พระเครื่องบ้านๆ ราคาเบาๆครับ ภาค 2 (ปิดกระทู้ครับ)

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Specialized, 30 เมษายน 2016.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    รายการที่ 213

รูปหล่อเบ้าทุบรุ่นแรก พ.ศ.2553 เนื้อชนวนนำฤกษ์ (องค์ที่ 2)
    ตอกโค๊ต อุดมวลสาร เห็นเกศา 1 เส้น + จีวร หมายเลข ๑๐๑
    สมเด็จพระสังฆราชฯ วัดบวรนิเวศวิหาร

สมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก (เจริญ สุวฑฺฒโน) (3 ตุลาคม พ.ศ. 2456 – 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556) เป็นสมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 19 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์ สถิต ณ วัดบวรนิเวศวิหาร ทรงดำรงตำแหน่งเมื่อ พ.ศ. 2532 ในรัชกาลพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช เป็นสมเด็จพระสังฆราชที่มีพระชันษามากกว่าสมเด็จพระสังฆราชทุกพระองค์ในอดีตและเป็นสมเด็จพระสังฆราชพระองค์แรกของไทยที่มีพระชันษา 100 ปี สิ้นพระชนม์เมื่อวันที่ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2556

รุ่นนี้ออกตอนที่สมเด็จท่านอาพาธรักษาตัวในโรงพยาบาลจุฬาฯแล้วครับ แต่จัดสร้างโดย วัดบวรฯ โดยตรง จึงผ่านความเห็นชอบของสมเด็จแล้ว ท่านประทานมวลสารให้จัดสร้าง และผ่านพิธีใหญ่ที่วัดบวรฯ เป็นรูปหล่อที่สวยงามมากๆ เข้มขลังมีเสน่ห์สไตล์พระหล่อเบ้าทุบ คราบเบ้ายังติดเดิมๆ อนาคตจะเสาะหากันครับรุ่นนี้ สวยจริงๆ

แบ่งบูชา 500 บาท หายากครับ
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.7 KB
      เปิดดู:
      1,990
      ขนาดไฟล์:
      86.8 KB
      เปิดดู:
      1,917
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    รายการที่ 214

หนุมานทรงเครื่องรุ่นแรก เนื้อทองแดงรมดำ กฐินปี 54 ตอกโค้ด วฐ.
    หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี

หนุมานทรงเครื่องรุ่นแรก หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี เนื้อทองแดงรมดำ แจกงานกฐินปี 54 ตอกโค้ด วฐ. ที่ฐาน ขนาดเล็ก เหมาะสำหรับเด็ก และสตรี ขนาดสูงรวมฐาน 2 ซม. กว้าง 1 ซม.สภาพสวยไม่เคยผ่านการใช้งาน รุ่นนี้มีประสบการณ์กันแล้วครับ

เครื่องรางหนุมานในปัจจุบันนั้นได้สร้างขึ้นหลากหลายสำนัก หนึ่งในนั้นคือ “หนุมาน วัดเกริ่นกฐิน จ.ลพบุรี” โดยมีพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงพุทธาคมชื่อดังอย่าง “หลวงพ่อเพี้ยน” ปลุกเสกอธิษฐานจิต ทำให้หนุมานไม่ว่าจะเป็นรุ่นใดก็ตามที่ปลุกเสกโดยหลวงพ่อเพี้ยนต่างได้รับความนิยมจากสานุศิษย์ เพราะไม่เพียงแต่ให้อานุภาพด้านแคล้วคลาด คงกระพัน ป้องกันภัยเท่านั้น แต่ยังโดดเด่นด้านเมตตามหานิยม เสน่ห์ โชคลาภ ประจักษ์เป็นประสบการณ์ให้ผู้บูชาเห็นมาแล้ว

