พญานาคมาอยู่ด้วยจริง ๆ เหรอคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หญิงนิด, 5 มีนาคม 2017.

1. หญิงนิด

หญิงนิด Active Member

18 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณค่ะ คุณเทพบุตร สรุปว่าที่เราเจอคือนางไม้แน่ๆ เลย เพราะใส่ชุดขาว

2. หญิงนิด

มีอีกเยอะเลยค่ะ เดี๋ยวจะทยอยเล่าให้ฟังนะคะ แต่ถ้าเราเจอพญานาค เราจะยินดีมากค่ะ

3. หญิงนิด

คือเราคงเป็นญาติกันนะคะ มาแนวดีมากๆ ค่ะ ห่วงใย ดูแล อบอุ่นค่ะ เรารู้สึกอย่างนั่น

4. ammy_3115

ammy_3115 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2010
    ตามอ่านอยู่นะคะ ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ค่ะ^^

5. หญิงนิด

ถ้าเพื่อนๆ ยังไม่เบื่อ เรามีประสบการณ์อย่างอื่นที่จะมาเล่าอีกนะคะ ครั้งนี้เป็นเรื่องของวิญญาณข้ามภพข้ามชาติค่ะ
    เราขอตั้งชื่อตอนนี้ว่า

"เรื่องของมะขิ่น"
    เรื่องมีอยู่ว่า มีน้องที่ทำงานเราคนนึง สมมุติว่าชื่อ กุลนะคะ กุลเพิ่งคลอดลูกได้ประมาณ 6เดือน เป็นลูกสาวค่ะ

สมมุติว่าชื่อน้องหนูนะคะ น้องหนูเป็นเด็กเลี้ยงง่าย หน้าตาน่ารัก ทั้งกุลและสามีเธอ รอคอยน้องหนูมานานหลายปี

เพราะแต่งงานมานาน เพิ่งจะท้องเมื่อปีที่4-5นี่แหละค่ะ เลยตื่นเต้นกับน้องหนูมาก เปิดตำราเลี้ยงกัน 2 คน พ่อแม่ พอตอนกลางวัน ก็ไปส่งน้องหนูที่บ้านคนเลี้ยง เพราะว่าพ่อแม่ ต้องไปทำงานทั้งคู่

พ่อเขารับราชการเป็นตำรวจค่ะ เหตุการณ์ก็ปกติดีทุกอย่าง จนอยู่มาวันหนึ่ง กุลโทรหาเราแต่เช้าเลย น้ำเสียงตกใจมาก บอกว่า พี่ เมื่อคืน น้องหนูกินนม 5 ขวด ไม่รู้ใครเป็นคนชงนม หนูก็จำไม่ได้ ถามแฟนๆบอกเขาไม่ได้ชง

ตอนเช้าหนูล้างขวดนมมี 5 ขวด ซึ่งเป็นไปไม่ได้เลย เพราะว่าตอนกลางคืนน้องหนูกินนมเกิน 2 ขวด อ้วกแน่นอนค่ะ ไม่เคยกินเยอะขนาดนั้น แต่ตอนเช้ากุลล้างขวดนม 5 ขวด เป็นไปได้ยังไงกัน ใครชง และใครกินนมกันแน่

ในขณะที่เราฟังกุลพูดอย่างนั้น เราก็เห็นเด็กผู้ชายคนนึง นั่งกินนมอยู่ในห้องนอนที่บ้านเขาค่ะ แต่ไม่ใช่น้องหนู แล้วเขาเป็นใครกัน ไปนั่งกินนมอยู่ในห้องนอนเขาได้ยังไง แต่ที่รู้แน่ๆ คือไม่ใช่คนค่ะ

เราเลยถามว่า เมื่อคืนแฟนกุลไปไหนมารึป่าว เพราะเด็กคนนั้นเขาบอกเราว่าเขาตามแฟนกุลมา

กุลบอกว่า เมื่อคืนแฟนไปปิดล้อม จับผู้ร้ายมา ณ ที่แห่งหนึ่งค่ะ ในป่า ไกลออกไปจากบ้านมาก ข้ามจังหวัด เพิ่งกลับมาเกือบสว่าง

