ปิดรับบริจาค ภาพงาน..ช่วยเหลือวัดที่ถูกน้ำท่วม10วัด(อยุธยา)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย พชร (พสภัธ), 1 พฤศจิกายน 2010.

1. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    น่าน......น้องโต....คิดได้ไง....เอิ๊กๆๆๆๆดูเทวดาผู้ชายสิ..ท่าทางเอาจริง...สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

2. Siranya

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ขอขอบคุณสมาชิกพลังจิตทุกคนที่ให้ความร่วมแรงร่วมปัจจัย
    โดยเฉพาะครอบครัวน้องโตคุณพ่อคุณแม่และญาติพี่น้องของ
    น้องโต สาธุ สาธุ สาธุ..ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป

3. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

3 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    ภาพงาน...ถวายกฐินและสังฆทาน10วัดถูกน้ำท่วม

ในงานบุญใหญ่ครั้งนี้ทุกๆท่าน(ช่าวพลังจิต)ได้ร่วมกันมาถึง80000กว่าบาทร่วมทั้งของโตและญาติ ร่วมแล้ว110000กว่า(พลังจิต+โต)+68000(ญาติ+โต)(ของโตเอง36000บาท)"รวมๆแล้ว(178000บาท)กว่าๆอาจจะมากกว่านี้จากพระเจดีย์เกลือ" กราบโมทนากับทุกๆท่านเป็นอย่างยิ่งๆ สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ(ให้วัดและ10000นอกนั้นถวายเป็นกฐินทั้งหมด)
    ในครั้งนี้ทางเจ้าอาวาสวัดแค(ราชานุวาส วัดที่หลวงปู่ทวดเคยอยู่สมัย อยุธยา) ท่านได้มาพร้อมกับเรือลำใหม่ที่ชมาชิกพลังจิตได้ร่วมกับทางวัดซื้อเรือ มาให้พวกเราได้ดูได้โมทนากัน ท่านยังได้อัญเชิญ(หลวงพ่อทวด)มาให้โตด้วยเนื่องจากท่านทราบว่าโตเคารพหลวงพ่อทวดมากๆกราบขอบพระคุณท่านเจ้าอาวาสมา ณ. ที่นี้ด้วย สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      987.5 KB
      เปิดดู:
      88
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      1.6 MB
      เปิดดู:
      82
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  4. พชร (พสภัธ)

พชร (พสภัธ) ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10
    ในงานบุญใหญ่ครั้งนี้ สำเร็จลงได้ด้วยความสมัคสามัคคีของ"เรา"ชาวพุทธทั้งหลาย ที่มีความเคารพในองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าและพระรัตนตรัย และที่ขาดไปไม่ได้เลยในงานบุญใหญ่ครั้งนี้คือ(web palungjit.org และ คุณวีระชัย) ที่ได้ให้ความอนุเคราะในงานบุญครั้งนี้ทุกๆอย่าง..ตรอดจนถึง(พี่วี)คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Siranya ที่ได้ช่วยเหลืองานบุญอย่างทุ่มเททั้งกำลังกายกำลังใจสุดๆ จนงานสำเร็จลงอย่างสมบูรณ์บริบูรณ์ โตหวังว่าเราคงจะได้กลับมาร่วมบุญใหญ่ๆกันแบบนี้อีกเนืองๆ กราบโมทนากับทุกๆท่านเป็นอย่างสูง สาธุ ๆ ๆ อนุโมทามิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤศจิกายน 2010
  5. พชร (พสภัธ)

10
    ประตูทางเข้าวัด..........

ขนาดไฟล์:
      1.4 MB
      เปิดดู:
      88
  6. BoonYaPast

BoonYaPast เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินแล้วนะคะ ยอดเงิน 500.09 บาท (แนบไฟล์โอนมาด้วยค่ะ)

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้กับทุกๆท่านด้วยนะคะ

ขนาดไฟล์:
      63.3 KB
      เปิดดู:
      82
  7. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ
    ปลาบปลื้มใจ สุขใจในบุญได้ช่วยเหลือวัดถูกน้ำท่วม สาธุ

8. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010

กรี๊ดด พี่วี พี่แหลม ??? :cool:

9. Siranya

เกิดอะไรขึ้นละน้องเล็ก....คนสุดท้ายสวยที่สุดคือน้องจูโน555+++ยังมีภาพอีกเยอะค่ะน้องเล็กแต่อัพโหลดไม่ได้นะ
    ฮือๆๆๆๆๆ:'(

10. gatsby_ut

gatsby_ut เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    ประมวลภาพ งานทอดกฐิน และ ถวายสังฆทาน วัดบ้านพาสน์

สภาพน้ำท่วม ซึ่งกินบริเวณกว้าง ..ท่วมแม้กระทั่งวัด เฮ้อ ..ไม่ได้กลัวบาป กลัวกรรม กันเล้ยยยยย ..

