มาเล่นเกมส์อ่านจิตกันดีกว่า

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 10 สิงหาคม 2008.

1. นาย เอ

นาย เอ เป็นที่รู้จักกันดี

งั้นผมขอลองทายคุณวิษณุครับ เผื่อจะฝึกเปิดตากะเขาได้มั่ง ละกัน

1 ช่วงนี้เนื้อหอม คนในบอร์ดนี้ 90 เปอร์เซนต์อยากคุยด้วยครับ
    2 ช่วงนี้เนื้อหอมครับ หลายคนเมื่อมีความสงสัยอะไร โพสอะไรขึ้นมา ก็อยากให้อาจารย์หรือคุณวิศณุ ตอบ จะชื่นใจเป็นพิเศษครับ
    3 ช่วงนี้เนื้อห๊อมหอมครับ มีทุกรูปแบบมาคำแนะนำ ขอวิชากันเพียบ แล้วแถมยังมีสมุนตามขอบุญแบบเป็นคาราวานแฟนคลับเลยครับ

จะถูกบ้างไหมหน๊อ...........อ๊อ ตาที่สามผมใกล้เปิดได้หรือยังครับ5+5+5

2. ป๋าปี๋ปู้

ป๋าปี๋ปู้ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม แหม แหม = = เฮอะ เหอ

3. Zenonut

Zenonut Active Member

20 กันยายน 2008
    เล่นด้วยๆ ขอเริ่มทายอิงคนแรกเลยละกัน - -"
    อิงช่วงนี้น่ารัก นะ คิคิ ไม่รู้ว่าทำไม รู้สึกว่าช่วงนี้จะมีความสุขขึ้นจากเมื่อก่อนนะ นะได้อะไรใหม่ๆมารึเปล่า เอ๊ะรู้สึกว่าค่อนข้างเปลี่ยนไปเยอะเลยนิ กำ ว้าว ทำไมเปลี่ยนหว่า

สังคมรู้สึกว่าไม่มีปัญหาเลย การเรียนรู้สึกจะมีปัญหานะ ชีวิตก็มีความสุขดี รู้สึกจะเที่ยวแตร่มากขึ้นนะ

อายจัง ถูกกะเค้าบ้างรึเปล่าน้อ

4. ป๋าปี๋ปู้

Zenonut : อิงช่วงนี้น่ารัก นะ

อ๋อ น่ารักอยู่แล้ว

รู้สึกว่าช่วงนี้จะมีความสุขขึ้นจากเมื่อก่อนนะ

ก็จริง แต่ก็ยังไม่สุขจริงๆหรอก ดิส มัน พาไป

เอ๊ะรู้สึกว่าค่อนข้างเปลี่ยนไปเยอะเลยนิ

เปลี่ยนไปยังไงล่ะ *o*

กำ ว้าว ทำไมเปลี่ยนหว่า

เอ๊ะ ปรุงรึป่าว เออๆๆ สรุปข้าพเจ้าเปลี่ยนไปบ้าง

สังคมรู้สึกว่าไม่มีปัญหาเลย

เรื่อยๆ ปกติธรรมดา

การเรียนรู้สึกจะมีปัญหานะ

ช่วงนี้ระบบร่างกายมีปัญหาอ่านะ กระเทือนถึงหัวขมองบ้าง งิ

บำบัดอยู่

ชีวิตก็มีความสุขดี

สาธุ

รู้สึกจะเที่ยวแตร่มากขึ้นนะ

ตัวขี้เกียจเข้ามาในใจ อ่านะ นู๋เป็นเด็กเก ค่ะ

อายจัง ถูกกะเค้าบ้างรึเปล่าน้อ

อายให้รู้ว่า อาย ห้าๆๆๆๆๆๆ

5. ป๋าปี๋ปู้

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Zenonut<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2386407", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เป็น ผู้ ชาย

ทำบัตรประชาชนแล้ว

ดูเหมือนว่าเรื่องรักๆนี่น่ากลัว

สับสน วุ่นวายมามาก

จน เครียด กินเหล้า

มั่วๆๆๆ ไปละๆๆๆ

6. Zenonut

Zenonut Active Member

20 กันยายน 2008
    ถูกหมดน่ะ ยกเว้นกินเหล้า - -"

7. นาย เอ

รบกวนพี่ๆลองทายผมบ้างครับ

8. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

เปลี่ยนลายเซ็นด่วน--* ซีเนียร์ ฮิฮิ​

9. นาย เอ

ดันไว้ ๆ เดี๋ยวลงน้ำอีก .... ปลาๆ มาช่วยกันดันหน่อยแล้ววววว..

10. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

"ไม่เด็ดขาด"

11. ทิกเกอร์_ทิกเกอร์

ทิกเกอร์_ทิกเกอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2005
    เหอะๆ... เล่นไรกัน.. เล่นมั่งจิ!!!~

ลั๊นลา!!!~

^_^

12. tamm16

tamm16 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008
    -*- จิตไม่แรงขนาดดูคนได้ ต้องขอบาย -*-

แต่ให้คนอื่นทายได้ เหอๆ

13. Baby_par

ไหนๆก็ไหนๆละคะ ปลาขอยกกระทู้นี้ให้พี่เอดำเนินการต่อเลยละกันนะคะ ^ ^

ส่วนปลาขอยื่นซองขาว ให้อาจารย์ละคะ ลาออกจากการตรงนี้แล้ว

14. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    โห....................
    บอกว่าให้คนอื่นทายได้
    แต่ปิดไว้อย่างมิดชิดเลยอ่ะ
    มองเข้าไป เห็นแต่มัวๆ
    เป็นคนจัดการความคิดไม่ค่อยเก่ง(แบบว่าเรียบเรียงความคิดไม่ค่อยได้)
    เหมือนจะเป็นคนร่าเริงแต่มีโลกส่วนตัวสูงมาก
    เสียงหัวเราะเหอๆแฝงไว้ด้วยอััตตา
    เหมือนจะยอมรับความจริงแต่ที่จริง ดื้อสุดๆ
    หากใครไม่สามารถยืนยันได้ด้วยเหตุและผล
    อย่าหวังเลยว่าจะเชื่อ
    แต่ข้อดีที่น่ายกย่องคือ
    ซื่อสัตย์ต่อความรู้สึกของตัวเองเป็นที่สุด

อยากบอกว่า
    อดีตที่ค้างคาใจ
    อย่าไปเก็บไว้เพื่อทำร้ายตัวเองอีกเลย
    ปล่อยมันทิ้งไป
    ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของธนาคารกรรม
    แล้วชีวิตจะพบความสุขขึ้นอีกไม่น้อยเลยทีเดียว

สุดท้ายนี้ การทายทักเหล่านี้เป้นเพียงการคาดเดาเท่านั้น
    หากมีสิ่งใดที่อาจล่วงเกิน
    โดยมิได้มีเจตนาร้ายแรงใดๆ
    จงขออโหสิกรรมต่อกันด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  15. tamm16

tamm16 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2008

เฮือกกกก คิดว่าคงเข้าใจนะครับหมายความว่าไง มันช่าง เหอๆ... -*- (เหอๆ ทุกครั้ง -*-)

ปล.แม่นจริงๆ ครับ ขนาดมัวๆล่อเข้าจังๆเลย

16. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008

คนงมกระทู้นี้ขึ้นมาตอนนี้อยู่ที่ไหน กรุณาช่วยรับผิดชอบการกระทำของท่านด่วนนนนนนนนนนนนนนน
    chearrchearrchearr

17. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ขอเล่นของสูง อ่านจิตท่านปรมาจารย์ นะครับ พอดีผมใช้วิธี โกง นิดนึง
    ท่านปรมาจารย์...เป็นคนแข็งนอก อ่อนใน พูดจาไม่ค่อยเข้าหูคน คนทั่วไปจึงคิดในแง่ร้ายกับท่าน แต่ที่จริงแล้ว จิตใจท่านงดงาม มีเมตตากรุณา ช่วยเหลือผู้ที่ตกทุกข์ได้ยาก โดยไม่หวังผลใดๆ ตอบแทน
    ภายนอกท่านดูเป็นคนแข็ง แต่จริงๆ แล้วท่านอาจารย์ไม่เหมือนกับที่แสดงออก มีบ่อยครั้งที่ท่านเหงา แต่ไม่นานพวกลูกศิษย์และกัลยาณมิตรก็แวะเวียนเข้ามาทักทายกันอย่างเนืองแน่น ท่านมีความสุขกับการได้ช่วยเหลือผู้อื่นตามมติสวรรค์ ท่านชอบทานขนมปั้นสิบด้วยล่ะ
    ป.ล. ผมใช้วิธีโกงนะครับ อย่าถือสาเลย พอดีผมชอบไปที่บู๊ทของท่านอาจารย์ และถามคำถามต่างๆ มากมาย ท่านก็กรุณาช่วยเหลือ และเอ็นดูผมมาโดยตลอดครับ อิ อิ

18. Atsadong

Atsadong เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    The Third Eye สามตาปรมาจารย์
    เปรียบปานดั่งอัศวินปราสาทแดง
    นามระบือกว้างไกลไปทั่วแคว้น
    ทั่วทุกแดนสามโลกร่ำลือไกล
    อาชวินหาญกล้าล้วนประจักษ์
    อารีย์รักเมตตาอัชฌาสัย
    มีเมตตาลือกระฉ่อนสวรรคาลัย
    รวมน้อมใจใฝ่รักและเทิดทูล

คริ คริ อาจารย์ครับ วันนี้ผมมีอารมณ์แต่งกลอนให้ครับ อัสดงจัดให้

19. นาย เอ

เฮ่อะๆเจอทายาทรุ่นต่อไปแล้ว .......

น้องปลาบาย เพราะคงเหนื่อย เขาให้ดูอย่างเดียวดันแอบไปช่วยเขาคิดก็คงเหนื่อยเป็นธรรมดา...เฮ่อะๆ..

ไม่เป็นไรเรามี น้องตั๊กมาเป็น "ทายาทสายพันธ์ใหม่ 2009" แล้ว ...

รวมยินดีกับตำแหน่งใหม่ด้วยครับ...5+5+5

20. Baby_par

แหม พี่เอก็ ถ้าอยากรู้ว่าเหนื่อยจริงไหมพี่เอก็มาดูแลเเทนเลยสิคะ อิอิ