เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010
    เท่าที่รู้ ที่เห็นมา มีพระภิกษุที่มีอาการอย่างนี้มาหา มาให้ท่าน อ.แทน ท่านช่วย ท่านรักษามากเลยครับ...

บางรูปถึงขนาดหามลงจากรถเลยก็มี บางรูปแค่พอรถจอดที่หน้าบ้านท่านเท่านั้น พระเปิดประตูรถได้ ก็วิ่งหนีจีวรหลุดลุ่ยล่อนจ้อนไปเลยก็มี..(อันนี้ถูกเข้า)

นี่แหละครับ...ที่ท่านเรียกว่า "เจ้ากรรม"

ไม่เคยปราณีแม้ผ้าเหลือง..ผ้าลาย...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

เห็นด้วยครับ....เพราะสิ่งเหล่านี้ ส่วนใหญ่จะเป็นสิ่งที่เราชอบ เราพอใจ ถึงจะรู้ว่าทำไปแล้วมันเป็นทุกข์ แต่เพื่อความพึงพอใจชั่ววูบ ชั่วขณะ ก็ยังสู้หาเหตุผลให้ตัว เพื่อทำสิ่งเหล่านั้นจนได้..

นี่แหละหนอ เขาเรียกว่า "คน" ไม่ใช่ "ฅน"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2011
  3. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

จริงครับ..รู้ทั้งรู้ก็ยังทำ...กรรมหนักมากกว่า ทำโดยที่ไม่รู้...
    สาธุ ในข้อคิดที่ดีๆๆ....ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2011
  4. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ สุขสันต์ครับผม....^^

5. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
  6. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อย่ารอเวลาทำดี ก่อนที่ไม่มีเวลา

7. Amata_club

เมื่อคืนกลับไปก็จัดการตัดถุงซิบออกครับ เนื่องจากถุงซิบหดตัวทำให้เอาพระออกจากถุงซิบไม่ได้
    มาดูกันชัดๆ อีกครั้ง
    มีใครรู้บ้างใหม ว่าเป็นเกจิท่านใดสร้าง
    มวรสารผงอิทธิเจล้วนๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      323.4 KB
      เปิดดู:
      1,570
  8. misu

สวัสดียามเช้า ครับทุกท่าน
    ดื่มน้ำมากๆสุขภาพจะแข็งแรง...
    ทำจิตใจให้แจ่มใส คิดในสิ่งที่ดี....
    แล้วอะไรๆ...ก็จะดี...เอง อย่าลืมหยอดกระปุกบุญก่อนออกไปทำงาน...
    นะครับ นะคร๊าบ

9. Amata_club

เนื่องจากในปีนี้ทางวัดโพธิ์ศรีธาตุไม่ได้จัดทอดผ้าป่าขึ้น ท่าน อ.แทนจึงแนะนำว่าให้จัดเป็นกองบุญขึ้นมาแทน โดยกองบุญนี้ก็เพื่อหาปัจจัยสร้างพระอุโบสถยอดพระธาตุเจดีย์ พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์

โดยจัดเป็น...

ชุดที่1 เจ้าภาพกองละ 1,000 บาท
    จะได้รับ ตะกรุดสามกษัตริย์ 1 ดอก มีสองแบบคือแบบถักเชือกคาดเอวกับไม่มีเชือกคาดเอว(เลือกได้) และผ้ายันต์ไตรมาส53 (ให้เลือกสีใดสีหนึ่ง) 1ผืน

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    ตะกรุดนี้คือ "ตะกรุดสามกษัตริย์" ของท่าน อ.แทน ที่พี่ปุ้มเปิดให้จองเมื่อเดือนที่แล้วครับ

ไปครั้งนี้ เห็นท่านทำ ท่านเสกเรียบร้อย และมอบให้มาร่วมบุญกัน ก็เลยของความรู้เกี่ยวกับตะกรุดนี้จากท่านมา เพื่อมาบอกต่อกับพี่ๆเพื่อนๆที่สนใจ ที่ชอบของดีของแรงครับ

ตามความเข้าใจของผม..ที่บอกว่าเป็นตะกรุดสามกษัตริย์นั้น ก็ต้องเป็นตะกรุดที่ลงยันต์ด้วยแผ่นโลหะสามอย่างคือ ทอง(เหลือง) เงิน นาค(ทองแดง)

แต่ว่า...ของท่าน อ.แทนไม่ใช่แบบนั้นครับ วิชาที่ท่านเรียนมา ท่านว่า เป็นการลงยันต์ทั้งสามกษัตริย์ลงในแผ่นทองเหลืองแผ่นเดียว แต่ว่าพุทธคุณครอบจักรวาล คือต้องใช้ได้ทุกทางตามแรงอธิษฐานของผู้ใช้

