ร้านหนึ่ง วังหิน พระเครื่องหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย jetsalit, 9 ธันวาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jetsalit

jetsalit เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2011
    เปิดให้เช่าบูชาพระเครื่องหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี รับประกันความแท้ตลอดชีพครับ เช่าแล้วนำไปแห่ตามศูนย์พระเครื่อง ถ้าโดนสวดว่าเก๊มาคืนเต็มจำนวนครับ รับประกันความพอใจเป็นระยะเวลา 1 วัน พระต้องไม่ชำรุด หักบิ่น เสียสภาพ ล้างผิว ไม่หักเปอร์เซ็นต์ครับเกินระยะเวลาหัก20เปอร์เซ็นต์ ค่าจัดส่งฟรี

0830858259 โทรสอบถามได้ครับ

6972100461 ธ.กสิกรไทย สาขา พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน
    พระหลวงปู่โต๊ะมีประสบการณ์ด้านโชคลาภ การงาน แคล้วคลาด ขอให้ได้ลองอาราธนาขึ้นคอครับท่านจะรู้ได้เองว่าพระหลวงปู่ดีจริงๆ
    พระหลวงปู่โต๊ะทุกรายการเชิญชมได้ที่ชั้น3 ห้างพันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน ร้านหนึ่ง วังหิน ครับ
    สนใจสอบถามทางPMหรือredcell18@gmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  2. jetsalit

รายการพระที่เหลือให้บูชา

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  3. jetsalit

พระปิดตารุ่น 3 ไตรมาสเนื้อใบลาน พิมพ์เล็กหรือยันต์ดวงเล็กพระปิดตารุ่น ๓ ไตรมาส ซึ่งประกอบไปด้วย
    พระปิดตาหลังยันต์สุกิตติมา(มีทั้งพิมพ์เล็กและพิมพ์ใหญ่
    ถ้าเป็นพิมพ์เล็กจะเรียกอีกชื่อว่ายันต์ดวงเล็ก
    ส่วนถ้าเป็นพิมพ์ใหญ่จะเรียกอีกกชื่อหนึ่งว่าจัมโบ้ ๒)
    พระปิดตาปลดหนี้หลังยันต์นะ
    และพระปิดตาปลดหนี้หลังยันต์ตรีนิสิงเห

โดยที่หลวงปู่ตั้งใจจะปลุกเสกถึง ๕ พรรษา
    แต่สุดท้ายพิมพ์นี้ได้รับการปลุกเสก
    ตั้งแต่เข้าพรรษา ปี พ.ศ. ๒๕๒๑ จนถึงแค่ปี พ.ศ. ๒๕๒๓
    เนื่องจากหลวงปู่ได้มรณภาพ
    (เมื่อ ๕ มีนาคม ๒๕๒๔) รวม ๓ พรรษา
    ซึ่งนับว่าเป็นรุ่นที่หลวงปู่ปลุกเสกนานที่สุด

ใช้แทนปลดหนี้ ได้ครับพิธีเดียวกัน
    องค์นี้เม็ดพระศก นิ้วมือ นิ้วเท้าติดชัดเจน ยันต์หลังคมครับ
    13800 บาทครับ ลดราคารับปีใหม่ครับ เหลือ13000 บาท
    ปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2011
  4. jetsalit

พระสิวลี 2521 เนื้อเกษร องค์พิมพ์ติดครบครับ

14000บาทครับปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2011
  5. jetsalit

บรรยายด้วยภาพ พระปิดตาจัมโบ้2หรือยันต์ดวงพิมพ์ใหญ่เนื้อเกษร รายละเอียดรางวัลที่1งานใหญ่พันธุ์ทิพย์เมื่อวันที่11/9/54และรางวัลที่2งานใหญ่พันธุ์ทิพย25/9/54และ รางวัลที่3งานใหญ่พันธุ์ทิพย์ เมื่อวันที่31/7/54 และ รางวัลที่2 งานนายร้อยตำรวจรุ่น27 ณ ห้างพันธุ์ทิพย์ เมื่อวันที่ 12/06/54
    ใครอยากได้สวยเก็บแนะนำครับพระติดรางวัล
    145,000บาทปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2011
  6. jetsalit

