บูชาล๊อกเก็ตพระครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง แถมฝ้ายผูกข้อมือ ครูบาเจ้าหน่อแก้วฟ้า

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 13 มีนาคม 2017.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B211-jpg.4088023.jpg
    %E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%8744-jpg.4088024.jpg
    1.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 710 บาท (ปิดรายการ)

พระครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อรหันต์ตนบุญ พระโปรดโลก แห่งจังหวัดเชียงราย ที่หลวงพ่อฤาษีฯ พยากรณ์ไว้ให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาเพราะมีบุญร่วมกัน ท่านพยากรณ์ว่าจะมีพระอรหันต์มาอยู่ที่ชายแดน อ.เทิงกับอ.พญาเม็งราย ให้ตามหาให้เจอ และก่อนหลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต จะมรณะภาพบอกไว้ว่าหากสิ้นท่านให้ขึ้นหาองค์นี้....ครูบาท่านบอกว่า "ใครมีบุญก็ไปพบท่านเองครับไม่ต้องชวน"...

พระผงรูปเหมือนพระครูบาพรชัยนี้ สร้างโดยศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ มาถวายครูบา ซึ่งมวลสารที่ได้นำมาสร้างพระนี้ได้แก่...

- ผงไม้จันทร์หอมจากพม่าและอินเดีย
    - ผงไม้กาฝาก
    - ผงจักรพรรดิหลวงปู่ดู่
    - พระบรมสารีริกธาตุ
    - เกศาพระครูบาพรชัย
    - และอื่นๆอีกมากมาย ฯลฯ

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปี
    กว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2017
  2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    พระเครื่องและวัตถุมงคล ที่ให้เช่าบูชา รับประกันแท้ 100%

ท่านที่สนใจเช่าบูชา ลงจองในกระทู้นี้ได้เลยครับ หรือติดต่อหาผมทางมือถือ หรือทาง PM ครับ

ท่านที่ได้จองเอาไว้ จองได้ 3 วันครับ ถ้าเลยกำหนดแล้วไม่ได้โอนเงิน ก็ขอยกเลิกสิทธิ์การจองครับ

กรุณาช่วยค่าจัดส่ง 50 บาท

บัญชีสำหรับโอนเงินนะครับ : ธนาคารกรุงเทพ หมายเลขบัญชี 129-5-235657 ชื่อบัญชี เมธา รุ่งพัฒนพันธ์

ติดต่อหาผมได้ที่ มือถือ 081-2670895
    เมธา.

3. Muang99

6
    พระผงครูบาพรชัย องค์3 ด้านหลัง11.jpg
    พระผงครูบาพรชัย องค์3 ด้านหน้า11.jpg
    2.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 750 บาท (ปิดรายการให้คุณ DRAKOY)

พระครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อรหันต์ตนบุญ พระโปรดโลก แห่งจังหวัดเชียงราย ที่หลวงพ่อฤาษีฯ พยากรณ์ไว้ให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาเพราะมีบุญร่วมกัน ท่านพยากรณ์ว่าจะมีพระอรหันต์มาอยู่ที่ชายแดน อ.เทิงกับอ.พญาเม็งราย ให้ตามหาให้เจอ และก่อนหลวงพ่อดาบส สุมโน อาศรมไผ่มรกต จะมรณะภาพบอกไว้ว่าหากสิ้นท่านให้ขึ้นหาองค์นี้....ครูบาท่านบอกว่า "ใครมีบุญก็ไปพบท่านเองครับไม่ต้องชวน"...

พระผงรูปเหมือนพระครูบาพรชัยนี้ สร้างโดยศิษย์ก้นกุฏิหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ มาถวายครูบา ซึ่งมวลสารที่ได้นำมาสร้างพระนี้ได้แก่...

