...พระดี.. พระเด่น.. พระดัง.. ห้อยเดี่ยวสบายใจ...

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ศรัทธาพญาเวนไตย, 18 กรกฎาคม 2017.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีสมาชิกพลังจิตทุกท่าน วันนี้ผมได้นำวัตถุมงคลที่ได้สะสมมานาน น๊าน นาน ตั้งเเต่เริ่มเล่นเว็บพลังจิตในฐานะผู้ชม และ เช่าบูชา ซึ่งวัตถุมงคลแต่ละชิ้น เป็นวัตถุมงคลที่ได้รับความนิยมในปัจจุบัน มีผู้คนแสวงหามากมาย และ ผมรับประกันแท้ตลอดชีพแน่นอน ไม่แท้ยินดีคืนเงินเต็มจำนวน

เพื่อนๆสมาชิกสามารถเข้ามาชม และสอบถามได้ ผมยินดีตอบคำถามที่สมาชิกสอบถามมา ไม่มีหยิ่งแน่นอนจ้า เป็นกันเอง เฮฮา สนุกสนาน

ส่วนราคาบูชา ผมจะลงให้หมดทุกองค์ครับ เพื่อประกอบการตัดสินใจของสมาชิกทุกท่าน ไม่ต้องเสียเวลารอหลังไมค์อย่างแน่นอน

ท่านสามารถโอนค่าบูชาวัตถุมงคลผ่านช่องทางดังนี้ พร้อมเก็บสลิปใบเสร็จส่งมาเป็นหลักฐานโพสหน้ากระทู้

ชื่อบัญชี
    นายโสฬส ธนันชัย
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขที่บัญชี 982-5-35005-9
    โทร 0610351788

ผมอาจจะมีการลงแบบขัดๆกันหน่อยนะครับ อิอิ เพราะว่ามือใหม่พึ่่่งเปิดให้บูชาเป็นครั้งเเรก พระจะล้นบ้านแล้ว ใส่สองตู้ใหญ่ ยังไม่มีที่เก็บเลยจ้า

ตั้งหน้ากระทู้.jpg บัญชีธนาคาร.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  2. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดกระทู้แรก เพื่อความสิริมงคลครับ (มีผู้บูชาแล้วจ้า)

1. เหรียญแจกทาน ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง จังหวัดลำพูน พร้อมเลี่ยมอย่างสวยงาม ยังใหม่อยู่เลยครับ ให้บูชา 2500 บาท

ที่อื่นราคาไปไกล 5000 ละครับ วันนี้เปิดกระทู้เลยขอเอาใจสมาชิกทุกท่านหน่อยครับ

image-03EE_596CF88A.jpg 352699.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กรกฎาคม 2017
  3. ศรัทธาพญาเวนไตย

2. พระเจ้าพรหมมหาราช หลวงพ่อเอก ที่พักสงฆ์เขาธัมมสรณ์ฯ (ยังไม่ได้แกะจากซองเลยครับ)
    ใครที่มีศัตรู โดนกลั่นแกล้ง ใส่ร้ายป้ายสี ให้บูชาพระเจ้าพรหมมหาราชครับ ศัตรูผู้มุ่งคิดร้าย จะย่อยยับดับไปเอง ให้บูชา 750 บาท

(มีผู้บูชาแล้วจ้า)

วันนี้ตอนเช้าอากาศดี๊ดี ปรับลดเปิดร้านใหม่ๆครับ

ให้บูชาเพียง 600 บาท ราคาช็อคโลก

ใครมีศัตรูคิดร้ายอย่าพลาดรายการนี้ครับ ของหลวงพ่อเอกติดคอผมทุกวัน ศัตรูพ่ายแพ้ไปเองเลยครับ ประสบการณ์ตรง

4. ศรัทธาพญาเวนไตย

3. หลวงพ่อทวด เหยียบน้ำทะเลจืด หลวงพ่อสิริ ผสมเกศาหลวงพ่อสิริ ชัดเจนทั้งด้านหน้า ด้านหลังครับ เกศาเน้นๆ ให้บูชาที่ 350 บาท

วันนี้ตอนเช้าอากาศดี๊ดี ปรับลดเปิดร้านใหม่ๆครับ
    ให้บูชาเพียง 250 บาท ราคาช็อคโลก เกศาเน้นๆครับ พระทองคำอีกรูปครับ