พระปิดตา พิมพ์ตุ๊กตาเล็ก
    พิมพ์ติดชัดครับ มีคราบแป้งติด
    12300 ลดแบบสุดๆแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2012
  7. jetsalit

พระปรกใบมะขามเนื้อเงินหลังยันต์นะ ติดรางวัลที่2 งานใหญ่ วันที่9/10/54 สร้างน้อยครับติดรางวัลสวยน่าเก็บครับ ไม่แน่อาจจะติดรางวัลที่1งานรอบหน้า

ราคา 43000 บาทครับ

8. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาชมครับ พระสวยทุกองค์:cool:

9. jetsalit

:cool:ขอบคุณที่ชมครับ อยากให้คนที่ศรัทธาหลวงปู่โต๊ะถ้ามีกำลังทรัพย์อยากเก็บผมอยากให้เก็บพระสวย แท้เป็นสากลถึงแพงกว่าแต่ผมเช่าคืนหรือสามารถเอาไปออกต่อได้ครับ

10. jetsalit

เหรียญเสมาหลังพัดยศปี18 เนื้อเงิน ติดรางวัลที่3ครับ งานใหญ่พันธ์ทิพย์31/7/54
    44000บาท
    ปิดรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2012
  11. jetsalit

ยังเหลืออีกหลายรายการที่ยังไม่ได้ลง สนใจรายการไหนสอบถามต่อรองได้ครับ:VO
    082-3621359 โทรมาถามได้ครับลดได้ผมลดให้ พระสวยแต่ไม่ได้ขายราคาแรงเกินนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  12. jetsalit

พระปิดตากนกข้าง ตะกรุดคู่เงินทอง กรรมการสร้างประมาณ100องค์ ปี2522
    ในระหว่างปลุกเสกอยู่ ได้เกิดไฟไหมขึ้นที่โต๊ะหมู่บูชา เนื่องจากทางวัดหล่อเทียนใช้เอง ใช้สายสิญจน์เป็นไส้เทียน ซึ่งไม่ค่อยดีนัก เวลาจุดไฟ ไส้เทียนล้มลงมา ไฟจึงลุกไหม้ขึ้น เมื่อไฟลามมาถึงพระปิดตาฯ ที่หลวงปู่ปลุกเสกไว้แล้วนั้น ปรากฎว่าไฟได้มอดดับลงอย่างปาฏิหาริย์ สร้างความมหัศจรรย์ใจแก่ผู้พบเห็นเป็นอย่างมาก กล่าวขวัญถึงความศักดิ์สิทธิ์ไปกันต่างๆนาๆ ผู้นำไปใช้ต่างมีประสบการณ์ด้านแคล้วคลาด และเมตตามหานิยมเป็นที่ยอมรับ เนื้อผงเกสร สร้างเพียง 1,500 องค์ ( ข้อมูลจากหนังสือคุณประสิทธิ์ ปริชาน )

พระพุทธคุณของหลวงปู่โต๊ะ ที่เด่นกว่าพระเครื่องอื่นๆคือด้านเมตตาและโชคลาภ พระของท่านดีจริง หากไม่มีเรื่องของเสริมจากวัด และสร้างปลอมเสียเองจากคนในแวดวงของวัด จนเสียขบวนไปแล้วคงจะสูงค่าและน่าสะสมอีกมาก เพราะ หลวงปู่โต๊ะ ท่านมีสมาธิจิตแข็งมากและเป็นที่ยอมรับของหลายพระเกจิอาจารย์ว่า หลวงปู่โต๊ะ เก่งจริง ท่านได้รับการนับถือจากเจ้านายหลายพระองค์ ตลอดจนคนทุกชนชั้นจนถึงทุกวันนี้ พระปิดตาจัมโบ้ ดังมามากในด้านโชคลาภครับ เช่นเดียวกับรุ่นปลดหนี้

