พญานาคมาอยู่ด้วยจริง ๆ เหรอคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หญิงนิด, 5 มีนาคม 2017.

1. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ผมสิโดนนาคแกล้ง แอบมาฝังเชื้อในตัวผม ทำให้ปวดน่องตรงขาตลอดเวลาเลย
    พอจะมีวิธีสื่อสารช่วยเอาเขาออกจากตัวผมได้มั่งป่ะ แค่ปวดหัวนี่ก็แย่แล้ว เข้าวัดบ่อยเปล่าครับ แสดงว่าวัดดีจริง

2. หญิงนิด

หญิงนิด Active Member

18 สิงหาคม 2010
    เข้าวัดไม่บ่อยค่ะ หลังจากนั้นกลับมาปฏิบัติที่บ้าน แต่เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ไปถือศีลที่วัด 3 วัน หลังจากนั้นกลับมาก็ได้ไปช่วยนาคให้ได้ลงน้ำ และช่วยคนให้หายเจ็บขา นาคเขามาสื่อผ่านอีกคนนึงมาค่ะที่มีเชื้อสายพญานาคเหมือนกัน เราเลยรับรู้ได้

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ช่วยคนผ่านหน้าจอมือถือ หรือคอมฯ ได้มั้ยอ่า ไม่รู้บางท่านทำได้ไง
    ต้องคนมีพลังวิญญาณสูง คลื่นโทรจิตแรงๆ อะ
    เหมือนผมจะดูดอะไรบางอย่างมาจากเวบ ทำให้ปวดหัว แล้วฝันทุกวันเลย
    ไม่ค่อยอยากจะนอนเลย ทำงานก็ไม่ไหว ระบบร่างกายรวนไปหมดแล้ว
    จะแก้ก็สายเกินแล้วมั้ง ระวังฝึกวิชามากแบบผมนะ จะเจอพวกที่คอยเอาเปรียบคุณอยู่เรื่อย ต้องมานั่งเป็นขี้ข้าผี ทาสรักมั่ง ช่วยคนก็ขอให้ช่วยคนดีๆ นะ
    พลังมีได้ก็เสื่อมได้ เดี๋ยวก็คงหายเองอะ เค้าเรียกอภิญญารักษาทางจิตวิญญาณอะ

4. หญิงนิด

รักษาคนยังไม่เคยเลยนะคะ นอกจากพญานาคจะมาสื่อให้ช่วย แต่ครั้งนั้นคือต้องช่วยพญานาคเขาให้ได้ลงน้ำก่อน และพญานาคเขามาสื่อกับเราให้บอกยาที่กินแล้วเจ้าของบ้านขาหายเจ็บ ตอนนี้ได้ข่าวว่าดีขึ้นค่ะ มีแต่ช่วยเหลือวิญญาณค่ะ แต่ก็ไม่ได้เห็นทั่วไป จะเห็นก็ต่อเมื่อมีคนมาถามค่ะ หรือมาให้ช่วยสื่อถึงญาติพี่น้องเขา ตอนนี้ก็มีแต่คนใกล้ชิดค่ะที่เราสื่อได้และช่วยเขา ไม่ได้บอกคนไม่รู้จัก กลัวเขาไม่เชื่อน่ะค่ะ กลัวโดนหาว่าเป็นบ้า:(:(:(

5. นาคแก้ว

นาคแก้ว Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2012
    เค้ามาให้ช่วยก็ช่วยดีแล้วค่ะได้บุญหลายต่อ ส่วนเรื่องพญานาคจะมาอยู่ด้วยหรือไม่ เราว่าไม่ต้องหาคำตอบหรอก เราเชื่อมั่นยังไงก็แบบนั้น เอาจริงๆสุดท้ายแล้วคนเรามักจะเข้าข้างตัวเองก่อนเสมอ เรื่องแบบนี้มันปัจจตัง อีกอย่างความเชื่อเราไม่ได้ทำร้ายใคร แต่จะเชื่ออะไรก็ต้องมีสติพิจารณาด้วย และเรื่องที่กลัวคนจะหาว่าบ้า ไม่เห็นต้องกลัว เพราะคุณนิดก็เอามาบอกอยู่ตอนนี้แสดงว่าไม่กลัวนะ ^^ ล้อเล่นค่ะ เราเข้าใจเพราะเราก็เป็น แต่ไม่ขนาดคุณนิด แล้วเมื่อคืนก็เพิ่งโดน..ผีหลอกกกก

