พระเมตตากรุณา ของพระมหาโพธิสัตว์ หลวงปู่ปาน

ในห้อง 'พุทธภูมิ - พระโพธิสัตว์' ตั้งกระทู้โดย NAMOBUDDHAYA, 28 มกราคม 2017.

1. NAMOBUDDHAYA

NAMOBUDDHAYA ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

31 สิงหาคม 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,002
    ลองอธิฐานแบบนี้ดูนะครับ
    หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค รูปปั้นนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ใครเคยไปที่วัดจะรู้ครับ
    หลวงพ่อปาน ท่านกตัญญู ต่อบิดามารดาของท่านมาก และท่านก็ชอบคนกตัญญูรู้คุณ
    ผมอธิฐานขอแล้วได้ 2ครั้งแล้วครับ ครั้งแรก เงินประกัน หลายแสน
    ครั้งที่2 ได้โชคมาปลดหนี้

ไม่มีอะไรมากครับ เลี้ยงดูพ่อแม่ปรกติ แต่ตอนไปกราบท่านที่วัดบางนมโค แล้วลองอธิฐานขอดูแบบนี้นะครับ
    เช่นอยากได้เงินมาปลดหนี้ ถ้าได้สมหวังแล้ว ก็พาพ่อแม่ มากราบท่าน และพาไปเลี้ยงอาหารแบบเต็มที่1มื้อ ร้านอาหารขากลับครับเยอะแยะ (ได้จริงๆนะครับลองทำดู)

เครดิต

2. ทอนเงิน

ทอนเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุครับ