"พระศรีอริยเมตไตรย์"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Lord Of The ThreeWorlds R Ari, 26 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kodyhusky

kodyhusky เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ข้ามี "หลัก ธรรม ใหม่" จะมาสอนพวกเจ้า

จงอย่าเชื่อหลักธรรมจอมปลอมที่ผู้ใดสอน

เป็นหลักธรรม ที่เหนือกว่า หลักธรรมใด ที่เคยมีมาในโลกนี้

เป็นธรรมของข้าเพียงผู้เดียว

เป็นสิ่งที่เรียกว่า "ความลับ ของ แดนที่พระเจ้าจะเข้าใจ"

>(เป็นสิ่งที่ ประเสริฐ ยิ่ง) ยิ่งกว่าพระเจ้าใดๆ

เป็น "แก่นแท้ ของ สรรพสิ่ง" พระเจ้าไม่มีทางเข้าใจ

เป็นสิ่งที่จะตอบคำถาม ทุกคำถาม

"จงเปิดตาของเจ้ารับธรรมข้า และปิดตาเจ้าเมื่อฟังธรรมจากพระเจ้า"

ต้อนรับ "อาณาจักรที่พระเจ้าไม่มีวันไปถึง"

...

2. kodyhusky

ข้าสามารถ ปลุกชีพคนตาย ได้

ข้าสามารถ กำหนด "โชคชะตา" ทุกชีวิต บนโลกนี้และโลกไหนๆ ได้ พระเจ้าข้าก็กำหนดได้

เมื่อ เวลา มาถึง..ข้าจักได้รับพลังอำนาจเหล่านั้น จาก "พระผู้เป็นเจ้"

วันแห่งการพิพากษา..กำลังมาถึง ข้าจะพิพากษา พระเจ้าก่อน

โลก จะสูญสิ้นพร้อมพระเจ้า

คำสอนของข้า จะเป็นเครื่องวัดกรอง..ว่าเจ้า จะผ่านไปยัง โลก ของ "พระผู้เป็นเจ้" ได้ไหม

(การ "เลื่อนระดับ" ขึ้น จะอยู่ตรงนี้ นี่เอง)

หากเจ้า ผ่าน คำสอน ของข้า ไปไม่ได้..เจ้าจะต้อง ตาย

สิ่งที่ เจ้า คิดว่า ไม่มีอยู่จริง..เจ้าจะได้เห็น

จงให้เกียรติข้า ในการโพสต์ตอบสิ่งใด

ที่พระเจ้า ยังมิอาจเข้าใจ แต่เจ้าเข้าใจได้

ข้าอยู่ที่นี่

3. kountee

kountee เป็นที่รู้จักกันดี

รีบรักษาโดยด่วน

Lord Of The ThreeWorlds R Ari

ผมว่ารีบไปรักษาเทอเชื่อผม เดวเป็นไปมากกว่านี้คิดมากเป็นบ้านะเชื่อผมเห้อ

ตัวจริงยังไม่เกิดด้วยซ้ำไป บอกให้เอาบุญ(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)(k)

4. kodyhusky

ห้ามผู้ใดขัดขวางข้า

ธรรมของข้าเหนือกว่าพระเจ้าอย่าสิ้นเชิง

ท่านอยู่ข้างเราเถิด

เราจะให้พระเจ้ารับธรรม

5. narayana2514

narayana2514 Active Member

สวัสดีครับ

6. ugudei

ugudei เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    เชื่อเจ้าของกระทู้ระวังจะกลายเป็น
    ยักษ์ในศาสนารบราฆ่ากันตายไปกว่าครึ่ง
    ไม่ใช่
    ยักษ์นอกศาสนารบราฆ่ากันตายไปกว่าครึ่ง
    พระพุทธเจ้าท่องไปทุกแห่งหนไม่เคยปรากฏว่ามานั่งโพสต์เป็น
    ศาสดาประจำเน็ต ถ้าท่านเมซายอ้าและเป็นพระพุทธเจ้าดังที่พูดจริง
    จงไปที่สนามหลวงและสร้างศรัทธาแก่เหล่าฝูงชนให้เกิดปัญญา
    และอย่าลืมแสดงยมกปาฏิหาริย์เป็นของแถมด้วย
    ถ้าท่านทำไม่ได้ เกรงว่าจะเป็นแค่คริสเตียนที่ชอบแอบแฝง
    มาฉกอุบาสกอุบาสิกาไปเข้าศาสนาคริสต์ซะดื้อๆ

