พญานาคมาอยู่ด้วยจริง ๆ เหรอคะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย หญิงนิด, 5 มีนาคม 2017.

1. Fallenz

Fallenz ○~พบแล้ว เจอแล้ว เสวนาแล้ว ที่เหลือแล้วแต่วาสนา~●

:D ต่ออีกหลายภาค รอๆ

2. apple_lin

apple_lin เป็นที่รู้จักกันดี

รอฟังเลยค่า ^^

3. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    คุณมีพรสวรรค์ในการเล่าเรื่องนะคะ

4. หญิงนิด

หญิงนิด Active Member

18 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณค่าา ...เล่าไปตามที่เจอจริงๆน่ะค่ะ

เดี๋ยวว่างๆจะมาเล่าอีกนะคะ ช่วงนี้งานยุ่งมาก

5. jakkaphong_emz

jakkaphong_emz สมาชิกใหม่

รออ่านน่ะครับ เพิ่งเจอกระทู้นี้เมื่อคืนติดใจอ่านเพลินเลย ...

6. หญิงนิด

ขอบคุณค่า ที่ชอบ...

ว่าง ๆ จะเข้ามาเล่าอีกนะคร้า ช่วงนี้งานยุ่งจัง

7. หญิงนิด

วันนี้ว่างค่ะ เลยจะมาเล่าต่อที่ค้างไว้ ขอตั้งชื่อตอนว่า

"วิญญาณฆ่าตัวตายมาขอความช่วยเหลือ"

ที่เราเคยเกริ่นๆ ไว้ตอนเล่าลงเวปครั้งแรก ว่ามีวิญญาณฆ่าตัวตายมาให้เราเห็น ตอนนั้นเล่าคร่าว ๆ แต่คราวนี้จะเล่าอย่างละเอียดนะคะ...

เรื่องมีอยู่ว่า น้องกุล ที่เคยมีเรื่องราวกับมะขิ่น วิญญาณข้ามภพข้ามชาติที่ตามแฟนเขามานั่นแหละค่ะ แต่เรื่องนี้เป็นเหตุการณ์ที่เกิดก่อนหน้านั้น ...

ตอนนั้นเราเพิ่งกลับมาจากวัดใหม่ ๆ ซึ่งเรายังไม่รู้ตัวว่าเราเห็นวิญญาณได้ หรือไรอย่างเนี้ย ยังงงๆและสับสนกับตัวเองอยู่

วันนึง กุลเขาก็มาถามเราว่า พี่ๆ น้องหนูไม่รู้เป็นอะไร ชอบมองออกไปนอกหน้าต่าง หน้าบ้าน และก็ร้องไห้ เหมือนเห็นอะไร พี่ลองดูให้หนูหน่อย ว่าน้องหนูเขาเห็นอะไร เหมือนน้องหนูกลัวๆ ร้อง ๆ หยุด ๆ

เราก็สื่อไปถึงบ้านเขา และเห็นเจ้าที่ 2 ท่าน ผู้หญิงและผู้ชายยืนอยู่ริมรั้ว ดูแล้วเขาเป็นคนมุสลิม เพราะผู้ชายนุ่งโสร่ง และผู้หญิงนุ่งผ้าถุง เป็นคนแก่และท่าทางใจดี เราก็ถามกุลว่า กุลรู้มั้ยว่าตรงนั้นเจ้าที่เป็นมุสลิม

กุลบอกว่า คิดว่าคงเป็นอย่างนั้น เพราะว่าคนที่เคยอยู่บ้านก่อนหน้าเขาเคยบอกว่าเขาเห็น (เขาอยู่บ้านพักทางราชการค่ะ) แต่เขาก็ดูท่าทางใจดีมีเมตตานี่นา ไม่น่าจะทำให้น้องหนูตกใจได้ เขาก็อยู่ของเขา ไม่ได้มาข้องเกี่ยวกับเรา

