เพื่อการกุศล พระบูชา ๙ นิ้ว หลวงปู่ไม อินทสิริ ร่วมบุญเปลี่ยนกระเบื้องหลังคาศาลาการเปรียญ วัดป่าหนองช้างคาว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย studio214, 6 กันยายน 2015.

1. studio214

studio214 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    ขอเชิญร่วมบุญกันครับ บุญกฐิน บุญวิหารทาน บุญกับพระอริยเจ้าครับ

สามารถแจ้งร่วมบุญได้ในวันนี้ครับ จะสรุปรายชื่อเตรียมถวายหลวงปู่ในลำดับต่อไปครับ

2. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญซื้อปูนสร้างเสนาสนะและกฐินวัดป่าหนองช้างคาว
    - ร่วมบุญ ๒๐๐ บาท รับพระขุนแผนเทพอุดร เนื้อผงผสมว่าน ๑ องค์
    - รูปหล่อฐานภูเขาหลวงปู่ไม อินทสิริ เนื้อทองเหลือง ก้นตัน ๒๐๐ รับ ๑ องค์
    - ร่วมบุญกฐิน ๑๐๐ บาทครับ

โอนเงินร่วมบุญแล้ว วันนี้ (๘ พ.ย.๕๘) เวลา ๒๑.๕๕ น. ยอด ๕๖๙ ครับ
    รายละเอียดตามเอกสารแนบครับ

นายสัญชาติ เชียงการ
    ศาลเยาวชนและครอบครัวจังหวัดนครพนม
    อ.เมือง จ.นครพนม ๔๘๐๐๐
    ขออนุโมนาบุญกับคุณพี่ WANNARATและญาติธรรมทุกท่านด้วยครับ สาธุๆๆ./:cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

3. studio214

อนุโมทนาบุญด้วยครับ ทุกท่านยังพอมีเวลาสามารถร่วมบุญกันได้ครับ งานกฐินมี 14-15

4. studio214

ตอนนี้กำลังรวบรวมรายชื่อผู้ร่วมบุญ เพื่อนำไปถวายหลวงปู่ครับ

5. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับพระที่จัดส่งให้แล้วครับ ห่อมาให้ดีมากครับ และขอบคุณสำหรับพระที่มอบให้เพิ่มด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุๆๆ./:cool:

6. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    วันนี้ผมได้รับพระแล้วขอขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาด้วยนะครับ (มีพระเพิ่มมาด้วยขอขอบคุณอีกครั้งครับ)

7. studio214

ขอขอบคุณทุกท่านที่ได้สละปัจจัยในการร่วมบุญกฐินวัดป่าหนองช้างคาวในปีนี้ วัดป่าหนองช้างคาวยังมีกิจที่จะต้องสร้างเสนาสนะ และ ซ่อมแซมสิ่งปลูกสร้างต่างๆอยู่อีกมาก ปัจจัยที่ทุกท่านได้ร่วมบุญมา ได้น้อมถวายรายชื่อให้กับองค์หลวงปู่ไมเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ขอเชิญอนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

8. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ยังร่วมบุญได้อยู่หรือเปล่าครับ ยังไม่ปิดใช่ไหม?

9. studio214

ขอเชิญร่วมบุญวิหารทาน บูรณะศาลาการเปรียญ วัดป่าหนองช้างคาว จ.อุดรธานี
    ด้วยวัดป่าหนองช้างคาว ต.คอนสาย อ.กู่แก้ว จ.อุดรธานี อยู่ในหว่างการบูรณะศาลาการเปรียญ โดยมีความจำเป็นต้องซ่อมแซมโครงสร้างหลังคา และเปลี่ยนกระเบื้องหลังคาศาลาการเปรียญใหม่ทั้งหมด ตลอดจนสร้างเสนาสนะอื่นๆอีกหลายรายการ เพื่อความสะดวกในการปฏิบัติศาสนกิจของพระสงฆ์ และใช้เป็น ที่ประกอบกิจในทางพระพุทธศาสนาของชาวบ้านในบริเวณใกล้เคียง
    ด้วยเหตุนี้วัดป่าหนองช้างคาว ได้นำวัตถุมงคลที่พ่อแม่ครูอาจารย์หลวงปู่ไม อินทสิริ ได้เมตตาอธิษฐานจิตไว้ มอบให้เป็นที่ระลึกในการร่วมบุญ ดังนี้

กองบุญแบบที่ 1 : ร่วมบุญ 500 บาท รับรูปหล่อฐานภูเขาเนื้อทองเหลือง + พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์น้อย หลวงปู่ไม อินทสิริ อย่างละ 1 องค์
    กองบุญแบบที่ 2 : ร่วมบุญ 1,200 บาท รับรูปหล่อฐานภูเขาเนื้อระฆังเก่า(สัมฤทธิ์) + พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์น้อย หลวงปู่ไม อินทสิริ อย่างละ 1 องค์

จัดส่งฟรี

โอนเงินร่วมบุญได้ที่บัญชี พระ วิมาน เพ็ญศรี (บัญชีวัด)
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขากุมภวาปี (อุดรธานี)
    เลขบัญชี 406-665986-7

