พระคาถากระต่ายสามขา(บังตาคน)

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 8 สิงหาคม 2007.

1. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    พระคาถากระต่ายสามขา(บังตาคน)

<HR SIZE=1><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="80%" align=center bgColor=white border=1><TBODY><TR><TD bgColor=white>

ภะคะวา ภะคะวา ปิดหูบังตา จงหับระงับปากจมูก อิสวาสุ สุสวาอิ อิกะวิติ ติวิกะอิ นะมะพะทะ ทะมะนะพะ อันธะกาเล นะโอนะทา นะปิดตา โมมิเห็น พุทธละลวย ทาละลวย ยะฆ่ามิตาย หายตัวบัดนี้ พุทโธอัตตะโนหัง มาบังศัสตรานานังวินาสสันติ ธัมโมอัตตะโนหัง มาบังศัสตรานานังวินาสสันติ สังโฆโธอัตตะโนหัง มาบังศัสตรานานังวินาสสันติ พุทธังบังจิตตัง ธัมมังบังจิตตัง สังฆังบังจิตตัง นะหิจังงัง นะบังตัง นะบังจิตตังนะ โมหิจังงัง โมบังตัง โมบังจิตตังโม พุทหิจังงัง พุทบังตัง พุทบังจิตตังพุท ธาหิจังงัง ธาบังตัง ธาบังจิตตังธา ยะหิจังงัง ยะบังตัง ยะบังจิตตังยะ
    บริกรรมจนเป็นสมาธิ ยามคับขัน บังตาดีนักเป็นคาถาหลวงปู่ศุขวัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>​

2. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    อยากจะได้วิธีการใช้ธาตุทั้ง 4
    ให้คล่อง วิธีใช้ อานิสงส์ พลังของธาตุทั้ง 4 ครับ
    ขออนุโมทนาครับ

3. wuttichai0329

wuttichai0329 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    พระคาถากำบังศัตรู
    นะกำบัง โมแผลงฤทธิ์ พุทปิดใจ ธาปิดให้ ยะสูญหายบัดนี้
    พุทธังสิทธิ ธัมมังสิทธิ สังฆังสิทธิ อะ อา อิ อี อุ อู เอ โอ กะขะคะฆะ งะฯ
    เสกไม้ทัดหู เป็นกำบังล่องหน ยามเมื่อเวลาเข้าตาจน
    หรือจะใช้ภาวนาจับยึกต้นไม้ก็ได้ครับฯ
    นาย วุฒิชัย แก่งสันเทียะ