คาถาหนุมานแผลงฤทธิ์
    คาถาบูชา ตั้งนะโม 3 จบ

โอม พระหนุมานผลาญลงกา โอมจุติโลทัง สวาหะ นะมะพะทะ นโมพุทธายะ หะนุมานะ สังสะตัง ยุวาพะวา โอมคงตรีเพชชะคง คงทั่วสารพางกาย กะระมะถะ กิริมิถิ กุรุมุถุ เกเรเมเถ หะนุหุนิหินะหะ พระพุทธังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระธัมมังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก พระสังฆังจังเหล็ก ตรีเพชชะคงจังเหล็ก อุทธังอัด อะจังงัง อะพะวะเห นะละนุลุ นะอะวิ. ยะตะมะอะ หนุมานะ นะสังสะตัง สวาหะ สวาหะ เตหิอิทธิฤทธิ์ฯ

พระคาถานี้ภาวนา 7 จบ คงกระพันชาตรี ศัตรูทำร้ายมิได้ เสริมอำนาจราชศักดิ์ เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่งสูงขึ้นดียิ่งนัก

แบ่งบูชา 300 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      52.8 KB
      เปิดดู:
      2,133
  3. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    แจ้งโอน500.25บาทครับ โอน24ม.ค.60
    เวลา 16.04น. ที่อยู่เดิมนะครับ

4. Specialized

23
    รับทราบการโอนครับ จัดส่งพรุ่งนี้ครับผม :)

5. Specialized

23
    25/01/2560
    รายการจัดส่งพระวันนี้ครับ

คุณ ชัจจ์ชนันต์ ER565395592TH

ขอบคุณมากครับ :)

6. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    รับทราบครับ ขอบคุณมากครับ

7. Specialized

23
    รายการที่ 215
    (คุณ kpn บูชาแล้วครับ)

รูปถ่ายหลวงปู่หมุน วัดบ้านจาน (ใบที่ 10 ใบสุดท้ายครับ)
    ขนาดพกพา 4 x 5 ซ.ม. ตอกโค๊ดนะ ทันหลวงปู่หมุนปลุกเสกปี พ.ศ.2543
    ติดจีวร+เกศา หลังปั๊มตราวัดซับลำใย จ.ลพบุรี

หลวงปู่หมุน พระเถราจารย์ผู้เข้มขลัง ปัจจุบันพระเครื่องของท่านแต่ละอย่างราคาแพงมาก สมดั่งวาจาที่ท่านเคยกล่าวไว้ เลื่องลือไปไกลทั้งประเทศและกลายเป็นพระหลักไปแล้วครับ ด้วยประสบการณ์มากมายมหาศาล ใครได้บูชาก็มีประสบการณ์น่าทึ่งกันมามากมาย โดยเฉพาะผม (Specialized) ผมเคยขอท่านช่วยมา 6 ครั้งแล้วเรื่องปัญหาต่างๆ ก็ประสบความสำเร็จมาตลอดครับ เป็นหลวงปู่ที่ผมนับถือมากๆอีกองค์ วิธีบนบานขอท่านก็ตามที่ศิษย์ทั้งหลายเล่ากันมาคือ อธิษฐานถึงท่านถึงสิ่งที่อยากให้ท่านช่วยเหลือ ถ้าสำเร็จจะถวายปลาดุกย่าง และเป๊ปซี่ครับ (ถวายกลางแจ้งหรือหน้าหิ้งพระนี่แหละครับ)

คาถาบูชาหลวงปู่หมุน :
    ตัวกูลูกพระพุทธองค์ ครูสิทธิครูธงองอาจไม่ประมาทครู
    พบรอยก้มดู เจอครูกราบไหว้

