พระเนื้อขาว กระทู้เปิดตำนานหลวงปู่ทิม ฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย น้าต๋อย เซมเบ้, 26 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ก่อนอื่นผมต้องขอโทษน้าต๋อยก่อน น้าต๋อยไม่มีส่วนเกี่ยวข้องครับ ผมหมายถึงคนที่เอาเงินของ อ แก้ว ไปเป็นคนที่เรารู้จักแอบแฝงเข้ามาโกงเงินหลักฐานมีครับมีอักษรย่อว่า ร...ส..ที่บอกว่าจะไป่ดำเนินการหล่อรูปหล่อหลวงปู่ที่วัดเนิน ชลบุรี ผมบอกให้แม่งโคตรโกงทุกวันนี้ยังไม่ยอมเจอหน้า อ แก้วเลย

2. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องนี้จบไปแล้วครับ ลบข้อความออกไปเถอะ อย่าเอาขึ้นมาเป็นประเด็นเลย ที่สำคัญบุคคลที่ถูกกล่าวอ้างนั้น ต่างก็จบปัญหานี้กันไปแล้ว ต่างคน ต่างมีเส้นทางที่ตัวเองเดิน และไม่อยากพาดพิงซึ่งกันและกันอิก ขอบคุณครับ

3. ทหารเก่า

ทำไมล่ะครับผมพูดเรื่องจริง หลักฐานก็มี กลัวอะไรถ้าไม่จริงก็นัดคุย เรียกคนที่อยากรู้เรื่องนี้มาคุยมารับรู้หรือว่าจะให้เงียบไปเฉยๆ มันง่ายเกินไปมั้งกับเงินแปดแสนเป็นเงินที่คนเขาศัทธราหลวงปู่ทิมเขามอบให้มา ถ้าผมโกหกคนจะได้รู้หรือใครโกหกจะได้รู้นัดเจอกันเลยแบบนี้ถึงจะถูกจริงไหมครับท่านผู้อ่าน

4. 15 ค่ำ

...ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ที่จะสำเร็จ ก็มักมีอุปสรรค งานใหญ่ จะไม่ให้มีปัญหาเลยก็คงเป็นไปไม่ใด้ แต่เมื่อทุกอย่างสำเร็จไปแล้ว และกำลังจะเริ่มงานบุญใหม่ต่อไป เมื่อจะก้าวเดินต่อ เมื่อใหร่จะถึงจุดหมาย ถ้ายังหันไปมองข้างหลังอยู่ร่ำไป...

5. ทหารเก่า

อุปสรรคคือการตั้งใจโกงแบบนี้คิดว่าเจ้าของเงินคงรับไม่ได้

6. ekasit S

ekasit S เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2014
    สำหรับผมนะครับ ผมดีใจและเต็มใจในการทำบุญทุกครั้ง ส่วนใครจะนำไปทางไหนผมไม่รู้แต่ขอให้งานบุญสำเร็จก็อิ่มใจ จากผู้ร่วมบุญคนนึงครับ(อย่าดราม่ากับผมนะครับ แค่บอกกล่าวความรู้สึก)catt26

7. 15 ค่ำ

..การทำบุญ ผู้ที่ทำ ย่อมใด้รับบุญทันทีที่ทำ กรรม ก็เช่นเดียวกัน บุญใคร ก็ของคนนั้น กรรมใคร ก็เช่นกัน ตายไป สิ่งที่เหลือใว้ ก็มีเพียงจิต ที่ติดในผลของกรรม ..
    ..กระทู้นี้ เจ้าของกระทู้เอง ก็ไม่ปรารถนาจะให้เกิดความขัดแย้งใดๆเกิดขึ้น เหมือนผ้าสีขาวผืนใหญ่ พอมีจุดสีดำจุดเดียว ผ้านั้น ก็อาจไม่น่ามอง ทั้งๆที่สีขาวในผืนผ้านั้น มันมีความทรงจำดีๆหลายอย่างเกิดขึ้น ก็ขอให้คงความสวยงามเช่นนี้ต่อไป ไม่ดีกว่าหรือ..