เราก็ไม่กล้าพูดทางโทรศัพท์ กลัวเขาตกใจ เพราะว่าเราเห็นเด็กคนนั้นยังอยู่ในบ้านเขาเลยค่ะ

กุลบอกว่าวันนี้ขอลางาน เพราะว่าน้องหนูร้องไห้ เหมือนตกใจอะไร งอแง ตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว เลยไม่กล้าไปส่งที่บ้านคนเลี้ยง วันนี้ขอดูแลลูกก่อน

กุลก็ถามเราว่าพี่เห็นอะไรหรือเปล่า บอกหนูหน่อยเถอะ หนูสงสารลูก ร้องไห้ไม่หยุดเลย ไม่รู้เป็นอะไร

เราเลยตัดสินใจว่า งั้นเราจะไปหากุลที่บ้านดีกว่า ไปดูให้เห็นกับตา และจะถามวิญญานดวงนั้นว่ามาทำไม และต้องการอะไร

เรื่องนี้ยาวมากค่ะ เหตุการณ์ดำเนินต่อมาเป็นอาทิตย์ ถึงจะจบลงได้ด้วยดี แต่กว่าจะจบลงได้ กุลและแฟนเขาถึงกับเสียน้ำตา เมื่อสื่อถึงวิญญาณตนนั้นได้ว่าเขามาทำไม

เดี๋ยวเราจะมาเล่าต่อคืนพรุ่งนี้ค่ะ
    พรุ่งนี้มีภารกิจแต่เช้า ขอเวลาสวดมนต์นอนก่อนนะคะ

6. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    กำลังอ่านเพลินเลย
    เข้ามาต่อเร็วๆนะ

7. หญิงนิด

ยินดีที่มีคนติดตามอ่านนะคะ มาต่อกันเลยค่ะ

จากเหตุการณ์ที่เราได้เล่าให้ฟังเมื่อวานนะคะ รุ่งขึ้นเราไปหากุลที่บ้าน พอเข้าบ้านกุล เรานั่งสักแป้บ เราก็เห็นเด็กผู้ชายคนนึง แต่งตัวเป็นเด็กทั่วๆไปนี่แหละค่ะ อายุประมาณไม่เกิน10ขวบ ผอม ๆ สูง ๆ และมีแววตาหม่นหมอง ดูแววตาแล้ว เขาไม่ได้มาร้าย

แต่กุลบอกเราว่าน้องหนู นอนไม่หลับ ร้องไห้เหมือนตกใจ เหมือนเห็นอะไรบางอย่างที่คนอื่นไม่เห็น บางทีหลับๆ ก็ผวาตื่น แล้วร้องไห้ เหมือนขัดใจ เหมือนโดนแกล้งน่ะค่ะ เราก็ถามเด็กคนนั้นว่าเขามาทำไม ต้องการอะไร ขอให้กลับไปที่เดิม ต่างคนต่างอยู่ อย่ามารบกวนกันเลย

คำตอบที่ได้รับ กุลถึงกับอึ้ง เขาบอกว่าเขาตามแฟนกุลมา และจะอยู่ที่นี่ ไม่ขอกลับไปที่เดิม ยังไงก็ไม่ไป ไม่ต้องมาไล่

กุลก็บอกแฟนนะคะ ตอนแรกแฟนเขาไม่เชื่อเรื่องอย่างนี้ เพราะเขานับถือศาสนาอิสลาม แต่เจอเรื่องขวดนม5 ขวด ก็ประหลาดใจ เลยเชื่อนิดหน่อย

แต่เราก็ไม่นึกว่าเขาจะเชื่อเรามากหรอกค่ะ เราก็บอกเขาไปอย่างที่เราสื่อกับเด็กคนนั้น เขาจะไปจัดการยังไงตามศาสนาเขา เราก็ไม่รู้

หลังจากวันนั้น น้องหนูก็ยังมีอาการผวาตื่นเหมือนถูกปลุก และโกรธง่ายเหมือนถูกแกล้งอยู่บ่อยๆ จนแฟนกุลเขาโมโห เพราะว่าก็เหนื่อย ไม่ได้หลับได้นอนกัน

เขาเลยบอกพ่อเขาให้พาหมอผีทางศาสนาเขามาที่บ้านค่ะ เขาคงเชื่อแล้วว่ามันผิดปกติ พ่อเขาพาหมอผีมา หมอผีบอกว่าเป็นผีเด็กเหมือนที่เราบอก และเขาบอกว่าจัดการทำพิธีไล่ไปแล้ว กุลบอกเรา

