รับปรึกษา ค้นหาพระเครื่อง ถูกโฉลก เสริมดวง ให้รุ่งเรืองIDline @vep6865g

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย เอกณัฐยศ, 24 มิถุนายน 2016.

1. เอกณัฐยศ

เอกณัฐยศ เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    เด่นด้าน เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน โชคลาภ พุทธบารมี พลังอำนาจรัศมีพลัง 5 เมตร

2. saranthapat

saranthapat Active Member

15 กันยายน 2013
    ขอขอบคุณข้อมูลในการตรวจสอบพลังพระเครื่องครับ จะทดลองห้อยดูครับ

3. มันไม่แน่

มันไม่แน่ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขอบพระคุณครับ คุณเอก มีความมั่นใจมากขึ้นครับ

4. POUND@

POUND@ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ขอแสดงความคิดเห็นครับ 1.องค์นี้ไม่มีทางเมตาและโชคลาภบ้างเลยหรือครับ และรัศมีพลัง3เมตรต่างกับ5เมตรบวกอย่างไรครับ หรือเป็นระยะป้องกันหรือเปล่าครับถ้าเป็นอย่างที่ผมคิดระยะ3เมตรนี่ถ้าเกิดอุบัติเหตุหรือโดนยิงโอกาศที่จะป้องกันก็น้อยกว่าหรือเปล่าครับ
    2.อีกคำถามนะครับว่าเหรียญที่ตรวจพลังนี้รัศมี3เมตร และถ้าผมเอาเหรียญนี้ไปเข้าพุทธธาภิเศกพิธีที่มีพระที่พุทธธาคมที่แก่กล้ากว่า เหรียญนี้รัศมีพลังจะเปลี่ยนรัศมีเพิ่มขึ้นหรือเปล่าครับ

5. natimm

natimm Active Member

ขอบคุณครับ สำหรับผลการตรวจพลังพระ
    สำหรับองค์นี้ ผมมีความมั่นใจเรื่องแคล้วคลาดครับ
    แต่อยากรู้ว่าจะมีพลังด้านโชคลาภบ้างหรือเปล่า ครับ
    เห็นผลตรวจแล้วเข้าใจเลยครับ แต่ยังไงก็ยังนับถือหลวงพ่อท่านมากครับ
    คงต้องหาองค์ที่เด่นด้านเมตตา โชคลาภมาแขวนร่วมกับท่านครับ

6. เอกณัฐยศ

ข้อมูลเรื่องลักษณะพลัง ของพระเครื่องแต่ละองค์ที่ตรวจ
    เป็นข้อมูลเพิ่มให้เป็นพิเศษ เป็นข้อมูลของลูกค้าแต่ละคน ที่ต้องค้นหาสิ่งที่ต้องการครับ
    ไม่สามารถแนะนำหรือนำข้อมูลพระเครื่องของลูกค้ามาเปิดเผยครับ

ขอบคุณครับ

7. เอกณัฐยศ

ข้อ 1. คำตอบอยู่ในผลการตรวจพลังครบถ้วยแล้ว
    ข้อ2. ต้องลองนำไปเข้าพิธี แล้วนำมาตรวจใหม่จะได้ข้อมูลครับ

8. เอกณัฐยศ

แจ้งให้ทุกท่านทราบ
    นับแตวันนี้ 31 สค 59

หากมีการจัดร่วมสนุกตรวจพลังพระเครื่องฟรี

ผลการตรวจพลังจะมีเพียงว่า พระเครื่ององค์นี้ เด่นด้านไหน เช่น
    เมตตา แคล้วคลาด คงกระพัน โชคลาภ พุทธบารมี พลังอำนาจ

โดยไม่มีผลว่า รัศมีพลังกี่เมตร

หากท่านที่ต้องการตรวจพลังพระเครื่อง
    และต้องการข้อมูลรัศมีพลัง ว่า มีระยะกี่เมตร

และข้อมูล ลักษณะพลัง ของพระเครื่องว่า
    มีลักษณะด้านไหน เช่น

เบาสบาย = เมตตตา
    รวดเร็ว = แคล้วคลาด
    หนัก = คงกระพัน
    ขยายออก = ก้าวหน้า/คุ้มภัย
    ดูด = โชคลาภ/เมตตา
    ดันขึ้นด้านบน = ก้าวหน้า/โชคลาภ

กรุณาติดต่อใช้บริการตรวจพลังพระเครื่องแบบมีค่าบริการ

ขอบคุณครับ

9. POUND@

คิดค่าบริการต่อองค์เท่าไหร่ครับ และต้องทำอย่างไรบ้างแนะนำด้วยครับ

10. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ผมคงต้องค้นหาพลังดูดต่อไปครับเพราะเป็นพลังที่ยังหาไม่เจอ

11. เอกณัฐยศ

รายละเอียดตามที่โพสต่อนี้ครับ

12. เอกณัฐยศ

ประโยชน์ที่จะได้รับจากการตรวจพลังพระเครื่อง และวิธีการใช้บริการ

ท่านที่ต้องการให้ตรวจพลังพระเครื่องของท่านให้ทำดังนี้

1.ถ่ายภาพพระเครื่องให้ชัดเจน องค์ละ 1 ภาพ
    จำนวน 4 ภาพ +ใส่ตัวเลขไว้ภาพพระด้วย
    และบอกด้วยว่าเป็นพระเครื่องชื่ออะไร

2.ค่าบริการ ตรวจพลังพระเครื่อง 200 บาท

3.โอนเงินค่าบริการตรวจพลังพระเครื่อง เช่น
    ต้องการตรวจพลังพระเครื่อง จำนวน 4 ภาพ ( 4 องค์ )
    โอน 200 บาท

