พลังจิตเคลื่อนย้ายสิ่งของ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย BreakTheChain, 11 มีนาคม 2017.

1. BreakTheChain

BreakTheChain สมาชิก

ถือว่าสมมุตินะครับ

การใช้พลังจิตเคลื่อนย้ายสิ่งของทำได้จริง เช่น ทำใ้ห้สิ่งของลอย หรือตัวเองลอย หรือที่เรียกว่าบิน โดยวิธีหนึ่งคือใช้จิตบังคับ ตรงนี้จะเสียพลังแน่นอน แต่ประเด็นคือว่าคุณทำให้มันขยับได้ไหม คุณมีพลังพอไหม ซึ่งเรื่องของการสะสมพลังแล้ว เอามาใช้ในโลกเรานั้น อันนี้ต้องว่ากันต่อไป เพราะความรู้ตรงนี้ถ้าคนไม่ดีรู้ไปคงจะไม่ดี

สมมุตินะครับ

2. บุคคลทั่วฺไป

บุคคลทั่วฺไป เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2015
    คนเราสามารถใช้พลังจิตเคลื่อนย้ายสิ่งของได้จริงหรือ ???

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

อภิญญามีได้ก็เสื่อมได้

4. Buddha's Child

Buddha's Child Buddha,God,Mother Nature and Universe bless U

พลังจิตผมว่ามีนะครับ คนใช้พลังจิตก็มี แต่เขาคงไม่เปิดเผยตัวหรอก อิทธิฤทธิ์มีแล้วห้ามอวดใคร เก็บไว้ใช้ยามจำเป็น เอาไว้แสดงปาฏิหาริย์ให้คนหัวแข็งเข้าถึงธรรม

5. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    Telekenesis มากมาย ส่วนใหญ่เป็นฝรั่งในห้องแลป ที่มีพลัวจิตสูงเพื่อเน้นอภิญญา
    ค่าตัวสูงลิบ

6. น้องนกลาบ ชื่อนี้สีชมพู

น้องนกลาบ ชื่อนี้สีชมพู ค ว า ม ต า ย คื อ ก า ร เ ริ่ ม ต้ น ข อ งชี วิ ต

ในยูทูปมีให้ดูเยอะแยะเลยค่ะ
    ไม่รู้ว่าบางอันของจริงหรือมายากล