พระคาถาแผ่เมตตาไปทั่ว 3 โลก กับประสบการณ์แปลก

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย MissyKelly, 19 พฤศจิกายน 2004.

1. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ว้าว กระทู้นี้ หวานซึ้งนะคะ
    โมทนาค่ะ ชมพูดีใจจังที่พี่ๆเพื่อนๆ จะนำมาสวดด้วย

2. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    นั่นดิ หวานจนคนแก่แทบไม่กล้าเข้า ต้องระวังน้ำตาล

น้องชมพูรู้จักคุณแม่สงกรานต์ด้วยหรือเปล่า ไม่ได้ข่าวท่านนานแล้ว สะพานเข้าสำนักของท่านเสร็จหรือยังไม่รู้

ช่วงนี้คุณแม่เกษรคงอยู่ที่บ้านทิพย์ใช่ไหม ต้องหาโอกาสไปกราบท่านก็กลับอเมริกา

3. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เอ....คิดว่านะคะ พี่กี๋ก็ว่าจะไปเยื่ยมแม่เกษรตอน christmas เหมือนกันค่ะ ส่วนคุณแม่สงกรานต์นี่ก็เคยได้ยินนะคะ แต่ไม่เคยเจอท่านเลย

พี่คนเก่าจะไป chicago หรอคะ ไปเมื่อไหร่หล่ะค่ะ เผื่อได้เจอกันนะคะ

4. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    สิ้นเคราะห์ไปที หนูชมพูเลิกเรียกลุงแล้ว

พอดีพิมพ์ผิด ความหมายเลยเพี้ยนไป คิดว่าจะไปกราบเยี่ยมท่านที่บ้านทิพย์จ้ะ ไม่ได้จะไปอเมริกา ช่วงหน้าหนาวนี่ท่านอยู่ที่เมืองไทยใช่ไหม

5. satan

satan เป็นที่รู้จักกันดี

6. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

แจ๋วเลยครับ............ บุ_เราไม่ดี .. ก็ขอบารมีพระพุทธองค์เลยครับ นี่แจ๋ว

7. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    ก้อยคิดว่าน่าจะใช่นะคะ

คือก้อยลอกบทแผ่เมตตาไปทั้ง 2 บทเลยน่ะค่ะ ทั้งของพี่ชมพูและของคนที่ชื่อ "น้อง" ในความคิดเห็นที่ 3 ไปด้วย แล้วปรากฏว่าเมื่อคืนนี้ ประมาณเที่ยงคืนกว่าๆน่ะค่ะ ที่หอ ตอนก้อยสวดมนต์ยังไม่มีเสียงอะไรหรอกนะคะ แต่พอก้อยสวดจบแล้ว กำลังแผ่เมตตาบทของพี่ๆน่ะค่ะ สุนัขก็หอนใกล้ๆหอก้อย แล้วพอก้อยแผ่เมตตาจบ สุนัขก็หยุดหอนพอดี พี่ๆว่าตอนนั้นเค้ามารับส่วนบุญหรือเปล่าคะ...

8. นักรบ#นักรัก

นักรบ#นักรัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2004
    คาถานี้ ดีมากเลยครับ สวดก่อนนั่งสมาธิ แจ๋วมากครับ

ใช้แล้วมีผล ดีมากๆๆๆๆๆถึงมากที่สุด เลยหล่ะครับ

9. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    อ่า ดีใจครับที่ได้อ่านครับ ยังไงก็ขอขขอบคุน ที่นำมาแบ่งปัน ทั้งประสบการ และอื่นๆนะครับ

10. APEX

APEX เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    อนุโมทนาครับ พระคาถานี้ศักดิ์สิทธิ์จริง ครับ อยากให้ท่านสวดทุกเวลาครับ

11. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    แค่ได้อ่าน ก็สัมผัสได้ถึงกระแสบุญ กระแสเมตตา ที่ทุกท่านได้เขียนสิ่งที่เป็นประโยชน์อย่างยิ่ง ทั้งสามโลกจะสงบได้ก็เพราะ กระแสเมตตานี่แหละครับ
    จงเตือนตนด้วยตนเอง ใช้บทเรียนของอดีตมาแก้ไข เพื่อปัจจุบันและอนาคต....ในที่สุด...... สู่พระนิพพาน

12. nakoruru

nakoruru เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2005
    โมทนาสาธุ ด้วยคนครับ

13. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    ขออธิษฐานให้ทุกคนมีดวงตาที่รู้ธรรมนะครับ

14. เกสรช์

เกสรช์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2007
    อนุโมทนา สาธุกับทุกท่านคะ

เกสรช์พอได้อ่าน ก็รู้สึกถูกจริต จดไว้แล้วนำปฏิบัติเวลาสวดมนต์ไหว้พระ ภาวนา รู้สึกเย็นจิตดีคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2008
  15. จิตการุณ

จิตการุณ Active Member

12 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาครับ จะนำไปปฏิบัติด้วยครับ ดีครับคงมีหลายดวงจิตที่ได้รับอานิสงส์นี้

16. Glow-Worm

Glow-Worm เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนา สาธุ อืม อสูรกายนี่ ช่าย วิญญาณเร่ร่อนป่ะ แล้วเข้ามาในบ้านเราได้ยังไงง่ะ

17. TUK2800

TUK2800 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ
    อานิสงส์พระคาถาชินบัญชร ตอนก่อนจะออกจากบ้านทุกเวลา ให้พนมมือ สวดนะโม

18. นะเมติ๕

นะเมติ๕ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับผม
    สาธุ
    สาธุ
    สาธุ

19. hyperz

hyperz เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2009
    สวดไปขนลุกไป ขนลุกแบบปีติน่ะครับ

20. deawmilan

deawmilan เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับ
    สวดแล้วจะเกิดอารมณ์เมตตาต่อทุกสรรพชีวิต
    ผมสวดเมตตาใหญ่ ก็เป็นเหมือนกัน