- ผงไม้จันทร์หอมจากพม่าและอินเดีย

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปี
    กว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2017
  4. Muang99

6
    หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ยังเคยสั่งให้ลูกศิษย์คณะหนึ่งตามหาพระดีองค์หนึ่งที่จะมาอยู่ชายแดน อ.พญาเม็งรายและอ.เทิง......ซึ่งก็คือองค์ครูบาท่านนั่นเองครับ

5. Muang99

6
    0-b8-94-e0-b8-99-e0-b9-84-e0-b8-9f-e0-b9-84-e0-b8-ab-e0-b8-a1-e0-b9-8911-jpg-4079085-jpg.4079088.jpg
    0-b8-94-e0-b8-99-e0-b9-84-e0-b8-9f-e0-b9-84-e0-b8-ab-e0-b8-a1-e0-b9-8922-jpg-4079086-jpg.4079089.jpg
    ไม่ต้องโม้โฆษณาให้มากความนะครับ ดูรูปกันเอาเองงเพราะนี่คือของที่ผมเจอในกองเถ้าหลังไฟไหม้โต๊ะหมูู่ชาบ้านผมเอง.....ผ้ายงผ้ายันต์พระอะไรว่าดีเป็นจุณหมดครับ มีแต่รูปครูบาพรชัยเท่านั้นที่พีะเพลิงไม่้สามารถเผาผลาญได้....แค่รูปใบเล็กๆเคลือบไว้เฉยๆท่านเป่าให้ครั้งเดียวเท่านั้นครับ ส่วนล๊อกเก็ตท่านตั้งอธิษานจิตให้โดยตรงผมว่าคุณวิเศษเกินจะประมาณได้ครับ บุญใครบุญมันอย่างที่ผมว่าแหละครับพี่น้อง

เครดิตรูปภาพ : คุณเพชรฉลูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2017
  6. Muang99

6
    คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ อีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา

7. Muang99

6
    -e0-b8-b9-e0-b8-9a-e0-b8-b2-e0-b8-9e-e0-b8-a3-e0-b8-8a-e0-b8-b1-e0-b8-a2-jpg-3787803-jpg.4110782.jpg

เหรียญประสบการ เหตุเกิดเมื่อเร็วๆนี้

ได้รับพระเนื้อผงของครูบาพรชัย วรปัญโญ แล้วครับ ยอมรับว่าเป็นของจริงหากเทียบกับองค์ที่ผมมีอยู่ครับ ด้านหลังตรงยอดพระมงกุฏ เห็นองค์พระบรมสารีริกธาตุ ชัดเจน ยังมีสิ่งหนึ่งที่ยังไม่ได้คุยให้ใครฟังครับ ขณะนี้ชาวบ้านในตำบลและอำเภอไกล้เคียงกำลังตื่นตัวกันมาก เหรียญรุ่นล่าสุดที่ทางวัดจะสร้างหอคำ 2,558 เหรียญ ออกเมื่อวันที่ 6 เมษายน 2558 ทางวัดเปิดให้เข้าบูชาเหรียญละ 500 บาท หมดเกลี้ยงเพียงเวลาไม่ถึงวัน คนในตำบลส่วนมากจะไม่ได้กันครับ โดยคิดว่าอยู่ในตำบลเดียวกันจะไปเอาเมื่อใดก็ได้ดี๋ยวนี้ไปถามคนที่เขา บูชาไว้ให้พัน สองพันก็ไม่มีใครขาย เวลานี้เหรียญที่กำลังฮิตและดังตามมาคือ " พระผงเกศา+พระธาตุ ครูบาพรชัย วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง " จากประสบการที่เล่าลือกัน ไปทั่วตำบลว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งประสบอุบัติเหตุจากการไปสร้างตึก ที่บ้านสักพลาดตกลงมาในช่องที่กำลังจะสร้างลิฟความสูงตึกสองชั้นครึ่ง ซึ่งตามเหตุการแล้ว เขามีโอกาสน้อยมากที่จะมีชีวืตอยู่ ผมมีโอกาสพบกับคนไกล้ชิดของพระครูบาแกเป็นคนธรรมะชอบไปช่วยงานท่านพระครูบาเกือบทุกวันผมไปหาเขาก็หวังว่าเขาคงมีเหรียญอยู่ในครอบครองมาก แต่ต้องผิดหวังเมื่อเขาบอกว่าผมมีองค์เดียว ภรรยาก็องค์เดียว ผมถามเขาว่ารู้ข่าวไหมที่เขาเล่ากันว่ามีผู้หญิงตกตึกแล้วไม่เป็นอะไร เขาหัวเราะแต่นัยตาเคร่งขึม และบอกผมว่า "อาจารย์...ผู้หญิงคนนั้น ก็เมียของผมเอง ถ้าไม่มีพระของครูบาติดกับตัวไว้ ผมว่าป่านนี้ตายไปแล้ว ทำไมอาจารย์ไม่ไปหาท่านล่ะ เคยเป็น ผอ.โรงเรียนหมู่บ้านนี้มาก่อน คงได้น่ะ" ผมได้แต่ยิ้มๆ เมื่อเขาพูดดักหน้าผมว่า ของผม หนึ่งพันก็ไม่ขาย....ผมลืมถามแกไปว่าสองพันจะขายไหม?