แบ่งบูชา 350 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      36.6 KB
      เปิดดู:
      1,643
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2017
  8. superonesunday

superonesunday สมาชิกใหม่

17 มิถุนายน 2013
    จองครับ ยังอยู่มั้ย

9. superonesunday

จอง

10. superonesunday

จอง

11. Specialized

23
    พระยังอยู่ครับ รับทราบการจองครับผม

12. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    ขอจอง รายการที่ 196 ขุนช้างเนื้อผงรุ่น 100 ปี ติดเกศา + พระปิดตาฝังพลอยกิ๋นบ่เซี้ยง ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2017
  13. Specialized

23
    รับทราบการจอง ขอบคุณครับ :)

14. Specialized

23
    รายการที่ 216
    (คุณ ปัญญามรรค บูชาแล้วครับ)

พระประทานพรพิมพ์ใหญ่เนื้อดินเผา พ.ศ.2520
    หลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก จ.อยุธยา

พระประทานพรพิมพ์ใหญ่เนื้อดินเผาหลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ๒๕๒๐ หลังยันต์ สร้าง ๓ เนื้อ คือ ดิน, ผงพุทธคุณ, ผงน้ำมัน ส่วนด้านหลังมี ๓ แบบ เป็นยันต์รูปร่างไม่เหมือนกันครับ มีสองพิมพ์คือพิมพ์ใหญ่ และเล็ก พิมพ์ใหญ่กรรมการจะฝังพลอย นำออกมาให้บูชาในปี ๒๕๒๕ ในวาระฉลองกรุงเทพมหานคร ครบ ๒๐๐ ปี ได้รับความนิยมเป็นอย่างมากในเวลานั้น เพราะหลวงปู่บอกว่าพระเนื้อดินเผาสามารถนำไปแช่ทำน้ำพุทธมนต์ สำหรับดื่ม,อาบได้ พระที่สร้างด้วยมือ ดูง่ายๆ แต่หลวงปู่บอกว่า "..พระข้ากว่าจะสร้างได้แต่ละองค์ยาก คนไกลมักจะได้ไปบูชา.."

สำหรับองค์นี้จัดได้ว่าเป็นพระพิมพ์เนื้อดินเผายอดนิยม ยันต์ติดชัด หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ ราคาเบาพุทธคุณแทบครอบจักรวาล ทั้งแขวนบูชา ทั้งทำน้ำมนต์ และนำมากำนั่งกรรมฐานได้ด้วยครับ

พิเศษผมติดจีวรหลวงปู่ดู่ให้ครับ พร้อมกรอบแสตนเลส
    แบ่งบูชา 950 บาท
    ช่วยค่าส่ง EMS 50 บาท

ขนาดไฟล์:
      48.9 KB
      เปิดดู:
      1,503
      ขนาดไฟล์:
      194.6 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      43.3 KB
      เปิดดู:
      139
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กุมภาพันธ์ 2017
  15. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    ขอจอง 216 พระประทานพรหลวงปู่ดู่ ครับ

16. Specialized

23
    รับทราบการจอง ขอบคุณมากครับ :)

17. สุโขสุขี

สุโขสุขี เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2007
    วันที่ 05/02/60 เวลา21:02 น. โอนเงินให้แล้วนะครับ
    ที่อยู่ทางpmครับ

ขอบคุณครับ

18. kpn

kpn เป็นที่รู้จักกันดี

รายการ215 ยังอยู่เปล่าครับขอจอง

19. ปัญญามรรค

ปัญญามรรค เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2014
    รายการที่ 181

ชุดพระวัดศรีมุงเมือง 3 องค์ (ชุดที่ 3)
    - พระเจ้าปันโชค (ด้านหลังเขียนปันโช)
    - พระเจ้านอนมา
    - พระผงพระเจ้าเพชรเงินล้าน
    ปลุกเสกโดย หลวงพ่อประสิทธิ์ ปุญญมากโร วัดป่าหมู่ใหม่ จ.เชียงใหม่

รายการนี้ยังอยู่ไหมครับ
    ถ้าอยู่ขอจองครับ

20. Specialized

23
    รับทราบครับ จัดส่งให้วันนี้นะครับ :)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้