พูดไม่ออกบอกด้วยน้ำตา วิรดา วงศ์เทวัญ อาร์สยาม by pporjai

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 28 มีนาคม 2016.

แท็ก: แก้ไข
  1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

พูดไม่ออกบอกด้วยน้ำตา
    วิรดา วงศ์เทวัญ อาร์สยาม
    by pporjai

พูดจาไม่ออกบอกทางสายตา
    ก็คงเข้าใจดีกว่า พูดออกมาให้เธอรู้ซึ้ง
    ไม่เคยคิดโกรธ ไม่คิดที่จะฉุดดึง
    มีแค่เพียงแววตาคู่หนึ่ง อธิบายเป็นคำออกมา

พูดจาไม่ออก บอกเป็นความนัย
    ก็รู้ว่าเธอต้องไป น้ำใส ๆ ก็ไหลออกตา
    เธอตัดสินใจ ใช่ไหมเธอจึงขอลา
    ตัวฉันคงไม่มีคุณค่า เสียเวลาจะมาเห็นใจ

ร้องไห้มาไม่ใช่อ้อนวอน
    แต่ความหลัง ความดีครั้งก่อน ยังตามหลอนมิเคยเลือนหาย
    สุขหนักหนา สุขอุราอยู่เคียงกาย
    เป็นดั่งฝันที่พลันสลาย เธอเปลี่ยนไป อย่างไรคิดดู

พูดจาไม่ออกบอกเป็นคำลา
    หมื่นคำพูดด้วยน้ำตา เป็นภาษาที่เธอคงรู้
    ว่าจะเสียใจ แค่ไหนเมื่อเธอไม่อยู่
    ตาคู่เดิมที่เคยจ้องดู รู้ไว้เลยว่าเคยรักกัน

ร้องไห้มาไม่ใช่อ้อนวอน
    แต่ความหลัง ความดีครั้งก่อน ยังตามหลอนมิเคยเลือนหาย
    สุขหนักหนา สุขอุราอยู่เคียงกาย
    เป็นดั่งฝันที่พลันสลาย เธอเปลี่ยนไป อย่างไรคิดดู

พูดจาไม่ออกบอกเป็นคำลา
    หมื่นคำพูดด้วยน้ำตา เป็นภาษาที่เธอคงรู้
    ว่าจะเสียใจ แค่ไหนเมื่อเธอไม่อยู่
    ตาคู่เดิมที่เคยจ้องดู รู้ไว้เลยว่าเคยรักกัน

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3629495/[/MUSIC]​

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มีนาคม 2016
  2. pporjai

วิรดา วงศ์เทวัญ

3. pporjai

ประวัตินักร้อง

ชื่อ นางสาววิรดา อุสุภะ หรือ วิรดา วงศ์เทวัญ
    ชื่อเล่น วิ อายุ 28 ปี เกิดวันอาทิตย์
    เกิดวันที่ 22 พฤศจิกายน 2530

ที่อยู่ 211 หมู่ 8 ต.แพรกศรีราชา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท
    ส่วนสูง 157 ซม. น้ำหนัก 45 กก.
    มีพี่น้อง 2 คน เป็นคนที่ 2
    พี่คนโตเป็นผู้ชาย ชื่อ สุธิราช อุสุภะ (วงศ์เทวัญ)

ปัจจุบันศึกษาอยู่ที่ มหาวิทยาลัยราชภัทรจันเกษมชัยนาท ปี4
    คณะ รัฐประศาสนศาสตร์

นิสัยส่วนตัว เป็นคนขี้อาย แต่ก็แอบตลก ต๊องนิดๆ
    สีที่ชอบ สีชมพู กีฬาที่ชอบ ว่ายน้ำ ( แต่ว่ายน้ำไม่เป็น)

งานอดิเรก ฟังเพลง ดูหนัง ช้อปปิ้ง
    แนวหนังที่ชื่นชอบ ชอบทุกแนว
    สไตล์แต่งตัว แนวหวาน เท่ และเรียบร้อย

ศิลปินที่ชื่นชอบ พุ่มพวง ดวงจันทร์ ฝน ธนสุนทร
    ดาราในดวงใจ อ้อม พิยะดา
    ความสามารถพิเศษ แสดงลิเก ร้องเพลง ดูหนังเรื่องนึงได้เป็นเวลานานและหลายรอบมาก
    ตลกสุด เล่นลิเกแล้ววิ่งเลยเวที