อย่างที่บอกไปนั่นแหละครับ ว่าตะกรุดรุ่นนี้ ท่านเป็นคนทำเองทุกขั้นตอนเลย พอท่านลงยันต์เสร็จ ก็ม้วนตะกรุดสอดใส่สายยาง ท่านว่าในระหว่างม้วนก็ต้องว่าคาถาไปด้วย เสร็จแล้วก็พันเชือก ตอนที่พันเชือกนี้ก็ต้องว่าคาถาไปด้วย พันเสร็จก็นำตะกรุดไปทารักเพื่อความคงทนในระหว่างที่ทาก็ว่าคาถาไปด้วยอีกเหมือนกัน ขั้นตอนสุดท้ายก็นำตะกรุดมาทาสีทอง(แทนการปิดทอง)ระหว่างทาก็ต้องว่าคาถาไปด้วยเหมือนกัน แต่อันสุดท้ายนี้ท่านว่า ต้องว่าคาถาทางมหาเสน่ห์มหานิยมในระหว่างที่ทาสีทอง (ส่วนดอกที่ถักเชือกคาดเอว ในระหว่างถักก็ต้องว่าคาถาเหมือนกัน)

จากนั้นจึงนำตะกรุดทั้งหมดที่ทำเสร็จแล้วมาหนุนธาตุ และปลุกเสกให้จนครบทุกด้านเรียกว่าครอบจักรวาล

ท่านบอกว่า "ตะกรุดนี้ดีนะ..เต็มหมดแล้ว ใช้ได้แล้วๆ ใช้ได้สารพัด"

ผมถามท่านว่า "หนุนดวง เสริมดวงได้มั๊ย" ท่านก็ว่า "ได้..ใครดวงตก มีเคราะห์ให้เอาไว้กับตัวแล้วจะดีขึ้น ใครโดนของโดนกระทำ เอาตะกรุดอธิษฐานทำน้ำมนต์กิน อาบหาย ใครมีติดตัวกันได้สารพัด อยู่ได้สบายเลย..."

และท่านยังบอกอีกว่า ใครๆที่มาเห็นตะกรุดนี้ ไม่ว่าพระ ว่าโยม ต่างก็พากันอยากได้ บางวัดถึงขนาดขอท่านเป็นร้อยๆดอกเลยทีเดียว แต่ท่านก็ว่าขอไว้ก่อน แล้วก็ให้ผมมานี่แหละครับ ท่านว่าให้เอาแจกให้กับเจ้าภาพกองบุญที่ร่วมสร้างโบสถ์พระธาตุ

และท่านก็ฝากบอกมาว่า "ช่วงนี้บ้านเมืองมันไม่ค่อยปกติ ให้เอาตะกรุดนี้ติดตัวไว้จะได้ปลอดภัย อยู่สบายๆ"</TD></TR></TBODY></TABLE>

ชุดที่2 เจ้าภาพกองละ 500 บาท
    จะได้รับ รูปหล่อ อ.แทน ขนาดห้อยคอ รุ่นแรก 1 องค์ และสีผึ้งเจ็ดจันทร์ซึ่ง อ.แทน และ อ.โอมปลุกเสก 1 ตลับ

รูปหล่ออาจารย์แทน ชนวนมวลสาร หลวงปู่สรวง หลวงปู่อิง หลวงปู่ลมัย หลวงปู่หมุนปลุกเสก เนื้อตะกั่ว จำนวนสร้าง 305 องค์

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suttip [​IMG]
    เอาคร่าวๆๆ นะครับ

อาจารย์แทน.. ท่านเป็นอาจารย์ฆราวาส ตระกูลของท่าน เป็นอาจารย์(ชาวส่วย)ทางสายขาว มาหลายชั่วคนแล้ว...เดิมอาจารย์แทนท่านก็บวชเป็นพระอยู่หลายปีครับ.. เมื่อทานได้มีโอกาสธุดงกลับมาที่บ้าน..เห็นว่ามารดาสูงอายุ จึงได้ลาสิกขา มาเพื่อดูแล.. แต่ท่านก็ยังรักษาศีล พรหมจรรย์ ... อยู่ตลอดครับ...เป็นที่ให้การสงเคราะห์ ทั้งเรื่องการรักษาโรคต่างๆๆ ทั้งที่มองเห็นและมองไม่เห็น...เป็นครูบาอาจารย์ที่อมรบสั่งสอน ทั้งเรื่องจิต ภาวนา และวิชาต่างๆๆ

เอาคร่าวๆๆ ประมาณนี้ละกัน.. ผมรู้จักกับอาจารย์มากว่าสิบปี อาจารย์เป็นผู้สั่งสอนทั้ง วิชชา และ เรื่องสมาธิจิตภาวนา.. ทำให้คนที่ไม่เข้าใส่สมาธิ ได้เข้าใจสมาธิ..เป็นยิ่งกว่าครูบาอาจารย์ เป็นเสมือนญาติผู้ใหญ่ที่เคารพ...