5. ศรัทธาพญาเวนไตย

4. พระบรมครูฤาษี รุ่นแรก เนื้อดินหน้าตะโพน
    หลวงปู่ผาด วัดไร่ อ่างทอง ด้านหลังจารสวยมาก คลาสสิคสุดๆครับ ให้บูชา 900 บาท

ให้บูชาเพียง 550 บาท ราคาช็อคโลก

(มีคนบูชาแล้วจ้า)

352704.jpg 352705.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2017
  6. ศรัทธาพญาเวนไตย

5. พระนาคปรก เนื้อตะกั่ว (ยังไม่ได้แกะจากซอง) ตุ๊พ่อมหาสิงห์ วัดพุทธบาทถ้ำป่าไผ่
    ให้บูชา 800 บาท

(มีคนบูชาแล้วครับ)

วันนี้ตอนเช้าอากาศดี๊ดี ปรับลดเปิดร้านใหม่ๆครับ ให้บูชาเพียง 650 บาท ราคาช็อคโลก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2017
  7. ศรัทธาพญาเวนไตย

6. พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น ๑ เนื้อเงิน พร้อมเลี่ยมอย่างสวยงาม
    ให้บูชา 2350 บาท ราคาเบามากๆครับ แถมเลี่ยมให้พร้อม

(มีผู้บูชาเเล้วจ้า สุดคุ้ม ราคาเบามาก แถมเลี่ยมพร้อมห้อยได้เลย คาถาเงินล้านนี่แหละครับ ผมรอดวิกฤตหลายครั้ง ศักดิ์สิทธิ์จริงครับ)

8. ศรัทธาพญาเวนไตย

7. เหรียญหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า หลังยันต์เกราะเพชร เนื้อทองแดง
    หลวงพ่อมหาโพธิ์ วัดคลองมอญ เป็นศิษย์สายตรงในสายวัดปากคลองมะขามเฒ่าครับ เหรียญนี้พยามถ่ายรูปหลายครั้งมาก เบลอตลอดแปลกมาก ถ่ายนั่งถ่าย ยืนถ่าย เล็งยังไงภาพก็เบลอ มีภาพเดียวที่ชัดสุดครับ ปรับแสงช่วยเพื่อให้ดูชัดเจนครับ ประสบการณ์สุดๆก็เหรียญพญาครุฑท่านครับ
    ให้บูชาเพียง 400 บาท
    เหรียญจริงสวยมากครับ พร้อมเลี่ยมพลาสติก ยังใหม่อยู่เลย ไม่เคยห้อย เก็บไว้อย่างดีครับ

352711.jpg 352712.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2017
  9. ศรัทธาพญาเวนไตย

8. พระปิดตามหาลาภ สารพัดดี หลวงพ่อคูณ ออกวัดบ้านคลอง อ.พนัสนิคม จ. ชลบุรี
    จัดสร้างปี พ.ศ. 2538 พร้อมเลี่ยมพลาสติกอย่างดี
    ปกติผมได้พระมาจะเลี่ยมพลาสติกเองครับ กันพระกระแทก เนื้อผงหลุดกร่อน เพราะเคยมีเคส มีแมลงมากินเนื้อพระเฉยเลย บางองค์ เชื้อราขึ้นซะงั้น เลยเลี่ยมกันไว้ก่อนครับ
    พระรุ่นนี้ หลวงพ่อสิริ บอกลูกศิษย์ในสายท่านเก็บครับ เพราะท่านก็ร่วมเสกด้วย แค่จีวรที่ติดก็คุ้มละครับ

ให้บูชา 250 บาท

10. ศรัทธาพญาเวนไตย

9. สมเด็จทรงครุฑ หลังจาร และ พระสีวลี ฐานพระมีจารสวยมาก
    ของหลวงพ่อแดง วัดฝาโถ จังหวัดสุพรรณบุรี เสกจนมั่นใจถึงออกให้บูชาครับ
    ท่านเก่งเสกพญาครุฑ และ ทางด้านโชคลาภ ให้บูชาเป็นชุดคู่ 700 บาทครับ สุดคุ้มไปเลย ใครศัรทธาสายหลวงพ่อกวย อย่าพลาดนะครับ ราคาเบามากๆ

11. ศรัทธาพญาเวนไตย

10. ปู่เจ้าสมิงพราย หลวงปู่เขี้ยวแก้ว กาหลง เนื้อผง มวลสารชัดเจน สวยงามครับ พร้อมเลี่ยม (แค่เลี่ยมก็คุ้มละครับ ร้อยกว่า) ให้บูชา 200 บาท