ในขณะที่เราสื่อกับเจ้าที่อยู่นั้นเอง เราก็เห็น ผู้ชายคนนึง นั่งแอบอยู่ริมรั้ว นั่งกอดเข่าเจ่าจุก เหมือนหมดอาลัยตายอยาก ก้มหน้า แต่หางตาแอบมองเราอยู่ เราก็เพ่งมองไปที่เขา ทันทีที่เขารู้ว่าเราเห็นเขาได้ หน้าตาเขาเหมือนดีใจมาก พุ่งตรงมาหาเราอย่างแรง เหมือนเรารู้สึกได้ถึงแรงกระแทกจากเขา จนเราอ้วกออกมา

กุลนั่งอยู่กับเรา ถึงกับตกใจ ถามว่าพี่ๆ เป็นอะไร พี่เห็นอะไร ทำไมพี่ถึงอ้วก ใครทำอะไรพี่
    เราตั้งสติพักนึง และรู้แล้วว่าน้องหนูเห็นผู้ชายคนนี้นี่เอง หลังจากหายตกใจแล้ว เราก็ถามเขาว่า เขาเป็นใคร และมาทำไม

เขาเลยเล่าให้เราฟังว่าเขาเป็นเพื่อนของแฟนกุล และเขาตายไปเมื่อปีที่แล้ว เขายิงตัวตายค่ะ
    ยิงตัวตายที่บ้านเช่า ในเมือง ทันใดนั้นเองเราก็เห็นวิญญาณผู้หญิงคนนึง เอาเชือกล่ามคอเขาและลากเขาไป เราเลยถามเขาว่า วิญญาณผู้หญิงที่บ้านที่เขายิงตัวตายคนนั้น ทำร้ายเขาใช่มั้ย ทำให้เขาต้องยิงตัวตาย เขาบอกว่าใช่ ผู้หญิงคนนั้นต้องการเอาชีวิตเขา ซึ่งก็ไม่รู้ว่าเพราะสาเหตุอะไรนะคะ

และที่เขามาหาเพื่อนเขาวันนี้ เพราะอยากจะบอกให้เพื่อนเขาไปบอกพ่อเขาให้ทำบุญให้เขาบ้าง เขาไม่ได้รับบุญจากพ่อเลย ถ้าพ่อไปเป็นเจ้าภาพบวชพระให้เขาได้ เขาจะได้บุญมาก เขาสื่อกับพ่อไม่ได้ เลยมาสื่อกับเพื่อนรักของเขา

แต่ทีนี้ไม่รู้จะสื่อกับเพื่อนเขายังไง เพราะเพื่อนเขาก็ไม่เห็น แต่ว่าลูกสาวกุลมองเห็นเขา เขาเลยมาคุยกับลูกสาวกุลทุกวัน ซึ่งน้องหนูก็เห็นและก็กลัว เลยร้องไห้ เราเลยบอกกุลตามที่เขาบอก และบอกรูปร่างหน้าตา ลักษณะ การแต่งตัวว่าหน้าตาคล้าย ๆ เพื่อนอีกคนนึงที่เรารู้จักที่ยังมีชีวิตอยู่...

กุลถึงกับอึ้งไป และบอกเราว่ากุลรู้แล้วว่าเขาคือใคร เขาคือเพื่อนสนิทแฟน ซึ่งเป็นตำรวจเหมือนกัน และยิงตัวตายไปเมื่อปีที่แล้ว ที่บ้านเช่า และบ้านเช่าหลังนั้น ก็มีผู้หญิงยิงตัวตายมาก่อนหน้าจริง เราขนลุกเลยค่ะ

อึ้งไปเลยค่ะ เพราะว่าแสดงว่าที่เราพูดน่ะถูกทุกอย่างคือเขามาให้เราเห็นจริง ๆ เราไม่ได้คิดไปเอง พร้อมทั้งเอารูปให้เราดู ว่าใช่คนนี้มั้ย ทีนี้เราอึ้งหนักเข้าไปอีก เพราะว่าหน้าตาอย่างนี้แหละที่เราเห็นจริง ๆ การแต่งตัว คือใช่ทุกอย่างเลย

