พุ่มพวงดวงใจ - สุนทราภรณ์ By ppojai & FureliseZa

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย MelodyViolin, 18 สิงหาคม 2010.

1. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ;aa30

เพลงคู่เพลงแรกที่ร้องกับพี่ใจนะครับ พี่ใจมาซะเพราะเลย แล้วเพลงนี้ผมก็ไม่เคยฟังด้วย ดังนั้นผิดพลาดอย่างไรขออภัยไว้ด้วยนะครับ ^^

welcome3

เพลง พุ่มพวงดวงใจ
    ต้นฉบับ สุนทราภรณ์ รวมดาว
    ดนตรี midi

(ช) โอ้ พุ่มพวงดวงใจ แสนงอนไปได้
    ยิ้มกันนิดหน่อยเป็นไร ใจพี่อาวรณ์
    (ญ)ก็ใครไหนเล่าเขาทำแสนงอน อย่ามาวอนเพราะเธองอนก่อน
    (ช)พี่งอนกับใครไหนกัน (ญ)พบเธอพาให้เคืองขุ่นใจ
    (ช)เลือกหยิกเอา เอ้าหยิกตรงไหน (ญ)ก็ไปควงคู่อยู่กับใคร
    ไปให้ไกลฉัน (ช)พี่ อุ่น ใจ กอดสาว
    จะไปให้หนาวใยกัน (ญ)มีคนเขาคอยอยู่
    พี่มียอดชู้รำพัน (ช)พี่ มีเพียงจอมขวัญ
    ทุกวันเรื่อยมา (ช)หวาน (ญ)หวาน
    (ช)ใจ (ญ)ใจ (ช)ของ (ญ)ของ
    (ช)พี่ (ญ)พี่ (ญ) เดี๋ยวนี้คงไม่มี
    หวานกลายเป็นเหมือนยา คน ใจ คด
    น้ำพริกต้มผักหมดรส เธอจึงไม่แลหา
    (ช)โอ้ พุ่มพวงดวงตา หวานจริงยิ่งกว่าหวานใดใจเจ้าจำ
    (ญ)ถ้าเชื่อคำคม เดี๋ยวจะต้องช้ำตรม
    ลมปากนี้เคยพร่ำ (ญ)รัก (ช)รัก
    (ญ)จริง (ช)จริง (ญ)ใจ (ช)ใจ
    (ญ)มั่น (ช)มั่น (ช)จะให้พี่สาบานที่ไหนยอมทำ
    (ญ)อย่าหลอก (ช)ไม่หลอก (ญ)จริงๆ (ช)จริงๆ
    (ญ)พนมมือ (ช)พนมมือ (ญ)ตามคำ (ช)ตามคำ
    (ญ)หญิง (ช)หญิง (ญ)ใด (ช)ใด
    (ญ)ไม่ (ช)ไม่ (ญ)เกี่ยว (ช)เกี่ยว
    (ญ)รัก (ช)รัก (ญ)เดียว (ช)เดียว
    (ญ)จน (ช)จน (ญ)ตาย (ช)ตาย
    (ญ)วันใดฉันลืมคำที่กล่าวมา ขอให้ฟ้าผ่าตาย
    (ช)รุนแรงเหลือเกินเจ้า (ญ)โธ่ เพื่อเราจะรักกันไม่หน่าย
    (ช)วันใดฉันลืมคำที่กล่าวมา ขอให้ฟ้าผ่าตาย
    (ญ)รางวัลที่สาบานให้ (ช)ชื่นใจ ขอให้หอมปรางพุ่มพวง

:z8

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1096447/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนแอบอยู่ไม่รู้ทันหรือเปล่านะ
    ชอบเพลงนี้เหมือนกันสนุกดี
    น้องโฮม หน้าฝนนะ จะสาบานระวังหน่อย อิอิ
    ร้องเก่งทั้งคู่เลย...