แต่เรารู้ว่าเขายังไม่ไปไหน แต่ไปแอบอยู่ในป่า ปากซอยบ้านเขา พอแฟนกุลออกไปทำงานก็จะตามแฟนกุลไปด้วย

อารมณ์ประมาณว่าหมั่นไส้กุลกับลูกสาว เลยมาแกล้งแบบว่าอิจฉา แต่กับแฟนกุลเขารักนะคะ คอยติดสอยห้อยตามไปตลอด

กุลเขาหงุดหงิดอยู่เป็นอาทิตย์ เพราะลูกสาวยังมีอาการอย่างนี้อยู่ เขาเลยบอกให้เราสื่อกับวิญญานเด็กคนนี้ว่าต้องการอะไร
    เราเลยไปบ้านเขาอีกทีค่ะ

และตอนนี้เขาก็มาสื่อกับเราเต็มๆ โดยเขาให้เราเห็นอดีตชาติ เมื่อนานมาแล้ว

เขาเป็นน้องชายของแฟนกุล มีกัน2คนพี่น้อง พ่อแม่ตายหมด แล้ววันนึงพี่ชายถูกเกณฑ์ไปเป็นทหาร ไปออกรบ เขารอพี่ชายอยู่ที่บ้าน รอเท่าไรพี่ชายก็ไม่กลับมา เพราะพี่ชายก็ไปตายในสนามรบ เขารออยู่ที่บ้านหลังนั้น จนป่วยตาย

ก่อนตายจิตใจนึกถึงแต่พี่ชาย ไม่ไปไหน รอวันที่จะได้เจอพี่ จนผ่านไปหลายสิบร้อยปี

พี่ชายเขากลับมา แต่พี่เป็นคน เขาเป็นวิญญาณ พี่จำเขาไม่ได้ แต่เขาสิ ดีใจมากมาย

ตามพี่ชายกลับมาบ้าน มาเห็นพี่ชายมีลูกมีเมีย อารมณ์น้อยใจ เลยหาเรื่องแกล้งลูกสาวเขาและเมียพี่ชาย

เขาสื่อมากับเราว่าเขาชื่อมะขิ่น เราก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงชื่อนี้นะคะ แต่เขาบอกเราอย่างนี้

และเขาบอกว่า ไม่ต้องไล่เขาหรอก เพราะเขาไม่ไปไหนแน่นอน

เราบอกกุลอย่างนี้ กุลกับแฟนถึงกับน้ำตาซึม บอกว่าถ้าอย่างนั้นก็อยู่ที่นี่แหละ แต่ว่าอย่ามาแกล้งน้อง ต่างคนต่างอยู่ คนละภพภูมิกัน

แต่ถ้าเขาอยากตามพี่ชายไปไหนต่อไหนก็ไม่เป็นไร ขอให้ช่วยดูแลปกป้องพี่ชายด้วยแล้วกัน

หลังจากกุลกับแฟนเขาให้เราสื่อกับมะขิ่นอย่างนี้ ลูกสาวเขาก็มีอาการปกติ ไม่ร้องไห้ ไม่กวน นอนหลับไม่ผวาอีกเลย
    กุลและแฟนเขาเชื่อเรื่องนี้มาก เพราะว่าเขาประสบด้วยตัวเองค่ะ และแฟนกุลไปที่ไหนก็มีคนทักตลอดว่ามีวิญญานเด็กตามอยู่ แต่เป็นเด็กดีค่ะ เป็นบวกกับเขา

เรื่องนี้เป็นอีกเรื่องนึงที่บอกถึงความผูกพันของน้องที่มีต่อพี่ชาย ข้ามภพข้ามชาติกันเลยทีเดียว เหมือนนิยายเลยค่ะ แต่ว่าเป็นเรื่องจริงที่เราได้ประสบมา

เรื่องนี้เป็นเรื่องนึงที่เราประทับใจมากค่ะ
    เพราะตอนนี้ ถ้าเราไปหากุลที่บ้าน บางทีเราก็เห็นมะขิ่นแว้บๆ ค่ะ เขามาทักเรา ณ ตอนนี้ เขาก็ยังอยู่ในป่าที่ปากซอยบ้านกุลค่ะ และคอยติดตามพี่ชายไปไหนต่อไหนตลอดด้วยความรัก

