มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. apholpra

apholpra เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าหมายถึงผมถ่อมตัวละก็ คงต้องขอยืนยันว่าไม่ได้เป็นเช่นนั้นเลย ไม่มีอะไรจะให้ถ่อมกะเขาหรอก อยากรู้จริงๆ กรุณาด้วยนะครับ

2. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

หวาวววววว น้องปลามาแย้ววววววว
    ฮิ้ววๆๆ><

3. ดาวทะเลทราย

ดาวทะเลทราย เป็นที่รู้จักกันดี

น้องปลา ช่วงนี้ เค้า ยัง ไป หาทาง เข้ากลาง อยู่
    กลาง ใน กลาง
    นิ่ง ใน นิ่ง

อยุ่ ละ มั่ง

4. dabos29

dabos29 Active Member

25 มิถุนายน 2008
    อ่านจิตได้จริงหรือ

สวัสดีครับญาติธรรมทุกท่านที่มีวิชชาพิเศษทุกท่านเลย
    หากท่านผู้มีวิชชาเหล่านั้น และมีใจกรุณาต่อสัตว์อื่นเช่นข้าพเจ้าผู้มีบาปหนาปัญญาน้อย ช่วยสั่งสอนหรือรับไว้เป็นศิษย์เพิ่มอีกซักคนผู้น้อยขอฝากตัวด้วยท่านสามารถส่งข้อความคำสอนหรือแนะนำผมได้ที่ dabos29@hotmail.com
    หากท่านกรุณาผมเพื่อเป็นทานเป็นบุญเป็นกุศลแล้วก็ขอเชิญนะครับ

ธรรมใดที่ข้าพเจ้าเคยล่วงเกินท่าน ทั้งในอดีตถึงปัจจุบันแล้วขอท่านโปรดงดโทษข้าพเจ้าด้วยเถิด ท่านใดที่เคยมีอดีตกับผมขอให้ติดต่อกลับด้วยครับ

ขอให้ท่านที่อ่านข้อความนี้มีความสุขความเจริญในธรรมขั้นสูงยิ่งๆขึ้นไป
    เพื่อเลิกนอนแช่ในท้องแม่อีกต่อไป
    ขอให้มีความสุขครับ

5. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ปลาขอบอกตรงๆนะคะ ปลาไม่มีอะไรลับหน้าลับหลัง ว่าถ้าใครอยากเรียนรู้จริงๆ ให้กลับไปอ่านหน้าหนึ่ง คุณนั่งอ่าน เรื่องเปิดตาที่สามได้ หลายๆ หน้าทนได้

แต่ถ้าอยากรู้จริงๆ หน้าสองหน้าของกระทู้นี้สามารถทำให้คุณเข้าใจและทำได้แล้ว ซึ่งจะให้ปลามานั่งบอกกทุกคนคงไม่ได้ใช้ไหมละคะ อันนี้ก็ต้องมาทำความเข้าใจซึ่งกันและกันใช่ไหมละคะ แต่ว่าถ้าอ่านแลล้วไม่เข้าใจยินดี แจ้งแถลงไขใหแก่ท่านค่ะ

ปลาไม่สอนนอกสถานที่นะคะ เหอๆ เพราะปลาไม่ใช่คนเก่งอะไรสักนิดเดียวเลย

มีตาสองตา มีมือสองมือ เป็นมนุษย์อึเหม็นเหมือนกันค่ะ ไม่ได้วิเศษวิโสอะไรเลย

หากปลาพิมอะไรให้ใครไม่พอใจ ขออภัยล่วงหน้าค่ะ เพราะไม่มีเจตนาอย่างนั้น

,

6. คะแนนชีวิต

คะแนนชีวิต Active Member

29 สิงหาคม 2007
    ดีค่ะ...