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230

งอนกันไป..งอนกันมา..หุหุ
    (เหมือนใครไม่รู้)

---------

IN แฮะ..ฟังเพลงนี้ในบรรยากาศแบบนี้
    ชอบๆพี่พอใจและน้องโฮม น่ารักดี
    สูสีม่ามี๊น้องโฮมเลยอ่ะ เสียงหวานของพี่พอใจ

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    พิมพ์ตัดโช๊ะไว้แล้วละพี่สร้อย มัวนั่งคุยกับป๊อกแป๊ก..
    ลองกด เห็นพี่สร้อยตัดฉับเข้าให้แล้ว..ก็เลยวางกรรไกรลง..อิอิ

5. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) ดนตรีไพเราะมากจ๊ะน้องโฮมมี่...
    เสียงร้องก็เข้ากันได้ดีนะ ดีใจมากเลยที่ได้มีโอกาสร้องเพลงคู่กับน้องชายคนเก่งคนนี้...นี่ขนาดไม่เคยฟังได้ยินยังร้องได้ขนาดนี้..เพลงนี้..พี่ใจชอบเป็นพิเศษมานานแล้ว..ขอบคุณที่ทำดนตรีและร้องคู่ให้นะคะ...(k)

(k) ขอบคุณน้องดอกสร้อยที่มาเป็นประธานเปิดงานด้วยจ๊ะ...ดีใจที่ชอบนะคะ (k)

(k) งอนกันไปมา เหมือนใครน๊า...ก็นู่ตากับแมนน้อยนั่นแหละ อิอิอิ...
    จิกกันไปมาจนจะกลายเป็นไก่แย๊วววววววววว

[AUDIOPLUS=http://palungjit.org/attachments/%E0%B8%9E%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%9E%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%94%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B9%83%E0%B8%882-mp3.1096447/][/AUDIOPLUS]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มีนาคม 2017
  6. nai-T

nai-T เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    โห พี่ใจ เหมาะกับเพลงแนวนี้มากกว่า น่ะเนี่ย ต่างจาก ยิ่งใกล้ยิ่งเจ็บเยอะเลยครับ

7. ppojai

(k) จ๊ะ..คนละแนวกันเลย..พี่ใจก็ชอบแนวไทยเดิม ๆ ด้วย... (k)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 สิงหาคม 2010
  8. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ชอบเพลงนี้มากเลย ......
    เสียงน้องโฮมเหมือนเสียงป๋องมากเลย
    พี่จำได้ตอนฟังรวมดาวชอบเสียงป๋องมาก น้องโฮมไม่รู้จักละเส่

เสียงพี่ใจเป็นสาวมั่นแบบเพี้ยนๆเหมือนเดิม
    อิอิ ล้อเล่นแบบจริงน๊าพี่ใจ แต่รวมแล้วเพราะดี.........

9. ppojai

(k) จ๊ะ น้องสาวสุดที่รัก ขอบคุณที่แวะมาฟังและให้กำลังใจนะจ๊ะ...
    ไม่แน่ใจว่าน้องเขาทันหรือเปล่านะรุ่นรวมดาว ไม่น่าทัน น่าจะเป็นรุ่นน้องไรนั่นแหละตอนที่เขาดัง เสียงน้องเขาแมนเพราะอยู่แล้วล่ะจ๊ะ

ส่วนเสียงพี่ใจก็แบบนี้..จนเป็นเอกลักษณ์แล้วจ๊ะ ขอบคุณที่ให้คำจำกัดความนะ
    สาวมั่นแบบเพี้ยนๆ ขำ เจง ๆ คิดได้ไงนะนี่

10. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    หูยย เริดมากๆเลยอ่ะ ฟังแล้วได้อารมณ์ขี้งอนมากมาย อิอิ เหมือนยัยเค็มรุย ห๊าาาาาาาาาาาาาา

11. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    ฟังแล้วเป็นสาวมั่นจริงๆด้วย..อิอิ ร้องเพราะทั้งคู่เลยแต่ฟังแล้วฝ่ายชายจะเหมือนกลัวๆนะ...ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 สิงหาคม 2010
  12. ppojai