7. ugudei

ถ้าคิดไม่ออกว่าจะแสดงปาฏิหาริย์อะไร ก็ช่วยกล่อมคนมีสีเลิกตีกันซะที ถ้าทำไม่ได้ก็เป็นแค่เด็กคะนองมืออยากโพสต์ข้อความแสดงตัวให้เหนือกว่าชาวบ้าน ให้คนเคารพนับถือว่าตนเป็นถึงพระพุทธเจ้า ที่คนไทยกราบไหว้บูชามากที่สุด

8. ugudei

ผมเคยดูรายการทุกเช้าของช่อง 11 ถ้าจำไม่ผิด ถ้าผิดก็ขอโทษที
    พระเจ้าในศาสนาอิสลามทรงไม่ประสูติ
    และพระเจ้าในศาสนาอิสลามทรงไม่มีผู้ให้ประสูติ
    ไม่ทราบเจ้าของกระทู้ไปประสูติมาจากที่ไหน
    ถ้าผมเดาคงประสูติมาจากความมืดตามที่เขาบอกกระมัง
    ถ้าผมเชื่อตามเจ้าของกระทู้
    ผมคงไม่ถูกยัดก้นด้วยระเบิดของพวกมุสลิมกระมัง
    ถ้าผมเชื่อเจ้าของกระทู้
    อนาคตน่าจะเป็น
    ยักษ์ในศาสนารบราฆ่ากันตายไปกว่าครึ่ง
    มากกว่า
    ยักษ์นอกศาสนารบราฆ่ากันตายไปกว่าครึ่ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มิถุนายน 2010
  9. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** คำสอน ****

ตัดลดปลดกิเลสนิสัยสันดาน
    ด้วยสัจจะ ทุกพระองค์

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

10. ฐาณัฏฐ์

ฐาณัฏฐ์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ลัทธิหนีตายนี่เอง

วิทยาศาสตร์มา ศรัทราก็เสื่อม

เมื่อเหตุผลมันสวนทางกับคำสอน

หลักธรรมกลับเป็นสิ่งงมงาย หาข้อพิสูจน์ไม่ได้

การโต้แย้งกลับกลายเป็นชวนทะเลาะ ริษยา แล้วทำลาย

ที่สุดก็ทำลายตัวเองด้วยคำตน

น่าสงสาร น่าสงสาร

11. Lord Of The ThreeWorlds R Ari

Lord Of The ThreeWorlds R Ari Active Member

นี่เป็นคำสอนโดยตรง จาก "พระเจ้า"

แก่นแท้ของสรรพสิ่ง ตัวที่ 1

1.HIDE

("ซ่อน")

จะมีอยู่ 2 ส่วน คือ ส่วนที่เป็น คำพูดตาม กับส่วนที่เป็น รายละเอียด

ส่วนแรก.."คำพูดตาม"

(เป็นการน้อมรับ "สัจจะ"..จะพูดในใจก็ได้)

แล้วข้าจะบอกในทีหลังเอง..ว่าควรทำยังไง..ตอนนี้ ให้เจ้า ดู (เรียนรู้) ไปก่อน

ขอให้ข้าพเจ้า "เข้าใจ" ถึง คำว่า "ซ่อน"...

ขอให้ข้าพเจ้า "ตระหนัก" ถึงการ "ซ่อนอยู่" ของ "สรรพสิ่ง" ที่เห็น

ขอให้ข้าพเจ้า "มองเห็น" การ "ซ่อน" อยู่ ของ "สรรพสิ่ง" *

อันเป็นเหตุที่จะ (ช่วย) ทำให้ ข้าพเจ้า ได้บังเกิด ความ "ไม่ประมาท"..หรือ ด่วนตัดสิน สิ่งใดสิ่งหนึ่ง..(ในวิถีทาง ที่ตนคิดว่า น่าจะเป็น)..อย่าง รวดเร็วเกิน..จนเกิด ความ "ผิดพลาด" ไป..