(มีคนบูชาแล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2017
  12. ศรัทธาพญาเวนไตย

11. ขุนแผน รุ่นพรหมบันดาล หลวงพ่อจรัญ วัดอัมพวัน รุ่นนี้ข่าวจากวงใน หลวงพ่อจรัญ ท่านให้เก็บ และเป็นรุ่นที่ท่านเสกนานมากๆ เกือบสองชั่วโมง
    ท่านทำให้เหมือนขุนแผนเคลือบวัดใหญ่ชัยมงคล พุทธคุณ เมตตา แคล้วคลาด มหาอำนาจ มีติดตัวไว้อุ่นใจ แค่องค์เดียวห้อยเเล้วสบายใจ
    ให้บูชา 700 บาท พร้อมเลี่ยม ตอนนี้ราคาหลักพันละครับ

(มีคนบูชาแล้วจ้า)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2017
  13. ศรัทธาพญาเวนไตย

12. พระสังกัจจายน์ปริสุทโธ (หลวงพ่อคูณ)
    รุ่นเมตตามหาลาภ สร้างปี 2538
    เพื่อจัดตั้งกองทุนเด็กพิการและเด็กด้อยโอกาส

ให้บูชา 280 บาท เด่นด้านโชคลาภ ราคาเบามากๆครับ ใครพลาดเสียดายเลย

14. ศรัทธาพญาเวนไตย

13. พระขุนแผนรุ่น ร้อยชู้ อู่ทรัพย์ นับอนันต์นั้น พระอาจารย์ศิริพงศ์ (พร้อมเลี่ยม)
    ให้บูชา 888 บาท ครับ (มีผู้บูชาแล้วจ้า)

พระขุนแผนร้อยชู้ อู่ทรัพย์ นับอนันต์ เป็นพระขุนแผนที่ใส่แล้วไม่จน ไม่ได้ดีแค่เรื่องเสน่ห์เข้าหาคนรัก แต่ดีมากๆเรื่องโชคลาภเงินทอง ใครต่อใครที่ได้ไปเป็นเจ้าของต่างเห็นเป็นประจักษ์ ในเรื่องโชคลาภที่ได้มาแบบคาดไม่ถึง เรื่องเสน่ห์มันเรื่องเล็ก ถ้าใจถึงอาราธณาองค์พระขุนแผนคุณครูบาอาจารย์แล้วเข้าหาได้เลย ร้อยทั้งร้อย ชนะใจร้อยเปอร์เซ็นต์ แม้เรื่องานเข้าหาผู้ใหญ่ไปขอความอุปถัมภ์ก็เช่นกัน หมดห่วงขอให้ใจสู้ใจกล้าสำเร็จสมหวังดังปรารถนาแน่นอน

ขอบคุณข้อความโดย คุณทิพยจักร

15. ศรัทธาพญาเวนไตย

14. ลิงจับหนุนดวงไตรมาส59 หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน
    สภาพสวยมากครับ พร้อมเลี่ยมกันน้ำ รุ่นนี้เสกไตรมาส 59 ครับ ชอบสายบู๊ สายลุย สายเหนียว แนะนำหลวงพ่อเพี้ยนครับ ไม่มีผิดหวัง
    ให้บูชา 900 บาท ราคาตอนนี้พันอัพครับ เปิดร้านกับราคาเบาๆครับ

16. ศรัทธาพญาเวนไตย

15. เหรียญอาร์ม 94 ล้าน หลังพระพรหม หลวงปู่ผาด วัดไร่ เนื้ออัลปาก้า
    ให้บูชา 750 บาท ราคาเบาๆฉลองเปิดร้านจ้า

