เพื่อการกุศล พระบูชา ๙ นิ้ว หลวงปู่ไม อินทสิริ ร่วมบุญเปลี่ยนกระเบื้องหลังคาศาลาการเปรียญ วัดป่าหนองช้างคาว

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย studio214, 6 กันยายน 2015.

1. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    ขอร่วมทำบุญชุดที่ 1 และชุดที่ 2 ครับ
    วันนี้โอนเงินร่วมบุญให้เรียบร้อยแล้วครับ
    ที่อยู่แจ้งทางกล่องข้อความครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      409.7 KB
      เปิดดู:
      113
  2. studio214

studio214 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2012
    มีขนาด ๙ นิ้วอย่างเดียวครับ ขอบคุณมากครับ

3. studio214

สาธุครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

4. note watthapra

note watthapra เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2013
    ผมโอนเงินร่วมบุญแล้วนะครับ รายละเอียดตาม pm เลยนะครับ สาธุ อนุโมทามิ

ขนาดไฟล์:
      115.4 KB
      เปิดดู:
      87
  5. studio214

โมทนาบุญด้วยครับ

6. mrdon

mrdon เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินให้วันนี้09/02/59 13.31น. เข้าไทยพาณิชย์ 4066659867จำนวน520.00บาท ตามสลิป ที่อยู่ส่งให้ทางข้อความครับ:cool:

ขนาดไฟล์:
      103 KB
      เปิดดู:
      70
  7. studio214

โมทนาสาธุครับ

8. studio214

ท่านที่จองพระบูชา สำหรับท่านที่สามารถไปรับพระที่วัดป่าหนองช้างคาวได้ ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งครับ และท่านที่โอนมัดจำก่อนแล้วค่อยๆทยอยโอนจนครบกองบุญ ต้องรบกวนโพสสิบหรือส่งสลิปให้ผมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

9. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมทำบุญบูรณะศาลาวัดป่าหนองช้างคาว รูปหล่อหลวงปู่ไม9นิ้วหนึ่งองค์ครับโอนเงินทำบุญแล้วจะโพสสลิปแจ้งให้ทราบครับ

10. studio214

โมทนาสาธุครับ รูปหล่อนี้คุ้มมากๆครับ ทำบุญ 5000 บาท ได้สร้างบุญวิหารทานกับพระอริยเจ้า รูปหล่อฐานภูเขาถือเป็นเอกลักษณ์แสดงอัตลักษณ์แห่งพระป่า พระกรรมฐาน ดังที่หลวงตามหาบัวท่านได้เคยเมตตาเทศนาไว้ว่า

"ธรรมะมักเกิดหรือเกิดในที่แร้นแค้นกันดาร ในที่ลำบากลำบน ในที่กลัว ๆ เราเชื่ออันนี้ เพราะอะไรก็ตามถ้าเราไม่สัมผัสสัมพันธ์ดูก่อนแล้วจะไม่ทราบ เราต้องเป็นผู้เข้าไปปฏิบัติ สัมผัสสัมพันธ์ดูด้วยตัวเองของเรานั้นแหละถึงจะทราบได้ดี ยกตัวอย่างเช่น ในพระโอวาทที่พระองค์สอนเป็นอนุศาสน์สุดท้ายนั้นว่า รุกฺขมูลเสนาสนํ นิสฺสาย ปพฺพชฺชา, ตตฺถ เต ยาวชีวํ อุสฺสาโห กรณีโย นี่เป็นต้นนะ บรรพชาอุปสมบทแล้วให้อยู่ตามรุกขมูลร่มไม้ ต่อจากนั้นไปก็ตามป่าชัฏ ในถ้ำ เงื้อมผา ซึ่งเป็นที่สงัดวิเวกทั้งนั้น นี่ท่านบอกอนุศาสน์เครื่องพร่ำสอนผู้บวชใหม่ ให้ทำความอุตส่าห์พยายามอย่างนั้นตลอดชีวิตเถิด"