ต้องการตรวจพลังพระเครื่อง จำนวน 8 ภาพ( 8 องค์ )
    โอน 400 บาท

** พิเศษ **
    ท่านจะได้รับการตรวจพลังพระเครื่อง
    แถมฟรี อีก 2 ภาพ มูลค่า 100 บาท
    ( 12 ภาพ / 12 องค์ ) + 2 ภาพ ( 2 องค์ )

รวมเป็น 14 ภาพ ( 14 องค์ ) จ่ายเพียง 600 บาท

โดยโอนเข้าบัญชี
    นายเอกณัฐยศ พานิชย์ไพศาลกูล
    ธนาคารกรุงเทพ สะสมทรัพย์ เลขที่ 2210863557

4.ส่งไฟล์ภาพพระเครื่อง และหลักฐานการโอนเงินมาที่
    mrakenut@hotmail.com

5.เมื่อตรวจพลังเสร็จแล้ว ( ประมาณ 2 วัน)
    จะแจ้งผลการตรวจกลับไปยังอีเมล์ที่ท่านส่งมา

6. การอัพโหลดภาพ ส่งทางเมล์ ให้อัพโหลดครั้งละ 1 ภาพ จนครบทุกภาพ
    หากอัพโหลดรวมหลายภาพจะเปิดดูไม่ได้

การใช้ประโยชน์จากข้อมูล ผลการตรวจพลังพระเครื่อง

ในผลการตรวจพลัง จะมีข้อมูล 3 ส่วนคือ

ส่วนที่ 1
    บอกให้รู้ว่า พระเครื่ององค์นี้ มีพลังเด่นด้านไหนบ้าง
    แบ่งเป็น

เมตตา
    แคล้วคลาด
    คงกระพัน
    โชคลาภ
    พุทธบารมี
    พลังอำนาจ

ส่วนที่2 จะบอกว่า มีรํสมีพลังเป็นระยะทาง กี่เมตร ตั้งแต่

1 เมตร
    2 เมตร
    3 เมตร
    4 เมตร
    5 เมตร และ
    มากกว่า 5 เมตร ( 5 เมตร+ )

ส่วนที่ 3 จะบอกลักษณะพลังของพระเครื่องว่า มีลักษณะไหน แบ่งเป็น

เบาสบาย = เมตตตา
    รวดเร็ว = แคล้วคลาด
    หนัก = คงกระพัน
    ขยายออก = ก้าวหน้า/คุ้มภัย
    ดูด = โชคลาภ/เมตตา
    ดันขึ้นด้านบน = ก้าวหน้า/โชคลาภ

เมื่อนำข้อมูลมารวมกันก็จะได้ลักษณะพลังที่ชัดเจนมากขึ้น
    ของพระเครื่องแต่ละองค์

และนำไปบูชาติดตัวได้ตามรูปแบบที่ต้องการ

ตัวอย่างการแจ้งผลตรวจพลัง

ไฟล์ที่แนบมา:

13. เอกณัฐยศ

อีกไม่นานนี้

จะนำองค์ความรู้นี้ ออกไปเผยแพร่

ให้บุคคลที่มีความสนใจสะสมพระเครื่อง ในเวปพระเครื่องอื่นๆ

เพื่อเปิดมุมมอง และเห็นประโยชน์ของพระเครื่องที่สะสมมา มากยิ่งขึ้น

และต้องมีการปรับค่าบริการเพิ่มขึ้นตามความสำคัญของข้อมูล

หากท่านใดที่ต้องการใช้บริการตรวจพลังพระเครื่องในราคานี้

กรุณารีบตัดสินใจใช้บริการนะครับ

เพราะเมื่อเวลาผ่านไป

ท่านจะต้องจ่ายค่าบริการในราคาที่เพิ่มมากกว่านี้

เพื่อให้ได้ข้อมูลที่ต้องการ

ขอบคุณครับ

14. เอกณัฐยศ

หากมีการค้นหา ก็จะเจอครับ
    คุณฤชา เดินทางมาไกลกว่าคนอื่นมากแล้วครับ
    ถึงที่หมายก่อน ก็มีสิทธิได้เลือกก่อน

ขอบคุณครับ

15. ฤชา

ฤชา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ค้นพบแล้วครับพระเครื่องที่มีพลังเด่นด้านก้าวหน้า-คุ้มภัย ก้าวหน้า-โชคดี โชคดี-เมตตา และเมตตา
    ขอบคุณมากครับ

16. เอกณัฐยศ

ยินดีด้วยครับ

มีประสบการณ์อย่างไร มาเขียนให้ทุกคนอ่านด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

17. POUND@

ผมโอนเงินและถ่ายสลิปพร้อมรูปภาพพระที่จะตรวจพลังส่งให้ทางMailแล้วครับ รับและไม่ได้รับแจ้งด้วยครับ

18. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

1.เหรียญเจริญลาภ เจริญยศ หลวงพ่อเณรวัดทุ่งเศรษฐี
    2. พระเนื้อดิน หลวงพ่อกวย
    3.เมฆสิทธิ์ฤาษี หลวงพ่อเณรวัดทุ่งเศรษฐี
    4.ปลัดขิก ไม่ทราบที่มา

แจ้งผลผ่านทางหน้าเวปได้เลยครับ เพื่อเป็นความรู้ให้สมาชิกท่านอื่น

ไฟล์ที่แนบมา:

19. เอกณัฐยศ

แจ้งผลทางเวปได้ครับ
    แต่ต้องอัพโหลดโพสละ1ภาพครับ
    ขอบคณครับ

20. wvuitews

wvuitews เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งรายละเอียดทางอีเมลล์ครับ