(หมายเหตุ ผมไม่ได้มีส่วนรู้เห็นเป็นใจ หรือผลประโยชน์ใดๆกับการเปิดให้เช่าพระเนื้อผงของท่านผู้เปิดกระทู้ให้เช่าซื้อพระเนื้อผงครูบาพรชัย ในกระทู้นี้แต่อย่างใด อีกทั้งไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ผมเขียนจากสิ่งที่ได้สัมผัสมาด้วยตนเองเท่านั้นครับ)

ปล.เอาประสบการ์ท่านที่เคารพศรัทธา พระครูบาพรชัยมาเล่า ณ ที่นี้ครับ ไม่ได้เสริมเติมแต่งหรือดัดแปลงข้อคามนี้ใดๆทั้งสิ้นครับ เอามาทั้งดุ้นเลยครับ (ท่านเหมาของผมไปซะเกือบหมดครับ) สาธุครับ "ของจริงนิ่งเป็นใบ้"

เครดิตข้อมูล : คุณ teamteam01

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2017
  8. Muang99

6
    b8-94-e0-b9-89-e0-b8-b2-e0-b8-99-e0-b8-ab-e0-b8-99-e0-b9-89-e0-b8-b23333-jpg-4121191-jpg.4143855.jpg

3.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 3,500 บาท (ปิดรายการ)

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๑๖๑๘ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)

ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆ ง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5 วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น

คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆ ครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถือว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)

ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม...

เครดิตข้อมูล : คุณเพชรฉลูกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤษภาคม 2017
  9. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ

10. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    จองพระผงครับ โอนเท่าไหร่ครับ

11. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    โอนครับที่อยู่ผม
    นายพิสิษฐ์ จำรัสเจริญวานิช
    ห้องยา รพ อุทัยธานี 56 ม 2 ถ รักการดี ต อุทัยใหม่ อ เมือง จ อุทัยธานี 61000

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      129 KB
      เปิดดู:
      48
  12. Muang99

6
    รับทราบครับ ส่งให้วันจันทร์หรือวันอังคารครับ

13. Muang99

6
    จัดส่งไปให้แล้วครับ

รหัสตรวสอบพัสดุ EMS = ER895799660TH

ขอบคุณครับ

14. Muang99

6

4.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 750 บาท (ปิดรายการ)

พระผงองค์นี้สภาพสวย มีพระบรมสารีริกธาตุค่อนข้างเยอะ และเส้นเกศาครูบาพรชัยจำนวนหลายเส้น

พระครูบาพรชัย ท่านเป็นพระนักปฏิบัติตามปฏิทาของครูบาเจ้าศรีวิชัย ตนบุญแห่งล้านนา ครูบาคำหล้า สังวโร และ ครูบาเจ้าเกษม เขมโก ปัจจุบันท่านจำวัดปฎิบัติธรรมอยู่ ณ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อำเภอพญาเม็งราย จังหวัดเชียงราย ธรรมะที่ท่านสอนเป็นประจำคือ ความเป็นธรรมชาติและเป็นธรรมดา ในทุกๆ สรรพสิ่ง และแม้ภายนอกท่านจะดูเป็นภิกษุหนุ่มธรรมดาๆ รูปหนึ่ง แต่คนที่ได้ใกล้ชิดกับท่านแล้ว ต่างบอกว่า ไม่ธรรมดาเลย

