พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    เห็นพี่อาณัติเป็นผู้แม่นพิมพ์ แล จดจำพิมพ์พระของหลวงพ่อท่านได้มากคนนึง ผมเอ็งเลยขอฝากพระสักองค์ รบกวนขอความรู้ทั้งจากพี่อาณัติ และเหล่าสมาชิกท่านอื่น
    พระแหวกม่าน หลังรูปองค์นี้ ที่มาคือ ผมได้รับจากมือ พ่อตาของน้องชาย แกเป็นอตีตตำรวจ(ปัจจุบันเกษียณแล้ว) แกเล่าที่มาว่า พระองค์นี้แกได้รับจากนาย เมื่อครั้งเคยไปประจำในท้องที่ อ.สรรพยา

วันที่แกมอบพระให้องค์นี้ให้ เพราะแกเคยมอบสมเด็จฐานผ้าทิพย์ หลังหนุมานแผลงศร ซึ่งเป็นพระของ ลป.หนู วัดทุ่งแหลม ราชบุรี ผมบอกแกว่าไม่ใช่พระ ของ ลพ.กวยท่าน ครับคุณพ่อ ผมขอคืนนะครับ แกเลยนำสมเด็จแหวกม่านหลังรูป องค์นี้มาให้แทน ผมเองก็ปากไว บอกแกไปว่าเท่าที่สืบค้นไม่เคยเจอพระพิมพ์แบบนี้ในสารบบ ( ขอใช้คำว่าไม่ใช่พระใน มาตราฐานการเล่นหา และซื้อขาย ) ผมเองสืบค้นจากเวปเหลือง ( เวปวัดโฆสิตาราม)ก้มีเรื่องเล่าอีกว่า พระแหวกม่านหลังรูป นั้นเก๊ ลพ.ท่านไม่ได้สร้างไว้ แต่ก้ยังไม่เห็นมีใคร นำพระเก๊ พิมพ์ดังกล่าว ออกเผยแพร่เป็นวิทยาทาน

ในใจผม ตั้งสมมุติฐานไว้ที่ 3 ประเด็น
    1 เป็นพระเก๊ ยุคเก่า ถึงเก่ามาก
    2 เป็นพระแท้ทันท่าน ถอดพิมพ์ล้อพิมพ์ จากสมเด็จเผยม่าน ของ ลป.นาค พระพิมลธรรม วัดระฆัง
    3 เป็นพระแท้ แต่ไม่ทันท่าน

ถึงตรงนี้ ขอรบกวนความรู้ ความแม่นยำในพิมพ์พระของ ลพ.ท่าน ของพี่อาณัติ ทั้งเหล่าสมาชิก ท่านอื่นๆ สวดได้เต็มที่เลยนะครับ หากท่านใดมั่นใจ
    เพราะไม่ว่าจะแท้หรือเก๊ ก็คงอารธนาท่านอยู่บนโต๊ะหมู่บูชา สืบไป

ไฟล์ที่แนบมา:

2. s@n16

ผมแนบไฟล์ ที่เคยสืบค้น และเก็บไว้ลองอ่านดูครับ ดู ว ด ป และรายละเอียดครับ ส่วนรายละเอียดในพิมพ์พระ และรายการวัตถุมงคลทั้งหมด ในพิธีดังกล่าว จำไม่ได้ว่าได้บันทึกเก็บไว้หรือไม่ครับ

ขนาดไฟล์:
      139.8 KB
      เปิดดู:
      499
  3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ของแปลกๆพี่ก็ชอบเหมือนกันหรือครับ ........จะหลงทางกันไปใหญ่แล้วหนะพี่ ทุกวันนี้ผมยังหลงจนหาทางกลับไม่เจอเลย ซักวันหลงมาเจอกันแน่แบบนี้ เดี๋ยวให้พี่อาณัติมาหลงทางอีกคน นั้นก็กู่ไม่กลับ เดี๋ยวให้มาชวนหลงทางอีกคน

4. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ถ้ารุ่นเก่า ผมใส่เคลือบพลาสติคแบบเป็นซองครับไม่ได้เลี่ยมแขวนผ้าเก่ามากแล้ว รุ่นใหม่ ผมใส่ก้านธงบูชาหน้าหิ้งพระ และก็มีแบบพับขนาดใหญ่หน่อยเลี่ยมแบนๆใส่รูปหลวงพ่อลงไป พับขนาดใหญ่หน่อยประมาณสมเด็จของวัดเสด็จ เลี่ยมพลาสติคแขวนได้ครับ ผ้ายันต์พระสิวลีน่าจะเหมาะสำหรับกราบไหว้บูชามากกว่า ที่หิ้งพระ ความเห็นส่วนตัวล้วนๆนะครับ

5. Jumbo A

หมดวาสนาแต่ยังไม่หมดของหลวงพ่อ เพชรบูรณ์ไม่ไกล ขอวาสนามาให้ผมหน่อย ผมอยากมีวาสนา แบ่งให้ผมมั้ง วาสนา ของหลวงพ่อ

6. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เคยเห็น ไม่ใช่.....ไม่มี
    ไม่ลงบันทึกไว้ ไม่ใช่ ไม่เคยสร้าง

หลวงพ่อท่านสร้างพระผงด้วยเมตตา พิมพ์ละไม่มากองค์ แล้วแต่ใครจะพบจะเจอ จะเชื่อ จะศรัทธา เราก็ตามศิษย์รุ่นเก่า ตามคำบอกเล่ามา ใจบอกว่าใช่...ก็รับไว้บูชา
    index.jpg index (1).jpg
    ไหนๆก็จะหลงกันไปใหญ่ ลงให้ดูอีกองค์ พระผงองค์นี้เจ้าของได้พื้นที่เมื่อ 20-30 ปีที่แล้ว ได้จาก ผู้นำท้องถิ่น ที่ยืนยันชัดเจนว่าได้รับจากมือหลวงพ่อโดยตรง
    เจ้าของพระเป็นคนดังในพลังจิต ยังชวนคนทำบุญในแบบของเขาอย่างสม่ำเสมอ.....