ในทุกๆๆวันที่อาจารย์สวดมนต์ ภาวนา แม่ในยาวก่อนเข้านอน หรือ ยามเช้า ที่ตื่นนอน เพื่อแผ่เมตตา และตรวจดูว่าลูกศิษย์ลูกหา และผู้ที่มาขอให้อาจารย์สงเคราะห์เป็นอย่างไร.....

มีน้องๆๆ หลายคน ถามก่อนที่ไปหา อาจารย์แทนว่า... อาจารย์ท่านเป็นฆราวาส ท่านเก่งมั๊ย.. ท่านดีมั้ย..

ผมตอบไปคำเดียวว่า "ท่านเป็นอาจารย์พี่เอง..พี่กราบท่านได้สนิทใจ พอมั้ยกับคำนี้ พอมั้ยกับคำรับรองคำนี้"

ร้อยทั้งร้อย เมื่อได้พบท่านอาจารย์แทน..ก็มักจะพบว่า..ท่านอาจารย์มักจะยิ้มแย้ม แจ่มใสเสมอ..แม้ยามเหน็ดเหนื่อย หรือเจ็บไข้..และกลับมาบอกเสมอว่า.. อาจารย์ท่าน สุดยอด เยี่ยมยอดแค่ไหน..

ถ้าถามอาจารย์จริงๆๆ อาจารย์ท่านจะชอบให้ไปปฏิบัติ มากกว่า ให้ไปทำวิชาต่างๆๆ ท่านว่าเมื่อเขา ยังชอบ ยังทำ ก็ปล่อยเขาไป..เรื่องวิชา หรือ เรื่องจิต ท่านสอนว่า เอาหมดได้หมด ทิ้งหมดก็ได้หมด

จริงๆๆ เรามีดีไม่ชอบอวดกัน.. เพราะครูบาอาจารย์สอนไว้.. เหนือฟ้าย่อม มีฟ้า.. เราก็ไม่ค่อยที่จะไปอวดใคร แต่เราภูมิใจและมั่นใจ เสมอ ว่าครูบาอาจารย์เราไม่ได้เป็นสองรองใครในแผ่นดินนี้

เล่าให้ฟังนะครับ.. ไม่ไ้ด้บอกให้เชื่อ...

ขออนุโมทนาครับ..​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ suttip [​IMG]
    จุ๊ๆๆๆ อย่าพูดดังครับ....

สายรายงานมาว่า...รูปเหมือนอาจารย์แทนขนาดบูชา เก้่านิ้ว ยังมีอยู่... แต่ต้องไปเอาเองที่สุรินทร์..อิอิ.. ส่วนรูปเหมือนเนื้อตะกั่วนั้น.. ให้บูชาองค์ละ สามร้อยบาทถ้วนครับ..

สำหรับชนวนมวลสาร เป็นของคหบดีท่านหนึ่งอยู่แถวมหาชัย.. มีความเคารพนับถือ ในครูบาอาจารย์สายโลกอุดร และครูบาอาจารย์ที่ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ เมื่อครั้งที่หลวงปู่อิง และหลวงปู่หมุน จะสร้างตะกรุดมหาระงับ.. ทางท่านคหบดีท่านนี้ จึงให้ทีมงาน นำตะกั๋วอวน มารีดเป็นแผ่น แล้วไปตระเวณให้ครูบาอาจารย์ เกือบทั่วประเทศ..ที่ครูบาอาจารย์ของท่าน บอกว่าดี.. เมื่อได้มากแล้ว จึงนำมาหลอมรวมเป็นแผ่นตะกั่วชนวน.. ก่อนที่จะตัดไปถวายหลวงปู่อิง และหลวงปู่หมุน เพื่อทำตะกรุดมหาระงับครับ...

ผมเคยเห็นรายชื่อ ครูบาอาจารย์และชนวนมวลสารที่นำมารีดรวม...บอกได้คำเดียวว่า..ยาววววววววววววววววมากกกกกกกกกกกกกครับ...