กุลก็ไปบอกแฟนเขา แฟนเขาเชื่ออย่างสนิทใจ และเศร้าใจที่สุด เพราะว่าก่อนตาย เขาเป็นคนดูแลเพื่อน คอยป้อนยา ซักเสื้อผ้าให้ เขาไม่สบายน่ะค่ะ เป็นโรคซึมเศร้า และรู้ว่าพ่อเขาไม่ค่อยสนใจลูก และเป็นคนไม่ค่อยทำบุญ หลังจากแม่เขาซึ่งตายนานแล้ว พ่อก็เป็นเพลย์บอยไปเรื่อยๆ ไม่เข้าวัด และไม่เคยคิดถึงลูกคนนี้ เพราะเขาก็อยู่กับยายมาตั้งแต่เกิด ยายเลี้ยงมาตลอด

เรารับรู้ได้ถึงความทุกข์ทรมานของเขา ที่ต้องฆ่าตัวตาย และทนทุกข์ เพราะยายก็ตายไปแล้ว พ่อก็ไม่นึกถึง คิดแล้วเศร้าแทนเขาจริง ๆ เลยค่ะ

หลังจากนั้น พวกเราก็ไปทำบุญให้เขากันค่ะ เพราะว่าแฟนของกุลเขานับถือศาสนาอิสลาม แต่เราไปทำพิธีทางศาสนาพุทธให้ เอ่ยชื่อเขา ทำสังฆทานเสื้อผ้าไปให้เขาด้วยค่ะ เพราะเราเห็นเขาใส่เสื้อผ้าเก่า ๆ ขาดๆ ซึ่งกุลบอกว่า ก่อนตายเขาเป็นโรคซึมเศร้า ไม่ดูแลตัวเอง ไม่แต่งตัว ใส่เสื้อผ้าเก่า ๆ และเหม็น ซึ่งเป็นอย่างที่เราเห็นเลย

และเราก็ให้เพื่อน ๆ ไปตามหาพ่อของเขาค่ะ เพื่อที่จะบอกพ่อเขาเรื่องนี้...

เรื่องนี้เป็นประสบการณ์อีกเรื่องนึง ที่เราเห็นวิญญาณที่ฆ่าตัวตาย และมีความทุกข์ทรมานมาก
    เห็นโลกหลังความตายว่ามันมีอยู่จริง ปลงไปได้เยอะเลยค่ะ...

จบตอนเรื่องนี้นะคะ หลังจากทำบุญแล้ว เป็นยังไงบ้าง เราค่อยมาเล่าต่อนะคะ เพื่อน ๆ ...ถ้ายังมีเพื่อน ๆ อยากฟังค่ะ

8. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    รอฟังคะ สนุกมากๆ

9. หญิงนิด

ขอบคุณนะคะที่ชอบ ..

คราวหน้าจะมาเล่าเรื่อง
    "วิญญาณน้องจุ๊บจิ๊บ"ค่ะ

10. Awisada

Awisada สมาชิกใหม่

ชอบที่พี่หญิงนิดเล่ามากคะ นึกภาพออกเลย
    พี่หญิงนิดเล่าให้ฟังเรื่อยๆนะค่า:):)

11. หญิงนิด

เดี๋ยวว่างจะมาเล่าต่อนะคะ;););)

12. หญิงนิด

หวัดดีค่ะ หากระทู้ไม่เจอ

เดวคืนนี้จะมาเล่าต่อนะคะ

13. หญิงนิด

วันนี้จะมาเล่าเรื่องที่ค้างไว้หลายวันแล้วค่ะ คือเรื่อง

"วิญญาณน้องจุ๊บจิ๊บ"

เรื่องมีอยู่ว่ามีน้องที่ทำงานคนนึง สมมุติว่าชื่อน้องเอ นะคะ น้องเอแต่งงานแล้ว มีลูกสาว อายุประมาณ7ขวบ 1 คน น้องเออยากมีลูกอีกคนนึง พยายามก็แล้ว ไปหาหมอก็แล้ว ก็ยังไม่มีค่ะ

นี่ไม่รวมถึงไปขอตามสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายด้วย ซึ่งก็ไม่รู้ว่าทำไมถึงไม่มีสักที หมอก็บอกว่าร่างกายของเอและแฟนก็แข็งแรงทั้งคู่