7. Baby_par

อีกอย่างคือ การอ่านจิต ปลาจะอ่านให้ได้ก้ต่อเมื่อคุณตอบคำถามปลาก่อนละกันนะคะ

1.อ่านไปทำไม
    2.อ่านเพื่ออะไร
    3.อ่านแล้วได้อะไร
    4.ทำไมถึงต้องอ่าน

ถ้าหากว่า เพราะอยากรู้จักตัวเองให้ดีกว่านี้ ปลาแนะนำค่ะ ไปที่ www.jozho.net แล้วไปเลือกเสียงเทศนาหลวงพ่อปราโมทค่ะ ฟังๆไปครบสิบรอบ จะรู้ซึ่งถึงตัวเองแล้วจบวิชาอ่านจิตเลยคะ

http://www.jozho.net/index.php?mo=2&c_art=24605

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2009
  8. Baby_par

ส่วนตัวปลานะคะ ปลาเคารพพี่ตั้งแต่แรกเห็นเลเพราะพี่เหนคนที่มีนิสัยดีและมีครูบาอาจารย์ที่น่าเคารพนับถือซึ่งบางคนที่มีครูอาจารย์ท่านดูแลอยู่ละลาบละล้วง หรือทะลึ่งไปอ่านอาจตากหงายกลับมาได้ ปลาขออภัยด้วยนะคะ

;k01;k01;k01

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กรกฎาคม 2009
  9. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    <TABLE class=tborder id=post2246086 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->apholpra<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2246086", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 8 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2246086 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baby_par [​IMG]
    อย่าถล่มตัวเองเลยค่ะ เหอๆๆๆ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ถ้าหมายถึงผมถ่อมตัวละก็ คงต้องขอยืนยันว่าไม่ได้เป็นเช่นนั้นเลย ไม่มีอะไรจะให้ถ่อมกะเขาหรอก อยากรู้จริงๆ กรุณาด้วยนะครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2246086")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

ใจดี ชอบช่วยเหลือผู้อื่น แต่มักต้องโดดเดี่ยวเดียวดาย มีความคิดที่แตกต่างจากคนอื่นๆ แต่มักจะเป็นไปในด้านดีเสียมากกว่า

หลายๆครั้งมักสับสนกับชีวิตของตนเองเหมือนกัน แต่ก็สามารถสลัดความรู้สึกนั้นออกได้อย่างรวดเร็ว ถึงแม้จะตัดไม่ขาด แต่ก็ไม่ยอมจนปลักอยู่กับอารมณ์นั้นนานแน่

ใจลึกๆยังโหยหาที่พึ่งทางใจ ใครสักคนที่เข้าใจกัน มีอะไรบางอย่างที่ปกปิด ถึงไม่ได้ปกปิดก็เหมือนปกปิด เพราะ น้อยคนนักที่จะเข้าใจความรู้สึกนั้นของท่าน

ภายนอกดูองอาจ ใจกล้า แต่สวนลึกแท้ ยังไหวหวั่น อ่อนน้อมถ่อมตนเป็นนิสัย แต่ก็มักจะไม่ใคร่อยากให้ใครมาจุ้นจ้านจู้จี้กับตนนัก

จริงใจดี ไม่ค่อยจะสัญญาอะไรกับใครโดยวาจา แต่หากว่ามีคนว่ายวานแล้ว กลับตั้งใจที่จะช่วย หากมีโอกาสย่อมช่วยดั่งคำที่เขาขอนั้นแน่นอน

ชีวิตนี้ ดูเหมือนจะเดินเองมาตลอด ทุกๆอย่างต้องช่วยเหลือตนเองมากมาย หลายๆครั้ง หวังจะขอให้คนอื่นช่วย แต่มักจะผิดหวังเสียจากการนั้น จึงมักต้องช่วยตนเอง ทั้งกิจการน้อยใหญ่

