มหัศจรรย์..รับยันต์เกราะเพชรผ่าน DVD..ได้.

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ทศพล01, 8 พฤษภาคม 2009.

1. kirakungzz

kirakungzz เป็นที่รู้จักกันดี

มีข้อสงสัยนิดหนึ่งครับ
    คือปกติพิธีเสกยันต์เกราะเพชรจะต้องทำทุกวันเสาร์ 5
    แล้วถ้าได้ DVD ไปแล้วดูในวันที่ไม่ใช่เสาร์ 5
    จะได้รับยันต์เหมือนกันหรือไม่ครับ

2. soft_soft

soft_soft เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2011

chearrขอบคุณมากครับchearr
    อนุโทนาบุญ คุณทศพล01 ที่นำมาให้ชม ผมชอบฟังธรรมของหลวงพ่อ แต่ไม่เคยได้ไปพบท่านและไม่มีโอกาสได้ไปที่วัดตอนที่หลวงพ่อยังมีชีวิตอยู่ พอเห็นกระทู้นี้ดีใจมากเลย เหมือนได้ของมีค่าที่ตามหามานาน

และอนุโมทนาบุญกับคุณ Websnow ด้วยครับที่ย้ายไฟล์มาเก็บไว้ที่เว็บแห่งนี้ทำให้การ Download ได้เร็วขึ้น

และอนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านที่ร่วมจัดทำและดูแลเว็บแห่งนี้ ซึ่งเป็นทางช่วยสืบอายุพระพุทธศาสนาอีกทางนึง ที่เหมาะสมกับยุคปัจจุบันมากครับ

3. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยกันนะครับ มีหลายคนอยู่ไกล รับที่บ้านก็รับได้เหมือนกันนะครับ ***เพิ่มอีกช่องทางเผื่อเนทล่ม***
    กำหนดการ : วันงานนะครับ เสาร์ ที่ ๒๓ มิถุนายน ๒๕๕๕

รอบบ่าย ๑๓.๐๐ ครับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=8Ew64dxbzso]พิธีเป่ายันต์เกราะเพชรครั้งที่๑๘.๑ - YouTube[/ame]

เริ่มฟังหลวงพ่อกล่าวเวลา ๕.๔๕ นะครับ​
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=HC81CsFErNQ]พิธีเป่ายันต์เกราะเพชรครั้งที่๑๘.๒ - YouTube[/ame]

(ใช้ประกอบกับเสียงถ่ายทอดสดจากวัดนะครับ ถ้าเสียงหายไปก็อย่าไปสนใจครับ
    ตั้งสติให้มั่นและทำตามวิธีข้างล่างนี้นะครับ)

สิ่งที่ต้องเตรียมเพื่อไหว้ครู

- ธูป 3 ดอก [​IMG]
    - เทียน 1 เล่ม (หนัก 1 บาท) เล่มละ ๕ บาท ขี้ผึ้งแท้ยิ่งดีครับ
    - ดอกไม้สด (ถ้ามี 3 สี เลือกดอกไ้มเ้มา 3 ชนิดเลยครับ เช่น ดอกบัว ดาวเรือง มะลิ หรือดอกไม้อื่น ๆ ที่หาได้)

ทำพิธีหน้าหิ้งพระ หรือโต๊ะหมู่บูชาพระ หรือถ้าไม่มีก็หันหน้าไปทางทิศตะวันออก

I. กราบพระรัตนตรัย

II. สวดนะโม ๓ จบ

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ

III. สวดอิติปิโส ๓ ห้อง

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ
    วิชชาจะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู
    อะนุตตะโร ปุริสสะธัมมะสาระถิ สัตถาเทวะมนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ.

สวากขาโต ภะคะวา ธัมโม
    สันทิฏฐิโก อะกาลิโก เอหิปัสสิโก โอปะนะยิโก ปัจจัตตัง เวทิตัพโพ วิญญูหีติ.
    สุปะฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ

อุชุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    ญายะปฎิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ
    สามีจิปฎิปันโน ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ

ยะทิทัง จัตตาริ ปุริสสะ ยุคานิ อัฏฐะ ปุริสะปุคคะลา

เอสะ ภะคะวะโต สาวะกะสังโฆ

อาหุเนยโย ปาหุเนยโย ทักขิเนยโย

อัญชะลีกะระนีโย อะนุตตะรัง ปุญญะเขตตัง โลกัสสาติ.