วัดนี้ อยู่ติดแม่น้ำ ขณะที่ถ่ายน้ำลดแล้ว ลงไปประมาณ 25 ซม . สงสารไส้เดือนจัง คงลำบากเรื่องที่อยู่

ทางวัดได้ทำสะพาน สัญจร ต้อนรับผู้คน สู่ศาลาประกอบพิธี งานกฐิน ในคราวครั้งนี้

ชุดสังฆทาน ๑๐ วัด และจตุปัจจัย ที่ทางคณะได้จัดเตรียมไว้ ( วัดละ ๑๐,๐๐๐ บาท ) ในนามเวปพลังจิต และคณะเจ้าภาพ ซึ่งเป็นศิษย์รุ่นเก๋า ของพระเดชพระคุณ พระราชพรหมยาน ( หลวงพ่อฤาษี ฯ ) น่าชื่นใจ มั้ยครับ สา...ธุ

โมทนา กัน จะ จะ อีกที ครับผม

ทางคณะเจ้าภาพ ได้จัดทำเจดีย์เกลือขึ้น ซึ่งมีมาในพระไตรปิฏก

สังเกตุ ครับ ..หน้าบานเป็นกระด้ง ครับ งานนี้ บุญทั้งน้าน ทั้งนู๋จูโน่ และ นู๋วี . เหอ ๆๆๆๆ

สามัคคี ครับ ไม่ได้สุมหัว ..งานนี้โปร่งใส ครับ สบายใจได้ เห็นกันจะจะ .. คนไทยนี่ม่วนแต้ ๆ คนไต้หวัน นี่พนมมือแต้ เลยครับ ศรัทธา ครับ ศรัทธา

ทำงาน ซิครับ นู๋จูโน่ .. อย่ามองมาก เดี่ยวแบงค์ม่วง จะกลายเป็นแบงค์เขียว เอ ท่าน พสภัส หายไปใหน หวา ไม่รวมวงเลย นิ

นี่แหละครับท่าน เรือ ที่พวกเราทั้งหลาย ได้ร่วมใจกัน พระนั้งได้ประมาณ ๘ รูป

อึม .. ถ่ายเอง ครับถ่ายเอง ลืม ปรับหน้ากล้อง (ปรับไม่เป็น) เสียยี่ห้อกล้องหมด คนขับเรือมองตอนแรก นึกว่าโจรสลัด ซะอีก หลงเข้าใจผิด เสียดาย ไม่มีรูปให้ดู อิอิ

เดี๋ยวจะลงรายละเอียด ของงาน และภาพ อีกที นะครับ งานทุกอย่าง ผ่านพ้น ราบรื่น ไปด้วยดี สมเจตนารมณ์ ทั้งผู้ให้ และผู้รับ ในงานบุญการกุศล ในคราวครั้งนี้

กราบอนุโมทนา ในกุศลจิต กับทุก ๆ ท่าน ด้วยนะครับ ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤศจิกายน 2010
  11. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    เรื่องรูปด่วนนะคะ พลีส และอยากบอกว่าพี่วีหน้าใสมากค่ะ ใสไปไหนคะคุณพี่คะ ขอน้องแซวหน่อยนะคะ คุณพี่ อิอิอิ :cool: เห็นรูปน้ำท่วมแล้วคิดว่า พระท่านจะอยู่กันอย่างไรค่ะ

12. พชร (พสภัธ)

10
    ปิดรับบริจากแล้ว กรุณาอย่าโอนเงินมาอีกนะครับ

13. พชร (พสภัธ)

10
    ถ้าท่านใดโอนเงินมาหลังจากงานแล้ว ผมขออนุญาตินำไปถวายกฐินตามวัดต่างๆ หรือ ถ้าท่านจะนำกลับก็ขอให้แจ้งมาได้ครับ

14. gatsby_ut

gatsby_ut เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    มองยังไง ก็นางฟ้า กับ ซาตาน อยู่ดี เอิ๊ก ๆๆๆๆ เอาจริงครับงานนี้ อานิสงค์ ทั้งนั้น .. ทานบริสุทธิ์ ผู้ให้บริสุทธิ์ ผู้รับบริสุทธิ์ อานิสงค์ จะหนีไปใหน ..