เหรียญ 94 ล้าน เป็นเหรียญทรงเสมา ด้านหลังเหรียญเป็นรูปหลวงปู่ผาด และข้อความที่ระลึกงานฉลองอายุครบ 94 พรรษา ด้านหน้าเหรียญอัญเชิญรูป และญาณบารมีแห่งท้าวมหาพรหมธาดา อธิบดีพรหมทั้งหมด ในพรหมโลก ทางคำภีร์พรหมศาสตร์ ถือกันว่าพระพรหมเป็นมหาเทพผู้สร้าง ผู้ก่อกำเนิด พระพรหมเป็นผู้สร้างโลก เป็นองค์บรรพชนของมนุษย์ เป็นเจ้าแห่งศิลปวิทยาทั้งปวง เรียกกันว่า ตำราพรหมชาติ ด้วยเหตุที่พระพรหม เป็นผู้สามารถลิขิตความสุข ความทุกข์ของคน เป็นผู้ลิขิตความอุดมสมบูรณ์ ฐานะ ความร่ำรวย โภคทรัพย์ ในชีวิตคน ในขณะเดียวกันก็สามารถลิขิตให้คนคนนั้นเป็นคนยากจน ตกต่ำ และสิ้นเนื้อประดาตัวได้เช่นกัน เพราะพระพรหมเป็นผู้กำหนดดวงชะตาของมนุษย์ กำหนดฐานะความมั่งมี ร่ำรวยให้แก่มนุษย์ได้ เรียกได้ว่าชีวิตของคนทุกคนอยู่ในฝ่ามือพระพรหมเจ้า หลวงปู่ผาดจึงให้สร้างเหรียญพระพรหม 94 ล้านขึ้น เพื่อหวังดึงอำนาจพรหมมาธิคุณ และพรหมวิหาร 4 ของพระพรหม มาช่วยอุดหนุนชะตาชีวิตของผู้มีเหรียญ 94 ล้านนี้ ดุจมีพระพรหมมาคอยช่วยเหลือ ย่อมจะมั่นใจได้ว่า จะไม่ตกไปในทางต่ำ จะไม่ยากไร้ จะไม่อดอยาก จะไม่พานพบอุปสรรค ปัญหาหนักๆ ใดๆ ในชีวิต เพราะเหตุเรามีพรหมคุณคอยหนุนดวง คอยอุดช่องโหว่ของชีวิตอยู่ตลอดเวลา ก็ในเมื่อพระพรหมผู้ลิขิตชะตาชีวิตของมนุษย์มาอยู่เคียงข้างเราเสียแล้ว มาอยู่บนคอเราเสียแล้ว มาอยู่เหนือหัวเราเสียแล้ว มาอยู่บนหิ้งพระ ในบ้าน ในรถ ในชีวิตเราเสียแล้ว ชีวิตเราก็ย่อมอุดมสมบูรณ์ด้วยจตุปัจจัย เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน รุ่งเรือง มั่นคง และงอกเงยด้วยโภคทรัพย์น้อยใหญ่ ชะตาราศรีย่อมจะสูงส่งยิ่งๆ ขึ้นไป มีอำนาจ มีปัญญา รู้แจ้งในศิลปวิทยาทั้งปวง เจริญด้วยลาภ ยศ สักการะ ทรัพย์สิน บริวาร ดีนัก และจะได้มีอายุยืน กอปรไปด้วยสติและปัญญา เหมือนหลวงปู่ผาด ผู้ปลุกเสกเหรียญ พระพรหม 94 ล้านนี้

วิธีบูชาเหรียญ 94 ล้าน ก่อนบูชาขอพรให้ตั้งจิตอธิษฐานขอบารมีพระพุทธเจ้า พระธรรม และพระอริยสงฆ์ มีหลวงปู่ผาด วัดไร่ เป็นที่สุด (จะนำไปทำน้ำมนต์พรมรดสินค้า ที่ดิน หรือกันแก้อัปมงคลทั้งปวงได้)

ท่องนะโม 3 จบ แล้วว่า.-โองการพินธุนาถัง อุปันนัง พรหมมาสะหะปะตินามัง อาทิกัปเป สุอาคะโต ปัญจะปะทุมังทิสวา นะโมพุทธายะ วันทานัง
    สิโรเมพุทธะเทวัญจะ นะลาเต พรหมเทวะตา หะทายัง นาระยะกัญเจวะ ทะเวหัตเถจะปะระเม สุราปาเทวิษะณุกัจเจวะ สัพพะกัมมา ประสิทธิเม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2017
  17. ศรัทธาพญาเวนไตย

16. พระพรหมเปิดโลกเนื้อผงสำเร็จหลวงปู่ผาด วัดไร่ จ.อ่างทอง
    ให้บูชา 750 บาท ราคาเบามากๆฉลองเปิดร้านครับ

