พลังบารมีพระคาถา ธรรมจักรกัปปวัตนสูตร

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย มุตา, 26 กันยายน 2009.

1. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    อนุโมทนาคะ สวดเช่นกันคะเมื่อก่อนสวดธรรมจักรทุกวัน แต่เพราะต้องไปทำงานและดึกมากด้วย เลยสวดธรรมจักร เฉพาะวันพระ ส่วนวันธรรมดา แน่นอนสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏกแบบยาว ตามด้วยอาการวัตตาสูตร สัมพุทเธ นโมการัฏฐกคาถา พระปริตร (ประจำวันนั้นๆ) สวดกราบไหว้พระบรมสารีริกธาติ , ไหว้พระบรมสารีริกธาติทั้ง 8 แห่งในชมพูทวีป ชวนเทวดากราบไหว้หลวงพ่อพุทธโสธร , และตามด้วยอาจารย์ใครก็สวดได้เลย สำหรับดิฉันตามมาด้วยสวดไหว้ ท่านเจ้าประคุณสมเด็จฯ (โต) วัดระฆัง หลวงพ่อพระอุปคุต และ เจ้าพ่อหลักเมืองกรุงเทพพระมหานคร (คุณแม่ดิฉันยกให้ดิฉันเป็นลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกรุงเทพฯ) ส่วนพระธารณปริตร ธชัครปริตร รัตนปริตร โพชณัชคปริตร มงคลปริตร เหล่านี้ไม่มีประจำวัน ซึ่งเมื่อใดที่มีเวลาดิฉันจะสวดจนหมด และไม่ลืมแผ่เมตตา เมื่อเสร็จจะมาสวดมนต์ไหว้พระโพธิสัตย์กวนอิม เป็นอันจบคะ มีความสุขใจบอกไม่ถูกคะขอให้สวดมนต์กันนะคะ