พระกรุ พระเก่า เครื่องรางของขลัง พุทธคุณมากมี พลังอิทธิฤทธิ์ปาฏิหาริย์มาก..ล้น กฤตยาคมอันเกรียงไกร

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระพุทธคุณคุ้มครอง, 6 กรกฎาคม 2017.

1. พระพุทธคุณคุ้มครอง

พระพุทธคุณคุ้มครอง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 มิถุนายน 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้เลยครับ...ด้วยความยินดียิ่ง

2. พระพุทธคุณคุ้มครอง

พระพุทธคุณคุ้มครอง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1

ลูกอมผงยาดำ เจ็ดพญาช้างสาร หลวงพ่อดิ่ง

ตัวจริงเสียงจริง ดูง่ายๆชัดๆจะๆไปเลยครับ
    1 ใน 5 สุดยอดลูกอม ของประเทศไทย

( ตัวจริงลูกเล็กเท่านิ้วก้อย..เท่านั้นเองครับ )

ลูกอมผงยาดำ เจ็ดพญาช้างสาร หลวงพ่อดิ่ง วัดบางวัว
    ลูกนี้สร้างจากผงคลุกรัก ผสมไคลพระเจดีย์ ๗ วัด ไคลพระอุโบสถ
    ๗ วัด ไคลเสมาอีก ๗ วัด ผสมกับผงวิเศษต่างๆที่หลวงพ่อดิ่งได้ทำ
    การลบผงสูตรต่างๆ เก็บสะสมไว้ ผงใบลานจารอักขระเลขยันต์ต่างๆ
    เผาไฟจนเป็นเถ้าถ่าน ผงใบลานนั่นเองครับ นำส่วนผสมต่างๆมาปั้น
    เป็นลูกกลมเม็ดประมาณปลายนิ้วก้อย ปลายนิ้วชี้ มีขนาดไม่แน่นอน
    นำไปผี่งลมจนแห้ง จากนั้นนำมาลงรักปิดทอง ที่ไม่ได้ทำการลงรัก
    ปิดทอง ก็มีเหมือนกันครับ แต่เป็นส่วนน้อย..ไม่ค่อยได้พบบ่อย

แต่...ลูกนี้ลงรักน้ำเกลี้ยงปิดทอง ครบเต็มสูตร นะครับ

ลูกอมนี้..อาจจะเรียกไม่ค่อยเหมือนกัน บางท่านเรียกลูกอมผงยาดำ
    บ้างเรียก ลูกอมเจ็ดพญาช้างสาร ก็เรียกกัน เหตุที่เรียกเช่นนั้นเขาว่า
    ใครที่มีลูกอมผงยาดำ หลวงพ่อดิ่งติดตัว เวลามีเหตุให้ต้องใช้กำลัง
    ประทะกับศัตรู จะมีเรี่ยวแรงพลังวังชา ดุจดั่งมีพญาช้างสารเจ็ดเชือก

อยู่ในกายเรา สามารถแหวกวงล้อมของศัตรูออกมาได้ทุกคราวไป
    ดังนั้น ลูกอมเจ็ดพญาช้างสาร...จึงมีที่มาจากประสบการณ์จริง
    ของลูกศิษ์ลูกหา ที่นำไปใช้งานจริงได้พบประสบมา ครับท่าน

พระพุทธคุณ เด่นทางคงกระพันชาตรี แคล้วคลาด มีพละกำลัง
    ดั่งมีเจ็ดพญาช้างสาร คุ้มครองป้องกันภัยต่างๆ เมื่อถึงยามคับขัน
    สามารถเอาตัวรอดมาได้ อย่างปลอดภัยครับ ส่วนทางด้านเมตตา
    มหานิยม..ในวัถุมงคลของหลวงพ่อดิ่ง ที่สร้างมาจากผงพุทธคุณ
    ผสมผงอาถรรพ์ต่างๆนั้น ย่อมมีเมตตามหานิยม อย่างแน่นอนครับ

