พระปัจเจกพุทธเจ้าและคาถาเงินล้าน

ในห้อง 'หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน' ตั้งกระทู้โดย tamsak, 6 กรกฎาคม 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. คนเก่า

คนเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    ต่างจ้ะ

ถ้าองค์ใหญ่หล่นลงกบาล มีอานุภาพเรียกเลือดได้

แต่ที่แน่ๆ เล็กๆ มิต้าไม่ ใหญ่ๆ มิต้าจะเอา(แม้บ่จี๊ก็ตาม)

2. โมฆบุรุษ

โมฆบุรุษ เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านพี่คนเก่าได้องค์ทองคำ ๓ ซ.ม.ไป ๑ องค์หรือเปล่าครับเนี่ย อิอิ

3. maxico

maxico เป็นที่รู้จักกันดี

อยากกราบเรียนถามท่านสมาชิกทุกท่านครับ ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการบูชาคาถาเงินล้านครับว่า ที่ท่านบอกว่าถ้าบูชาเฉยๆ จะเป็นเบี้ยต่อไส้นี่มีความหมายว่าอย่างไรเหรอครับ

หรือว่าใครมีคำแนะนำก้อรบกวนเพิ่มเติมได้เลยครับ อยากทราบครับ ขอเป็นธรรมทานครับ ขอบคุณครับ

4. visitpol

visitpol เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ถ้าตีความหมายตามที่ผมเข้าใจนะครับ "เบี้ยต่อไส้ น่าจะหมายถึงว่ามีกินมีใช้อยู่ตลอดไปเรื่อยๆไม่หมดครับ " จะถูกต้องอย่างไรโปรดรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกทีครับผม

5. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

ยังมีเหลืออีก ๕๐ องค์ถ้วนครับ พรุ่งนี้พระอาจารย์จะขนไปเข้าพิธีเสกจตุคามรามเทพที่วัดเขาวง(ถ้ำนารายณ์)อีกรอบหนึ่งครับ

6. โมฆบุรุษ

เบี้ยต่อไส้ นี่ผมเป็นบ่อยครับ อิอิ
    เวลาที่ตกต่ำที่สุด ไม่มีข้าวกิน อย่างน้อยก็ไม่อดตายครับ

7. leoman

leoman เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    เบี้ยต่อไส้ ก็ประมาณว่าจะมีมาเรื่อย ๆ ให้พออยู่ได้ ไม่อด
    แต่ไม่ถึงกับมีเก็บ อย่างนั้นต้องเจริญกรรมฐานด้วย

8. tanatornyo

tanatornyo เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2006
    ขอถามพี่ที่รู้เรื่องพระปัจเจกอาจารย์เล็กหน่อยครับ คือผมอยากได้พระปัจเจกองค์เล็กมาก ครับ ทำอย่างไงดี หรือจองได้ที่ไหน อย่างไงครับ คือตอนนี้ผมใช้พระคาถาพระปัจเจกอยู่ และผมนับถือท่านมาก ตอนนี้ผมทำงานหาเงินเพื่อให้พ่อแม่ ถ้าท่านมีพอใช้หนี้ และพอเก็บไว้สักหน่อย ผมก็จะออกบวชตลอดชีวิตครับ ก็เลยอยากได้พระปัจเจกท่านมาช่วยเพื่อให้คล่องตัวครับ เบอร์ผม 085-679-9308 ครับผู้รู้ช่วยบอกที

9. suthamma

suthamma ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

วันที่ ๓ - ๔ - ๕ สิงหาคม ๒๕๕๐ ไปบูชาได้ที่บ้านอนุสาวรีย์ มีทั้งเงิน(องค์ละ ๕๐๐ บาท) และทองคำ(องค์ละ ๑๐,๐๐๐ บาท)

ถ้าแบบเงินขนาด ๓ ซ.ม.องค์ละ ๕,๐๐๐ บาทครับ ถ้าไปไม่ได้ก็ฝากเพื่อนฝูงไปบูชาแทน หรือรอ ๑๘ สิงหาคม ๒๕๕๐ วันเป่ายันต์เกราะเพชร ก็ยังมีให้บูชาครับ

10. คนเก่า

สำหรับผม ผลที่ได้จาการภาวนา 9 จบ คือไม่ถึงกับขัดสนไม่มีจะกิน พอทำบุญได้เล็กๆน้อยๆบ้าง แต่ก็ฟุ่มเฟือยอะไรไม่ได้

ยังไม่คล่องตัวขนาดนั้นจ้า ก็รู้อยู่นี่นาว่าเพิ่งควักรายการใหญ่ไป จะเอาที่ไหนมาอีกล่ะหว่า

11. suthamma

"..จะเอาที่ไหนมาอีกล่ะหว่า ?"

ขอจากคุณแม่ของลูกซิครับ..ได้ชัวร์..!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2007
  12. คนเก่า

กึ๋ยย เกรงจะได้มรณานะซิขอรับ ท่านพี่....