วันนึงน้องเอก็มาถามเราว่า หนูจะมีลูกอีกมั้ยคะ

ทันใดนั้น เราก็เห็นเด็กผู้หญิง อายุประมาณ 3-4 ขวบ หน้าตาน่ารัก ยืนข้างๆ เอ ไม่รู้ว่าเขาเป็นใคร

เราก็สื่อกับเขานะคะ เขาบอกเราว่า เขาไม่ได้มาเกิดเพราะเอนี่แหละ เขาโกรธมาก เอ จะมีลูกอีกไม่ได้ เพราะเขาจะขัดขวาง และทำร้ายลูกสาวเอคนโตด้วย

เราก็ตกใจมาก ถามเอว่า เอเคยทำแท้งรึป่าว เอบอกว่าไม่เคย แต่ก็มีส่วนเกี่ยวข้อง โดยบอกสถานที่ทำแท้งให้ญาติคนนึงไปทำ ไม่นึกว่าจะมาโกรธเอได้ขนาดนี้

เราก็บอกว่าจะต้องทำไงบ้าง เขาถึงจะหายโกรธ เขาก็ไม่บอกนะคะ นิ่งเฉย ก้มหน้า

เราเลยบอกให้เอไปทำบุญ ใส่บาตรให้เขาทุกวัน และอุทิศให้น้องจุ๊บจิ๊บ เพราะเขาบอกว่าเขาชื่อนี้

เอเขาก็ไปทำบุญใส่บาตรให้บ่อยๆ ทำสังฆทานให้ก็หลายครั้ง

เวลาผ่านไปเป็นเดือน เราก็ลืมเรื่องนี้ไปแล้ว...

จนวันนึงเอถามเราว่า พี่ ๆ น้องจุ๊บจิ๊บไปเกิดรึยัง เราเลยเพ่งดูไป และเจอเขาตามหลังเออยู่นะคะ เขาบอกว่าเขาไม่ไป

เอก็ตกใจ ถามว่าทำไรผิดรึป่าว ไปทำบุญให้บ่อยๆ เป็นเดือนแล้ว ทำไมยังไม่ไปเสียที

น้องจุ๊บจิ๊บเขาบอกว่าเขาอยากให้เอไปสร้างพระประธานในโบสถ์ที่ จว.นึงค่ะ ซึ่งวัดนั้นอยู่ไกลจาก จว.ที่เราอยู่นะคะ และอุทิศบุญให้เขา

เราบอกเอไปอย่างนั้น โดยเราไม่รู้เลยว่า จว.นั้นน่ะ จะมีการสร้างพระประธานหรือเปล่า

ซึ่งน่าจะยากมาก เพราะส่วนมาก พระประธานในโบสถ์ก็จะสร้างพร้อมวัดอยู่แล้ว คงไม่มาสร้างทีหลัง

และ จว.นั้น เป็น จว.ที่มีวัดเยอะและวัดที่มีก็เป็นวัดเก่าแก่ โบราณทั้งนั้น

เอก็ไปตามหาที่ จว.นั้น ระดมเพื่อนฝูงหากันว่ามีมั้ย เพื่อนๆช่วยกันหา ก็ไม่มีเลย จนหมดหวังแล้ว คิดว่าคงไม่มีจริง
    เราบอกว่าลองดู จว.อื่นก็ได้ เขาอาจจะสื่อชื่อ จว.ผิด

แต่ในที่สุด ปาฏิหาริย์มีจริงค่ะ มีเพื่อนคนนึงโทรมาบอกตอนหมดหวังกันแล้ว ว่ามีวัดอยู่วัดนึง กำลังสร้างพระประธานในโบสถ์

เพราะเขาสร้างศาลาใหม่ และจะสร้างโบสถ์ครอบพระประธานอีกที ตอนนี้กำลังสร้างถึงส่วนพระเพลา คือหน้าตัก ใกล้จะเสร็จแล้ว...

