พระปิดตามหาลาภ นะมิ หลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดถ้ำเขาบุญนาค

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย lavinas, 23 มีนาคม 2015.

1. lavinas

lavinas เป็นที่รู้จักกันดี

พระปิดตามหาลาภ นะมิ หลวงปู่สี ฉันทสิริ วัดถ้ำเขาบุญนาค มี 10 องค์ค่ะ

จัดสร้างในปี 2517 โดยพระครูวิศิษฐ์สมโภชน์ ผู้ช่วยเจ้าอาวาสวัดพระเชตุพนฯ เพื่อนำปัจจัยไปสร้างศาลาและกุฎิสงฆ์ที่วัดบ้านเกิดของท่าน ซึ่งลป.สี ท่านก็อนุญาตตามนั้น พระชุดนี้จัดสร้างหลังพระปิดตาข้ามต้มมัดช่วงหนึ่ง มวลสารจะเหมือนกันทุกประการ
    อาทิผงว่าน 108 ดอกบัวบูชาลพ.โสธร
    ขี้ธูปจากที่บูชาสมเด็จโตฯ วัดระฆังฯ
    ขี้ธูปและดอกไม้จากศาลเจ้าพ่อหลักเมือง
    ดอกไม้บูชาพระแก้วมรกต
    ดอกไม้บูชาพระนอนวัดโพธิ์
    ชานหมาก น้ำหมาก และผงวิเศษของลป.สี
    แต่เพิ่มส่วนผสมผงปูน และเศษทองปิดองค์พระพุทธรูปปูนในวัดโพธิ์ท่าเตียนจำนวนมาก โดยกดพิมพ์กันที่วัดพระเชตุพนฯ แล้วจึงนำไปให้ลป.สีปลุกเสกเดี่ยวมีประสบการณ์เรื่องเมตตา มหานิยม มหาลาภเด่นดังมาก แม้ว่าองค์พระจะเล็กแต่พุทธคุณไม่เล็ก

องค์ละ 100 บาทค่ะ

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขา มศว ประสานมิตร
    ชื่อบัญชี นางวัฒนา ฉิมฉ่ำ เลขที่บัญชี 981-5-68942-8

ปัจจัยที่ได้ทั้งหมดจะนำไปร่วมบุญเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี ยกช่อฟ้าอุโบสถ เปิดป้ายวัดและปิดทองไหว้พระประจำปี ณ วัดกระทุ่มทอง อ.บางปลาม้า จ.สุพรรณบุรีค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2015
  2. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญ 3 องค์ ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2015
  3. lavinas

lavinas เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบค่ะ :))

4. ครึ่งชีวิต

โอนเงินร่วมบุญให้แล้วครับ ที่อยู่ทาง pm ครับ
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2015
  5. ครึ่งชีวิต

ได้รับพระแล้วครับ
    ขอบคุณครับ
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ

6. Onlinez

Onlinez สมาชิกใหม่

ยังมีเหลืออยู่ไหมครับ