ก็นับว่าเป็นโอกาสอันดี ที่คุณวิปัสสนู ได้แผ่นชนวนชุดนี้ มาทำ..บวกกับชนวนดีๆๆ ที่คุณวิปัสสนูเก็บไว้..จึงมาเป็นอภิมหาของดี..ที่หลอมรวมมา้เป็นรูปเคารพของครูบาอาจารย์ของเราครับ...​
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

อ้างอิง: <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    แวบมาให้ข้อมูลเล็กน้อยครับ

นอกจากตะกั่วชนวนของครูบาอาจารย์สายโลกอุดรแล้ว ยังมีตะกั่วชนวนที่อาจารย์แทนท่านเคยเสกให้ไว้(แบบไม่ได้ตั้งใจ) คืองี้คับ...เมื่อประมาณช่วงปี 37 - 38 ผมได้หล่อพระปิดตาเนื้อตะกั่วไปถวายอ.แทน ซึ่งในสมัยนั้นท่านยังบวชเป็นพระอยู่ เมื่อหล่อพระเสร็จแล้วก็ยังเหลือเศษตะกั่วอยู่ประมาณแผ่นเท่าฝ่ามือ ผมก็เลยเอาซุกไว้ใต้หิ้งพระที่บ้าน(สุรินทร์) จนมีโอกาสจึงได้นิมนต์ท่านอ.แทนมาโปรดที่บ้าน ผมก็เลยนิมนต์ท่านให้ช่วยปลุกเสกพระที่บ้านผม หลังจากนั้นก็ไม่มีอะไร ต่อมาไม่นานจากนั้น..ผมก็จะหล่อพระไปถวายท่านอีก ผมก็เลยเอาเศษตะกั่วจากใต้หิ้งมาหลอมรวมกับตะกั่วที่ได้มาใหม่...........ปรากฏว่า.........

พยายามหลอมด้วยไฟแรงแค่ไหน ตะกั่วทั้งสองก้อนก็ไม่ละลายเข้ากัน!!!!!

ถ้าก้อนใหญ่ละลายก่อน ก้อนเล็กที่เป็นตะกั่วชนวนก็ไม่ละลาย

พอเปลี่ยนใหม่ นำก้อนเล็กที่เป็นตะกั่วชนวนลงหลอมก่อน พอละลายแล้ว ก็เอาตะกั่วก้อนใหญ่ใส่ลงไป พอตะกั่วก้อนใหญ่ละลายหมด กะว่าเข้ากันแน่ๆ..แต่พอคนดู..ปรากฏว่าตะกั่วชนวนที่ละลายไปก่อนหน้านั้นแล้วกลับแข็งตัวเหมือนเดิม ไม่ยอมละลายเข้ากับตะกั่วใหม่

หลังจากนั้น ผมก็พยายามทำทุกกรรมวิธีในการหลอมตะกั่วให้เข้ากันกี่รอบๆก็มิสำเร็จ ถึงขนาดว่าจุดธูปอธิษฐานบอกกล่าวท่านอ.แทนแล้ว ก็ไม่ละลายแต่อย่างใด
    จนสุดท้าย ต้องขนและแบกตะกั่วก้อนนั้นเดินทางกว่า 50 กม.เพื่อไปหาท่านถึงที่วัด แล้วก็เล่าให้ท่านทราบถึงเหตุมหัศจรรย์ที่เกิดขึ้น
    ท่านฟังแล้ว..ท่านก็ยิ้มๆ...แล้วก็ขอตะกั่วชนวนก้อนนั้นไป
    พอผมส่งให้..ท่านก็นำไปวางไว้บนฝ่ามือ แล้วก็แค่ ตบๆ พร้อมกับบอกว่า..ละลายๆ.. แล้วท่านก็ส่งกลับมาให้คืน
    หลังจากนั้นพอนำกลับมาหลอม ไม่น่าเชื่อครับ แป๊บเดียวก็ละลายเข้ากันหมดเลยอ่ะ ด้วยกิเลสส่วนลึกของผม ผมเลยเก็บตะกั่วชุดนั้นไว้ทั้งหมด ไม่ใช้หล่อพระอีกเลย(เพราะเสียดาย)

แต่เพื่องานบุญสร้างพระอุโบสถยอดพระธาตุเจดีย์ เพื่อวัดโพธิ์ศรีธาตุในครั้งนี้ และเพื่อหล่อรูปหล่อตะกั่วขนาดห้อยคอ รุ่นแรก ของท่านอาจารย์แทน ผมเลยยอมงัดกรุนำตะกั่วชนวนสุดหวงสุดแหนของผม มาผสมเป็นมวลสารสุดยอด และใส่ทั้งหมด ไม่มีแอบเก็บ แอบกั๊กไว้เลย

เพราะฉะนั้น รูปหล่อตะกั่วรุ่นนี้..