โถ น้องเล็กเสียดายจัง ทำไมไม่ไปด้วยกัน ล่ะ หรือห่วงขายของ ครับ .. แต่ไม่เป็นไร เอาบุญมาฝากทุก ๆ คนนะ โมทนา สา..ธุ

15. เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล

เจี๊ยบ รักพ่อหลวงภูมิพล เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2007
    เห็นภาพแล้วชื่นใจจัง ดีใจที่ได้มีส่วนร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย กราบอนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลกับคุณโตและคณะรวมทั้งทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

16. พี.พี

พี.พี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอกราบอนุโมทนาค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ
    เห็นรูปก็ เกิดความปิติ ยินดี ชื่นใจ ในบุญมหากุศล เป็นอย่างยิ่งค่ะ

17. Siranya

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ...ยังมีรูปอีกเยอะค่ะเดี๋ยวจะนำมาให้ดูและอนุโมทนาบุญ...น้องโต....ไปเอารูปมาลงอีกค่ะคุณแม่คุณพ่อพี่อ้อและอีกหลายคนน้องโต..เอารูปมาลงให้เพื่อนๆอนุโมทนาบุญกันจ้ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  18. พชร (พสภัธ)

10
    น่ากลัวๆๆๆไม่เอาๆๆ55555

19. Siranya

<TABLE class=tborder id=post4013996 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>[​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_4013996 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->ประมวลภาพ งานทอดกฐิน และ ถวายสังฆทาน วัดบ้านพาสน์

สภาพน้ำท่วม ซึ่งกินบริเวณกว้าง ..ท่วมแม้กระทั่งวัด เฮ้อ ..ไม่ได้กลัวบาป กลัวกรรม กันเล้ยยยยย ..

วัดนี้ อยู่ติดแม่น้ำ ขณะที่ถ่ายน้ำลดแล้ว ลงไปประมาณ 25 ซม . สงสารไส้เดือนจัง คงลำบากเรื่องที่อยู่

ทางวัดได้ทำสะพาน สัญจร ต้อนรับผู้คน สู่ศาลาประกอบพิธี งานกฐิน ในคราวครั้งนี้

ชุดสังฆทาน ๑๐ วัด และจตุปัจจัย ที่ทางคณะได้จัดเตรียมไว้ ( วัดละ ๑๐.๐๐๐ บาท ) ในนามเวปพลังจิต และคณะเจ้าภาพ ซึ่งเป็นศิษย์รุ่นเก๋า ของพระเดชพระคุณ พระราชพรหมยาน ( หลวงพ่อฤาษี ฯ ) น่าชื่นใจ มั้ยครับ สา...ธุ

โมทนา กัน จะ จะ อีกที ครับผม

ทางคณะเจ้าภาพ ได้จัดทำเจดีย์เกลือขึ้น ซึ่งมีมาในพระไตรปิฏก

สังเกตุ ครับ ..หน้าบานเป็นกระด้ง ครับ งานนี้ บุญทั้งน้าน ทั้งนู๋จูโน่ และ นู๋วี . เหอ ๆๆๆๆ

สามัคคี ครับ ไม่ได้สุมหัว ..งานนี้โปร่งใส ครับ สบายใจได้ เห็นกันจะจะ .. คนไทยนี่ม่วนแต้ ๆ คนไต้หวัน นี่พนมมือแต้ เลยครับ ศรัทธา ครับ ศรัทธา

</TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบพระคุณมากค่ะลุงแหลม...ที่ปรับภาพให้ยังมีอีกเยอะนะอนุโมทนาบุญจ้า
    คนใต้หวัน..นั้น..น้องชายวี..นะ..ทำงานด้วยกันไปไหนต้องไปด้วย..ช่วยปัจจัยเจอะด้วยค่ะสาธุ สาธุ สาธุ อาเฟย..ฝากถาม..น้องโต..ถ้ามีอีกให้บอกด้วยค่ะดูอาเฟยนั่งไหว้พระสิ...เขาคงนั่งแบบเราไม่ถนัดนะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤศจิกายน 2010
  20. Samarnl

Samarnl เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยความจริงใจครับชื่นใจจิงจิ๊ง
    เห็นภาพเทวดากับนางฟ้าแล้วชื่นใจ คงจะแยกกันไม่ออกเสียแล้วหละเห็นทุกง้านทุกงาน สาธุๆครับ​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤศจิกายน 2010