รักเกียติ รักชื่อเสียง รักความยุติธรรม

น้ำตาหนะ คือ ครู คือยา คือกำลัง ที่คอยผลักดันให้เติบโต

เออ เราก็เดาๆนะ สาธุ อย่าถืออย่าซาเราเลยนะ สาธุ

10. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบ

1.-2. มาให้อ่านเพราะ ชื่อกระทู้บอกว่าป็นเกมส์ ฝึกตาที่สามไง
    3.อ่านแล้วก็แค่ได้รู้ว่าคนอย่างน้องสามารถอ่านคนได้ขนาดไหน
    4.ทำไมต้องอ่าน จะไม่ต้องอ่านก็ได้ ไม่เห็นเป็นไร ก็แค่เป็นตัวอย่างให้ฝึกโดยที่เจ้าตัวอนุญาติ ไม่ต้องล่วงเกินโดยการแอบไปอ่านจิตผู้อื่นโดยไม่ต้องเสียมารยาทใช่ไหม

เรื่องรู้ตัวเอง ตัวของตัวก็ย่อมรู้มากกว่าคนอื่น(หมายถึงผู้มีธุลีในดวงตานะ)อยู่แล้ว ไม่นับปริมาณเส้นเลือดเส้นเอ็น

แต่ขอขอบใจที่เตือนสติ

11. Baby_par

1.-2. มาให้อ่านเพราะ ชื่อกระทู้บอกว่าป็นเกมส์ ฝึกตาที่สามไง

ไม่ใช่เลยคะ เป็นกระทู้อ่านจิตต่างหากค่ะ แต่เป็นแค่การฝึกตที่สามทางอ้อมเท่านั้น

เท่าที่ปลาวิเคราะดูแล้ว มันก็เป็นเพียงแค่กระตุ้นเซ้นหรือประสาทสัมผัสของเรา แค่นั้นเองคะ

เป็นการฝึกให้ช่างสังเกตุ และใช้สมาธิ+การวิเคราะต่างๆ แล้วความรู้สึกจะบอกเราค่ะว่าอะรคืออะไร

ถ้าใครทำบ่อยๆไม่จำเปนต้องมีใครมาให้อ่าน

แต่...ไม่ได้หมายความว่าประมาณว่า ไม่จำเปนมีใครมาเสนอตัวหรอก ไม่ใช่นะคะ(ไม่ได้มีเจตนาจะว่าอย่างนั้น)

ปลาหมายความว่า สิ่งต่างๆรอบตัวเราๆก้จะรู้เองโดยไม่ต้องอยากรู้อยากเห็นจนบางครั้ง ยังแอบหมั่นใส้คนที่ชอบทำลับหน้าลับหลังเลยก้มี

แต่เห็นมือถือ ป้ายทะเบียน หรือแค่ดูรถ ดูรองเท้า ดูนาฬิกาหรือแม้กระทั้งดูมือ ก็รู้เองโดยธรรมชาติแล้วละคะ

โดยไม่ต้องมีใครมารอต่อคิวราวกับหมอดูแล้วมานั่งบังคับจิตมองว่าคนนี้เป็นยังไงๆ

เพราะบางทีจิตหรือความรู้สึกแรกมันไม่ใช่คอมพิมเตอร์ค่ะจะได้บอกทันที

และที่สำคัญจิตไม่ได้มีแค่ดวงเดียวสภาวะเดียว ขนาดแค่คนเดียวยังมีสอง หรือสามหรือสี่บุคลิคได้เลยค่ะ

3.อ่านแล้วก็แค่ได้รู้ว่าคนอย่างน้องสามารถอ่านคนได้ขนาดไหน

กะแล้วเชียวว่า ต้องด้คำตอบนี้มา

4.ทำไมต้องอ่าน จะไม่ต้องอ่านก็ได้ ไม่เห็นเป็นไร ก็แค่เป็นตัวอย่างให้ฝึกโดยที่เจ้าตัวอนุญาติ ไม่ต้องล่วงเกินโดยการแอบไปอ่านจิตผู้อื่นโดยไม่ต้องเสียมารยาทใช่ไหม