จบตอนเรื่องมะขิ่นค่ะ

8. หญิงนิด

ถ้าเพื่อนๆยังอยากอ่าน เราจะมาเล่าเรื่องวิญญาณที่คอยห่วงใยภรรยานะคะ พรุ่งนี้ค่ะ

9. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    คล้ายๆกับ หลวงพ่อที่นับถือ เคยบอกไว้ว่า ถ้าเป็น เครือญาติ เจ้ากรรมนายเวร ไล่ยังไงก็ไม่ไปหรอก จนกว่าจะหมดบ่วงกรรมต่อกัน

10. หญิงนิด

เหรอคะ แต่เขาเหมือนอยู่มานานมากแล้วนะคะ คงไม่ยอมไปเกิด จะรอพี่
    เขาคงรู้ว่าพี่จะกลับมามั้งคะ

11. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    รออ่านด้วยคนคะ สวดมนต์ภาวนาอุทิศบุญให้พญานาคตลอดคะ แต่ไม่ค่อยฝันเห็นท่านเป็นเรื่องราว เคยฝันว่านั่งเล่นอยู่ พญานาคสีเขียวพันรอบคอตลอดเวลาแค่นั้นคะ ^^

12. หญิงนิด

คุณน่าจะมีอะไรเกี่ยวข้องกับพญานาคนะคะ ถ้าฝันอย่างนั้น

13. Awisada

Awisada สมาชิกใหม่

อยากให้เล่าให้ฟังอีกคะ ชอบมากเลย

14. หญิงนิด

ค่ะคุณ Awisada

ช่วงนี้งานยุ่ง เดี๋ยวว่างจะเข้ามาเล่าอีกหลายๆ เรื่องนะคะ
    ยินดีที่ชอบนะคะ

15. Awisada

ขอบคุณมากเลยค่า
    หนูชอบเรื่องแบบนี้มานานแล้วคะ อิอิ ดีใจที่มีคนเล่าให้ฟัง

16. หญิงนิด

วันนี้ว่างค่ะ จะมาเล่าเรื่องที่ติดค้างอยู่นะคะ ครั้งนี้ขอตั้งชื่อตอนว่า
    "วิญญาณสามีที่ยังเป็นห่วงภรรยา"

เรื่องมีอยู่ว่า วันนึงพี่สาวมาบอกเราว่า ช่วยขับรถไปด้วยกันหน่อย จะไปธุระที่ภูเก็ต เราก็ตอบตกลง ตั้งใจจะออกจากหาดใหญ่กันตอนเช้า แต่กว่าจะจัดการธุระเสร็จก็บ่ายแล้ว เลยได้ออกเดินทางกันตอนบ่ายๆ

ขับรถไปทางตรังค่ะ พอถึงตรังก็น่าจะใกล้ๆจะมืด พี่สาวเลยบอกว่าเราค้างตรังดีกว่า แวะหาเพื่อนสนิทของพี่สาว ไม่อยากให้ขับรถตอนมืดค่ำ เราก็ว่าดีเหมือนกัน

ก็เลยแวะที่ตรัง ไปบ้านเพื่อนพี่สาว สมมุติชื่อพี่จินนะคะ ซึ่งพี่สาวได้โทรนัดกันเรียบร้อยแล้ว พี่จินเป็นสาวโสด อายุ 60 ค่ะ เกษียนแล้ว เป็นพยาบาล และอยู่บ้านคนเดียว

พอไปถึงบ้านพี่จิน ก็เจอพี่ผู้หญิงอีกคนนึงซึ่งเป็นเพื่อนรุ่นพี่ของพี่จิน อายุ 62 ปีสมมุติว่าชื่อพี่วันนะคะ พี่วันเป็นพยาบาล
    เกษียนอายุราชการแล้วเหมือนกัน ก็ทักทายกันค่ะ

พี่วันบอกว่า วันนี้ไม่รู้อะไรดลใจให้อยากมาบ้านจิน ต้องขับรถมา เลยได้มาเจอพี่สาวเรา ดีใจจัง ไม่เจอกันนานแล้ว

