พลังมหัศจรรย์ วัตถุมงคลหลวงพ่อกวย อยากให้มีไว้ใช้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย MOUNTAIN, 20 มีนาคม 2006.

1. torr200925

torr200925 เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ ใช่หลวงพ่อกวยไหมครับ พี่น้อง ถ่ายเองแบบบ้านๆครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. torr200925

สงสัยต้องไม้ตายสุดท้ายจับพลัง ไม่มีใครตอบเลย 5555:D:);):confused::cool:o_O

3. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เมื่อวันก่อนเพิ่งไปกราบหลวงพ่อที่วัดมา คนมากันไม่ขาดสายเห็นแล้วปลื้มใจ 12 เม.ย.เชิญทุกๆท่านที่เคารพหลวงพ่อกวย ร่วมบุญผ้าป่ากันครับ .........

4. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

พระสมเด็จคะแนนหลังมิ วัดพระปรางค์ จ.สิงห์บุรี หลังมิ แบบนี้ ไม่มีนะครับ

# วัคซีนคะแนนหลังมิ วัดพระปรางค์
    [​IMG] [​IMG]

ขอบคุณครับ

5. torr200925

สมเด็จอีกองค์ครับ

6. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

สมเด็จหูบายศรี เนื้อดินผสมผงยุคแรก เคยลงข้อมูลไปแล้ว จำไม่ได้อยู่หน้าไหน อยากรู้ข้อมูลต้องเปิดย้อนเข้าไปอ่าน

7. torr200925

ขอบคุณพี่อาณัติ ครับผม

8. s@n16

s@n16 เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2011
    นับแต่เริ่มอ่านจากหน้าแรกถึงหน้า 999 เหมือนการเดินทางอันยาวนาน เลยนะครับ

9. อาณัติ

เรื่องเล่าเก่าใหม่ พระหลักสากล ไม่สากล น่าจะได้ยลเกือบทุกพิมพ์ ท่านที่มาใหม่ก็เปิดอ่านย้อนหลังเอา บางโพสก็อิงก็ดึงมาจากเวปวัด(มาตรฐาน) บางส่วนก็เป็นเรื่องเล่าเรื่องของศรัทธา น่าจะคบทุกรสชาด

นับเวลาจาก 2006 - 2017 ก็ 10 -11 ปี อยู่กันได้ยืดพอควร ถ้าเป็นการแต่งงานก็เริ่มอยู่ตัว เริ่มแอบมองหากิ็ก...

ท่านใดขยัน มีศรัทธามากๆ กำลังใจสูงจะลองเรียบเรียง คัดเอาสาระ เรื่องเล่าประสบการณ์ที่แตกต่างจากเคยอ่าน จากที่เคยรู้(ตามเรื่องเล่าเก่าเดิม) นำไปพิมพ์ถวายวัด เพื่อแจกให้คนทำบุญ หรือแจกให้ศิษย์ใหม่ และผู้ที่ไม่เข้าเวป ได้อ่านกัน น่าจะได้บุญมากโข ลองดูนะครับ
    (เคยเห็นเขาคัดเอาประสบการณ์หลวงปู่สรวง ผู้วิเศษแห่งบ้านละลม/ภูตะแบง จากในกระทู้ไปพิมพ์ขาย ขายดีเหมือนกัน ต้องจองทีเดียว)

10. Funfun27

กราบหลวงพ่อกวย และลูกศิษย์หลวงพ่อทุกท่าน,

พระสมเด็จปรกโพธิ์เล็ก 9 ใบ (ย้ำ 9 ใบ นะครับ ไม่ใช่ 8 ใบ) พีธีย้อนยุคปี 2539 พระดี พิธีใหญ่ พระเกจิอาจารย์ปลุกเสกขลัง

หลายๆ ท่าน โดยส่วนมากอาจจะพบเจอเนื้อพระออกสีขาวบ้าง ออกสีเข้มบ้าง

วันนี้ลองรับชมเนื้อผงน้ำมันดูบ้างครับ
    # พบเจอน้อยมาก เรียกว่าหายากเลยก็ว่าได้

ขอบคุณครับ
    IMG_0712.JPG IMG_0713.JPG

11. torr200925

หูบายศรี อีกองค์ครับ บารมีหลวงพ่อกวย ช่วยศิษย์ 20170329_133042.jpg 20170329_133202.jpg

12. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    งามมากครับ เนื้อสวย

13. Funfun27

ขอบคุณครับ

14. s@n16

อยู่กันได้ยืดพอควร ถ้าเป็นการแต่งงานก็เริ่มอยู่ตัว เริ่มแอบมองหากิ็ก...
    ประโยคนี้ของพี่อาณัติ อ่านเเล้วสะอึกปนขำ เลยทีเดียว

ปี 39 ไม่ได้มีเลยสักองค์ ปรกโพธฺ์งามดีแท้นะ องค์นี้ของคุณ funfun27

ของผมปัจจุบัน บูชา 2องค์ นี้ ครับ ปรกโพธิ์ดันทำหักเสียง ส่วนเหรียญหลังมหาพระยันต์มงกุฎ แขวนเดี่ยว ๆองค์เดียว แบบเปลือยๆ ณ ปัจจุบันมาได้สามเดือน ไม่มีหลวงพ่ออื่นๆ ร่วม ( ไม่ได้แขวน ลพ. หรือ ลป.องค์อื่น มาร่วม 6 ปี ) พระทัน ลป. กวยท่าน ถอดเก็บ อยากรู้ว่ารุ่นมนต์พระกาฬ ทรงฤิทธทรงเดชแค่ไหน เลยถอดเก็บหมด ครบปี ว่าจะลองเปลี่ยนเป็นหลังหนุมานดู

15. torr200925

ขุนแผนหลวงพ่อกวย received_409541159419155.jpeg received_1216399445081939.jpeg

16. อาณัติ

...คุณแสน เป็นศิษย์รุ่นลึกของหลวงพ่อ ทำบุญช่วยดูแลวัดหลวงพ่อมานานหลายปี เห็นโพส ภาพพระสวยพระแท้ ทันหลวงพ่อหลายองค์หลักหมื่นหลักแสน ที่พอจำได้ สมเด็จปรกโพธิ์ ๙ ใบ เหรียญรุ่นแรกมีจาร,,,
    ...นับไดด้ว่าเป็นเหล็กดี ศิษย์ดี ศรัทธามั่นต่อองค์หลวงพ่อท่านหนึ่ง( ไม่ได้แขวน ลพ. หรือ ลป.องค์อื่น มาร่วม 6 ปี ) สามารถถอดพระแท้ พระทัน ลป. กวยท่าน เก็บ นับได้ว่ากำลังใจสูงมากๆ แบบนี้นับได้ว่ามาถึงจุดสุดยอด...หลวงพ่อ อยู่ที่ใจ...(กระบี่อยู่ที่ใจ) จะแขวนพระทันหลวงพ่อหรือไม่ทัน ใช้ได้เหมือนกัน แบบนี้นึกถึงหลวงพ่อภาพชัดแจ๋วมาทันที ผมทำไม่ได้และเทียบคุณแสนไม่ติดเลย
    ,,,วัตถุมงคลวัดหนองเฒ่า นับได้ว่าเป็นรุ่นหนึ่งที่ดี สืบสายวิชาจากหลวงพ่อโดยตรง ลงมนต์พระกาฬโดยพระอาจารย์นักรบและท่าน จอว. เป็นมาสเตอร์พลีสของศิษย์คนเล็กที่ตั้งใจสร้างฝากไว้คู่แผ่นดิน มวลสารที่เหลืออยู่ เกษา จีวร ก้อนกวาด ทรายเสก สีผึ้ง ที่เหลืออยู่แทบทั้งหมด ผสมลงในระผง หมดจากนี้คงเป็นตำนาน + ศรัทธามั่นคงของเรา ไม่แพ้ของเก่าอย่างแน่นอน
    ...ผมได้ปรกโพธิ์ ๙ ใบ วัดหนองเฒ่ามๅ ๑ องค์ ช่วยผ้าป่าวัดหนองเฒ่าไปหลายพัน(คุณparukoh ช่วยมาด้วย ได้ไว้คนละองค์) อ.เฒ่า ท่านส่งมาให้ บอกว่าแบบพิเศษฝังงา ว่าจะนำไปเลี่ยมห้อยคอแทนปรกโพธิ์องค์ใหญ์ ที่ใส่ที่ไรอึดอัด...ค้ำพุง องค์ใหม่ขนาดกำลังพอดี ลองฝึกวิชา...กระบี่ อยู่ที่ใจบ้าง ...แต่หลังยันต์ หลังหนุมาน แหวกม่าน ตำนานชีวิตคงไม่ถอดเหมือน ท่านแสน
    ...เขาว่าพระหลวงพ่อเมตตาสูง โดยเฉพาะพระผง ทุกรุ่น + คาถาจินดามณี + คาถาขุนแผน เป็นเมตตามหาเสน่หาอาลัยแก่เพศเดียวกัน และเพศตรงข้าม ยิ่งนัก...ส่วนเรื่องกิ๊ก ผมก็ฟังๆเขามา ความจริง ไม่เคยๆ...ครั้งเดียว
    เรื่องเล่านะครับ......

17. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เนื้อแบบนี้จัดดีจังครับ ชอบครับ สวยครับ ไม่เคยเจอเลยครับพี่

18. Funfun27

สวัสดีครับ,
    เนื้อจัดๆ แบบองค์นี้เป็นพระสมเด็จปรกโพธิ์เล็ก 9 ใบ องค์แรกที่เจอเหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

19. s@n16

ขอบพระคุณพี่อาณัติ ที่กล่าวยกย่องผมจนเกินงาม 555 ผมเองหากนับอาวุโสคงด้อยกว่าพี่อาณัติ สัก 10 ปีเศษ เรื่องก่อบุญสัมพันธ์กับ ลพ.ท่าน เท่าที่ตามอ่าน พี่อาณัติเองก็ไม่ได้ด้อยกว่าใคร ทั้งบุญที่กระทำในแบบเปิดเผยและไม่เปิดเผยเท่าที่ผมทราบนะ

ส่วนเรื่องสมเด็จปรกโพธ กับทองฝาบาตรรุ่นแรกมีจาร พี่อาณัติคงจำสลับ ระหว่างผมกับ คุณ sert 16 เป็นแน่แท้ 555 ( คุณ sert16 น่าจะเป็นท่านเจ้ากรมวัตถุมงคลหลวงพ่อท่านคนนึง )

ผมเองมีแค่รูปปี 21 / เหรียญหลังยันต์ / เหรียญเดิมบาง / กับชุดนอกวัดไม่กี่ชิ้นเท่านั้นแหละครับ ( มั่นใจว่าพี่อาณัติ คงจำว่าผมคือคุณ sert16 เป็นแน่แท้ )
    ส่วนนึงที่ไม่ได้แขวน ลพ ลป รูปอื่น ก็เพราะได้ให้สัจจวาจา กับท่านไว้ที่วัดบ้านแค เมื่อหลายปีก่อน บวกกับเบื่อในความไม่รู้จักหยุด ไม่รู้จักพอของตัวเองด้วย ประกอบกัน ส่วนนึงเห็นน้องๆหลายคนตามเก็บแต่ละชิ้น แต่ละเหรียญ บางคนกว่าจะออมเงินเดือนได้ เพื่อหาหลังยันต์สักเหรียญเป็นเรื่องหนักหนาทีเดียว เราเอง มี 2 เหรียญ เดิมบางมี 3 แต่คอมีคอเดียว เลยถึงเวลาต้องอบรมตัวเอง เลยตั้งกลับมาถามตัวเองว่ามีมากเพื่อ.... ...???

อีกเหตุผลนึงก้อคงคล้าย อจ.สมจิตร ที่เคยกล่าวไว้ ว่าแกเป็นลูกพ่อเดียว ส่วนไอผมก็มีเยอะกว่า อจ.สมจิตร สักหน่อย มีตั้ง 3 พ่อ

พ่อผู้เป็นบุพการรี
    พ่อหลวงภูมิพล
    พ่อครูหลวงปู่กวย
    (จึงขอมีแค่ 3 พ่อ ก็มากพอแล้ว )

แค่สามพ่อนี่ หนี้พระคุณก็ท่วมเศียรเกล้า ผมแล้วครับพี่อาณัติ ( อันนี้มุมมองเฉพาะคนนะครับ )

พระชุดมนต์พระกาฬ ผมเองก็เชื่ออย่างที่พี่อาณัติกล่าว ได้เคยพูดคุยกะคุณ 16โสฬสผู้เป็นสะพานบุญในเวปนี้เป็นการส่วนตัว ในบางแง่บางมุมที่ไม่เปิดเผยไว้ ส่วนตัวเชื่อว่า แขวนเดี่ยวได้จริง
    ขอเวลาผมกับทั้งเหรียญ และพระผง แบบเดี่ยวๆสักอย่างละปี หากมีประสบการณ์แล้วจะมาเล่าสู่ให้กันฟังครับ ขอบพระคุณครับ

20. parukoh

parukoh เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2011
    ขอบพระคุณพี่อาณัติที่ชวนร่วมบุญครับ ปีนี้หากมีโครงการอีกรบกวนพี่ช่วยเป็นสะพานบุญด้วยครับ
    ขอบคุณครับ