ผมว่า... เป็นยอดของยอดแล้วครับ

ผมขอเชิญชวนพี่ๆเพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ร่วมบุญกันครับ

แปลกนะครับ..ของดี..มักมีน้อย..สร้างเพียง 305 องค์เท่านั้น แต่ขณะนี้ก็มีลูกศิษย์ลูกหาของอาจารย์ท่านได้บูชาไปจากวัดแล้วจำนวนหนึ่ง (คนหนึ่งมิได้บูชาแค่องค์เดียวเป็นแน่) โดยเฉพาะเหล่าทหารแนวชายแดนกัมพูชา..เค้าตามเก็บของท่านกันทั้งนั้นครับ..

ท่านใดสนใจ บูชาองค์ละ 300 บาท โอนเงินเข้าบัญชีกลางและแจ้งรายละเอียดหน้ากระทู้ได้เลยครับ ส่วนวิธีการจัดส่ง ผมจะส่งแบบ EMS เก็บเงินค่าจัดส่งปลายทาง (พกง.) โดยไม่มีการชาร์จเพิ่มแต่อย่างใดครับ

ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกๆท่านที่สนใจ และเข้ามาอ่านกระทู้งานบุญนี้
    Update 19/01/11

อ้างอิง:​
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    วันนี้มีข่าวน่ายินดี น่าปลื้มใจมาบอกเล่าให้พี่ๆเพื่อนๆฟังกันครับ
    เมื่อตอนช่วงบ่ายโมง น้องชีวิน ('จารย์เอ้)โทรมาเล่าเรื่องนี้ให้ผมฟังครับ เค้าบอกว่าเป็นเรื่องที่เค้ารู้สึกปลื้มปิติใจมากๆครับ

คืออย่างงี้ครับ เมื่อวาน เค้าได้ไปกราบหลวงปู่สิริ ในโอกาสวันเพ็ญพุธนี่แหละครับ ไปกับอาจารย์จเร ไปถึงก็เห็นลูกศิษย์ลูกหาที่มากราบท่านพอสมควร ไปครั้งนี้ก็มีผู้ที่นำวัตถุมงคลไปให้ท่านเสกให้ด้วย และ 'จารย์เอ้ ก็นำช่อรูปหล่อท่าน อ.แทน (16องค์)ติดไปเข้าพิธีด้วยเหมือนกัน

เมื่อทุกคนนำเอาวัตถุมงคลที่มี นำมาไปวางไว้ที่ตรงพานด้านหน้าของท่าน ท่านก็มองดูเฉยๆ ไม่ได้สนใจอะไรมากนัก แต่พอเมื่อ 'จารย์เอ้ นำช่อรูปหล่อไปวางปั๊บ ท่านกลับหันมาจ้องมอง ที่ช่อรูปหล่อนั้น 'จารย์เอ้ เล่าว่า ท่านมองแบบสนอกสนใจเป็นพิเศษ โดยไม่ได้มองของอย่างอื่นเลย

แถมไม่มองเฉยๆ สักพักท่านก็หยิบช่อรูปหล่อนั้นมาเจิมให้ที่ละองค์ ตอนนั้น 'จารย์เอ้ บอกว่าปลื้มใจมาก แต่ก็ต้องถึงกับอึ้ง แถมปลื้มและซึ้งใจสุดๆ ก็ตอนที่ท่าน หลวงปู่สิริ ท่านเจิมแป้งให้เสร็จ ท่านก็ยกมือไหว้ช่อรูปหล่อนั้น แล้วก็พูดว่า ดีมากๆ....

นี่แหละครับ ครูบาอาจารย์อย่างท่านหลวงปู่สิริ ที่ขนาด หลวงพ่อโอภาสี ออกปากชื่นชมและรับรองในคุณธรรม ก็ยังกระทำกิริยา ยกมือใหว้ที่ช่อรูปหล่อของท่าน อ.แทน ซึ่งการแสดงเช่นนี้ น่าจะเป็นการแสดงให้ทราบอะไรบางอย่างได้นะครับ......</TD></TR></TBODY></TABLE>

สีผึ้งรุ่นนี้ไม่ธรรมดา เพราะเป็นวิชาทางสายเขาอ้อ เรียกว่า สีผึ้งเจ็ดจันทร์แม่นางฟ้า เท่าที่ผมเคยทราบมาจากครูบาอาจารย์ท่านเล่าให้ฟัง ในอดีตก็เคยครูบาอาจารย์สายเขาอ้อหุงสีผึ้งนี้ขึ้นมาเหมือนกัน นั่นก็คือ ท่าน อ.ชุม ไชยคีรี ฆราวาสจอมขมังเวทย์ แห่งสำนักเขาอ้อ ซึ่งได้รับการยอมรับว่าเป็นศิษย์เอกคนโปรดของท่าน หลวงพ่อเอียด วัดดอนศาลา