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปีกว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 ธันวาคม 2017
  15. Muang99

6

5.ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 3,500 บาท (ปิดรายการ)

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ รุ่น 2 วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง จ.เชียงราย หลังแผ่นทองแดง ด้านหลังยันต์พระเจ้าเปิดโลก ตอกโค้ทหมายเลข ๑๔๓๖ พร้อมกล่องเดิมๆ จากวัด

ล๊อกเก็ตครูบาพรชัย วรปัญโญ" วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อ.พญาเม็งราย จ.เชียงราย..ท่านผู้จัดสร้างตามขอสร้างมากว่าสองปีเมื่อปีที่แล้วท่านถึงอนุญาตให้สร้างได้ โดยกำหนดให้สร้างเพียง 2557 อันตามปีที่ท่านอนุญาต โดยไม่ให้สร้างเกิน....ช่างที่จัดทำขอสร้างเผื่อกันเสียจากเผา ท่านไม่อนุญาตบอกให้สร้างเท่านั้น ทำออกมาเสร็จช่างยกมือใส่หัวครับ เพราะว่าล๊อกเก็ตทุกอันไม่มีเสียมีแตกแม้แต่อันเดียว จนช่างกล่าวว่า "ครูบาองค์นี้ไม่ธรรมดา" เพราะปกติหากเผาแล้วอย่างน้อยต้อง20-40 เปอร์เซ็นต้องเสียหายบิ่นชำรุดหรือแตกแต่ของครุบาสมบูรณ์หมดทุกอันซึ่งช่างก็ไม่เคยเจอเช่นกัน......ถ้าถามตัวผมแล้วผมรับใช้ครูบามานานกว่าสิบห้าปีแล้วครับ เห็นคนมาพึ่งบารมีท่านมากมายจนนับไม่ไหวตั้งแต่เจ้าใหญ่นายโตจนถึงยาจกเข็ญใจท่านเมตตาหมดไม่มีเลือกชั้นวรรณะ ล๊อกเก็ตรุ่นแรกองค์ละสามหมื่นสี่หมื่นมีคนบูชานะครับขอบอกเพราะประสบการณ์เล่าไม่จบ เจ้าของธุรกิจใหญ่ของเมืองไทยหากเอ่ยชื่อแล้วเป็นต้องร้องอ๋อกันทุกคนยังแขวนเดี่ยวล็อกเก็ตครูบาครับเพราะบารมีท่านพลิกธุรกิจที่ย่ำแย่ไม่ไหวแล้วให้กลับกลายมามีผลกำไรมหาศาล

ล๊อกเก็ตชุดนี้มีคนสร้างถวายครูบาเพื่อหาปัจจัยสร้างหอคำหลวงที่วัด โดยแบ่งเป็นสองอย่างคือ 1.หลังแผ่นทองคำ และ 2.หลังแผ่นทองแดง ล็อกเก็ตรุ่นนี้ไม่มีการโฆษณาประกาศใดๆคนที่รู้เท่านั้น เอาเป็นว่า"คนมีบุญวาสนาเท่านั้นถึงจะได้ห้อยของท่าน" เพราะกว่าจะได้สร้างแต่ละครั้งถ้าครูบาไม่อนุญาตไม่มีทางที่จะได้สร้างแอบสร้างมีแต่อันเป็นไปทั้งสิ้น(เรื่องจริงครับ)

ท่านเสกเมื่อวันพฤหัสที่แล้วด้วยองค์ท่านเองแบบเรียบๆ ง่ายๆ แล้วออกให้บุชาวันศุกร์ ข่าวเร็วมากครับคนมาจากทุกสารทิศใกล้ไกลแย่งกันหูดับตับไหม้ 5 วันจาก 2557 องค์ วันนี้เหลืออีกเพียง 400 องค์เท่านั้นครับ.....แม้แต่พระสังฆะผู้ใหญ่บางองค์ถึงขั้นฝากพระผู้น้อยมาบูชาเลยทีเดียวครับ บารมีครูบาท่านมีเพียงใดผมก็สุดประมาณได้เอาเป็นว่ารูปท่านแม้แต่ไฟยังไม่สามารถเผาผลาญได้ก็แค่นั้น