นั่งคุยกันสักพัก ก็ชวนกันออกไปกินข้าวที่ร้านในตลาด ตอนนั้นเวลาประมาณเกือบๆทุ่ม

เราไม่เคยเจอกับพี่จิน และพี่วันเลยนะคะ เจอหน้ากันครั้งแรกก็วันนั้น

ระหว่างนั่งรออาหารที่ร้าน ซึ่งร้านเปิดไฟสว่างไสวนะคะ ลูกค้าเยอะ เป็นร้านขายดี มีส้มตำ และอาหารตามสั่งหลายอย่าง

เรานั่งข้างพี่สาว พี่วันนั่งตรงข้ามพี่สาวเรา เราก็มองไปเรื่อยๆ รอบๆ ร้าน แบบปกติ แต่แล้วหางตาเราเห็นไรแว้ปๆ

เลยก็หันกลับมามองพี่วัน เพราะเราเห็นผู้ชายคนนึง ผมสีดอกเลา ผมดกหนา ผิวสองสี รูปร่างสูงใหญ่ หน้าตาคมคายแบบคนใต้

ใส่เสื้อขาว กางเกงขาว แบบชุดปฏิบัติธรรม ที่สำคัญ เขายืนข้างๆพี่วัน และเอามือจับไหล่พี่วันอยู่ ส่วนสายตามองมาที่เรา กริยาอาการแสดงถึงความสนิทสนมกับพี่วันมาก...

เรากะพริบตาถี่ๆ ก้มหน้าลงดูจาน ยกแก้วน้ำขึ้นดื่ม หันไปทางอื่น คิดว่าตัวเองตาฝาด หรือว่าจะเพลีย เพราะขับรถมาไกล...

แต่พอหันมาอีกครั้ง เขาก็ยังยืนอยู่ที่เดิม
    ทีนี้เราเริ่มสับสน รู้แล้วว่าเขาคือวิญญาน

เอ๊ะ แต่เขาคือใคร มาทำไม และต้องการอะไร เรามองสบตากับเขา เพื่อจะสื่อ

ตอนนี้พี่วันผิดสังเกตุ เพราะเห็นสายตาเรา เลยถามว่า น้องเห็นอะไรหรือ

เราเลยต้องบอกอย่างที่เราเห็น พี่วันตื่นเต้นมากเลย บอกว่าน้องเห็นแฟนพี่ด้วยเหรอ เห็นได้ยังไง

พี่สาวเราเลยบอกว่าเราเป็นยังไง...เล่าประวัตินิดหน่อย

พี่วันเลยบอกว่า งั้นคืนนี้ไปนอนบ้านพี่นะ จะได้ถามแฟนพี่ให้หน่อย พี่สงสัยหลายเรื่อง หาคนสื่อกับเขามานานแล้ว

สงสัยเขาอยากให้พี่เจอน้อง เลยให้พี่ขับรถไปบ้านพี่จิน ทั้งที่ไม่ได้ไปนานแล้ว เราเลยอึ้ง

แต่ไม่เอาอ่ะ กลางคืน เรากลัว เลยบอกว่างั้นพรุ่งนี้เราไปจะที่บ้านพี่วัน แต่วันนี้เราขอนอนบ้านพี่จินดีกว่า ไม่งั้นนอนไม่หลับแน่ๆ เลย...

ค่อยมาต่ออีกนะคะ ไปธุระแป้บ...

17. หญิงนิด

มาแว้วว ต่อนะคะ

คืนนั้นเรานอนที่บ้านพี่จินค่ะ หลับๆ ตื่นๆ แต่ก็ไม่เห็นอะไร เหนื่อยน่ะค่ะ ขับรถมาไกล^^

รุ่งเช้า พี่วันมาแต่เช้าเลย มารับไปกินขนมจีนเจ้าอร่อย แล้วก็ไปบ้านพี่วัน เป็นบ้าน 2 ชั้น หลังใหญ่ มีสนามหญ้าหน้าบ้าน แต่พี่วันอยู่คนเดียวค่ะ ลูกทั้ง2คน ไปอยู่กรุงเทพ

