ภาพชัดๆปาฎิหาริย์ ลป.ทวดปรากฏบนท้องฟ้ากลางงานยกหน้าตักวันแรก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 16 กุมภาพันธ์ 2015.

1. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณเจ้าของภาพนี้
    (ภาพนี้ผมได้มาจาก www.facebook.com/sakybutr)
    งานวางแผนและก่อสร้างหลวงปู่ทวด

...เป็นการพบโดย "บังเอิญ"ของผมเมื่อหลายวันก่อน
    แต่เพื่อนๆบอกไม่ใช่ "บังเอิญ"
    แต่เป็น "ปัจจัยบุญ"หนุนนำพาไปให้ได้พบเห็น
    ภาพนี่ผ่านสายตาผู้คนมาครึ่งปี...ผมคิดว่าเจ้าของภาพถ่ายน่าจะยังไม่รู้
    เจ้าของภาพคงแค่ถ่ายเก็บไว้ในช่วงที่เกิดพระอาทิตย์ทรงกลด
    ซึ่งเป็นเวลาเดียวกันกับรถเครนกำลังยกหน้าตักหลวงปู่ทวดชิ้นแรกขึ้นสู่ฐาน

...เรื่องบางเรื่องถ้าไม่เกิดกับตนเองแทบไม่อยากเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง
    แต่สิ่งเร้นลับ มหัศจรรย์พันลึกบนโลกใบนี้ "มีแน่นอน" มิต้องสงสัย
    ...ใครไม่เชื่อ ถ้ามีเวลาว่างก็เข้ามาที่นี่บ่อยๆ
    ได้ทั้งหนทางแห่งธรรมะ เส้นทางลึกลับพันลี้ เรื่องสุดปาฎิหาริย์
    จนวันหนึ่งท่านอาจได้สัมผัสสิ่งเหล่านี้...ตั้งแต่เบาไปหาหนัก

...วันนั่น วันที่ 22 สิงหาคม 2557
    ที่อาณาจักรหลวงปู่ทวด เขาใหญ่ ปากช่อง
    มีพิธียกหน้าตักลป.ทวดชิ้นแรกขึ้นสู่ฐานที่ตั้งในวันแรก
    ท่ามกลางความศักดิ์สิทธิ์ของสถานที่แห่งนี้
    จะมีใครรู้บ้างไหมว่า "หลวงปู่ทวดกำลังเฝ้ามองอยู่เบื้องบนท้องฟ้า"
    ...ดูแลทุกคนที่มีจิตศรัทธา และผู้ที่สละแรงกายร่วมด้วยช่วยกัน
    เพื่อให้อาณาจักรหลวงปู่ทวด แห่งนี้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดี

ต่อไปเชิญชมภาพ
    "ปาฎิหาริย์หลวงปู่ทวดปรากฏบนท้องฟ้า" dscf4638 - Copy (2).jpg

ใครเชื่อไม่เชื่อ ก็สุดแท้แต่ ลองพิจารณาดู
    ดูตั้งแต่...พระเศียร-ใบหน้า-หน้าอก-ไหล่-แขน
    และคล้ายมีสังฆาฎิจากหัวไหล่พาดผ่านพระวรกาย
    ลักษณะรวมๆเป็นแบบทรงเนื้อว่านรุ่น 1 ปี 97 และเนื้อว่านทุกรุ่นทุกวัด
    (ทั้งหมดที่กล่าวมาเป็นสิ่งที่ผมเห็นจากภาพถ่าย)

คนที่เคยผ่านเรื่องเหล่านี้ คงปฎิเสธไม่ได้ว่า...
    ...บางเรื่องมีมิติอำพรางซ่อนเร้น เพื่อรอวันเวลาเปิดเผย
    ...คนอื่นร้อยพันหมื่นไม่เห็น ผ่านตาไปหมด
    นี่คือ “มิติอำพรางในภาพถ่าย ไม่ต่างอะไรกับมิติอำพรางในโลกวิญญาณ”
    (ว่างๆจะเล่าเรื่องมิติอำพรางในภาพถ่ายให้ฟัง...เป็นเรื่องจริงที่ขนหัวลุกครับ)

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2017
  2. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพเล็กไปหน่อยครับ ดูไม่ถนัดตา มีใหญ่กว่านี้ไหมครับ
    ชาย

3. 9@Phonlee

เดี๋ยวจะส่งภาพเดิมๆมาให้
    และภาพพระอาทิตย์ทรงกลดซึ่งเกิดขึ้นในช่วงเวลาไล่เรี่ยกัน

ไฟล์ที่แนบมา:

4. 9@Phonlee

คุณ TCHAI 72 บอกภาพเล็กไป...
    ไม่ทราบว่ากดแป้นตรง Ctrl และกด + พร้อมกัน
    น่าจะขยายภาพได้นะครับ
    ...พอดีผมสอบตกวิชาคอม:'(