ค่าเช่าบูชา 3,900 บาท ครับ

ติดต่อสอบถาม โอนเงิน การรับประกัน กดตรงนี้ได้เลย
    ท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนี้...ก็สามารถเช่าบูชาได้เช่นกัน นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2017
  3. jaru

jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    รายการนี้โอนค่าบูชาเรียบร้อยครับ
    รายละเอียดตาม PM ครับ

4. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

พระปิดตา พิมพ์สี่เหลี่ยม หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
    ( เป็นพระยุคต้นๆ เนื้อผงใบลานครับ )

ลูกค้าจองไว้แล้วครับ

แบ่งกันดูแบ่งกันชมครับ...องค์ไหนพอที่จะบูชาได้ก็บูชากันไป
    องค์ไหนบูชาไม่ไหวก็ดูก็จำเอาไว้ เผื่อไปเจอที่ไหนราคาถูกกว่า
    จะได้บูชาเช่าหาในราคาที่ย่อมเยาว์กว่า..ครับ

ติดต่อสอบถาม โอนเงิน การรับประกัน กดตรงนี้ได้เลย

ท่านที่ไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บนี้...ก็สามารถเช่าบูชาได้เช่นกัน นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2017
  5. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

28 พฤษภาคม 2008
    ได้รับพระรอดตะกั่วอวนเจ้าสมุทรหลวงพ่อเปี่ยม และสิงห์ไม้ขนุนหลวงปู่รอดแล้วครับ

6. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1
    อนุโมทนาด้วยครับ พระรอดเนื้อตะกั่วอวนเจ้าสมุทร
    แทบจะเป็นพระในตำนานไปแล้ว..ล่ะครับ

7. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

เมื่อไม่นานมานี้ได้ ตะกรุดลูกกลอง หลวงพ่อแก้ว วัดพวงมาลัย
    มา 1 ดอก ซึ่งเป็นลวดลายถักที่หายากมากๆ แต่...เกิดอุบัติเหตุ

กลางทางบางอย่าง ทำให้ตะกรุดดอกนี้มาไม่ถึงห้องแห่งนี้
    ผมสัญญาครับว่า...คราวหน้าจะพามาให้ถึงห้องครับ

ลูกค้าเช่าบูชาไปแล้วครับ

(แม้แต่ภาพ..ยังถ่ายไม่ทัน ถ่ายได้เพียงหยาบๆเท่านั้นเองครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2017
  8. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

blob (1).jpg
    พระเชียงแสนนั่ง ลอยองค์ เนื้อตะกั่วสนิมแดง

พระเชียงแสน ลอยองค์ ตะกั่วสนิมแดง ศิลป์เชียงแสนยุคปลาย
    ของ..อาณาจักรล้านนา โดยได้รับอิทธิพลงานเชิงช่าง จากศิลป์
    สุโขทัยยุคต้น บางท่านเรียกว่า ศิลป์ตะกวน ซึ่งเป็นชื่อเรียกศิลป์
    สุโขทัยยุคต้น ที่ผสมผสานกับศิลป์เชียงแสน ยุคปลาย

ถิ่นกำเนิด อาณาจักรเชียงแสน เชียงราย อายุการสร้าง 600 กว่าปี
    พระเชียงแสนนั่งองค์นี้ มีขนาดประมาณนิ้วชี้เท่านั้นเอง..ครับ
    เลี่ยมห้อยคอ...ได้สบายมากเลยครับ

ค่าเช่าบูชา 3,500 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2017
  9. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

พระปิดตาห้าเหลี่ยม หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

ลูกค้าจองไว้แล้วครับ

องค์นี้มีการลงเหล็กจารครับ แต่กล้องผมถ่ายแล้วไม่ช้ดพอ

( องค์พระมีขนาดประมาณนิ้วชี้...เป็นเนื้อชินตะกั่วครับ )

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2017
  10. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

พระสังกัจจายน์ เนื้อปูนผสมผงกรรมฐาน หลวงปู่ดู่

เป็นพระบูชาขนาดเล็ก หน้าตักประมาณ 2 นิ้ว ครับ
    ปีที่สร้าง น่าจะอยู่ในช่วงประมาณ พ.ศ 2510 กว่าๆ

