS6GIN Active Member

13 กันยายน 2008
    ติดตามอ่านอยู่นะ

7. HS6GIN

HS6GIN Active Member

13 กันยายน 2008
    ติดตามอ่านอยู่นะ

8. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

งวดวันที่16 พค69
    สามตรงอะไรคะ?