เราก็รีบไปกับเอที่วัดนั้น พบแม่ชีๆ ถามเราว่า ใครเป็นคนนิมิตมา

เอบอกว่าเราเป็นคนนิมิต ซึ่งไม่นิมิตก็เหมือนนิมิต เพราะว่าเราอยู่ไกลกับ จว.นั้นมากค่ะ และเราจะรู้ได้ยังไง แถมบอกถูกอีก

ก็บอกตามน้องจุ๊บจิ๊บนั่นแหละค่ะ เขาอยากให้เอสร้างพระแล้วอุทิศให้เขา แล้วเขาจะไปตามทางของเขา ไม่มาอาฆาตเออีก

ตอนนี้พระก็ยังอยู่ในระหว่างการสร้างค่ะ และเอ ก็ระดมทุนได้เป็นแสนแล้ว ด้วยแรงบุญ เราก็หวังว่าจุ๊บจิ๊บเขาจะไป ไม่มาตามเออีก คงต้องรอดูกันต่อไปค่ะ ว่าสร้างพระเสร็จแล้ว เขาจะไปรึป่าว...

นี่เป็นอีกประสบการณ์นึง ที่วิญญาณมาชักนำให้ทำบุญค่ะ...

ถ้าว่างๆ และเพื่อนๆ ยังไม่เบื่อ เราจะมาเล่าต่ออีกหลายๆเรื่องนะคะ

14. กบ0007

รออ่านต่อคะ

15. หญิงนิด

ยินดีที่คุณกบ ชอบนะคะ

มีหลายๆ เรื่อง ที่เกิดขึ้นใหม่ๆ ค่อยมาเล่าค่ะ...

16. หญิงนิด

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวพลังจิต

วันนี้มีเวลาว่าง จะมาเล่าเรื่องล่าสุดที่เพิ่งเกิดขึ้นเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วค่ะ

มีน้องที่ทำงาน ชวนเราไปกินส้มตำกันค่ะ มื้อกลางวัน เป็นน้องอยู่ในหน่วยงานเดียวกัน แต่คนละแผนก

ที่จริงเราไม่อยากไป เพราะอากาศร้อน กลัวท้องเสีย แต่วันนั้นไม่รู้อะไรดลใจให้เราไป เราก็เลยตอบตกลง ที่น้องเขาชวนไปแบบ งง ๆ

ระหว่างนั่งกินกันไป น้องคนที่นั่งตรงข้ามเราสมมุติว่าชื่อ เปิ้ลนะคะ เราก็สังเกตุมีอะไรเงา ๆ อยู่ข้าง ๆ เขา เป็นคล้าย ๆ กุมารทอง เป็นเด็กผู้ชายค่ะ แต่เราก็ไม่กล้ามองมาก กลัวว่าเปิ้ลจะผิดสังเกตุ แต่แล้วเปิ้ลก็สังเกตุเห็นจนได้

เปิ้ลเขารู้มาบ้างเกี่ยวกับเรื่องที่เรามีสัมผัสพิเศษค่ะ เขาเลยถามเราว่า พี่ ๆ เปิ้ล มีเรื่องอะไรจะถามพี่หน่อยได้มั้ย

เรารู้ทันทีเลยว่าเรื่องอะไร เลยถามเขากลับไปว่า กุมารทองใช่มั้ย เปิ้ลถึงกับน้ำตาร่วงเลย เขาตกใจหนักมาก ถามว่าพี่เห็นใช่มั้ย เราตอบว่าใช่ ตอนนี้เขานั่งอยู่ข้างเปิ้ล

เขาเลยเล่าว่า เมื่อเดือนก่อน เขาไปที่วัดแห่งนึงที่ จ.นครศรีธรรมราช บ้านเกิด มีคนบอกให้รับกุมารไปอยู่ด้วย เป็นเด็กผู้ชาย เพราะว่าเปิ้ลมีลูกผู้ชายคนโต อายุประมาณ 3-4 ขวบ จะได้ไปเป็นเพื่อนเล่นกัน เขาก็ไม่ได้คิดไรมาก รับมาเลี้ยง ตั้งชื่อว่าน้องโพธิ์แก้ว ก็ตั้งน้ำแดงไรให้กินตามปกติ