ในสมัยของท่าน อ.ชุมนั้น ของเสน่ห์เมตตามหานิยม ที่ขึ้นชื่อลือชาของท่าน ถ้าเป็นน้ำมันก็คือน้ำมันหนูกับแมว แต่ถ้าเป็นสีผึ้งก็ต้อง สีผึ้งเจ็ดจันทร์แม่นางฟ้านี่แหละครับ เค้าว่ากันว่าสุดยอด

สีผึ้งตลับนี้หุงด้วยวิชาเจ็ดจันทร์แม่นางฟ้า โดยท่านอาจารย์ฆราวาสธรรม ถ้าจำไม่ผิด น่าจะหุงประมาณปี 47-48 นี่แหละครับ หุงเสร็จก็ปลุกเสกมาเรื่อยโดยไม่ได้แจกจ่ายให้ใครเลย

จนเมื่อ ปี51 ทางวัดโพธิ์ศรีธาตุ จัดหาทุนเพื่อหล่อพระประธาน ท่านอาจารย์ฆราวาสธรรมก็เลยยกสีผึ้งนี้ให้มาทั้งหมด เล่นเอาบรรดาศิษย์ทั้งหลายที่เห็นพากันมองตามตาเป็นมันเลยทีเดียว

ในงานหล่อพระประธานทางท่าน อ.แทนก็ได้จัดพิธีพุทธาภิเษกขึ้นที่วัดโพธิ์ศรีธาตุ โดยมีหลวงพ่อวิเชียร และท่าน อ.แทนร่วมนั่งปลุกเสกด้วย ก็ได้นำสีผึ้งนี้เข้าพิธีด้วย หลังจากเสร็จงานนั้น ก่อนนำกลับมา ก็ได้ขอเมตตาจากท่าน อ.ปลุกเสกให้เป็นพิเศษอีกรอบหนึ่ง

หลังจากนั้น ก็ได้โอกาสเอาไปเข้าพิธีบวงสรวงบูชาครูของท่าน อ.โอม อีกครั้งเมื่อ ปี52 ท่านทำพิธีปลุกเสกเดียววัตถุมงคล (ทางเสน่ห์) ของท่านด้วย แถมท่านยังลงยันต์ "นะเข้าหา" ที่ดีเด่นทางมหาเสน่ห์ไว้ที่หน้าตลับอีกด้วยพอเสร็จพิธี ก็แจกจ่ายกันไปคนละตลับสองตลับ ครั้งนั้น จารย์เอ้ เอากลับไปเยอะหน่อย เพราะกะว่าจะเอาไปแจกให้เพื่อนๆต่อ

พอหลังจากนั้นไม่ถึงหนึ่งอาทิตย์ จารย์เอ้ก็โทรมาเล่าให้ผมฟังว่า เพื่อนคนที่ได้สีผึ้งเจ็ดจันทร์แม่นางฟ้านี้ไป ก็มีแต่เรื่องแปลกๆ เจ้านายที่ดูไม่เคยจะสนใจ ก็ทักทายไต่ถามมากขึ้นจนผิดปกติขนาดที่เพื่อนร่วมงานคนอื่นสังเกตเห็นได้ ลูกหนี้ที่เงียบหายไปจู่ๆก็เอาเงินมาใช้คืนซะงั้น คนรอบๆข้างก็ดูจะให้ความสนอกสนใจมากขึ้น แถมท้ายยังมีโชคอีกต่างหาก ซึ่งเจ้าตัว(เพื่อน)เค้าบอกว่าเป็นเรื่องที่แปลกมากๆ ขนาดเวลาเล่าไป ก็ยังขนลุกไปด้วย...ตบท้ายก็ขอสีผึ้งเพิ่มตามระเบียบ...

ขออนุโมทนา...สาธุ...ครับ

ชุดที่3 เจ้าภาพกองละ 100 บาท
    จะได้รับเหรียญกะไหล่เงิน อ.แทน รุ่น 2 จำนวน 1 เหรียญ

อ้างอิง:
    มาให้รายละเอียดเพิ่มเติม
    สำหรับผู้ที่ทำบุญ 100 บาทครับ

เหรียญรุ่นนี้เป็นเหรียญรุ่น 2 ของท่านอ.แทนครับ สร้างเมื่อปี 2551 ออกเป็นที่ระลึกในงานเททองหล่อพระประธาน ของวัดโพธิ์ศรีธาตุครับ
    เหรียญเป็นเนื้อทองแดง กะไหล่เงิน เกรดA
    ด้านหน้าเป็นรูปพระประธานประจำวัด (สมเด็จองค์ปฐมพระพุทธโพธิ์ศรีสิขีทศพลบรมพุทธมหาจักรพรรดิ
    ส่วนด้านหลังเป็นรูปท่านอ.แทน
    -บนบ่าขวาของท่านอ.แทน ลงยันต์หัวใจสาลิกาตัวเมีย ดีทางเสน่ห์เมตตา
    -บนบ่าซ้าย ลงยันต์มหาอุดปืนแตก
    -ข้างเข่าขวา ลงยันต์หัวใจสตรี ดีทางเมตตามหานิยมต่ออิสตรี
    -ข้างเข่าซ้าย ลงยันต์หัวใจบุรุษ ดีทางเมตตามหานิยมต่อบุรุษ