ท่านที่ต้องการรับวัตถุมงคลที่ระลึก หลังจากโอนเงินแล้ว รบกวนส่งรูปสลิปการโอนเงิน หรือ แจ้งวันที่ + เวลาที่โอนเงินร่วมบุญ พร้อมทั้งที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกให้ชัดเจน โดยส่งมาทางกล่องข้อความ( Inbox Messages) หรือแจ้งในกระทู้ได้เลยครับ

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2016
  10. studio214

กองบุญแบบที่ 3 : กองบุญละ 5,000 บาท รับพระบูชาหลวงปู่ไม อินทสิริ ขนาด ๙ นิ้ว ๑ องค์
    จัดส่งทางไปรษณีย์รบกวนค่าจัดส่ง 500 บาท (พระ ๙ นิ้วมีน้ำหนักมาก)

พระบูชาเนื้อทองเหลืองใต้ฐานฝัง เกศา จีวร พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์จิ๋ว หลวงปู่ไม อินทสิริ (อาจมีมวลสารอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือเปลี่ยนแปลงได้ แล้วแต่หลวงปู่จะเห็นสมควร) สร้างตามจำนวนสั่งจองแต่ไม่เกิน ๙๙๙ องค์

ความคืบหน้าจะแจ้งเป็นระยะครับ

กำหนดรับพระ 12 เมษายน 2559 เป็นต้นไป
    โอนเงินร่วมบุญได้ที่บัญชี พระ วิมาน เพ็ญศรี (บัญชีพระอาจารย์เล็ก)
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขากุมภวาปี (อุดรธานี)
    เลขบัญชี 406-665986-7

หลังจากโอนเงินแล้ว รบกวนส่งรูปสลิปการโอนเงิน หรือ แจ้งวันที่ + เวลาที่โอนเงินร่วมบุญ พร้อมทั้งที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกให้ชัดเจน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2016
  11. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระอุปคุต เป็นเหรียญหรือรูปหล่อ ออกให้ทำบุญไหมครับ...

12. นายสมชัย สว่างทิพ

นายสมชัย สว่างทิพ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมทำบุญชุดที่ 1 ครับ จะโอนเงินให้ภายในอาทิตย์นี้ครับ

13. studio214

ก่อนหน้านี้มีร่วมสร้างถนนของวัดป่าเขาภูหลวงครับ ไม่รู้หมดหรือยัง เดี๋ยวลองถามให้ครับ
    ส่วนของวัดหนองช้างคาวจะมีน่าจะปลายปีหรือปีหน้าครับ

14. studio214

อนุโมทนาบุญครับ

15. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอร่วมทำบุญชุดที่ 1 ชุดล่ะ 500 บาท 1ชุดครับ พระขุนแผนเหลือไหมครับ ร่วมบุญเท่าไหร่ครับ

16. นายสมชัย สว่างทิพ

นายสมชัย สว่างทิพ เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนให้แล้วครับ เอทีเอ็มไทยพาณิชย์ เข้า ไทยพาณิชย์
    date 050216 time 15.38 locat 0582 seq 7042
    amount 500 บาท แจ้งที่อยู่จัดส่งทาง PM ครับ

อนุโมทนาสาธุด้วยครับ

17. studio214

ขออนุโมทนาครับ

พระขุนแผนยังมีครับ สามารถร่วมบุญเป็นชุดครับ ชุดละ 500 บาท รวมค่าจัดส่งแล้ว รับ พระขุนแผนแบบมีกล่อง 1 องค์ พระปิดตาจิ๋วทองแดงหลังรูปเหมือน 2 องค์ หรือจะรับเป็นพระขุนแผน 2 องค์ ก็ได้ครับ

ให้ตั้งกำลังใจว่าจะทำบุญวิหารทานนี้ครับ แล้วของที่ระลึกนั้นสามารถจัดให้ได้ครับ

สาเหตุที่ให้ร่วมบุญเป็นชุดเพราะครั้งนี้ให้โอนเงินเข้าบัญชีวัด จึงต้องให้ยอดถึง 500 จะได้เช็คยอดได้โดยไม่รบกวนพระอาจารย์ครับ

18. studio214

ขออนุโมทนาในบุญวิหารทานนี้ด้วยครับ หลวงปู่ท่านอยากให้เปลี่ยนให้เสร็จโดยเร็ว ท่านได้กล่าวโมทนาสำหรับผู้ร่วมบุญทุกท่านไว้ด้วยครับ

19. studio214

พระบูชา ๙ นิ้ว เนื้อทองเหลืองใต้ฐานฝัง เกศา จีวร พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์จิ๋ว หลวงปู่ไม อินทสิริ (อาจมีมวลสารอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือเปลี่ยนแปลงได้ แล้วแต่หลวงปู่จะเห็นสมควร) สร้างตามจำนวนสั่งจองแต่ไม่เกิน ๙๙๙ องค์

20. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระบูชาหน้าตัก 5 นิ้วให้ทำบุญมั้ยครับ