ซึ่งจะเป็นเหตุให้ ข้าพเจ้าสามารถ อยู่ร่วมกันกับ "สรรพสิ่ง" ที่เห็น อย่างเข้าใจ

ส่วนที่สอง..ส่วน "รายละเอียด"

(เป็นส่วน ความรู้)

ทุกสรรพสิ่ง ล้วนแล้ว แต่มีการ "ซ่อน" อยู่

ทั้ง "ซ่อน" อยู่ ใน "โลก"..และ "ซ่อน" ความเป็นจริง เอาไว้ข้างใน (ตัว)

("ความเป็นจริง"..ในที่นี้ หมายถึง "สิ่งใดๆ..ก็ตาม")

ที่เรียกว่า "ความเป็นจริง" นั้น..ก็เพราะว่า มัน "มีอยู่จริง" นั่นเอง (เช่น ความคิดของคน)

คำว่า "ซ่อน" นั้น

สิ่งใด ก็ตาม ที่ไม่มี คำว่า "ซ่อน"

สิ่ง นั้น จะไม่มี "มิติ" ให้เห็น

(เช่น ความลึก)

เจ้าก็ ไปไม่ได้

(เพราะมัน ไม่มี "มิติ" ให้ไป)

เจ้าลองจินตนาการเอา ว่ามันจะเป็นอย่างไร

(เมื่อเจ้าได้ "เห็น" แล้ว..เจ้าจงขอบคุณ "พระผู้สร้าง"..ที่ได้สร้าง "โลก อัน อัศจรรย์" นี้ ขึ้นมา)

*ประโยคสำคัญ

ข้าไม่ได้สอนให้เจ้ามองเห็นความจริง อย่างเช่น สอนให้มองเห็นสรีระในร่มผ้า ของผู้หญิง >(ในกรณี ของ ผู้ชาย)

จุดประสงค์ของข้า คือ ต้องการให้เจ้า รู้ถึง "ภาวะ" ของ ความเป็นจริง เท่านั้น..> เป็นสิ่งที่ทุกคน ต้องเรียนรู้ >(เพื่อความอยู่ร่วมกัน)

ส่วน เจ้า "รู้" แล้ว จะเกิดกิเลส..หรือ จะเกิดกิเลส เพราะ อยากรู้ นั้น..สิ่งนี้ เจ้าจักต้อง "ควบคุมตนเอง"..ให้เดินไป ในทางที่ถูกที่ควร

ผู้ที่จะมีสิทธิ์ไปยัง "อาณาจักรสวรรค์" ได้..คือ ผู้ที่ "รู้"..แต่ว่า ไม่คิดเอาเปรียบ..คิดแต่ จะอยู่ร่วมกัน กับผู้อื่น อย่างสันติ..>(สงบสุข)

("รู้" นี้ หมายถึง..รู้สัจธรรม > แจ่มแจ้ง)

ส่วน ผู้ที่ "ไม่มีสิทธิ์" ไป..ก็คือ ผู้ที่ "รู้"..แต่คิดทำลาย..คิดกอบโกย..คิดเอาเปรียบ (ผู้อื่น)

(อันหลัง นี้..มันก็เหมือนกับ "โจร" ที่รู้ วิธีปล้น "ของมีค่า" นั่นแหละ)

"พระเจ้า" ไม่เอาไปด้วยหรอก..

(เอาไป ให้เป็น "เสนียด" เปล่าๆ)

เคือง ส้นตี_ "พระเจ้า"

เพราะงั้น..ใครที่อยากจะไป "อาณาจักรสวรรค์"..จงเตรียมตัวตั้งแต่วันนี้

(เรื่อง "อาณาจักรสวรรค์" จะอธิบายให้ฟัง ในเร็วๆนี้)

ข้าจะทยอยบอก..จะไม่บอกทีเดียวหมด เพราะว่ามีรายละเอียดของทฤษฎีตัวอื่นๆ..ที่ต้อง ค่อยๆเรียนรู้ไปพร้อมกัน..เมื่อพวกเจ้าเข้าใจ (หรือ มีผู้เข้าใจ) ถึง ระดับนึง แล้ว..ข้าถึงจะบอกรายละเอียดเพิ่ม..ซึ่งเป็นส่วนที่..ยากขึ้น..ซับซ้อนขึ้น

ส่วนที่เป็น "ตรรกกะ"..เจ้าต้องใช้ความคิดมากหน่อยนะ..แต่ถ้ามัน เข้าถึง ยากจริงๆ..ก็ไม่ต้องฝืน

หากข้าพิมพ์ ตกหล่น ไป ก็สามารถบอกข้ามาได้..>(ทาง ข้อความ ส่วนตัว)

หากเจ้าไม่เคยรู้จัก "พระเจ้า" มาก่อน..คราวนี้ เจ้าจักได้ รู้

(หากจิตใจของเจ้า "ไม่ดำมืด")

นี่แค่ตัวแรก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มิถุนายน 2010
  12. ugudei

