พระเยซูตายแล้วไปเกิดเป็นเทวดาบนสวรรค์ชั้นดุสิต

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย slamb, 18 กรกฎาคม 2008.

1. กินข้าวยัง

กินข้าวยัง Active Member

น่าเลื่อมใสมากครับ น่าเลื่อมใสมาก

2. DevaIsis

DevaIsis เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบให้ค่ะ

พระยะโฮวา คือดวงจิตสูงสุดในศาสนา คริสต์ เรียกว่า ดวงจิต ปรมาตรมัน Supreme spirit

แต่พระเยซู คือผู้ถ่ายทอด พระวจนะ (Logos) ของพระยะโฮวา

พระเยซูถือเป็น พระโพธิสัตว์ เช่นเดียวกับ พระศรีอาริยะเมตตรัยโพธิสัตว์ อยู่ ณ ชั้นดุสิต

หากพระเยซู หรือ พระศรีอาริยะเมตตรัยโพธิสัตว์ บรรลุเป็น พระพุทธเจ้า จะยกระดับไปเทียบกับ พระพุทธองค์ได้

เข้าใจป่าว

3. city hunter

city hunter สมาชิก

25 กรกฎาคม 2008
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่านทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

4. คนรักชาติ

คนรักชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2007
    ขอบุญบารมีพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอริยะทุกพระองค์ พระโพธิสัตย์ทุกพระองค์โดยมีบุญบารมีของหลวงปู่ดู่และหลวงปู่ทวดเป็นที่สุดช่วยดลบันดาลให้จิตข้าพเจ้าฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีของผู้เกี่ยวข้องกับเนื้อหาที่โพส ฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีผู้โพสกระทู้ ฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีผู้อ่านกระทู้ และฝากกระแสจิตไว้กับบุญบารมีของผู้ตอบกระทู้ ข้าพเจ้าอยากมีส่วนร่วมกับบุญบารมีของพวกท่านทั้งบุญบารมีในอดีต ปัจจุบัน และอนาคตนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป
    พุทธังอนันตัง ธัมมังจักรวาลัง สังฆังนิพพานัง ปัจจะโยโหตุ

5. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากนะครับ

6. dooperty

dooperty Active Member

28 กันยายน 2011
    ......ผู้ถือ อุโบสถศีล
    ......ผูให้ทานแก่ สมณะ ด้วยคิดว่า ท่านหาเลี่ยงชีพไม่ได้ เราควรให้ ดังนี้
    ก็ไปดุสิตภพ ได้ครับ

7. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญนะครับ ไว้ผมจะเผยแผ่เรื่องนี้ต่อไปนะครับ ~

8. daisy lucy

daisy lucy เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    ขอกราบหลวงพ่อและขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ เป็นความรู้มากค่ะ ไปบอกสามีด้วยค่ะ เรื่องพระเยซู ค่ะ