6. หญิงนิด

ตอบคุณนาคแก้วค่ะ คือที่เรามาโพสถามในเวปนี้ เพราะเห็นว่ามีผู้รู้มากมาย ซึ่งคงให้คำตอบเราได้นะคะ ไม่ได้คิดจะมาอวดอ้างแต่ประการใด เพราะเราคิดว่าคนที่เห็นมากกว่าเรามีมากมายแน่นอน แต่เขาอาจจะหาคำตอบได้เอง แต่เหตุการอย่างนี้เพิ่งเกิดกับเราเมื่อปีที่แล้วนี่เอง มันทำให้เราสงสัยมากค่ะ และที่เราบอกไม่กล้าบอกใคร คือหมายถึงที่ทำงานค่ะ แต่ที่นี่เราไม่ได้เจอหน้ากัน ไม่รู้จักกัน เราเลยกล้าเล่าเรื่องจริงให้ฟัง เพราะที่เราอ่านดู คนที่เห็นมากกว่าเรามีมากมาย ซึ่งไม่น่าแปลก แต่ที่ที่เราอยู่ ไม่มีใครเห็นอย่างเราสักคน เราก็กลัวเขาจะหาว่าบ้าสิคะ เพราะเขาไม่เห็นอย่างเรานี่ เราเห็นอยู่คนเดียว เราถึงมาถามในเวปนี่แหละค่ะ เพราะมีคนเห็นอย่างเราเยอะ และก็มีผู้รู้หลายท่านเข้ามาตอบแล้ว เราขอขอบคุณมาอย่างจริงใจ ขอยืนยันว่าเรื่องที่เราเล่า เป็นเรื่องจริงทุกประการค่ะ

7. หญิงนิด

และตอนนี้ ขอบอกว่าเราไม่สงสัยแล้วค่ะ ว่าพญานาคหรืออะไรมาอยู่ด้วย หรืออะไรก็ตามที่ทำให้เราสามารถสื่อสารกับวิญญาณหรือสิ่งที่คนทั่วไปมองไม่เห็นเพราะเราถือว่าเราได้ช่วยคนหรือวิญญาณที่เกิดทุกข์ ซึ่งเราได้บุญไปด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มีนาคม 2017
  8. หญิงนิด

ถ้ายังมีคนสนใจ เราจะเล่าประสบการณ์ของเราไปเรื่อยๆ นะคะ และขอยืนยันว่านี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเราค่ะ เมื่อวานซืน มีน้องที่ทำงาน 2 คน สามีภรรยา ตั้งอาหารคาวหวาน ไหว้ตายายค่ะ บ้านเราทางใต้เรียกอย่างนี้นะคะ และหลังจากไหว้เสร็จ เขาโทรหาเรา ถามว่าเขาไหว้และเชิญบรรพบุรุษของเขามารับ เราเห็นใครมามั้ย เราก็เห็นเป็นผู้ชายและหญิงคู่นึง บอกรูปร่างลักษณะ การแต่งกาย น้องเขาถึงกับอึ้ง เพราะว่าผู้หญิงที่เราเห็นคือยายของเขาที่เสียไปนานแล้ว แต่ผู้ชายที่เราเห็นเขาไม่แน่ใจ เขาเลยโทรไปถามแม่ ปรากฎว่าเป็นทวดค่ะ ซึ่งเสียไปนานแล้วเช่นกัน น้องเขาไม่เคยเห็นหน้า และเราไม่สามารถเดาได้เลย เพราะรู้จักแต่เขากับสามี แม่เขาเราก็ไม่รู้จักค่ะ นี่คือวิญญาณบรรพบุรุษเขามาสื่อกับเราว่าเขารับรู้ที่น้องเขาตั้งอาหารไหว้ตายายน่ะค่ะ