(k) ใครล่ะที่เจ้าแง่แสนงอนประจำบอร์ดพลังจิตน่ะ ตามง้อไปถึงไหนแล้วแมนน้อย แม่หนูตาโต..ยอมให้หยิกหรือยัง.......ล่ะ (k)

13. ppojai

(k) ใครกลัวใครจ๊ะคุณแซมมี่...ก็ว่าไปตามเพลงน่ะ น้องเขาก็เก่งนะ เด็ก ๆ รุ่นนี้ไม่น่าจะเคยได้ยิน แต่ก็ร้องได้ ต้องปรบมือให้น้องโฮมมี่เป็นอย่างยิ่งเลย ที่ช่วยอนุรักษ์เพลงรุ่นคุณแม่...ได้ขนาดนี้ นะคุณแซมนะ....(k)
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

14. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    เพลงนี้เป็นเพลงที่ชอบมากๆ เลยค่ะ พี่ใจร้องเพลงนี้ได้เพราะมากๆ เลย แล้วน้องโฮมทำไมเสียงแหบๆ หรือว่าซ้อมหลายเที่ยวจ๊ะพ่อเทพบุตรสุดหล่อ...อิอิ:boo:

15. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องได้ดีมากๆทั้งคู่เลยค่ะ ยอดเยี่ยมมากค่ะ

16. ppojai

(k) ขอบคุณน้องเกตุมากเลย ที่ชมว่าร้องเพราะ น้องโฮมมี่เขาคงไม่ค่อยถนัดเพลงนี้ เห็นน้องบอกว่าไม่เคยได้ยินเลยคะ ร้องได้ขนาดนี้ก็เยี่ยมแล้วค่ะ

17. ppojai

ขอบคุณน้องติง ติง มาก ๆ เลยค่ะ ที่แวะมาฟังเพลงพี่ใจ ขอให้มีความสุขกับการฟังเพลงนะคะ

18. pootararak

pootararak เป็นที่รู้จักกันดี

เสียงฝ่ายหญิงร้องได้ชัดเจนเป็นสาวมั่นเลยทีเดียว อารมณ์เพลงนี้ ต้องยังเงี้ยแหละครับ ..ผู้ชายเนี่ย หากไม่คาดคั้นให้ดี ก็เถลเถไถไปเรื่อยเนาะ.. ส่วนฝ่ายชายทราบว่าเป็นหนุ่ม ๆ ร้องได้ขนาดนี้ เจ๋ง แล้วครับ ลุงพัทอายุปูนนี้ยังร้องเพลงนี้ไม่ได้เลยครับ จะติดตามฟังเพลงคุณพอใจ (เป็นน้องสาวคุณเป็นต่อป่าวนี่..อิ อิ) ต่อไปเรื่อย ๆ ครับ(y)(rose)(rose)(rose)(rose)(rose)

19. ppojai

(k) ขอบพระคุณคุณลุงพัทมาก ๆ เลยนะคะที่แวะมาฟังเพลงพุ่มพวงดวงใจ และชมนะคะ น้องโฮมมี่เก่งมากค่ะ น้องเพิ่งอายุ 19 - 20 เองคะ น้องออกตัวว่าไม่เคยได้ยิน เกิดช้าน่ะค่ะ แต่พอใจขอให้น้องร้อง เพราะน้องเขาร้องเล่นคู่กับมามี้-คุณแม่ของน้องเขาเป็นประจำอยู่แล้วค่ะ ...น้องหัดอยู่พักนึงก็ร้องได้ เก่ง เก่ง เก่ง ค่ะ (k)

(k) คุณลุงพัท ติดละครซิสคอมเหมือนกันนะคะนี่ พอใจแฟนเป็นต่อ เอ๊ย น้องสาวได้ค่ะ ชอบชาคริตอยู่แล้ววววววววววว