หลวงปู่ดู่นั้น ท่านเป็นพระแท้ที่ศักดิ์สิทธิ์มากๆๆ เลยครับ
    ตัวผมเองนั้น โดยปรกติจะแขวนแต่พระกรุ แทบจะตลอด
    มีอยู่ครั้งหนึ่ง อ่านหนังสือโลกทิพย์แล้วชอบในวัตรปฎิบัติ
    ของท่าน เลยลองหาพระหลวงปู่ดู่มาคล้องคอ แล้วเจอ
    ปาฎิหาริย์ อันแสนจะพิศดาร มหัสจรรย์อย่างที่สุด

ประมาณว่า...ต่อให้ทุกคนบนโลกใบนี้ ไม่ว่าใครมาเล่าให้ฟัง
    ผมจะไม่ยอมเชื่อ...ในเรื่องที่มาเล่าให้ผมฟังอย่างเด็ดขาด
    แต่นี่ผมเห็นด้วยตาเนื้อของตัวเองแท้ แล้วจะไม่เชื่อ
    ในสิ่งที่ตาตัวเองเห็นชัดๆได้อย่างไรกัน

(เห็นกลางวันแสกๆ อีกต่างหากครับ)

ถ้าท่านอยากรู้ว่า...เป็นเรื่องอะไรกัน ลองไปค้นหากระทู้แรกๆ
    ที่ผมเขียน ในตอนที่ผมเข้ามาในเวปพลังจิตใหม่ๆดูได้ครับ
    อ่านดูแล้ว เหมือนคนเมายาบ้า วิกลจริตมาโครตโกหกให้ฟัง
    แต่จริงๆแล้ว...เป็นเรื่องจริงอันเหลือเชื่อทุกตัวอักษรครับ

ค่าเช่าบูชา 3,000 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ธันวาคม 2017
  11. jaru

jaru เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2006
    ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ แพ็คมาดีมากๆๆ รวดเร็วทันใจ ขอบคุณมากครับ

12. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

พระเมฆสิทธิ์ ปางซ่อนหา หลวงพ่อทับ วัดอนงค์ ธนบุรี
    ท่านเป็นเจ้าตำรับผู้คิดค้น...พระเนื้อเมฆสิทธิ์ สำเร็จ
    เป็นองค์แรกของประเทศ

13. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    จองรายการนี้ครับ ตาม PM
    ท้าวเวสสุวรรณ แกะจาก..ไม้มะยมตายพราย
    หลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว จ.นครปฐม
    ปีที่สร้างประมาณ พ.ศ 2450 ~ 2470

14. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1
    ต้องขอโทษด้วยครับ มีคนจองก่อนแล้ว
    ผมได้ให้ลูกค้าท่านหนึ่ง จองไปแล้วครับ ทางไลน์
    เมื่อเวลาประมาณ pm.9.56 หรือ สามทุ่มห้าสิบหกนาที
    ของวันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ 2560 ดังหลักฐานโพสด้านล่าง

ทั้งสิ้นทั้งปวง...เป็นความผิด ความมักง่ายของผมเพียงคนเดียว
    ที่ไม่ได้...ขึ้นป้ายจองไว้ (เมื่อลูกค้าสั่งจอง) ผมขอรับผิดครับ

ดังนั้น...เพื่อเป็นการชดเชยความผิดพลาด..ของผม
    ผมขอเสนอส่วนลด ในการเช่าบูชาให้คุณ 30 % ทุกชิ้น

กี่ชิ้นก็ได้ครับ แต่คุณสามารถใช้สิทธิ์นั้นได้เพียง 1 ครั้ง

ต้องขอโทษจากใจ...ในความผิดพลาดที่ได้เกิดขึ้นครับ

ขอขอบคุณมากครับ

นี่ครับ..หลักฐานการจองท้าวเวสสุวรรณ เมื่อ 21.56 น.