พอเราไปถึงบ้าน พี่วันเตรียมธูปเทียนไว้แล้ว เราก็จุดธูปเทียน และเดินออกไปปักที่ศาลพระภูมิ บอกเจ้าที่เจ้าทาง ขออนุญาตให้เราเห็นสิ่งต่างๆ และเดินเข้าไปในบ้าน

และเราก็เห็น รูปถ่ายพี่วันและสามี สมัยยังหนุ่มสาว เราตกใจมาก ทำไมถึงได้เห็นชัดอย่างนี้ ผู้ชายคนนั้นที่เราเห็นเมื่อคืนวาน มีผมสีดอกเลา แต่รูปร่างหน้าตาอย่างนี้แหละค่ะ ในรูปแต่งเครื่องแบบข้าราชการ ในรูปถ่ายสมัยยังหนุ่มผมสีดำ

และเราเห็นเขาเดินไปมาอยู่ในบ้านหลังนี้ เหมือนยังมีชีวิตอยู่ พี่วันบอกว่า สามีพี่ยังไม่ไปไหนหรอกค่ะ เพราะพี่วันรับรู้ว่า เขามากอด มาสัมผัส มานอนกอด เขาเป็นห่วง เพราะว่าพี่วันอยู่บ้านคนเดียว

และบางทีมาลูบหัวด้วยความรัก เขาเสียไปหลายปีแล้ว แต่พี่วันบอกว่ายังจัดบ้านเหมือนตอนเขาอยู่ ของเขาก็ยังอยู่เหมือนเดิม เพราะคิดว่าเขายังไม่ไปไหน พี่วันก็อุ่นใจค่ะเหมือนเขายังไม่ตาย พูดคุยกับเขาตลอด

และมีคนเห็นเขาตามพี่วันไปไหนมาไหนตลอด เหมือนที่เราเห็นค่ะ

เขาบอกเราว่าเป็นห่วงพี่วัน เขายังไม่หมดอายุขัย แต่ต้องตายก่อนกำหนด เพราะมีคนทำให้เขาตาย เขาเลยเป็นห่วงพี่วัน ว่าจะโดนทำร้ายเหมือนเขา ขอให้พี่วันระวังตัว...ให้เรามาบอกค่ะ

เรื่องการเสียชีวิตเพราะอะไร ของสามีพี่วัน เราขอข้ามไปนะคะ เพราะกระทบกับหลายๆคน ^^

เพราะทุกคนในเรื่องที่เราเล่ามีตัวตนจริงๆ และเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ ค่ะ ยังมีชีวิตอยู่ทุกคน ยกเว้นสามีพี่วัน

ทันใดนั้น เราก็เห็นเสือตัวใหญ่กว่าปกติ เป็นเสือลายพาดกลอน เดินไปมา อยู่รอบๆ บ้าน...

เราเลยถามว่า พี่วันมีอะไรที่เกี่ยวกับเสือ อยู่ในบ้านมั้ย พี่วันก็ไปหยิบ หน้าผากเสือมาให้ดูค่ะ บอกเคยใส่บาตรพระธุดงค์รูปนึง ท่านผ่านมาทางนี้ ท่านเลยให้หน้าผากเสือมา บอกว่าเป็นของดี
    ไว้ปกป้องดูแลบ้านและตัวเอง

เสือตัวนั้นเขาเดินอยู่รอบๆ บ้าน คอยดูแลบ้านพี่วันจริงๆค่ะ^^

เรื่องนี้ก็เป็นเรื่องความผูกพันธุ์ของสามีที่มีต่อภรรยาค่ะ ซึ่งคงหายากนะคะ เราไม่ค่อยได้ยินเรื่องอย่างนี้เลยค่ะ ในยุคสมัยปัจจุบันนี้^^

ขอจบตอนนี้ไว้เพียงเท่านี้ค่ะ ถ้ามีเวลาว่าง จะมาเล่าเรื่องใหม่อีกเรื่องนะคะ
    ถ้าเพื่อนๆ ยังอยากฟัง^^
    เป็นเรื่อง
    "วิญญาณฆ่าตัวตายมาขอความช่วยเหลือ"

18. Awisada

รอฟังอยู่นะค่า อิอิ

19. หญิงนิด

ถ้าคืนนี้มีเวลา...จะมาเล่านะคะ^^

20. Awisada

ได้เลยค่า^^