พระคาถา ชินบัญชร (เสียงพระสวด พร้อม คำอ่าน)

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 12 ตุลาคม 2004.

1. nipol

nipol Active Member

7 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ

2. Pudding_1795

Pudding_1795 สมาชิก

25 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณค่ะ ช่วยให้ใจสงบลงได้เยอะค่ะ

3. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโทนาค่ะ ขออนุญาติโหลดไฟล์ไปฟังนะคะ เพราะจัง

4. เนตรนที

เนตรนที เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าเสียงเพลงสวดมนต์แบบนี้โหลดได้จากที่ไหนอีกบ้างคะ
    ฟังแล้วสบายใจจังค่ะ เพราะดีด้วย เหมาะกับคนที่เริ่มต้นแบบดิฉันเลยค่ะ
    อยากได้บทอื่นอีก ใครรู้บอกกันบ้างนะคะ

5. spartanmaya

spartanmaya เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนา สาธุ ครับ
    แต่มีข้อสงสัยอยู่นิดนึงครับ
    ถ้าสวดแบบย่ิอต้องสวด10เที่ยวใช่มั้ยครับ

6. liquidpaper

liquidpaper เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอบคุณมากค่ะ (rose)

7. ซีดีธรรมะ

ซีดีธรรมะ เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2010
  8. jeab2456

jeab2456 สมาชิกใหม่

ถามผู้รู้ค่ะ

คือเห็นจากหนังสือสวดมนต์หลายๆเล่มที่พิมพ์คาถาชินบัญชรแล้วมีบางท่อนที่ไม่เหมือนกัน เช่น
    ในข้อที่ 5 <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]-->ทักขิเณ สะวะเน มัยหัง อาสุง อานันทะราหุโล กัสสะโป จะ มะหานาโม อุภาสุง วามะโสตะเล
    คือบางทีจะเห็นคำว่า อานันทะราหุโล เป็น อานันทะราหุลา
    ส่วน วามะโสตะเล เป็น วามะโสตะเก
    และ ในข้อที่ 6 <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->เกสันเต ปิฏฐิภาคัสมิง
    คือบางทีจะเห็นคำว่า เกสันเต เป็น เกสะโต
    จึงรบกวนถามผู้รู้ว่า ที่ถูกต้อง ต้องเป็นอย่างไรคะ

9. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคริปบทสวดนี้

10. วรชา

วรชา สมาชิกใหม่

สาธุนะคะ...กำลังตามหาพอดี ขออนุญาตก็อปไปฟัง+สวดนะคะ

อนุโมทนาอย่างยิ่งค่ะ;37

11. yongyong

yongyong เป็นที่รู้จักกันดี

บทสวดมนต์ทุกบทล้วนแล้วแต่มีพุทธานุภาพ และมีความศักดิ์สิทธิ์ด้วยกันทุกบทหากแต่ขึ้นอยู่กับความศรัทธาของผู้นำบทนั้นนั้นไปสวด หากมีความศรัทธาและตั้งมั่นเมื่อสวดจิตเป็นสมาธิ นั้นคือผลที่ได้จากการสวดมนต์ไม่ว่าจะสวดบทไหนก็บังเกิดผลเหมือนกันค่ะ อนุโมทนาสาธุ

12. nattapongk

nattapongk สมาชิกใหม่

ขออนุญาติไรท์ไปฟัง และแจกจ่าย ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายนะครับ
    อนุโมทนาครับ

13. itemnoi

itemnoi เป็นที่รู้จักกันดี

14. Thammasawasdee

Thammasawasdee เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมะสวัสดี ^-^

ขออนุโมทนา สาธุจร้า

สาธุ สาธุ สาธุ

15. Pakamonj

Pakamonj เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2008
    ขออนุญาติโหลดนะครับ ขอบคุณครับ

16. ITNM

ITNM สมาชิกใหม่

17 สิงหาคม 2015
  17. เด็กดอยใจดี6446

เด็กดอยใจดี6446 สมาชิกใหม่

ไปเจอในยูทูปมาคะ มีบทสวดพร้อมในคลิบเลยคะ เสียชาวบ้านสวดกันเพราะดีคะ เลยเอามาฝากคะ