คนตกต่ำท่านก็ช่วยให้พลิกฟื้นได้ คนที่บูชาของท่านมีแต่ความเจริญรุ่งเรือง ปัญหาต่างๆในชีวิตคลี่คลายอย่างอัศจรรย์ ใครบูชาของๆท่านท่านตามดูแลตลอดครับรับรองได้.....ไม่รู้นะส่วนตัวผมเชื่อว่าของๆ ครูบาท่านใครบูชาแล้วไม่ดีเป็นไม่มีครับ และนี่เป็นครั้งแรกที่ครูบาท่านให้ใช้ยันต์ประจำตัวองค์ท่านคือ "ยันต์พระเจ้าเปิดโลก"ประดิษฐานด้านหลังล๊อกเก็ต ซึ่งครูบาเคยบอกไว้ว่าเอายันต์นี้เข้าไปที่ไหนเปิดหมด ทำอะไรก็เปิดทางดีหมด และอีกหนึ่งมวลสารสำคัญก็คือ "เกศาขององค์ครูบาเอง" ท่านไม่หวงครับแต่หากท่านไม่ให้แม้แต่เส้นเดียวก็ไม่มีใครกล้าเอา ผมถือว่าเป็นของสูงสุดและสุดยอดของครูบาท่านแล้วครับ

(หากหมดจากวัดแล้วขอบอกว่าอันละ5000ก็ไม่มีใครออกครับเพราะคนที่ได้ไปหวงแหนกันทุกรุ่นที่ครูบาทำครับ)

ผมไม่โฆษณาอะไรมากนะครับเดี๋ยวจะมาว่าผมโปรโมทเอาเป็นว่าหากไม่ดีจริงผมไม่แนะนำครับ บุญใครวาสนามันนะครับ ไม่มีของเสริมแน่นอนครับ หมดแล้วหมดเลยครับผม...

เครดิตข้อมูล : คุณเพชรฉลูกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2019
  16. Muang99

6

17. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ ช้าระวังหมด

18. Muang99

6

6.พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง บูชา 800 บาท (ปิดรายการ)

พระผงองค์นี้สภาพสวย มีพระบรมสารีริกธาตุและเส้นเกศาครูบาพรชัยเยอะพอสมควร

พระครูบาพรชัย ท่านเป็นพระนักปฏิบัติตามปฏิทาของครูบาเจ้าศรีวิชัย ตนบุญแห่งล้านนา ครูบาคำหล้า สังวโร และ ครูบาเจ้าเกษม เขมโก ปัจจุบันท่านจำวัดปฎิบัติธรรมอยู่ ณ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง อำเภอพญาเม็งราย จังหวัดเชียงราย ธรรมะที่ท่านสอนเป็นประจำคือ ความเป็นธรรมชาติและเป็นธรรมดา ในทุกๆ สรรพสิ่ง และแม้ภายนอกท่านจะดูเป็นภิกษุหนุ่มธรรมดาๆ รูปหนึ่ง แต่คนที่ได้ใกล้ชิดกับท่านแล้ว ต่างบอกว่า ไม่ธรรมดาเลย

พระผงทั้งหมดนี้เก็บไว้ในโบสถ์สมเด็จองค์ปฐมฯ ทรงเครื่องบรมจักรพรรดิ มาเป็นระยะเวลา 2 ปีกว่า ซึ่งในโบสถ์นี้เป็นที่ทำวัตรของครูบาทั้งเช้า และเย็นของทุกวัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2019
  19. Muang99

6

20. Muang99

6
    พระผงครูบาพรชัย วรปัญโญ วัดพระธาตุหมอกมุงเมือง มีเหลือ 1 องค์ครับ คือ รายการที่ 6