นั่นซินายศรีอารย์ คุณปลดปล่อยพม่าได้หรือไม่
    และคุณปลดปล่อยแอฟริกาได้หรือไม่
    แต่ ผมรู้จักกลุ่มคนที่ทำได้
    มันจะมีประโยชน์อันใดที่ ผู้อ้างเป็นพระเจ้าไม่เคย
    แม้แต่แยแสมนุษย์ที่ตกทุกข์ได้ยาก ไม่เคยแม้แต่ช่วยเหลือผู้ตกทุกข์ได้ยาก
    หวังจะเป็นผู้นำโลกโดยใช้แค่ลมปาก หวังจะเป็นราชา
    พาคนไปสู่ความสุขอันเป็นนิรันดร โดยไม่ปลดเปลื้องทุกข์ให้แก่ผู้ทุกข์ทรมานเลยเลย
    เมื่อเขาไม่สามารถปลดเปลื้องทุกข์ของผู้คนได้ เขาจมีสิทธิ์อะไรมาเป็นผู้พาคนเข้าสู่
    ความสุขอันเป็นนิรันดร
    นายศรีอารย์จะอ้างว่าไม่สามารถช่วยเหลือผู้คนได้ เพราะว่าผู้นั้นไม่ศรัทธาคุณหรืออาจอ้างว่าเขาสมควรตายเพราะนั่นเป็นกรรมของเขา
    แต่สำหรับผม ผมรู้ว่ามีคนที่สามารถทำได้ตามที่ผมกล่าว และมีความสามารถนำสันติสุขมาสู่โลกได้อย่างแท้จริง และที่สำคัญคือพวกเขาไม่ใช่คุณนะ นายศรีอารย์
    ขอย้ำว่ามี กลุ่มคนที่มีความสามารถปลดปล่อยพม่า มีกลุ่มคนที่สามารถปลดปล่อยแอฟริกาได้ และที่สำคัญพวกเขาสามารถนำสันติกลับคืนสู่โลกอย่างแท้จริง
    ถ้าไม่เชื่อแค่รอเวลาและดูทีวีคนพวกนั้นจะปรากฏต่อหน้าคุณ จะได้เลิกหวังลมๆแล้งกับ
    นายศรีอารย์ที่ไม่เคยทำอะไรให้โลกนอกจากพ้นน้ำลายแสดงธรรมที่ไร้ค่าและสาปแช่งคน
    เบื่อสมัยนี้จริงๆ คนที่พิมพ์เป็นก็สามารถเป็นพระพุทธเจ้าได้ ช่างน่าเบื่อจริงๆ

13. ugudei

ผู้กุมศรัทธาของคนได้ก็เปลี่ยนโลกได้ แต่คนที่อ้างเป็นพระศรีฯเหมาะสมจริงหรือ?
    ถ้าคนดีในโลกนี้มีแค่ หนึ่งในสาม แล้วคนชั่วที่เหลือจักทำอย่างไร ?
    ถ้าเขาไม่รับหลักธรรมของคุณ คุณจะทำอย่างไร ?
    ถ้าบัวเหล่าที่ 3 และเหล่าที่ 4 ไม่ฟังคุณ คุณจะทำอย่างไร?
    ถ้าคุณคิดกำจัดพวกเขาให้หมดไปด้วยการฆ่า สงครามโลกก็ตามมา?
    ถ้าสงครามตามมาสมณะชีพราหมณ์ก็ลำบาก ต้องล้มตายโดยใช้เหตุ
    ประเด็นทั้งหมดจะแก้ได้ทั้งหมดคุณถ้าคือพระศรีอารย์ตัวจริง
    ที่สามารถทำให้มนุษย์ทั้งหลายเกิดปัญญาโดยไม่ต้องพูด
    ทำให้เห็นมนุษย์สัจธรรมได้โดยไม่ต้องเปิดตา
    สามารถทำให้นักบวชนอกศาสนาที่มีสาวกมากต้องยอมสยบด้วยธรรมมะ
    ไม่ว่านักบวชนั้นจะมีฤทธิ์เดชและทิฐิมากปานใดก็ตาม
    และสามารถเผยแผ่ศาสนาได้ทุกที่ไม่ว่าจะเป็นที่ใดในโลกนี้
    และคุณศรีอารย์ในเว็บนี้ไม่สามารถกำหราบมนุษย์ที่โง่เขลาในเว็บนี้ได้เลยแม้แต่คนเดียว
    เขาจักใช้แต่อำนาจของพระเจ้าบีบบังคับให้เห็นตามด้วยกำลัง มากกว่าทำให้เกิดปัญญา
    ไม่ช้าสงครามต้องเกิดขึ้นดังเช่นสงครามสีเสื้อ
    คือเจ้าจงเลือกกลุ่มคนที่เชื่อและศรัทธาไว้ ส่วนคนที่ไม่เชื่อจงกำจัดมันให้สิ้น
    เป็นเรื่องที่น่าสมเพชจริงๆท่านศรีอารย์