ของวันที่ 23 พฤศจิกายน พ.ศ 2560

...............................................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2017
  15. thaicat2013

thaicat2013 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2013
    ดังนั้น...เพื่อเป็นการชดเชยความผิดพลาด..ของผม
    ผมขอเสนอส่วนลด ในการเช่าบูชาให้คุณ 30 % ทุกชิ้น
    กี่ชิ้นก็ได้ครับ แต่คุณสามารถใช้สิทธิ์นั้นได้เพียง 1 ครั้ง
    ขอใช้สิทธิ์จองรายการนี้ครับ
    พระปิดตา พิมพ์สองหน้า หลวงปูเอี่ยม วัดหนัง
    ( เนื้อชินตะกั่ว..บรรจุกรุวัดนางชี ภาษีเจริญ )

16. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1
    IMG_20171123_162940.jpg พระปิดตาเนื้อผงคลุกรัก หลวงพ่อแก้ว วัดปากทะเล จ.เพชรบุรี

ใช้แทนพระปิดตาหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ ได้สบายเลยครับ

ท่านเป็นองค์เดียวกับ หลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ จ.ชลบุรี ครับ
    แต่ดั้งเดิม ท่านเคยอยู่ที่วัดปากทะเล จ.เพชรบุรีมาก่อน

และท่านได้สร้าง พระปิดตา เนื้อผงคลุกรักไว้ ในขณะ
    ที่ท่านยังจำพรรษาอยู่ที่ วัดปากทะเล ครับ

(ต่อมาในภายหลัง ท่านจึงย้ายไปจำพรรษา อยู่วัดเครือวัลย์)

พระปิดตา เนื้อผงคลุกรัก ที่ท่านได้สร้างเอาไว้ที่ วัดปากทะเล
    พิมพ์ทรงอาจจะดูโบราณไปสักนิด นั่นเป็นเพราะหลวงพ่อแก้ว
    ท่านได้สร้างไว้เป็นครั้งแรกๆ พิมพ์ทรงเลยยังไม่เข้าที่เข้าทาง
    แต่...หลายท่านชอบพระปิดตา สร้างยุคต้นๆของหลวงพ่อแก้ว
    เพราะดูแล้วมีความเข้มแข็งบึกบึน ดูแล้วขลังอย่างคลาสสิค
    สง่างามน่าเกรงขาม มองแล้วให้ความรู้สึกทางจิตใจว่า
    ท่าน..คุ้มครองป้องกันภัยให้เราได้อย่างแน่นอนครับ

ค่าเช่าบูชา 3,000 บาท เท่านั้นครับ

เก่าแน่นอนครับ..รับประกันในความเก่าให้ทุกท่านเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ธันวาคม 2017
  17. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

ตะกรุดไม้ไผ่ หุ้มตะกั่วถ้ำชา ลงเหล็กจาร หลวงพ่อกวย
    ( วัดโฆสิตาราม สรรค์บุรี จ.ชัยนาท ) ยาว 2.2 นิ้ว

ตะกรุดรอยจารสวย...ลูกค้าเช่าบูชาแล้วครับ

ตะกรุดไม่ไผ่ พระเกจิยุคก่อนจะใช้ไม้ไผ่ยอดด้วน อาจจะถูกฟ้าผ่า
    หรือก่อไผ่นั้นอาจจะถูกไฟไหม้ แต่ไม้ไผ่ยอดด้วนที่อยู่กลางกอนั้น
    ไฟไม่สามารถทำอันตรายได้ และปลายต้องชี้ไปทางทิศที่กำหนดไว้
    แต่...ผมจำไม่ได้แล้วว่าต้องชี้ไปทางทิศไหน ไม้ไผ่ที่มีคุณสมบัติเช่น

ที่ว่านี้...ถือว่าเป็นของ ทนสิทธิ์ เป็นของศักดิ์สิทธิ์โดยธรรมชาติ
    จึงจะสามารถนำมาทำตะกรุดได้ อย่างดีเยี่ยม มีพุทธคุณสูง