สิ่งที่ประทับใจมากที่สุดคือ ได้มีครอบครัวที่อบอุ่น
    อยากไปมากที่สุด กระบี่ ญี่ปุ่น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2016
  4. pramote2013

pramote2013 Active Member

ตัด ตัด ตัด เปิดเพลงให้นักร้องเสียงดีครับ

5. loveloveyou

loveloveyou เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2012
    อินมากกกก

6. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เพราะมากครับ ปัจจุบันนักร้องอายุ 28 ปีกว่าแล้ว...อิอิ

7. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    หูยยยยย........หวาน หยอด อ้อน ปลายเสียงประชดประชัน ไปฝึกมาจากไหนเนี่ย
    พี่สาววววว

8. pporjai

(k):cool:ขอบคุณคุณโมทย์ที่แวะมาฟังและเปิดตัดเพลงให้และชมด้วยนะคะ

9. pporjai

(k)อินหรือฟินคะน้องเลิฟๆ ขอบคุณที่มาฟังตามคำเชิญค่ะ(k)

10. pporjai

(k)ขอบคุณคุณแซมมี่ที่ช่วยเติอนเรื่องอายุนักร้อง แก้ไขแล้วนะคะ แสดงว่าสนใจอ่านประวัติเลยทราบ คนร้องอายุแปดสิบสอง เอ๊ยยี่สิบแปดจริงๆ ค่ะ(k)

11. pporjai

(k)ไม่ป๊ะกันนานมากเลยนะคะน้องแมน แวะมาฟังแล้วยังชมซะพี่ใจเป็นปลื้มเลยที่เดียวเชียว ขอบคุณค่ะ. (k)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2016
  12. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันเสาร์จ้าพี่ใจ
    แวะมาฟังเพลงเพราะๆจ้า เพราะมากจ้าพี่ใจ

13. pporjai

(k):cool:ขอบคุณนัองใบบุญที่แวะมาฟังเพลงพี่ใจนะคะ ช่วงนี้ คงมีเรา 2 คนมังคะที่ขยันร้องขยันโพส เพื่อนๆ คนอื่นๆ คงติดธุระกันหมด ดีจ๊ะ เรา 2 คนยึดห้องลูกทุ่งไว้เป็นที่เรียบร้อยแล้ว คริๆ ๆ

14. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

นานๆ จะแว๊บเข้ามาห้องลูกทุ่ง
    เจอเพลงนี้ของพี่ใจ ฟินเลยครับ
    ทำนองเพลงหวานๆ
    กับเสียงพี่ใจที่หวานกว่า
    อย่างที่คุณแมนบอกเลยครับ
    ฟังแล้ว ชอบเลยครับเพลงนี้

15. pporjai

(k):cool:ดีใจที่น้องบีชอบนะคะ เพลงนี้หัดนานพอควร ร่วมเดือนมังคะ ฟังแล้วนึกอยากร้อง ต้นฉบับเธอเป็นนางเอกลิเก เลยมีหางเสียงเป็นแนวๆ นั้น พี่ใจก็ลอง ๆลากเสียงตาม ก็ได้แค่นี้ล่ะค่ะ ขอบคุณที่แวะมาฟังนะคะ

พี่ใจก็แอบร้องไป อินๆ ฟินๆ ไปเหมือนกันค่ะ(k):cool:

16. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    แวะมาทักทายและฟังเพลงหวานๆ จากพี่ใจครับ

17. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ใครทำพี่ใจร้องไห้คะ....ถึงกับพูดไม่ออกเลย
    เดี๋ยวส่งคนไปจัดการให้ อิอิ
    เพลงเศร้าจังเลย...แต่เสียงพี่ใจหวานเจี๊ยบ
    ...
    ...
    คนจะไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่ค่ะ อย่าไปเสียน้ำตา เปลืองใจ
    ฟังแล้วอินจัด 55555

18. cat13

cat13 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
    โอ้โฮ...พี่ใจขา..ร้องเพราะมากเลยค่ะ ฟังเศร้าซึ้ง..นุ่มนวล เคลิ้มเลยค่ะพี่(kiss)(f)(kiss)