ราคา โทรถามครับ

13. tee5555

tee5555 เป็นที่รู้จักกันดี

ราคาหลักหมื่นคงไม่ไหวอย่างเราแค่หลักพัน ได้แค่ดูครับ

14. รพินทร์นาถ

รพินทร์นาถ เป็นที่รู้จักกันดี

สวย น่าสนใจชอบครับ มีให้ดูอีกไหมครับ

15. jetsalit

หลักหมื่นต้นๆก็น่าเก็บ ยันต์ดวงเล็ก กับพระสิวลี หลักพันก็รุ่นสร้างโรงเรียน ครับ

16. jetsalit

ขอบคุณที่ชมครับจะลงเรื่อยๆครับพระสวยหายากครับต้องโทรจีบกันเหมือนแฟนเลย พระหลวงปู่โต๊ะเป็นมาตราฐานครับประวัติการสร้างชัดเจน พระขึ้นราคาตามจริง หน้าพระมีหมุนเวียนให้เยอะ ยกเว้นพระสวยโดนเก็บหมด แต่ผมก็แนะนำเก็บพระสวย ถ้าคิดจะเช่าพระแล้วหาของสวยมาห้อยดีกว่า แพงหน่อยแต่ก็ราคาจะดีกว่าพระสภาพใช้เยอะครับ

17. jetsalit

พระกริ่งเป็งย้ง รางวัลที่1งานใหญ่พันธุ์ทิพย์เมื่อวันที่ 11/9/54 และรางวัลที่1งานใหญ่พันธุ์ทิพย์ 25/9/54
    พระกริ่งเป็งย้งนั้นได้นำยันต์นะ และ ยันต์ติ มาตอกไว้ด้านหลังซึ่งเป็นยันต์ตัวแรกและตัวสุดท้ายครับ พระกริ่งเป็งย้งนั้นถือเป็นพระกริ่งใหญ่ และเป็นพระกริ่งที่ได้รับความนิยมสูงสุดในบรรดาพระเครื่องของหลวงปู่โต๊ะ และถือเป็นพระกริ่งหลังปี2500ที่หายากและมีสนวนราคาพุ่งสูงขึ้นทุกขณะในเวลานี้

ราคาพร้อมกรอบฝังเพชร 9xx,xxx บาทปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2011
  18. jetsalit

พระปิดตา ยันต์หลัง นะทะนะ รางวัลที่1งานใหญ่พันธุ์ทิพย์ วันที่9/10/54ครับ สวยครับองค์นี้ผิวไม่มีลาน ความหนาก็ประมาณ6มิลครับ มีเกศา องค์นี้สร้างน้อยครับไม่เกิน100องค์ ที่เหลือ บรรยายด้วยภาพครับ
    ราคา โทรถาม

19. jetsalit

อยากมีเงินล้านมั้ยครับ
    พระปิดตาเงินล้านเนื้อเกษร สภาพสวย เดิม คราบแป้ง เกศา หลวงปู่ติด4เส้น พระฟอร์มส่งประกวดติดรางวัลแน่นอนครับองค์นี้ พุทธคุณครบเครื่อง เมตตา โชคลาภ การงาน
    พระปิดตารุ่นนี้เองเมื่อทางวัดนำออกมาให้เช่าบูชาเมื่อปี 2521 ทำให้ทางวัดได้รับเงินทำบุญ รวมกับพระพิมพ์อื่นๆ รวมกันแล้วได้เงินถึง 1 ล้านบาทเศษ นับเป็นครั้งแรกที่ทางวัดมีเงินล้านบาท จึงเรียกชื่อพระปิดตารุ่นนี้ว่า พระปิดตา "พิมพ์เงินล้าน" ใครมีพระปิดตาพิมพ์นี้อยู่ ต่างก็มีความรู้สึกว่า ในเรื่องการเงินมักจะไม่ขาดมือ ทำการงานหรือธุรกิจอะไรก็มักประสบผลสำเร็จเสมอไป และได้รับเงินทองคล่องมือโดยทั่วกัน (จากหนังสือ คุณประสิทธิ์ ปริชาน )(องค์นี้ปัจจุบันผมแขวนอยู่เป็นประจำครับ)

ราคา75000 ครับ
    ปิดรายการ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กุมภาพันธ์ 2012
  20. jetsalit

สำหรับหลายท่านที่ PMมาสอบถามพระหลวงปู่โต๊ะ มีพระที่เอาลงมีหน้าร้านนะครับ อยู่พันธ์ทิพย์งามวงศ์วานชั้น3 ถ้าจะเข้าไปช่วงนี้ขอให้โทรถามก่อนนะครับ 0818438817 หรือ0818386171 ขอสาย หนึ่ง ครับ ขอขอบคุณทุกท่านชมพระหลวงปู่ทางPMนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้