พระอรหันต์พลิกฝ่ามือ( 31 ภพภูมิ )

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย HONGTAY, 29 ตุลาคม 2008.

1. matiepoppy

matiepoppy เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นประโยชน์ต่อญาติธรรมทุกท่านมากๆค่ะ
    ธรรมะในชีวิตประจำวันพวกเรา

อนุโมทนาสาธุ

2. pong999

pong999 Active Member

ขออนุโมทนาสาธุ...... เป็นข้อมูลความรู้ที่สามารถเข้าใจง่าย และสำหรับตัวผมเองดีใจมากที่ได้อ่าน และได้ความรู้เพิ่มขึ้น...........และคิดว่าทุกท่านที่ได้อ่านแล้วก็คงจะรู้สึกเช่นเดียวกันกับผม

3. kacher

kacher เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    อนุโมทนาค่ะ
    อ่านแล้วเข้าใจง่ายชอบมากเลยค่ะมีโอกาสต้องไปที่ฟังเทศน์ที่วัดบ้างแล้วค่ะ

4. ศึกษาธรรม2551

ศึกษาธรรม2551 เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    อนุโมทนา

ใช่แล้ว ถูกแล้ว ทุกอย่างต้องมีสติ ครับ
    ขออนุโมทนาด้วยครับที่นำความรู้ดีดีมานำเสนอครับ
    ......................................................

การทำกุศลทั้งปวงเพื่อละจากอกุศล

5. Markdaddy

Markdaddy เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขอนอบน้อมแด่ สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม และ พระสงฆ์ ทั้งปวงครับ ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ และเจ้าของข้อมูลที่สละเวลาอันมีค่าของท่านมาเผยแพร่เพื่อเป็นประโยชน์แก่ส่วนรวมครับ
    อนุโมทนาสาธุครับ.

6. Punnapar

Punnapar สมาชิก

วันนี้แวะมาอ่านอีกรอบค่ะ
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะ
    และขอบคุณอาจารย์ผู้บรรยายด้วยค่ะ
    ร่วมอนุโมทนากับผู้เจริญในธรรมทุกท่านค่ะ