...ผมจะส่งรูปพระอาทิตย์ทรงกลดที่ผมถ่ายเอง
    ตอนไปครั้งแรกเมื่อวันเข้าพรรษา 57 ที่ผ่านมา
    พบเจอเรื่องน่าประหลาดใจถึง 4 ประการภายในครึ่งชั่วโมง
    ลองค้นหากระทู้"ความบังเอิญที่เหลือเชื่อกับบุญญาภินิหารหลวงปู่ทวด"
    (ชื่อเดิม "เรื่องดีๆที่อยากเล่าให้ชาวพุทธฟัง"
    ซึ่งผมได้ลงกระทู้ไว้เมื่อหลายเดือนที่ผ่านมา
    (เพียงคลิกชื่อ"9โพธิโต"ก็น่าจะเจอนะ)

ขนาดไฟล์:
      172 KB
      เปิดดู:
      552
      ขนาดไฟล์:
      31.9 KB
      เปิดดู:
      492
  5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ..ส่วนตัวถือว่าเป็นปัจจัตตัง
    .ปัจจุบันนี้งานก่อสร้างถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ

6. พญายา

พญายา เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2012
    บารมีหลวงปู่ทวดท่านสูงมาก แม้แต่คนในพื้นที่ยังยอมรับว่าบารมีท่านสูงมากๆ จนกลบพระเกจิที่เก่งๆไปหลายองค์

7. 9@Phonlee

(K.nopphakan)ขอบคุณมากครับ..ส่วนตัวถือว่าเป็นปัจจัตตัง
    .ปัจจุบันนี้งานก่อสร้างถึงขั้นตอนไหนแล้วครับ

ตอบ..การก่อสร้างน่าจะเสร็จไปแล้วประมาณ 80%
    (ตามภาพที่ถ่ายไว้เมื่อ 2 เดือนก่อน..ส่วนภาพมุมสูงหยิบมาเฉยๆ)
    เหลือเพียงลป.ทวดองค์ใหญ่หน้าตัก 39 ม. สูงรวมฐาน 111 ม.
    น่าจะแล้วเสร็จก่อนหน้าหนาวปีนี้(ผมคาดเองครับ)
    ...ผมอยากทราบว่า "ปัจจัตตัง" หมายถึงอะไร
    ขอบคุณครับ

-----------------------------------------
    ...ขอบคุณครับคุณพญายา ท่านปู่ศักดิ์สิทธิ์จริงๆครับ

8. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

รู้ได้เฉพาะตนครับ..เรารู้ได้ เข้าถึงได้
    สัมผัสได้ รับรู้ได้..นั่นส่วนหนึ่ง
    ในการรู้ เข้าถึง สัมผัส รับรู้นั้น เราจะสื่อออกมา แสดงออกมา
    และใช้มันก็เพื่อนำพาไปสู่การดับกิเลสต่างๆ
    และนำมันขึ้นมาใช้ก็เฉพาะส่วนที่เป็นไปเพื่อความไม่มีทั้งหลาย
    เพื่อความหลุดพ้นทั้งหลาย เพื่อความสว่างของจิตนั่นเองครับ..
    อย่างนี้ไม่เป็นไร..
    ประมาณนี้ครับ

ปล.ขอบคุณมากสำหรับภาพความก้าวหน้าโครงการครับ

9. Harbinger

Harbinger สมาชิก

คนอื่นไม่ทราบแต่ผมว่าเหมือน

10. ราตรีมณี

ราตรีมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตครับ

รบกวนเปลี่ยนคำว่า "โผล่" เป็น ปรากฏ หรือคำอื่นๆที่คู่ควรกับองค์หลวงปู่ทวดด้วยครับ

ขอบคุณครับ

11. alkuwaiti

alkuwaiti เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    ในรูปของจริงแน่นอนละครับ ตัวผมเองเป็นคนที่ไม่ได้บูชานับถืออะไรกับหลวงปู่ทวดมากมายนัก แต่ก็ไม่เคยลบหลู่อะไรท่าน รู้ว่าท่านศักดิ์สิทธิ์มาก เจอมากับตัวแล้วที่บ้านผมนี่เองโดยเรื่องเป็นมาดังนี้