IV. สวดบทไตรสรณคมณ์

พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
    ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
    สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ทุติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
    ทุติยัมปิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
    ทุติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

ตะติยัมปิ พุทธัง สะระณัง คัจฉามิ
    ตะติยัมปิ ธัมมัง สะระณัง คัจฉามิ
    ตะติยัมปิ สังฆัง สะระณัง คัจฉามิ

V. สวดบทสมาทานศีล 5 (ถ้าสมาทานศีล 8 ได้จะดีมาก)

มะยัง ภันเต วิสุง วิสุง รักขะนัตถายะ ติสะระเณนะ สะหะ ปัญจะ สีลานิ ยาจามะ
    ทุติยัมปิ มะยัง ภันเต วิสุง วิสุง รักขะนัตถายะ ติสะระเณนะ สะหะ ปัญจะ สีลานิ ยาจามะ
    ตะติยัมปิ มะยัง ภันเต วิสุง วิสุง รักขะนัตถายะ ติสะระเณนะ สะหะ ปัญจะ สีลานิ ยาจามะ

ปาณาติปาตา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
    อะทินนาทานา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
    กาเมสุมิจฉาจารา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
    มุสาวาทา เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ
    สุราเมระยะมัชชะปะมาทัฏฐานา
    เวระมะณี สิกขาปะทัง สะมาทิยามิ

VI. สมาทานพระกรรมฐาน

นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสสะ (๓ จบ)

อิมาหัง ภะคะวา อัตตะภาวัง ตุมหากัง ปริจัจชามิ

ข้าแต่สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าผู้เจริญ ข้าพระพุทธเจ้าทั้งหลาย
    ขอมอบกายถวายชีวิตแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    ข้าพระพุทธเจ้าทั้งหลายขออาราธนาบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์
    พระปัจเจกพุทธเจ้าทุก ๆ พระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย
    ครูบาอาจารย์ทั้งหลายสืบ ๆ กันมา มีหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค
    และหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง เป็นที่สุด

ขอได้โปรดยกจิตของข้าพเจ้า ขึ้นสู่ภาวะพระกรรมฐาน ทั้ง ๔๐ ทัศ พระปีติทั้ง ๕ และ
    วิปัสสนาญาณทั้ง ๙ ขอพระกรรมฐานทั้ง ๔๐ ทัศ พระปีติทั้ง ๕ และวิปัสสนาญาณทั้ง ๙
    จงมาบังเกิดปรากฏในกายทวาร ในวจีทวาร ในมโนทวาร ของข้าพระพุทธเจ้า ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ขอได้โปรดยกจิตของข้าพเจ้าขึ้นสู่ภาวะแห่งเมฆจิต สามารถกำหนดจิต รู้ภาวการณ์ต่าง ๆ
    ทั้งเหตุ ผล อดีต อนาคต และปัจจุบัน ได้ทุกขณะจิต ที่ปรารถนาจะรู้
    เมื่อรู้แล้วขอให้เห็นภาพนั้นได้ชัดเจนแจ่มใสและพยากรณ์ได้ ตามความเป็นจริงทุกประการ
    เหตุใดที่จะพึงบังเกิดแก่ข้าพเจ้า ขอให้ข้าพเจ้าได้รู้เหตุนั้นได้โดยมิต้องกำหนดจิตแม้แต่ประการใด ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

VII. ดูภาพยันต์ที่ตั้งไว้ในพิธี

ตั้งใจจำภาพยันต์ไว้ในใจ
    ยันต์เกราะเพชร วัดท่าซุง

ตัวอย่างผ้ายันต์เกราะเพชร วัดท่าขนุน

หลับตาภาวนาว่า "พุทโธ" ไปเรื่อย ๆ หากไม่มีภาพยันต์ก็ให้ภาวนา
    "พุทโธ" ไปอย่างเดียว ให้ภาวนาไปประมาณ 30 นาที เป็นอันเสร็จพิธี

ที่มา : เว็บพลังจิตดอทคอม

อีกทางนะครับ จากเวบท่าขนุนครับ สำหรับผู้ที่เนทแรงดีแน่นอน

เชิญรับชมรับฟังการถ่ายทอดสดงานเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน ผ่านทางอินเทอร์เน็ต ในวันและเวลาดังต่อไปนี้