บางทีเจ้าของร่างอาจอนุญาติ แต่มีสิ่งอื่นๆ เขาไม่อนุญาติได้เหมือนกันคะ

อย่างบางคนเจ้าตัวมาเล่นเกมส์นี้แท้ๆแต่ดันปิดจิต คนอื่นก็อ่านไม่ได้ หรือ
    เจ้าตัวก้อนุญาติให้อ่านบางคนมีสิ่งคุ้มครองอยู่ก็อ่านไม่ได้หมด หรืออ่านไม่ได้เช่นกันคะ

ส่วนการเสียมารยาท มันก้ขึ้นอยู่กับเจตนาค่ะ

แต่สรุปแล้ว ที่ว่ามาก็คือ กระทู้นี้อ.สามตาท่านตั้งขึ้นมาเพราะว่า

ท่านอยากให้หหลายๆคนลองได้ฝึกค่ะ ไม่ใช่ให้คนเก่าๆมาฝึกแค่นั้นเอง

อ.ท่านอยากเปิดกว้างให้หลายๆคนเขามาฝึกลับคมตัวเอง

อยากจะถามว่า ถ้าคนเรากินอาหาร แต่ไม่มีใครอยากทำอาหาร มัวแต่เกียงกัน หรือมัวแต่คิดว่าเดี่ยวไปซื้อมากินก็ได้ แต่ถ้าหากว่าตอนนั้นไม่มีคนทำอาหารแล้วใครละจะได้กิน

.

12. Baby_par

หลายๆคนที่อยู่ในกระทู้นี้ตอนแรก จะรับรู้รสชาติแห่งความสนุกกับการเล่นเกมส์นี้

จะรับรู้กลิ่นไอความสนุกว่าถ้าเราอ่านไปแล้วจะถูกมากน้อยแค่ไหน

แล้วคุณมาอ่านให้ฉันบ้างสิ

ดีไม่ดี มีคนทายให้เราสิบคน ไม่เหมือนกันสักคน

แต่...ถูกหมดเลย

มันเป็นความรู้สึกที่สนุกและตื่นเต้นมากกระทู้นี้สมัยก่อน จังไปเร็วมากวันละ 5-10 หน้าได้เลย

13. Baby_par

วิธีอ่านจิตคนที่พึ่งเจอกันหรือเจอกันในเวป ศรัทรู คนสนิท หรือคนรู้จัก

1.ตัดอคติที่มีคนเขาออกไปให้หมด(ความรรู้สึกชอบไม่ชอบด้วย) ถึงแม้จะพึงเจอกัน แต่ก็สามารถมีอคติกันได้
    2.สองทำใจให้สบายนิ่งๆ ไม่ต้องคิดอะไร ทำตัวเหมือนคนนอนหลับ มันจะไปตามจิตใต้สำนึกเองโดยธรรมชาติ
    3.ถ้าเป็นในเวป ให้ดูที่ข้อความที่เขาพิม ดูรูป ดูชื่อ ดูข้อมูลส่วนตัวหรืออะไรก็ได้

ตัวอย่างเช่น

<TABLE class=tborder id=post2250702 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 03:10 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #1377 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ราคุเรียวซาย<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2250702", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สถานที่: บ้าน
    พลังการให้คะแนน: 46 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2250702 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baby_par [​IMG]
    อีกอย่างคือ การอ่านจิต ปลาจะอ่านให้ได้ก้ต่อเมื่อคุณตอบคำถามปลาก่อนละกันนะคะ

1.อ่านไปทำไม
    2.อ่านเพื่ออะไร
    3.อ่านแล้วได้อะไร
    4.ทำไมถึงต้องอ่าน

ถ้าหากว่า เพราะอยากรู้จักตัวเองให้ดีกว่านี้ ปลาแนะนำค่ะ ไปที่ www.zhojho.net แล้วไปเลือกเสียงเทศนาหลวงพ่อปราโมทค่ะ ฟังๆไปครบสิบรอบ จะรู้ซึ่งถึงตัวเองแล้วจบวิชาอ่านจิตเลยคะ

.
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ตอบ

เรื่องรู้ตัวเอง ตัวของตัวก็ย่อมรู้มากกว่าคนอื่น(หมายถึงผู้มีธุลีในดวงตานะ)อยู่แล้ว ไม่นับปริมาณเส้นเลือดเส้นเอ็น