แต่หลังจากน้องโพธิ์แก้วมาอยู่ด้วย ลูกชายเขาก็มีอาการแปลก ๆ เช่นรู้ล่วงหน้าว่าจะมีวันพระวันไหน ซึ่งผิดวิสัยเด็ก อายุ3-4 ขวบ เราเองบางทียังไม่รู้เลยค่ะ

และที่สำคัญไม่เคยมีอาการอย่างนี้มาก่อน ตอนกลางคืนก็จะบอกเปิ้ลว่า แม่ ๆ พรุ่งนี้วันพระ อย่าลืมปลุกลูกแต่เช้านะ เราจะไปใส่บาตรกัน และก็เตรียมไมโลซอง 3 ซอง ขนมถุง2-3 ถุง ตามประสาเด็ก ๆ

แต่ที่สำคัญ จะรู้ทุกวันพระ ซึ่งเปิ้ลตอนแรกก็แปลกใจ แต่แล้วก็กลายเป็นความกลัวว่าลูกเปลี่ยนไป เนื่องจากน้องโพธิ์แก้วแน่นอน เลยระแวงว่าจะมีอะไรเกิดขึ้นอีกหรือเปล่า ไม่รู้จะดีหรือไม่ดี
    เลยตกลงกับสามีว่าจะเอาน้องโพธิ์แก้ว กลับไปคืนวัดที่ไปรับเขามา

เราเลยรู้ว่าที่เราต้องมากินส้มตำวันนี้เพราะอะไร เพราะน้องโพธิ์แก้วเขาบอกเราว่า ให้บอกเปิ้ลว่าอย่าเอาเขาไปอยู่วัดเลย เขาขออยู่ที่นี่อีกไม่เกิน 2 ปี แล้วเขาจะไปแล้ว ขอให้ทำบุญและอุทิศบุญให้เขาหน่อย เขาผูกพันกับเปิ้ล เพราะอดีตชาติเคยเป็นแม่ลูกกันมา เขาอยากมาอยู่และอยากเล่นกับน้อง และจะได้ชวนน้องกับแม่ไปทำบุญ

เราเลยบอกเปิ้ลอย่างนั้น เปิ้ลร้องไห้เลย และบอกว่าถ้าไม่เจอพี่วันนี้ เสาร์นี้เปิ้ลจะพาเขากลับไปวัดที่รับเขามาแล้ว ถ้ารู้อย่างนี้เปิ้ลก็จะได้ทำบุญให้เขาทุกวันพระ และอุทิศบุญให้เขา เขาจะได้ไปเกิดในภพภูมิที่ดี ว่าแล้วก็ร้องไห้ใหญ่เลย ...

เราก็ยินดีและดีใจกับน้องโพธิ์แก้วด้วยค่ะ ที่ได้ช่วยเขาในครั้งนี้ ไม่ให้ต้องกลับไปอยู่วัด
    และนี่เป็นประสบการณ์เกี่ยวกับการได้ช่วยกุมารทองที่เราเจอเป็นครั้งที่ 2...

ถ้ามีเวลาเราจะมาเล่าเรื่องราวอีกนะคะ เพื่อน ๆ ...
    เรื่องเก่า ๆ ยังเล่าไม่หมด เรื่องราวใหม่ ๆ ก็เกิดขึ้นอีกเรื่อย ๆ เลยค่ะ:):):)

17. กบ0007

รออ่านต่อคะ สนุกมากๆคะ

18. batman9

batman9 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ติดตามค่ะ.....ยินดีในบุญแห่งการช่วยเหลือวิญญาณที่คุณได้กระทำค่ะ.....สาธุค่ะ

19. หญิงนิด

ยินดีที่คุณกบชอบนะคะ เดี๋ยวมาเล่าต่อเรื่อย ๆ ค่ะ

20. หญิงนิด

ค่ะ คุณ batman9 เรายินดีมากค่ะในการช่วยเหลือวิญญาณ หรือคนทั่วไป ซึ่งถ้ามีโอกาสช่วยได้ เราพร้อมที่จะช่วยทันทีค่ะ...