ตะกั่วถ้ำชานั้น เป็นตะกั่วที่ใช้เป็นหีบห่อบรรจุใบชา มาจากเมืองจีน
    เมื่อนำใบชามา ชงน้ำดื่มจนหมด จะเหลือตะกั่วที่ใช้หีบห่อบรรจุใบชา
    พระเกจิอาจารย์บางท่าน...จะนำตะกั่วถ้ำชานี้มาจารเป็นตะกรุด บ้าง

หล่อเป็นพระเครื่องแจกจ่ายให้ลูกศิษย์ และบุคคลต่างๆ ครับ

มีข้อสังเกตุว่า..เนื้อของตะกั่วห่อใบชา ตะกั่วถ้ำชาจะมีสีสรรวรรณะ
    แปลกตากว่าตะกั่วที่พบเห็นทั่วไป เท่าที่เคยพบจะมีสีเทาอมเขียว
    บางครั้งจะมีสีดำอมเขียวแปลกๆตา บรรยายภาพไม่ถูกครับ

ตะกรุดไม้ไผ่ยอดด้วน หุ้มตะกั่วถ้าชา ลงเหล็กจาร ของหลวงพ่อกวย
    เป็นตะกรุดในยุคต้นๆ น่าจะสร้างก่อนปี พ.ศ 2500 นานพอสมควร
    พุทธคุณคงจะหนักไปทาง คงกระพัน แคล้วคลาด เป็นหลักใหญ่ครับ

ค่าเช่าบูชาดอกละ 2,500 บาท ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2017
  18. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

พระสังกัจจายน์ เนื้อดินเผา หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
    ( สร้างบรรจุกรุ..วัดห้วยเขน จ.พิจิตร
    )

พระเนื้อดินพิมพ์ต่างๆ ของกรุวัดห้วยเขน สร้างประมาณปี 2450

โดยหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน เพื่อจำหน่ายเป็นทุนในการสร้าง
    โบสถ์หลังแรก ของวัดห้อยเขน พระส่วนที่เหลือจากการให้เช่า
    บูชาเพื่อสร้างโบสถ์ ถูกนำไปบรรจุไว้ใต้ฐานพระประธานและได้
    แตกกรุออกมาประมาณปี พ.ศ 2520 กว่าๆ พระกรุวัดห้วยเขน
    ถือได้ว่าเป็นของดีราคาไม่แพงนัก สามารถนำมาแขวนแทน
    รูปหล่อหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ซึ่งมีราคาแพงเหลือใจ

ได้อย่างสบาบคอ สบายใจ สบายกระเป๋า..เลยครับ

( องค์จริงมีขนาดเล็กเท่านิ้วก้อยครับ )

พุทธคุณ พระของหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ท่านไม่ต้องสงสัย
    ในเรื่องของพุทธคุณอีกแล้วครับ พบเจอพระของท่านเมื่อไหร่

เช่าบูชา..นำไปห้อยคอแทนรูปหล่อพิมพ์นิยม พิมพ์ขี้ตา
    ของท่าน..ได้ทันทีเลยครับ

ค่าเช่าบูชาองค์ละ 2,500 บาท เท่านั้นเองครับ

ไม่ต้องคิดอะไรมากครับ...พระหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน
    ที่ออกมามากมายหลายวัดในช่วงหลังๆ ภายในไม่กี่ปีมานี้

ราคายังหลายพัน หลายหมื่น..แล้วก็ไม่ทันท่านปลุกเสก

พระสังกัจจายน์ กรุวัดห้วยเขน ทั้งแท้ ทั้งทันท่านปลุกเสก
    เราจะไปหาพระที่ทันหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน..ปลุกเสก
    ในราคาเพียงเทานี้...ได้ที่ไหนล่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2017
  19. sepultura

sepultura เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

28 พฤษภาคม 2008
    จองครับผมจะเอาไว้บูชาคู่ตะกรุดไม้ครูครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2017
  20. พระพุทธคุณคุ้มครอง

1

พระกริ่ง พิมพ์ทรงแปลกตาดีครับ แต่..ไม่รู้ที่

ราคาเช่าบูชา 900 บาท ครับ

แพ็คให้อย่างดี จัดส่งให้ทาง ems ฟรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2017
Loading...