8. ทหารเก่า

ในส่วนของคุณผมคงไม่ยุ่งแต่บางส่วนที่เขาถามมาจำเป็นต้องตอบและดำเนินการให้ผู้ที่ทำบุญททราบเพราะเจตนาเขามอบเงินมาให้หล่อพระไม่ใช่เอาเงินส่วนนี้ไปเข้ากระเป๋าใครก็เพราะเหตุการนณ์นี้จึงต้องเริ่มจากศูยน์ใหม่มันถูกหรือครับเงินเขามอบให้มาทำบุญแต่กลับถูกโกงผมว่าเราคงต้องแจ้งให้คนที่มีใจกุศลทราบถึงความชั่วความเลวของคนที่เอาเงินไป แหมใจคุณเอกสิทธิ์ช่างเลิศล้ำจริงๆนะครับ พี่น้องเข้ายังไม่ยอมกันเลยเรื่องโกงนี่ว่าไหมครับ

9. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าบรรยากาศไม่ดี ผมจะขออนุญาตปิดกระทู้นะครับ...
    เรื่องแบบนี้ ร้องแรกแหกกระเฌอ ไป ไม่มีประโยชน์
    ถ้าคิดว่าสิ่งที่ทำเพราะรักในพระชุดนี้ ก็จงเก็บกระทู้นี้
    ไว้เป็นข้อมูลและความทรงจำเถอะครับ ผมไม่ปิดกั้น
    เรื่องการนำภาพถ่ายไปใช้ ถือว่าเป็นวิทยาทาน

ออกมาฟาดงวงฟาดงา บรรยากาศดีๆ จะเสียซะเปล่า
    เข้าใจว่าพี่หวังดี ใครทำอะไร เรารู้กันอยู่แก่ใจกันดี
    และควรป้องกันไม่ให้เกิดอีก เรื่องของใจคน ยากแท้หยั่งถึง...

10. ทหารเก่า

ใช่ว่าผมอยากออกมาชี้แจงแต่เจ้าของเงินที่เขามอบให้มาเขาทวงถามถึงเราต้องยอมรับความจริงว่ามีอะไรเกิดขึ้นชี้แจงให้ทุกคนทราบ เจ้าของเงินจะได้ทราบเรื่องทั้งหมดเพราะยังมีผู้ที่ไม่ทราบเรื่องอีกมาก

11. ekasit S

ekasit S เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2014
    555 ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับพี่ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นย่อมสนอง ผมเชื่อแบบนั้นครับ

12. ทหารเก่า

ต้องขอโทษน้าต๋อยด้วยถึงแม้จะปิดผมก็จะตามไปชี้แจงและตามไปลากคนชั่วให้คนที่ไม่ทราบได้รับรู้

13. 15 ค่ำ

..หลายครั้งที่พบปะกันกับพี่ทหารเก่า ..แม้ว่าเราจะใด้พูดคุยกันน้อยมาก ..แต่ พี่ก็แสดงให้เห็นว่า พี่เป็นคนที่มีเหตุผล และ เป็นคนจริง คนนึง..
    ..จึงขอร้องแทนหลายๆคน ที่กำลังมีความไม่สบายใจในขณะนี้ ขอให้ความขัดแย้งต่างๆใด้มีการพูดคุยเมื่อพบกันแทนการลงข้อความในกระทู้นี้ เพื่อหลีกเลี่ยงไม่ให้กระทู้ดีๆต้องถูกลบไปหากผู้ดูแลเวปเห็นว่าเรื่องราวอาจบานปลาย ..เรายังมีโอกาสใด้พบกันอิก ตราบใดที่เส้นทางบุญยังดำเนินต่อไปเรื่อยๆครับ..

14. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไปอีกกระทู้นึงก็ได้ครับ หรือตั้งกระทู้ใหม่
    รบกวนด้วยนะครับ...

ไม่มีใครรผิด ใครถูก ผมเข้าใจว่าหวังดี
    แต่อย่าให้ความหวังดี มาทำร้ายสิ่งดีๆ
    ที่มันยังมีอยู่ครับ

กว่าจะสร้างกันมาได้ คงมันไว้เถอะครับ