รอบเหรียญล้อมรอบไปด้วยยันต์คาถากำบังตัว ดีทางคุ้มครอง แคล้วคลาด กันได้ทุกอย่างครับ

จัดสงฟรีทุกรายการครับ
    (จำนวนจำกัด)

พิเศษสุดๆ!!...
    สำหรับทุกท่านที่จองตะกรุดสามกษัตริย์ท่านอ.แทน จะได้รับผ้ายันต์มหามงคลไตรมาส 53 นี้ทุกท่านครับ(สามารถเลือกสีได้)

จึงขอเชิญชวน พี่ๆ เพื่อนๆ ทุกๆท่าน มาร่วมบุญกันนะครับ ถ้าโอนปัจจัยแล้ว รบกวนแจ้งชื่อ ที่อยู่ รายละอียดการโอนในกระทู้ได้เลยนะครับ สำหรับท่านที่ต้องการใบอนุโมทนาบัตร ก็สามารถแจ้งเพิ่มเติมได้ครับ

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ติดต่อที่คุณ วิปัสสนู ได้โดยตรงนะครับ

10. Amata_club

อ้างอิง:

ท่านใดสนใจจะนำไปช่วยแจกหรือนำไปวางไว้ที่ทำงาน สามารถติดต่อขอรับได้นะครับ

ขออนุโมทนาบุญครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    แจ้งข่าวงานบุญซักนิดนะครับ...

ตอนนี้ทางผมกำลังทำแผ่นพับประชาสัมพันธ์งานบุญสร้างพระอุโบสถยอดพระธาตุเจดีย์ วัดโพธิ์ศรีธาตุ ของเราอยู่ครับ

พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจ อยากเอาแผ่นพับไปช่วยแจก ช่วยประชาสัมพันธ์ หรือเอาไปฝากวางที่ทำงาน ก็แจ้งเข้ามาขอรับไปได้เลยนะครับ ถือว่าเป็นอีกช่องทางหนึ่ง ที่อาจจะเป็นการช่วยประชาสัมพันธ์ข่าวงานบุญนี้ ให้แผ่ขยายเป็นวงกว้างมากขึ้นอีกได้ครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ...สาธุ...</TD></TR></TBODY></TABLE>

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจจะเป็นสะพานบุญในการประชาสัมพันธ์ก็แจ้งมาได้นะครับ

อนุโมทนาด้วยครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

11. Amata_club

12. Amata_club

มีข่าวดีมาแจ้งครับ...

ปีนี้ มีวันดี คือวันเสาร์ 5 ครับ ตรงกับวันที่ 23 เมษา ซึ่งปีนี้ ตรงกับ แรม 5 ค่ำ เดือน 5 จัดว่าเป็นวันเสาร์ 5 ตัวเมีย เหมาะแก่การกระทำพิธีกรรมทางเมตตามหาเสน่ห์ มหานิยม เป็นอย่างยิ่งครับ

ซึ่งจะนิมนต์ท่านอาจารย์แทนมาทำพิธีที่กรุงเทพแถวเซ็นทรัลรัตนาธิเบศร์ และจะจัดพิธีครอบครูฝากตัวเป็นศิษย์ท่านอ.แทน
    โดยท่าน อ.แทนจะเป็นผู้ทำพิธีครอบครูและสวดเสริมดวงชะตาให้กับผู้ที่ร่วมพิธีทุกท่าน หลังจากนั้น ก็จะมีพิธีลงน้ำมันหัวใจสาริกา(สักที่ต้นแขนซ้าย)ให้กับทุกท่านด้วยครับ