เมื่อหลายปีก่อนตอนที่ผมยังเรียนมหาลัยตอนนั้นผมกลับมาที่บ้าน พ่อผมมีพระเครื่องเยอะแยะมากมายหลายอย่าง ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือหลวงปู่ทวดมีทั้งเนื้อว่านและเหรียญ วันนั้นเป็นช่วงหัวค่ำผมอยู่ในห้องนอนบนบ้านชั้น 2 แล้วพ่อผมก็ตามเข้ามาอีกห้องในห้องติดกัน ซึ่งห้องที่ผมอยู่กับห้องที่พ่ออยู่นั้นจะมีพัดลมเพดานคั่นตรงกลางสำหรับเปิดให้ทั้ง 2 ห้องได้ใช้ร่วมกัน ส่วนสวิตซ์พัดลมเพดานจะอยู่ในห้องยาวด้านนอกซึ่งเป็นทางที่จะออกไปประตูใหญ่ของห้องนอน ใกล้ๆห้องที่ผมกับพ่ออยู่นั่นแหละเดินก้าวเดียวก็ถึงสวิตซ์แล้ว ตอนที่พ่อผมเดินเข้ามาในห้องผมรู้ว่าเค้าจะมาดูพระที่เก็บไว้ ผมก็เลยทักแซวๆพ่อไปว่ามีหลวงปู่ทวดอะไรดีๆมาให้ดูบ้างละ ซึ่งอันที่อยู่บนบ้านนั้นจะเป็นเหรียญเสมาของหลวงปู่ทวด พอผมพูดจบได้แปบเดียวพัดลมเพดานก็เปิดเองทั้งๆที่ตัวผมกับพ่อยังอยู่ในห้อง อีกทั้งผมก็ยังได้ยินเสียงกดสวิตซ์พัดลมด้วย ตอนแรกผมก็นึกว่าพ่อเป็นคนกดสวิตซ์แต่เค้าบอกว่าไม่ได้เปิดเค้ายังอยู่ในห้อง งานงอกกันเลยสิครับผมกับพ่อต่างมองหน้ากันก็เข้าใจเลยว่าเป็นหลวงปู่ทวดมากดสวิตซ์ให้ตามคำพูดที่ผมแซวพ่อไปนั่นแหละ พ่อผมก็พูดว่าหลวงปู่ทวดท่านมาเปิดพัดลมให้ คือแบบว่าอยากรู้อยากเห็นมากนักท่านเลยจัดให้เลยตามคำขอ

ทั้งๆที่ท่านศักดิ์สิทธิ์มากขนาดนี้ แต่สาเหตุที่ผมไม่ได้บูชาท่านนั้นก็เพราะผมเคยเอาเหรียญเสมานั้นมาคล้องคอแล้วแต่รู้สึกว่าตัวผมจะไม่ค่อยถูกโฉลกกับหลวงปู่ทวดสักเท่าไหร่ แต่ถ้ากับพวกท้าวเวสสุวรรณ เครื่องรางต่างๆ จะเหมาะกับผมมากกว่า

12. 9@Phonlee

(ตอบ k.nopphakan)
    รู้ได้เฉพาะตนครับ..เรารู้ได้ เข้าถึงได้
    สัมผัสได้ รับรู้ได้..นั่นส่วนหนึ่ง
    ในการรู้ เข้าถึง สัมผัส รับรู้นั้น เราจะสื่อออกมา แสดงออกมา
    และใช้มันก็เพื่อนำพาไปสู่การดับกิเลสต่างๆ
    และนำมันขึ้นมาใช้ก็เฉพาะส่วนที่เป็นไปเพื่อความไม่มีทั้งหลาย
    เพื่อความหลุดพ้นทั้งหลาย เพื่อความสว่างของจิตนั่นเองครับ..
    อย่างนี้ไม่เป็นไร..
    ประมาณนี้ครับ

ตอบ...ความลึกลับที่เรารู้เห็นในบางอย่าง เก็บไว้รู้คนเดียวดีกว่า
    ไม่ทราบว่าถูกต้องหรือเปล่า ?
    ถ้าถูกต้อง...ก็ตรงกับที่ใจผมกังวลเหมือนกัน
    ต่อไปผมคงต้องระวังในการสื่อเรื่องนี้ใช่ไหม
    ขอบคุณครับ
    -----------------------------------------------

คุณราตรีมณี

ขออนุญาตครับ

รบกวนเปลี่ยนคำว่า "โผล่" เป็น ปรากฏ หรือคำอื่นๆที่คู่ควรกับองค์หลวงปู่ทวดด้วยครับ

ตอบ...ช่วงเที่ยงก่อนที่จะเห็น คคห.ของคุณ
    ผมได้ดูทบทวนแล้ว เกิดความรู้สึกเช่นคุณจริงๆ
    เดี๋ยววันนี้หรือพรุ่งนี้จะแก้ให้เหมาะสม...ในหลายๆกรณี
    พลาดไปแล้วด้วยความไม่ตั้งใจ ต้องขออภัย
    ขอบคุณครับ
    (เนื่องจากรูปเล็กแค่ประมาณ 50 KB
    เวลาพิมพ์หนังสือเข้าไป หนังสือจะเต็มภาพ จึงต้องจำกัดคำให้สั้นๆ
    ผมจึงใช้วิธีขีดทีละเส้น ตามรูปที่เห็น(ใช้เวลาเป็นชั่วโมง)
    ใครทราบวิธีพิมพ์ แล้วย่อหนังสือให้เล็กลงบ้าง...วานบอกด้วยครับ)