9. หญิงนิด

และต่อค่ะ สามีเขาก็ไหว้ด้วยและมาถามเราทางโทรศัพท์ พอเขาถามเราก็เห็นยายเขา บอกรูปร่างลักษณะไป และเห็นนั่งไหว้พระอยู่บนศาลาวัด เขาถึงกับน้ำตาคลอ เพราะว่ายายเขาเสียนานแล้ว กระดูกอยู่ในโกฐที่วัด และชอบแต่งตัวอย่างที่เราเห็น เขาเลยรู้ว่ายายมารับรู้ที่เขาไหว้ เขาดีใจมากค่ะ เราก็ดีใจที่ช่วยให้เขาได้รู้ว่ายายเขามีความสุขดี หน้าตาสดใส ฟังพระสวดอยู่ในวัดอีก ซึ่งเราไม่รู้เหมือนกันว่าเราเห็นได้ยังไง และเพราะอะไร เราไม่สงสัยแล้วค่ะ แต่อยากมาเล่าสู่กันฟังค่ะ ถ้ายังไม่เบื่อ เรามีอีกเหตุการณ์นึงค่ะ เป็นวิญญาณถูกรถชนตาย มาสื่อกับเรา ซึ่งเป็นญาติกับน้องผู้หญิงคนนี้แหละค่ะ ค่อยมาเล่าพรุ่งนี้นะคะ

10. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งที่คุณมี
    1. จิตสัมผัส
    2. ทิพยจักขุญาณ (ตาทิพย์)
    3. อนาคตังสญาณ
    4. อตีตังสญาณ
    ( และอีกหลายอย่างจะตามมา ใน วิชชา ๘ ทุกข้อ)

อดีตชาติ (เกี่ยวกับพญานาค)
    ...เคยเกิดเป็นลูกหลานของท่านพญานาคมุจจลินท์ ท่านมาให้นิมิต และอยากร่วมสร้างบารมีด้วย...

...การปฏิบัติ ก็สร้างบารมีไปครับ เดี๋ยวของเก่าจะเข้าหมด....

....อนุโมทนาบุญ.... (ขอโทษนะครับ ตอบคำถามกระทู้แรก หลัง ๆ ไม่ได้อ่าน)

11. หญิงนิด

ขอบคุณค่ะคุณ saming2521 ตอนนี้ก็หาเวลาไปปฏิบัติธรรมเมื่อมีโอกาส พยายามนั่งสมาธิทุกคืนก่อนนอน และคิดดี พูดดี ทำดีค่ะ หวังว่าสิ่งที่เกิดขึ้นกับเราในตอนนี้จะได้ช่วยเหลือทุกคน ไม่ว่าวิญญาณหรือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน เราก็ยินดีมากเลยค่ะ จะพยายามทำเท่าที่ทำได้ ของทุกอย่าง มีได้เสื่อมได้ เราไม่ยึดติดค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณด้วยนะคะ ที่มาให้คำตอบ เพราะเราก็หาอยู่หลายเดือนแล้ว ตอนนี้เริ่มกระจ่างขึ้นเรื่อย ๆ แล้วค่ะ

12. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

...อนุโมทนาบุญ ครับ สงสัยอะไรถามได้ตลอดนะครับ...

13. หญิงนิด

14. นาคแก้ว

นาคแก้ว Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2012
    แซวเล่นนะคะ คุณนิด ไม่โกธกันเนอะ เราเข้าใจดีค่ะว่าเป็นยังไงที่คนอื่นจะมองแบบนั้น เราโดนมาตั้งแต่เด็ก ก่อนหน้านี้เราก็นั่งสมาธิอยู่เหมือนกัน แต่มันมีเหตุทำให้เลิกนั่งมาสองปีได้ ทำให้ไม่ค่อยได้สัมผัสอะไรมากเท่าไหร
    *อนุโมทนาด้วยที่ได้ช่วยเหลือใครหลายๆคน

15. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

+++ ขอถาม "นิดหน่อย" นะ ว่า

+++ 1. ณ ขณะที่เห็นพระพุทธเจ้านั้น "พระพุทธองค์มี โทนของฉัพพรรณรังสี สีเหลือง โดดเด่นสะดุดตาเป็นพิเศษ" ใช่หรือไม่