๒๓ มิถุนายน ๒๕๕๕
    เริ่มถ่ายทอดสดเวลาประมาณ ๗.๐๐ น. เป็นต้นไป

เพื่อให้ผู้ที่อยู่ทางไกล ต่างจังหวัด หรือต่างประเทศ และผู้ที่ไม่สามารถเดินทางมางานเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุนด้วยตนเอง มีโอกาสได้รับชมรับฟังบรรยากาศงานเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุนไปพร้อม ๆ กัน

จึงใคร่ขอเชิญสาธุชนทั้งหลายที่ไม่สามารถเดินทางไปร่วมงานเป่ายันต์เกราะเพชรที่วัดท่าขนุน รับชมรับฟังการถ่ายทอดสดจากวัดท่าขนุน ในช่องทางที่จะได้ประกาศต่อไปนี้ร่วมกัน

ขอกราบขอบพระคุณในความเมตตาของพระอาจารย์ มา ณ ที่นี้

การรับฟังการถ่ายทอดสดเสียง

ท่านสามารถรับฟังการถ่ายทอดเสียงสดจากบ้านวิริยบารมี ตามวันและเวลาดังกล่าว

โดยท่านสามารถคลิกเปิดฟังได้ที่ลิงค์นี้

http://www.watthakhanun.com/radio/

----------------------------------------------------------------------
    สำหรับเครื่อง mac สามารถฟังได้โดยการเปิด url นี้ http://www.watthakhanun.com/radio/listen.pls แล้วเครื่องจะถามให้ดาวน์โหลดไฟล์ ให้เลือกเปิดไฟล์นี้ด้วยโปรแกรม itune แล้วท่านจะสามารถฟังการถ่ายทอดเสียงได้

----------------------------------------------------------------------
    สำหรับ iphone และ ipad สามารถฟังได้โดยการไปโหลด app ชื่อว่า fstream แล้ว install ลงที่เครื่อง จากนั้นเปิด fstream ขึ้นมาแล้วเลือกเมนู

more->Setting จากนั้นเปิด Cellular network เพื่อให้สามารถใช้อินเตอร์เน็ตได้ (สำหรับใครที่ใช้ WIFI อยู่แล้ว ไม่ต้องเปิดค่านี้)

จากนั้นให้เลือกเมนู

Favorites->Edit->Add new web radio

แล้วตั้งค่าดังต่อไปนี้

Name : Watthakhanun
    URL : http://61.47.47.60:8000
    Encoding : UTF8

จากนั้นกด Save แล้วเลือกเมนู Play->Watthakhanun

สำหรับ android สามารถฟังได้โดยการไปโหลด app ชื่อว่า A Online Radio แล้ว install ลงที่เครื่อง จากนั้นเปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วเลือกเมนู

Live->Add Channel

แล้วตั้งค่าดังต่อไปนี้

Channel URL : http://61.47.47.60:8000

จากนั้นกด Add แล้วเลือกเมนู Favourites->Unname Server

หมายเหตุ:
    - การถ่ายทอดเสียงจะช้ากว่าเวลาจริงประมาณ ๑ นาที
    - หากเสียงมีการขาดหายไปเป็นช่วง ๆ ไม่นานนัก (ประมาณไม่เกิน ๓ วินาที) ขอให้ท่านรับฟังต่อไป เนื่องจากเป็นเรื่องปกติของระบบ
    - หากเสียงขาดหายไปเป็นเวลานานมากกว่านั้น ให้ท่านลองรีเฟรชหน้านั้นอีกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2012
  4. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

ง่ายกว่านั้นสำหรับท่านที่พึ่งมานะครับ
    รอบสุดท้าย ๑๓.๐๐ นะครับ
    ไปโหลด VideoLAN - Official page for VLC media player, the Open Source video framework!

แล้ว install เสร็จ Run โปรดแกรม หาคำว่า Open network ใส่ http://61.47.47.60:8000

รับพร้อมกันทั่วจักรวาลครับ ใช้ ธูป ๓ ดอก เทียน หนักบาท ๑ เล่ม ดอกไม้ ๓ สี บูชาพระ นะครับ