---------------------------------------------------

อ่านแล้วทึ่งครับคุณ Alkuwaiti

13. oliver076

oliver076 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2010
    มหัศจรรย์ เหนือคำบรรยาย ครับ กับบารมีของหลวงปู่ทวด

14. หมูดิน1

หมูดิน1 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ๆๆๆ

555+ มันขำขึ้มมาเองนะครับ

ไม่ว่ากันนะครับ

คุณพระ คุณเจ้า สาธุ!!

15. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตขยายภาพนะครับ โมทนาครับ ส่วตัวผมว่าเหมือนนะครับ

16. ราตรีมณี

ราตรีมณี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

17. 9@Phonlee

ข้อ1.ตัวหนังสือตรงภาพแก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ(ตามที่ส่งมา)
    แต่ปัญหาอยู่ที่ว่าจะเอาภาพเก่าออกมาได้อย่างไง
    ข้อ2.เปลี่ยนหัวกระทู้อย่างไง
    (ข้อ2นี้ผมเคยทำมาครั้งหนึ่ง แต่จำไม่ได้แล้ว)

ใครช่วยบอกหน่อย...ขอบคุณครับ(เรื่องคอมผมงูๆปลาๆ)

18. wondam

wondam เป็นที่รู้จักกันดี

สัง วิ ธา ปุ กะ ยะ ปะ นะโม โพธิสัตโต อาคันติมายะ อิติ ภะคะวา
    สาธุๆๆ

19. คะนึง

คะนึง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาคะ เรื่องปาฏิหารย์บนท้องฟ้าประสบการณ์เคยเจอหลายครั้งคะ
    หากเป็นเรื่องเกี่ยวกับพระศาสนา บนท้องฟ้ามักจะมีรูปร่างสัญญลักษณ์
    ที่แสดงให้รู้ว่า เทพเทวามาร่วมงานด้วยเสมอ และกรณีที่ประสบเจอก็
    กรณีฉลองโบถส์ใหม่นะคะ

มีอยู่ครั้งหนึ่งจำได้ไม่ลืมเลย หลังจากที่ไปปฏิบัติธรรมที่วัด ตอนกลับบ้าน
    ได้ไปรอรถไฟ ขณะนั้นเห็นชายเมาเหล้า และนั่งคอตกอยู่ ช่วงขณะรออยู่นั้น
    รถไฟจะมีทั้งขาขึ้นขาล่อง แต่รถไฟขาล่องมาก่อน เป็นรถด่วนสายยาว
    ไม่ใช่ขบวนที่เราจะขึ้น จึงยังนั่งอยู่ พอเห็นว่าชายผู้นั้นเหมือนจะลุก และ
    ความรู้สึกที่ได้รับ เหมือนเขาจะได้เข้าไปที่รางรถไฟ ขณะที่รถไฟกำลังมาถึง
    และในช่วงวินาทีนั้น ก็เลยตัดสินใจเดินไปรั้งแขนเขาไว้ พอรถไฟวิ่งผ่านไปแล้ว
    จึงได้คุยกัน จึงรู้ว่าเขากำลังมีความทุกข์ ก็เลยใช้วิชาธรรมะที่พอมีอยู่บ้างแนะนำเขา
    ทำให้เขารู้สึกดีขึ้น หลังจากนั้น พอรถไฟมาจึงนั่งรถไฟกลับบ้าน สักพักได้เงยหน้า
    ไปบนท้องฟ้า รูปก้อนเมฆเป็นรูปใบหน้าคนที่มีลักษณะที่ศิริโฉมงดงามมาก
    ปรากกฎให้เห็น ไม่แน่ใจว่าเป็นพระพุทธองค์ หรือ ผู้มีบุญบารมีองค์ใดองค์หนึ่งนะคะ

ที่นำมาเล่านี้เหมือนสิ่งที่ทำอยู่นั้น ว่า การสร้างคุณงามความดี เหมือนการปิดทองหลังพระ
    ถึงแม้ไม่มีใครรับรู้ แต่ก็มีตัวเราที่รับรู้และ เทพเทวาสิ่งศักดิ์รับรู้การทำความดีของเรา
    ด้วยเสมอ อยากให้กำลังใจผู้ที่ต้องการทำคุณงามความดีไม่ท้อแท้นะคะ

20. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นชัดขึ้นมากแล้วครับ สำหรับภาพใหญ่ ขอบพระคุณมากครับ
    ชาย