+++ 2. ณ ขณะที่เห็น "ต้นโพธิ์" แม้ว่า ต้นโพธิ์ จะเป็นสีเขียวก็ตาม แต่ ออร่าของต้นโพธิ์ ดันออกมาเป็น ประกายเหลือง ใช่หรือไม่

+++ 3. ณ ขณะที่ "ต้นโพธิ์แปรเปลี่ยนเป็นพญานาค 7 เศียร" นั้น กลับกลายเป็นว่าเป็น "พญานาคประกาย รุ้ง ระยิบระยับ" (เขียวเด่น แต่มีครบทั้ง 7 สี ส่วนออร่าเป็น สว่างประกายเหลือง) ใช่หรือไม่

+++ อันนี้ถือว่า "ถามเล่น ๆ เฉย ๆ" ไม่ตอบก็ไม่ว่าอะไร นะครับ

16. หญิงนิด

ตอบคุณนาคแก้ว
    ไม่ได้โกรธคุณหรอกค่ะ เพราะเราเคยเจออย่างนี้ที่ทำงาน คือตอนแรกที่เราเห็นใหม่ ๆ พูดไปโดยไม่รู้ตัว และไม่มีใครถาม ซึ่งเราไม่รู้ว่าเขาจะไม่พอใจ แต่ตอนนี้ ถ้าไม่มีใครถาม ถึงเราเห็นเราก็ไม่พูดค่ะ เพราะไม่งั้นจะเจออย่างนี้อีก เพราะไม่มีใครเห็นเหมือนเรา
    สาธุด้วยค่ะกับการอนุโมทนา

17. หญิงนิด

ตอบคุณ ธรรม-ชาติ
    1. ตอนนั้นที่เรานั่งสมาธิใต้ต้นไม้ ตอนบ่าย 3 ครั้งแรกที่ไปปฏิบัติธรรม ซึ่งเราอาจจะจำไม่ได้ทั้งหมด แต่จำได้ว่า พระพุทธองค์มีสีเหลือง โดดเด่น สะดุดตา จริง ๆ ค่ะ

2.ต้นโพธิ์ จำไม่ได้ชัดค่ะว่าเป็นสีอะไร แต่รู้สึกว่าเป็นต้นโพธิ์แวบเดียว ก็เปลี่ยนเป็นพญานาค

3."ต้นโพธิ์แปรเปลี่ยนเป็นพญานาค 7 เศียร" นั้น กลับกลายเป็นว่าเป็น "พญานาคประกาย รุ้ง ระยิบระยับ" (เขียวเด่น แต่มีครบทั้ง 7 สี ส่วนออร่าเป็น สว่างประกายเหลือง) ส่วนข้อนี้ จำได้ชัดเจนว่าเป็นอย่างที่คุณ ธรรม-ชาติ กล่าวมาเลยค่ะ

ว่าแต่ว่าคุณ รู้ได้อย่างไรคะ ว่าที่เราเห็นเป็นเช่นนั้นจริง ๆ

18. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

+++ ทั้งหมดเป็น วิธีเดินจิต ที่เรียกกันว่า "เอาใจเขา มาใส่ ใจเรา" แล้วก็จะรู้ "ใจเขาใจเรา" เท่านั้นเอง

+++ รายละเอียดปลีกย่อยอื่น ๆ ไว้ว่าง ๆ ค่อยมาอธิบายภายหลัง

+++ พญานาคเหล่า "ฉัพยาปุต" ตนนี้เป็น "สัมมาทิฐิ" คุณสามารถคบหาแบบ "สหธรรมิก" อย่างสบายใจได้เลย นะครับ

19. หญิงนิด

คุณ ธรรม-ชาติ คะ
    รบกวนอธิบายให้เราเข้าใจง่าย ๆ หน่อยเถิดค่ะ เพราะเรานี่ ถ้าเป็นระดับก็คือชั้นอนุบาลเท่านั้นค่ะ
    ไม่ค่อยเข้าใจภาษาทางธรรมะ อายจัง แต่คือความจริงค่ะ

20. หญิงนิด

คุณ ธรรม-ชาติ

ถ้าว่างรบกวนมาอธิบายอีกนะคะ

ขอบคุณค่ะ