7. s@n16

นี่ก็เป็นอีกพิมพ์หนึ่ง พระผงรูปเหมือนขององค์ ลพ.กวย หลังเรียบ ที่ท่านเจ้าขององค์พระ เป็นบุคคลท่านเดียวกับองค์พระที่พี่อาณัติ นำมายกตัวอย่างให้ชมกัน

ขอบคุณแนวความคิดสำหรับผู้นิยมของแปลก ของพี่อาณัติ (ไม่เห็น ไม่ได้แปลว่าไม่มี ครับ)

8. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    รบกวนสอบถาม พี่ๆหน่อยครับ องค์นี้ ผมได้มา ตอนผมเช่าเขาบอกว่าเป็นสมเด็จ ขาโต๊ะ หลวงพ่อกวยครับ เลยขออนุญาติสอบถามจากพี่ครับว่า เป็นพระของหลวงพ่อแท้ หรือเปล่าครับ

ขนาดไฟล์:
      329.5 KB
      เปิดดู:
      345
  9. อาณัติ

ถ่ายแบบไม่ใส่ตลับ หน้า - หลัง....

หรือไม่ก็ลองไปเทียบกับข้อมูลที่ลงในเวปวัดฯ ดูนะครับ ลงข้อมูลไว้มากพอสมควร

ผมว่าองค์นี้ คุณบิ๊ก มีคำตอบในใจแล้วล่ะ.....

10. soidao2559

soidao2559 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2016
    IMG_2306.JPG IMG_2307.JPG ขออนุญาตสอบถามครับพระสิวลีวัดเทพากร ปี2515 กะไหล่เงินองค์นี้ แท้และทันหลวงพ่อกวยปลุกเสกไหมครับ ขอบคุณครับ

11. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    19972.jpg 19971.jpg เอาของเก่า เพิ่งค้นเจอ มาให้ชมกันแก้เซ็งครับ

12. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รบกวบสอบถามพี่ๆๆครับ องค์นี้ใช่พระหลวงพ่อกวยรึป่าวครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นผงน้ำมันหรือเรซิ่นครับ ขอบคุณครับ

13. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เขาว่ารุ่นนี้ใส่ผงหลวงพ่อเยอะ และหายาก เอามาให้ชมกันครับ
    19959-3.jpg 19960-3.jpg

ขนาดไฟล์:
      156.4 KB
      เปิดดู:
      161
  14. อาณัติ

พระแหวกม่านทรงเจดีย์ ปี 2539 อ.เฒ่า กดไว้เป็นที่ระลึก ไม่น่าเกิน 200 องค์ ผงเก่า เกษา หลวงพ่อเยอะมาก ผสมตังอิ้วน้อยไปหน่อย เนื้อเลยค่อนข้างเปาะ กระเทาะง่าย

พี่เกียรติศักด์ น่าจะมีหลายองค์
    ผมมีไว้ 1
    จัมโบ้ เอ 1..........

15. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    งามครับ ของหายากเห็นล้วเกิดกิเลศ เลยครับ

16. อาณัติ

พระแหวกม่าน ...แหวกปัญหาอุปสรรค เปลี่ยนแปลงชีวิตให้ดีขึ้น
    พระสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบ...ร่มเย็นเป็นสุข อยู่ไหนไม่มีใครรังเกียจ เป็นพระชนะมารด้วย

ท่านใดที่ยังไม่มี แนะนำให้บูชาของวัดหนองเฒ่า แทนได้นะครับ กระแสคล้ายพระหลวงพ่อสร้างเอง ผมห้อยพระสมเด็จปรกโพธิ์ 9 ใบที่ อ.สมจิต ส่งมาให้หลายวันแล้ว ร่มเย็นเป็นสุข ราบรื่นดี พอได้กรอบมาใหม่ ลองใส่ดู องค์ไม่ใหญ่มากนัก

ผมอยากได้คำหมากหลวงปู่สิงห์ทอง วัดบ้านกุดแห่ มานาน เขาเปิดราคากันที่ 2พันขึ้น ซึ่งเกษา จีวร คำหมากผมจะไม่ซื้อ วันนี้น้องกัลยาณมิตรได้มอบให้ไว้บูชา โดยไม่คิดมูลค่า ...แลกพระกัน แต่คำหมาก เขาแถมฝากให้มาบูชา ทำบุญด้วยกันบ่อยๆประจวบเหมาะเจาะ...พอดี

17. Osue

Osue เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    แจ้งข่าวคุณ big09
    ผมไปพบพระที่หลวงพ่อกวยร่วมเสก บรรจุกรุใต้ฐานพระประทานวัดหนองปลิง นครสวรรค์ มีหลายพิมพ์ เช่น สมเด็จ พระนางพญา พระซุ้มกอ พระลีลาเม็ดขนุน พระรอด วางในตู้วัตถุมงคลที่วัดบ้านแคครับ

18. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ผมไปถวายกฐินปี 2560 มาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ขอร่วมอนุโมทนากันนะครับ ผมเจอแต่พระรอดอย่างเดียว องค์ละ 500 ไม่เจอที่พี่ว่าสงสัยไปไม่ทันพลาดเลย

19. Osue

Osue เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2012
    ผมไปช่วงต้นเดือนเมษายน 2560 ครับ

20. big09

big09 เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ขอบคุณครับผม