เป็นที่ทราบดีแล้วว่า หลวงปู่ผาดสร้างพระพรหมได้ขลังนัก พระพรหมของท่านมีพุทธคุณหยุด ระงับ และชะลอเคราะห์ร้าย เวรกรรมได้จริง เพราะการเสกพระพรหมนั้น ท่านเสกโดยใช้วิปัสสนาเป็นกำลังญาณเสก (สมัยก่อนหลวงปู่ผาดเป็นพระอาจารย์ใหญ่สอนวิปัสสนาของ จ.อ่างทอง และของภาคกลาง) อันเป็นเคล็ด การสร้างพระพรหมของสายวิชาท่านอันว่าวิปัสสนานั้น เป็นวิชาชั้นสูงของพระพุทธศาสนา เป็นวิชาของการหลุดพ้นทุกข์ภัยทั้งปวง ทำลายความวิบัติขัดสนทั้งหลายให้แหลกละเอียดหมดสิ้น เมื่อเสกพระพรหมด้วยวิปัสสนาญาณเต็มกำลังแล้ว จึงมีพุทธคุณสูง อาจตัด หยุดเคราะห์กรรม จึงมีหลายคนที่อยู่ในช่วงสิ้นเนื้อประดาตัว หรือมีปัญหาชีวิตถึงกับจะคิดทำลายตัวเอง กลับตั้งตัวได้ พลิกฟื้นชีวิตมาร่ำรวยได้อีก เหมือนเกิดใหม่ เพราะพระพรหมเปิดโลก รุ่นนี้
    กล่าวสำหรับผงขาวที่นำมาสร้างพระพรหมเปิดโลก คือผงสำเร็จที่หลวงปู่ปลุกเสกไว้ ตั้งแต่ปี พศ. 2549 ผงสำเร็จคืออะไร ตอบได้ว่าคือผงที่ลบถมเอาจากยอดพระยันต์ทั้งปวง และยอดพระไตรปิฎก โดยลบถมผงจากกระดานชนวน แล้วเคาะเอาแต่ผงที่เกาะอยู่บนยอดยันต์ ยอดกระดาน เมื่อรวบรวมได้มากแล้ว จึงนำมาสร้างเป็นพระพรหมเปิดโลก
    ถ้ามองทางในคือการเปิดโลก เปิดธรรม เปิดบ่อเพชร บ่อเงิน บ่อทองออกทั้งหมด เรียกว่าทำอะไร จังหวะก็เปิด โอกาสก็เปิด สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ช่วยหนุนเต็มที่จึงถือได้ว่า หลวงปู่ผาดเป็นพระเกจิเพียงองค์เดียวที่ใช้กระแสวิปัสนาญาณ เสกพระพรหมเปิดโลกจนปรากฎผลในด้านส่งเสริมเปลี่ยนแปลงชีวิตให้ดีขึ้น ได้จริง
    เศียรพระพรหมเปิดโลกเนื้อผงสำเร็จปัดทองนี้ หลวงปู่ผาดท่านได้อฐิษฐานจิตปลุกเสกตลอดไตรมาส 51 ครับ

ขอบคุณแหล่งที่มา
    http://modamulet.tarad.com/product-th-767794-4440249-เศียรพระพรหมเปิดโลกเนื้อผงสำเร็จ+หลังยันต์+หลวงปู่ผาด+วัดไร่.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กรกฎาคม 2017
  18. Chaztis

Chaztis Active Member

จองบูชารายการที่ 1 ครับ เหรียญแจกทานครับ

19. Chaztis

Chaztis Active Member

เพิ่มเติมครับ จองบูชารายการที่ 6 พระปิดตา ครับ

20. ศรัทธาพญาเวนไตย

รับทราบการจอง คุณChaztis
    ปิดรายการที่ 1

เหรียญแจกทาน ครูบากฤษดา วัดสันพระเจ้าแดง จังหวัดลำพูน พร้อมเลี่ยมอย่างสวยงาม ยังใหม่อยู่เลยครับ ให้บูชา 2500 บาท

ปิดรายการที่ 6
    6. พระปิดตามหาเศรษฐีเงินล้าน รุ่น ๑ เนื้อเงิน พร้อมเลี่ยมอย่างสวยงาม
    ให้บูชา 2350 บาท ราคาเบามากๆครับ แถมเลี่ยมให้พร้อม

รวม 2 รายการ 4850 บาท ไม่มีค่าจัดส่งนะจ๊ะ

สามารถโอนได้ที่
    ชื่อบัญชี
    นายโสฬส ธนันชัย
    ธนาคารกรุงไทย
    เลขที่บัญชี 982-5-35005-9
    โทร 0610351788

หากโอนเงินแล้ง รบกวนนำสลิปโพสหน้ากระทู้หน่อยนะครับ
    ทุกรายการผมขอจัดส่งทุกวันพุทธ และ ศุกร์ นะครับ ขอบพระคุณท่านมากครับที่สนใจครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้