13. suthamma

พระปัจเจกพุทธเจ้า ขนาดหน้าตัก ๓ นิ้ว เปิดจองแล้วครับ

เนื้อทองคำ ๑ องค์ จององค์ละ ๑,๐๐๐,๐๐๐ บาท (จองแล้ว)

เนื้อเงิน ประมาณ ๓๐ องค์ จององค์ละ ๒๕,๐๐๐ บาท

เนื้อโลหะชุบทอง ๑๑๑ องค์ จององค์ละ ๕,๐๐๐ บาท

ติดต่อที่บ้านอนุสาวรีย์ครับ

14. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เคยอ่านจากหนังสือประวัติหลวงพ่อปาน เห็นว่ามีอยู่ท่านหนึ่งมีประสบการณ์จากการภาวนาคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งวันทั้งคืน(คือเอาคาถาบทนี้เป็นกรรมฐานเลย) มีอยู่วันหนึ่งขณะกำลังภาวนาอยู่นั้นก็เกิดนิมิตเห็นเป็นแสงสว่างพุ่งวาบเข้าไปในตู้เซฟ เมื่อถอนจากสมาธิออกมาก็ลองไปเปิดตู้เซฟดู ปรากฏว่าจากเดิมตู้เซฟที่ว่างเปล่านั้นก็ได้มีแบ้งค์ 100 เรียงกันเป็นปึกๆอยู่เต็มตู้เซฟนั้นเต็มไปหมดเลย นับว่าเป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์มาก...............

15. sence

sence เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านจากหนังสือประวัติหลวงพ่อปาน เห็นว่ามีอยู่ท่านหนึ่งมีประสบการณ์จากการภาวนาคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าทั้งวันทั้งคืน(คือเอาคาถาบทนี้เป็นกรรมฐานเลย) มีอยู่วันหนึ่งขณะกำลังภาวนาอยู่นั้นก็เกิดนิมิตเห็นเป็นแสงสว่างพุ่งวาบเข้าไปในตู้เซฟ เมื่อถอนจากสมาธิออกมาก็ลองไปเปิดตู้เซฟดู ปรากฏว่าจากเดิมตู้เซฟที่ว่างเปล่านั้นก็ได้มีแบ้งค์ 100 เรียงกันเป็นปึกๆอยู่เต็มตู้เซฟนั้นเต็มไปหมดเลย นับว่าเป็นเรื่องที่น่าอัศจรรย์มาก...............
    ไม่ทราบว่าเป็นประวัติหลวงปู่เวอร์ชั่นไหนเหรอครับ ไม่เคยอ่านเจอ
    ของผมทีเคยอ่าน ฉ.เก่า เห็นเดี๋ยวนี้มีฉ.ปรับปรุงไหม่ออกมา
    แต่ เอ ความจำผมก็ไม่ค่อยจะแม่นยำ เอาเป็นว่าลองดูที่หลวงพ่อตอบปัญหา
    ธรรม ฉบับพิเศษเล่ม 4 ก็แล้วกัน
    แต่มีตอนหนึ่งน่าสนใจที่พระพุทธองค์ตรัสว่า
    "ฉันไม่ยืนยัีนว่าคนที่ไม่เคารพฉันจะมีผล จำให้ดีนะ"

หลวงพ่อฯจึงว่าจึงขอให้ทุกคนถ้าได้รับคาถานี้ไป ให้ตั้งใจปฎิบัติด้วยความจริงใน ด้วยความเคารพในพระพุทธเจ้า
    (และ)

อย่าลืมนะ เวลาว่างๆ นั่งนึกก็ได้ เดินไปก็ได้ไม่ห้ามเลยนะ ให้มันติดใจอยู่อย่างนั้น ให้ถือว่าเป็นกรรมฐานไปในตัวเสร็จ
    เพราะคาถาที่พระพุทธเจ้าบอกทุกบท ก่อนจะทำต้องนึกถึงท่าน ถือว่าเป็น

พุทธานุสสติกรรมฐาน
    ฯลฯ

16. โมฆบุรุษ

เนื้อเงิน ๓ นิ้วใกล้หมดหรือยังครับพี่สุธรรมมา

เคยอ่านเหมือนกันครับ
    เป็นคุณแม่ของผู้ใหญ่ท่านหนึ่งครับ
    ท่านไม่ได้ทำงานแล้ว ก็เลยนั่งภาวนาพระคาถาทั้งวัน(และอาจจะทั้งคืน หุหุ)

เรื่องนี้ไม่ได้อยู่ในประวัติหลวงปู่ปานมั้งครับ
    แต่จำไม่ได้เหมือนกันครับว่าอยู่ในหนังสือเล่มไหนครับ

17. suthamma

อยู่ในหนังสือพระคาถาพระปัจเจกโพธิโปรดสัตว์ เขียนโดย พระมหาวีระ ถาวโร แจกที่วัดบางนมโค สมัยท่านเป็นเจ้าอาวาสครับ

ท่านที่ท่องคาถานั้นคือคุณแม่ของนายห้างประยงค์ ตั้งตรงจิตครับ

พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อเงิน ขนาด ๓ นิ้ว ยังเหลือเป็นสิบเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 สิงหาคม 2007
  18. พระป่าสุพรรณ

พระป่าสุพรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมเพิ่งบูชาองค์ทอง 10000 บาทมา เอาใจช่วยทุกท่านครับ เพราะเดือนนี้หมดหลายหมื่นแล้วจ้า

19. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมเองก็มีประสบการณ์ดีๆกับคาถาเงินล้านและปัจเจกโพธิ์บ่อยๆและยิ่งมาได้พระปัจเจกเนื้อเงินไว้เป็นพุทธานุสสติแล้วสวดมนต์สิ่งดีๆมาในชีวิตมากมายเลยครับ

20. suthamma

พระปัจเจกพุทธเจ้าเนื้อเงิน ขนาด ๓ ซ.ม.ที่ช่างทำเกินมา หล่อได้ ๙๔ องค์ครับ แปลว่า วันเป่ายันต์เกราะเพชร ยังมีให้บูชาแน่ ๆ

วันที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๐ พระอาจารย์จะไปหล่อพระปัจเจกพุทธเจ้าทองคำ ขนาด ๓ นิ้ว จากนั้นจะเดินทางไปเสกจตุคาม รุ่น พิทักษ์แผ่นดิน ที่ชลบุรีครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้