ภรรยา ฝันเมื่อกลางวัน เห็นงู สองตัว หน้าบ้านใหม่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ikura, 27 สิงหาคม 2017.

1. ikura

ikura สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2017
    คือ ผม และภรรยา มี ลูก1 คน
    เดิมมีบ้านอยุ่แล้ว 1 หลัง และภรรยาได้ไปซื้อบ้านใหม่อีก 1 หลัง เมื่อต้นปีและ ก้ได้ตกแต่งมาเรื่อยๆ จนแล้วเสร็จ

เมื่อวานนี้ ได้เข้าไปอยุ่และนอนค้างกันคืนแรกทั้งครอบครัว

และวันนี้ช่วงบ่ายๆ กลับมาบ้านหลังเก่า ภรรยา กลับมานอนช่วงบ่ายๆ แล้วพอตื่น ก้บอกว่า ฝันเห็นที่หน้าบ้านหลังใหม่ มีงู มาเบื้อยที่ต้นกุหลางหน้าบ้าน และก้เลย วิ่งมาเรียกผมในบ้าน ในฝัน แต่ตรงประตูหน้าบ้าน มีงูอีกตัว ขนาดเท่าๆคน อ้าปากกว้าง เท่าตัวคน ขดขวางอยู่หน้าบ้าน แล้วเธอก้ตื่น มาเล่าให้ผมฟัง

อยากทราบว่าฝันลักษณะนี้เป็นความเชื่อเกี่ยวอะไรยังไงบ้างครับ

2. สมิง สมิง สมิง

สมิง สมิง สมิง เป็นที่รู้จักกันดี

พระพุทธองค์ทรงตรัสเหตุความฝันไว้ ๔ อย่าง
    ๑. ธาตุกำเริบ (กินมาก นอนมาก อวัยวะบางส่วนผิดปกติ)
    ๒. จิตอาวรณ์ (คิดมาก กังวลมาก)
    ๓. เทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต (สิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลจิตดลใจให้ฝันเพื่อบอกอะไรบางอย่าง)
    ๔. บุพกรรม (กรรมดี กรรมชั่ว จะส่งผล)
    **การฝันในครั้งนี้เป็นแบบเทพสังหรณ์หรือเทพนิมิต เจ้าที่ที่บ้านต้องการบอกให้ทราบว่า รับทราบ รับรู้ โอเค นะการมา อยู่ ณ ที่แห่งนี้**

...อนุโมทนาบุญ....

3. ikura

ikura สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2017
    ขอบพระคุณครับ
    อนุโมทนา สาธุ ครับ

4. Musiklieber

Musiklieber สมาชิก

บ้านเลขที่บอกได้มั้ยครับ น่าแทงหวยมากๆเลย

5. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    งูที่ฝันเห็น คิดว่าเป็นเจ้าที่น่ะคะ ทำบุญให้ท่านด้วย บางแห่งอาจจะสร้างศาลให้ อันนี้ก็แล้วแต่พิจารณาค่ะ ไม่สร้างก็ได้ แต่ก็ทำบุญให้ท่านบ่อยๆแล้วกันค่ะ