แต่ขอขอบใจที่เตือนสติ<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ราคุเรียวซาย : วันนี้ เมื่อ 03:24 PM เหตุผล: ส่วนตัว
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2250702")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD class=alt1 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

และที่สำคัญ

ตัดอคติ ชอบหรือไม่ชอบออกไปให้หมด ให้รุ้ว่าเรามันแค่ตัวกลาง แค่ตัวรับรู้เท่านั้นเอง

เพราะว่าอคติ หรือตัวชอบไม่ชอบ จะทำให้เราลังเลหรือปรุงงแต่งขึ้นมา

(ปล่อยใจให้นิ่ง ทำใจให้สบายทำไปเรื่อยๆแหละคะ สุขภาพจิตจะดีด้วย)

4.แล้วความรู้สึกแรกจะบอกเราเองค่ะ แค่นั้นเอง

คำตอบอาจจะไม่บอกเราโดยทันทีแต่มันจะมี ขึ้นมาเองถ้ามันอยากบอก(พูดง่ายๆก็แล้วแต่อารมนะแหละ)

พี่ตอบคำถามได้ดีเยี่ยมมากค่ะ เดียวเอาไว้สักพัก

ปลาจะกลับมานะคะ

14. apholpra

ความดี ยังมีน้อย และต้องคอย หมั่นมุ่งมั่น
    สั่งสม เพิ่มทุกวัน เพื่อให้ทัน ก่อนสิ้นใจ
    เคยตั้ง ในประมาท จนเคยพลาด ล้มไถล
    เมื่อครอง สติได้ จึงตั้งใจ สร้างกรรมดี

สาธุ เจ้ากรรมข้าฯ ที่ล่วงมา จนบัดนี้
    ขอโปรด จงปราณี ลดโทษที่ ค้างคาใจ
    อยากทำ ทุกๆอย่าง เพื่อเปิดทาง ให้สดใส
    แต่คง อีกห่างไกล ยังดีได้เพียงนิดเดียว

ขอบพระคุณคุณปลา(น้องปลา)มากครับที่มอบความรู้สึกที่ดีให้
    ส่วนผมยังเขลานักก็คงต้องขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้ ครูบาอาจารย์ในนี้อีกมากและถ้าเกิดทำอะไรให้ท่านใดขุ่นมัวบ้างทั้งที่ผ่านมาและในอนาคต ก็กราบขออภัยกันไว้ตรงนี้
    ขอบารมีหลวงปู่ทวดหลวงปุ่ดู่หลวงตาม้าจงคุ้มครองรักษาทุกท่านและครอบครัวตลอดไป อนุโมทนาสาธุ

15. Baby_par

งั้นพี่ก็เข้าเวปวัดถ้ำด้วยสิค่ะ

ว้าววว อาจารย์เดียวกัน สาธุๆๆๆๆ

16. apholpra

กราบสมัสการพระคุณเจ้าผู้เจริญครับผม<O:p</O:p
    <O:p</O:p

ขอก้มกราบ ด้วยซาบซึ้ง <O:p</O:p
    ท่านผู้ซึ่ง มีเมตตา<O:p</O:p
    โดยที่มิ ได้ถือสา <O:p</O:p
    ติเตียนว่า ให้อับอาย<O:p</O:p
    ท่านชี้แนะ ให้ประจักษ์ <O:p</O:p
    แถมทายทัก ได้แม่นหลาย<O:p</O:p
    สิ่งที่ดี จะเก็บไว้ <O:p</O:p
    ไม่ให้หาย ไคร่ไฝ่ธรรม<O:p</O:p
    สิ่งที่เลว จะจำจด <O:p</O:p
    ขอเลิกลด โปรดฟังซ้ำ (ไม่มีอีกครั้งหนึ่ง )<O:p</O:p
    จะขอสร้าง แต่คุณงาม มุ่งมั่นทำ แต่กรรมดี