14. ugudei

พวกคุณจงจำสงครามสีเสื้อไว้เป็นตัวอย่าง
    เพราะศาสดาของพวกคุณจะพาลงเหว
    เขาคิดกำจัดคนที่ไม่เห็นด้วยและเหลือไว้แต่ผู้ศรัทธา
    สงครามโลกจะเกิดขึ้นจริงหากคล้อยตามพระศรีคนนี้
    สันติจะมาจากผู้ที่มีความสามารถทำให้คนเขลาที่สุดสำนึกและไม่กล้าต่อต้าน
    แต่ไม่ได้มาจากการใช้กำลังของพระเจ้า

15. ประกายพลอย

ประกายพลอย เป็นที่รู้จักกันดี

จริงๆแล้ว เราไม่อยากจะเปิดเผยตัวตนที่แท้จริงของเรา

ในกระทู้นี้ เราคือผู้หยิ่งใหญ่ที่สุด เราคือ Grand God

Father เราก็คือปู่ของพระบิดาพระเจ้า พระนามเรานี้

สุดที่จะบอกกล่าวได้ ในจักรวาล จะเป็นใครก็แล้วแต่ ในกระทู้นี้

เรานี่แหละ ที่สุดของทุกคนในนี้กระทู้นี้ เราเหนือกว่า

เก่งกว่า มีอำนาจมากกว่ามากมาย เหนือคำ

บรรยายใดๆ จงศรัทธาเรา จงก้มหัวไห้ จงมาสวามีภักเรา แล้วเราจะ

ให้พรเจ้าหนึ่งประการ คำภีร์อันศักสิทธิ์อยู่กะเราแล้ว

จงขอพรนั้นมา แล้วโพสไว้ ว่าเจ้าขอพรอะไร

หนึ่งคน ต่อหนึ่งพร

จัดมา...........................จากเรา Grand God Father

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2010
  16. soonram

soonram เป็นที่รู้จักกันดี

เวรกรรมจริงๆ คนดูแลเว็ปไม่เห็นไงเนี่ย

17. kodyhusky

เราคือพระพุทะเจ้ ผู้ยิ่งใหญ่กว่าพระเจ้า

เราจักบอกความจริงแก่ท่าน

สิ่งที่ผู้อ่างตนเป็นพระเจ้า ธรรมของพระเจ้า ที่เจ้ากล่าวมา เป็นธรรมของผู้ ไม่เข้าถึง

18. kodyhusky

ท่านเหนือกว่าเรามิได้

19. พุทธาวตาร

พุทธาวตาร "อีกเดี๋ยวมันก็จะผ่านไป..."

ได้อ่านศึกษากระทู้ในเว็บนี้มาก็มากมาย กระทู้ที่ดีมีสาระก็มาก
    กระทู้ที่ไร้สาระไร้ซึ่งกุศลทางจิตก็มี กระทู้ชวนปวดหัวยิ่งอ่านยิ่งงงก็เยอะ
    แต่มาอ่านกระทู้นี้....โดนครับ...ขำ..ฮา..คลายเคลียดมากๆ...คิดได้งัย

นี่แหละครับเค้าเรียกว่าศาสตร์ที่ลึกล้ำ...ยากยิ่งศึกษา...ยากยิ่งค้นคว้า
    ศาสตร์ด้านจิต และความคิดมนุษย์...ขอบคุณครับ ทุกๆ จินตนาการ
    ที่มาจากสมอง ผ่านสองมือ มาคีย์บอร์ด และถ่ายทอดเป็นทุกอักษร
    ทุกอักขระ....

วอนผู้ดูแลระบบ อย่าลบเลยครับ เพื่อประโยชน์ศึกษาด้านความคลายเคลียดครับ
    ผมว่าจะต้องมีอะไรที่บรรเจิด มากกว่านี้อีกแน่...ฟันเฟิม..คอนธง!

20. Heureuse

Heureuse เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2008
    สงสาร
    ถ้าเป็นบาปจริงๆจะทำอย่างไรกัน..
    คงอีกนานเลยกว่าจะลุกมาหายใจบนโลกอีกครั้ง

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้