ในพิธีนี้เพื่อความสะดวก ท่านวิปัสสนูจะจัดขันธ์ผ้าขาวจานครูไว้ให้ครับ โดยให้ผู้ที่ร่วมพิธีบูชาชุดละ 499 บาทครับ ในขันธ์จะประกอบไปด้วย ผ้าขาว, ดอกไม้, ธูป, เทียน, และผู้ที่ร่วมพิธีจะได้รับ รูปหล่อปู่ฤาษีเนื้อตะกั่วชนวน แช่น้ำมนต์ปลุกเสก 3 ปี โดย อ.โอม(ศิษย์ท่าน อ.แทน) 1 องค์ครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจจะมาร่วมพิธีแน่นอนให้แจ้งความจำนงค์ในกระทู้ได้เลยครับ โดยที่ท่านวิปัสสนูจะจัดขันธ์ผ้าขาวจานครูไว้ให้ผู้ที่เข้าร่วมพิธี ซึ่งหากจำนวนคนที่จะร่วมพิธีตั้งแต่ 10 คนขึ้นไป จะนิมนต์ท่านอาจารย์มาทำพิธีแน่นอนครับ แต่หากจำนวนคนน้อยกว่านั้นก็อาจจะไม่รบกวนท่านอาจารย์แทนครับ เนื่องจากในการเดินทางมีค่าน้ำมัน และระยะทางที่ไกลครับ

จริงๆแล้วค่าครูท่าน อ.แทน ที่จะต้องใส่ในจานครู คือ 1 สตางค์ ครับแต่ค่าบูชาครูที่ตั้งไว้ 499 บาท นั้น ท่านวิปัสสนูจะแบ่งเป็น 2 ส่วนครับส่วนแรกถวายท่าน อ.แทน (ค่ารถ, ค่าเดินทาง, นอกนั้นก็แล้วแต่ท่าน)ส่วนที่สองเข้าบัญชีสร้างโบสถ์พระธาตุครับ

หากเพื่อนๆ พี่ๆ เดินทางไปหาท่านอาจารย์แทนที่สุรินทร์แค่ค่ารถงานนี้ก็ถือว่าคุ้มแล้วครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดมั่นใจแล้ว แจ้งความจำนงค์ในกระทู้ได้เลยครับ
    บอกอีกครั้งครับว่าห้ามพลาด
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

13. Amata_club

Update รายชื่อเข้าร่วมพิธีครอบครูสวดเสริมดวงชะตา และลงน้ำมันหัวใจสาริกา เสาร์5

ลำดับที่ 1 วิปัสสนู
    ลำดับที่ 2 Amata_club
    ลำดับที่ 3 กะจะสัก
    ลำดับที่ 4 amen666
    ลำดับที่ 5
    ลำดับที่ 6
    ลำดับที่ 7
    ลำดับที่ 8
    ลำดับที่ 9
    ลำดับที่ 10

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดสนใจจะเข้าร่วมพิธีแจ้งความจำนงค์ในกระทู้ได้เลยนะครับ หากไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บก็โทรมาแจ้งได้เช่นกันครับ

ของจริงยังมีอยู่ พิสูจน์ได้ด้วยตัวคุณเอง

14. Amata_club

เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดจะพาเพื่อนหรือครอบครัวเข้าพิธีด้วยก็แจ้งจำนวนคนด้วยนะครับ เพื่อที่ท่านวิปัสสนูจะได้จัดเตรียมจานครูไว้ให้ครบตามจำนวน

ส่วนเครื่องบายศรีท่านวิปัสสนูออกค่าใช้จ่ายเองทั้งหมดครับ

ก็ขออนุโมทนากับท่านวิปัสสนูด้วยนะครับ

15. Amata_club

ใครดวงไม่มีดี มีปัญหาชีวิต ทำอะไรไม่ขึ้น ป่วยเป็นโรคโดยไม่ทราบสาเหตุรักษาไม่หาย
    หากท่านหลงทางเสียเงินมาหลายครั้งแล้ว

งานนี้ไม่ควรพลาดครับ ไม่มีผลกำไร ไม่ใช่พุทธพาณิชย์ แต่ทำเพื่อให้ลูกศิษย์ล้วนๆ

16. misu

พระสวย ชอบครับ แต่ไม่ทราบพระเกจิท่านใดสร้าง...ยอมจำนน..
    งานนี้ ท่านเจ้าเมืองนำมาแจกหรอครับ....???????

17. Amata_club

สวัสดียามเช้าครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 13 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>Amata_club, Van Halen, misu, myammyaa, ป้าเม้าท์ </TD></TR></TBODY></TABLE>

18. Amata_club

มีเพียง 1 องค์ที่ได้มาจากกรุพี่ท่านหนึ่งที่มอบให้มาครับ
    ส่วนจะแจกหรือทำบุญ .....
    ทุกอย่างดีแน่นอนครับ

19. myammyaa

myammyaa เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2008
    พระคุ้นๆจังเลย
    ถ้าไม่ลงทองคงเหมือนของผมแน่เลย
    อิอิ

20. ballaman

ballaman เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับผม... อากาศดีนะนี่ ถ้าไม่นับว่ามีโอกาสฝนตกอีกรอบนะครับ