กลอนของผมอาจจะดูฮาหรือต๊องไปบ้าง ก็กราบขออภัยครับผม

สาธุ

17. apholpra

ครับผม เมื่อปีที่แล้วผมเข้าไปบ่อยครับ จนรู้ว่ามีการแจกพระผงจักรพรรดิ์และได้ขอมาจากท่านยุทธภูมิ เพื่อแจกต่อไปพอสมควรทีเดียว ส่วนช่วงหลังๆนี้ไม่ได้เข้าไปโพสต์อะไร(ปรกติก็อ่านอย่างเดียว)
    ดูเหมือนตอนนี้จะลืมUser nameไปแล้ว ส่วนใหญ่เข้าไปช่วงก่อนนอนเพื่อเปิดดูวีดีโอหลวงปู่ดู่ ดูแล้วอิ่มใจอย่างบอกไม่ถูก และชอบฟังหลวงตาม้านำสวดพระมหาจักรพรรดิ์ ฟังวนไปวนมาจนหลับไปน่ะครับผม(คืออยากหลับในขณะที่จิตสงบและเป็นกุศล หากบังเอิญหมดลมหายใจไปในคืนนั้น อาจจะได้ไปสุ่ภพภูมิที่ดีดีเป็นอันดับแรก ก่อนที่จะมาแหวกว่ายในกระทะทองแดงต่อน่ะครับ 555)

ทุกวันนี้เมื่อเวลาสวดมนต์ในห้องพระที่บ้าน ก็สวดบทพระมหาจักรพรรดิ์ตามแนวของหลวงปู่ดู่นี่แหละครับผม ส่วนเรื่องอาจารย์นั้นหลวงพ่อหลวงปู่หลายรูป ผมก็มักจะชอบตู่เอาเองไปเรื่อยล่ะครับว่าผมเป็นลูกศิษย์ของท่าน จริงๆไม่ทราบท่านรับผมเป็นศิษย์หรือเปล่า55 หลวงปู่ดู่กับหลวงตาม้าก็เช่นกันครับ ผมมีความเคารพศรัทธาท่าน ก็เลยตู่ขอเป็นศิษย์ท่านเอาเองในใจ(ดูความหน้ามึนของผมสิ)
    ชักจะเขียนยาวไปจนหาทางลงไม่ได้แล้ว ขอหักมุมลงตรงนี้ก็แล้วกันครับผม

สาธุๆๆ

18. Baby_par

สาธุค่ะ

ปลาก็ตู่เอา แค่ขออธิฐานจิตจากท่านเอาเหมือนกันคะ

โอกาสจริงๆปลายังไม่ได้ไปกราบท่านเลยค่ะ

19. นาย เอ

นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ผ้าลงน้ำ งมโคลนควานกระทู้ดีๆ โยนขึ้นฝั่งมา ใครเก็บได้ ช่วยเอาไปสานต่อด้วยเด๊อ.....

***คำเตือน***
    เป็นกระทู้ที่เหมาะกับท่านที่ชอบถามด้วยความสงสัยบ่อยๆว่า ตาที่สามผมมีไหมครับ หนูพอจะเปิดได้ไหมค๊ะ หรือตาที่สามมันตุงหน้าผากขึ้นมา มันสุกขอจะท่านได้หรือยังครับ เป็นต้น
    เอาไว้สำรวจตัวเองโดยลองทายลักษณะกับคนที่เราไม่รู้จัก หากเราพอจะมีตาที่สามจริงๆ อย่างน้อยท่านต้องเดาแม่นบ้างละ อย่างน้อย 10 ข้อ ถูกสัก 3 ข้อก็ถือว่าเป็นการเริ่มต้นที่ดี

"โปรดอ่านคำเตือนในฉลากทุกครั้งก่อนถามว่า ตาผมใกล้เปิดยังครับ"
    "การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนจะเอาชีวิตมาพบกับความวุ่นวาย ควรศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนลงทุน"

20. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ไปงมขึ้นมาจนได้ 5-5-5