ท่านที่จองในเว็ปพลังจิต สามารถจองและแบ่งชำระได้ครับ

11. studio214

เพื่อการกุศล
    ขอเชิญร่วมบุญเพื่อถวายปัจจัยบูรณะเปลี่ยนหลังคาศาลาการเปรียญ วัดป่าหนองช้างคาว อ.กู่แก้ว จ.อุดรธานี

ขอเชิญร่วมบุญวิหารทาน บูรณะศาลาการเปรียญ วัดป่าหนองช้างคาว จ.อุดรธานี
    ด้วยวัดป่าหนองช้างคาว ต.คอนสาย อ.กู่แก้ว จ.อุดรธานี อยู่ในหว่างการบูรณะศาลาการเปรียญ โดยมีความจำเป็นต้องซ่อมแซมโครงสร้างหลังคา และเปลี่ยนกระเบื้องหลังคาศาลาการเปรียญใหม่ทั้งหมด ตลอดจนสร้างเสนาสนะอื่นๆอีกหลายรายการ เพื่อความสะดวกในการปฏิบัติศาสนกิจของพระสงฆ์ และใช้เป็น ที่ประกอบกิจในทางพระพุทธศาสนาของชาวบ้านในบริเวณใกล้เคียง
    ด้วยเหตุนี้วัดป่าหนองช้างคาว ได้นำวัตถุมงคลที่พ่อแม่ครูอาจารย์หลวงปู่ไม อินทสิริ ได้เมตตาอธิษฐานจิตไว้ มอบให้เป็นที่ระลึกในการร่วมบุญ ดังนี้

กองบุญแบบที่ 1 : ร่วมบุญ 500 บาท รับรูปหล่อฐานภูเขาเนื้อทองเหลือง + พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์น้อย หลวงปู่ไม อินทสิริ อย่างละ 1 องค์
    กองบุญแบบที่ 2 : ร่วมบุญ 1,200 บาท รับรูปหล่อฐานภูเขาเนื้อระฆังเก่า(สัมฤทธิ์) + พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์น้อย หลวงปู่ไม อินทสิริ อย่างละ 1 องค์

จัดส่งฟรี

โอนเงินร่วมบุญได้ที่บัญชี พระ วิมาน เพ็ญศรี (บัญชีวัด)
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขากุมภวาปี (อุดรธานี)
    เลขบัญชี 406-665986-7

ท่านที่ต้องการรับวัตถุมงคลที่ระลึก หลังจากโอนเงินแล้ว รบกวนส่งรูปสลิปการโอนเงิน หรือ แจ้งวันที่ + เวลาที่โอนเงินร่วมบุญ พร้อมทั้งที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกให้ชัดเจน โดยส่งมาทางกล่องข้อความ( Inbox Messages) หรือแจ้งในกระทู้ได้เลยครับ

กองบุญแบบที่ 3 : กองบุญละ 5,000 บาท รับพระบูชาหลวงปู่ไม อินทสิริ ขนาด ๙ นิ้ว ๑ องค์
    จัดส่งทางไปรษณีย์รบกวนค่าจัดส่ง 500 บาท (พระ ๙ นิ้วมีน้ำหนักมาก)

พระบูชาเนื้อทองเหลืองใต้ฐานฝัง เกศา จีวร พระปิดตาหลังรูปเหมือนองค์จิ๋ว หลวงปู่ไม อินทสิริ (อาจมีมวลสารอย่างอื่นเพิ่มเติมหรือเปลี่ยนแปลงได้ แล้วแต่หลวงปู่จะเห็นสมควร) สร้างตามจำนวนสั่งจองแต่ไม่เกิน ๙๙๙ องค์

ความคืบหน้าจะแจ้งเป็นระยะครับ

กำหนดรับพระ 12 เมษายน 2559 เป็นต้นไป
    โอนเงินร่วมบุญได้ที่บัญชี พระ วิมาน เพ็ญศรี (บัญชีพระอาจารย์เล็ก)
    ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขากุมภวาปี (อุดรธานี)
    เลขบัญชี 406-665986-7

หลังจากโอนเงินแล้ว รบกวนส่งรูปสลิปการโอนเงิน หรือ แจ้งวันที่ + เวลาที่โอนเงินร่วมบุญ พร้อมทั้งที่อยู่ในการจัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกให้ชัดเจน

