พระอาจารย์ที่สอนกรรมฐานในหลวงมีใครบ้างคะ?

ในห้อง 'ในหลวงกับพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย Igiko_L, 6 ธันวาคม 2010.

1. Igiko_L

Igiko_L เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    :cool: หนูได้อ่านเรื่องราว พ่อหลวง น้ำตาไหลทุกครั้งเลยคะ ซาบซึ้งใจมาก ท่านเป็นแบบอย่างที่ดีเยี่ยม ทั้งทางธรรม และทางโลก และที่เป็นแบบอย่างที่หนูต้องเอาอย่างเป็นอย่างยิ่ง คือ พ่อหลวงขยัน(จริงๆ) หนูอยากขยันได้สัก1ใน1000ของพ่อหลวงคะ คิดว่าสอบแพทย์ที่ไหนติดแน่นอน อยากทำเพื่อคนอื่นจริงๆอย่างพ่อหลวงด้วยคะ
    หนูยังไม่ค่อยรู้เรื่องพ่อหลวงเลย จึงได้เข้ามาถามเพราะมีผู้รู้เยอะ คือหนูทราบว่าพ่อหลวงหวังในพุทธภูมิ แล้วก็เห็นพ่อหลวงถ่ายรูปกับพระเกจิอาจารย์มากมาย แต่ที่หนูอยากรู้คือ มีพระเกจิอาจารย์รูปไหนบ้างคะ ที่เป็นพระที่สอนพ่อหลวงในเรื่องกรรมฐาน? และในหลวงทรงกรรมฐานอะไร กับหลวงพ่ออะไร?? ถ้าเป็นไปได้ มีพระฉายมาให้ดูยิ่งดีคะ จะได้เห็นภาพ แต่ถ้าไม่มีพระฉาย ก็ไม่เป็นไรคะ แต่อยากรู้จริงๆว่าพ่อหลวง เรียนกรรมฐานอะไร จากพระรูปไหน???:cool:
    ขอบคุณมากนะคะ ที่ช่วยเข้ามาให้ข้อมูล
    ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ธันวาคม 2010