วิหารทาน คือการทำบุญถวายหรือร่วมสร้างเสนาสนะต่าง ๆ ถวายไว้เป็นสมบัติพระศาสนา เช่น การสร้างพระอุโบสถ (โบสถ์) กุฏิ ศาลา วิหาร หอฉัน หอระฆังเป็นต้น องค์สมเด็จพระทศพลบรมศาสดาสัมมาสัมพุทธเจ้า ทรงตรัสไว้ว่าการถวายวิหารทานมีอานิสงส์มาก โดยมีพุทธดำรัสตรัสเอาไว้ว่า
    "แม้ถวายทานแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าถวายสังฆทานครั้งเดียว"
    "แม้การถวายสังฆทาน ๑๐๐ ครั้ง ยังมีอานิสงส์ไม่เท่าการถวาย "วิหารทาน" ครั้งเดียว"

12. น้ำหว้า

น้ำหว้า เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินร่วมทำบุญวิหารทานบูรณะหลังคาศาลาการเปรียญวัดป่าหนองช้างคาวหลวงปู่ไมแล้ว ที่อยู่แจ้งทางpmครับ

13. studio214

สาธุครับ รับทราบการโอนครับ ยินดีด้วยนะครับ พระบูชา๙นิ้ว ไม่ได้สร้างได้บ่อยครับ หลวงปู่ท่านเมตตาให้ร่วมบุญกองผ้าป่าบูรณะศาลานี้ในราคาที่ไม่สูงนักเพราะอยากให้ร่วมบุญได้อย่างทั่วถึงครับ

14. studio214

ขอเชิญร่วมบุญกันครับ

15. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมโอนเงินให้แล้วนะครับ วันนี้ 26 ก.พ.59 ตอน 2 ทุ่ม จำนวน 600.99 บาท
    ร่วมบุญวิหารทาน บูรณะศาลาการเปรียญ วัดป่าหนองช้างคาว จ.อุดรธานี ครับขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

16. studio214

สาธุครับ รบกวนส่งชื่อที่อยู่เพื่อจัดส่งวัตถุมงคลที่ระลึกทางข้อความด้วยครับ อนุโมทนาครับ

17. studio214

ขณะนี้ได้เริ่มทำการทยอยหล่อพระบูชา ๙ นิ้ว แล้วครับ หล่ออกมาได้งดงามครับ ท่านที่ร่วมบุญไว้รับรองไม่ผิดหวัง ได้ร่วมบุญวิหารทานกับพระอริยสงฆ์ ได้ของมงคลเป็นที่ระลึก
    ฐานพระฝังเกศา จีวร หลวงปู่ เป็นมงคลมากๆ

18. THANARATH 2010

THANARATH 2010 เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2010
    ผมขอขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาด้วยครับ ( ไม่ขอรับพระครับผมขอรัับทางใจพอแล้วครับ ) ขอขอบคุณครับที่นำบุญมาฝากครับ

19. studio214

โมทนาบุญด้วยครับ

20. studio214

อีหยังจะดีไปกว่าพระพุทธเจ้า
    อีหยังจะดีไปกว่าพระธรรม
    อีหยังจะดีไปกว่าพระอริยสงฆ์
    อีหยังจะดีไปกว่าพ่อแม่
    ศาสนาพระพุทธเจ้าบ่ได้สอนให้เชื่อ พระพุทธเจ้าสอนให้นำไปปฎิบัติเอง พิสูจน์เอง แล้วจะเห็นผลเอง จึงลงใจเชื่อ พระพุทธเจ้าบ่ได้สอนให้งมงาย วอนขอ แต่สอนให้ปฎิบัติเอง พุทธโธ จึงวิเศษสุด เฮ็ดไปเดี๋ยวเห็นเองบ่ต้องไปกำหนดบ่ต้องอยากว่าเฮ็ดแล้วต้องเห็นนั่นเห็นนี่ เมื่อเต็มขั้นเต็มกำลังเห็นเองบ่ต้องถามไผ บ่ต้องให้ไผมารับลอง
    *******โอวาทธรรม หลวงปู่ไม อินทสิริ*****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2016