มีข้อสงสัยเรื่องยารักษาโรคอักเสบภายในของหลวงพ่อครับ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย PrinceCharming, 4 ธันวาคม 2010.

1. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    มีข้อสงสัยสามข้อครับ

1. ปริมาณที่รับประทานที่บอกว่า 1 วาระคือ วันละครั้ง 3 วัน อยากทราบว่าครั้งนึงทานเยอะเท่าไรครับ แล้วหญ้าแพรก 1 กำมือ และ ขมิ้นชัน 1 กำมือ คือพอดี 1 วาระหรือครับ แล้วหากต้องการทานหลายคน จะใช้หญ้าแพรก และขมิ้นชันอย่างละเท่าไร

2. ยาสามารถเก็บไว้ทานได้นานแค่ไหนครับ เก็บในตู้เย็นได้หรือเปล่า

3. หากหญ้าแพรก 1 กำมือ ขมิ้นชัน 1 กำมือ น้ำปูนใสใช้ปริมาณเท่าใดครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^__________________________^

2. Kanita

Kanita เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2007
    ขอตอบ คุณ Prince Charming ครับ ตอบข้อที่ 1.1 วาระนี้หมายถึง ทานวันละ 1 ถ้วยทานน้ำชา 3 วันติดต่อกัน ก่อนอาหารเช้า 15-30 นาที ครับ ส่วนผสมของตัวยา ก็จะมี หญ้าแพรก 1 กำมือ ขมิ้นชัน 1 กำมือ ส่วนน้ำปูนใสคือปูนสีแดงที่ทานกับหมาก นำมาผสมกับน้ำสะอาด ละลายให้น้ำพอมีสีชมพู เมื่อผสมนปูนแดงกับน้ำแล้วทิ้งไว้ให้ตกตะกอน จนน้ำใส เมื่อตำขมิ้นชัน+หญ้าแพรก ละเอียดแล้ว เอาน้ำที่รอให้ใสแล้วมากับตัวยาแล้วคั้นให้ได้ 3 ถ้วยชา เมื่อค้นได้ 3 ถ้วยชาแล้ว นำไปกรองเอาแต่น้ำยา

3. Kanita

ต่อข้อที่ 1 3 ถ้วยต่อ 1 คนครับ
    ตอบข้อที่ 2. ยาควรจะทำใหม่ๆดีกว่าครับเท่าที่ผมทำมา ต้องเข้าช่องแช่แข็งครับ ถ้าเย็นไม่พอยาจะเสียครับ สรุปแล้วทำแล้วเก็บไว้โดยการแช่ในช่องฟรีชจนแข็ง
    ส่วนข้อที่ 3. ผมตอบไว้ ในข้อที่ 1 แล้วครับ

4. Kanita

ยานี้เป็นยาของ บรมครูแพทย์ ท่านพ่อหมอชีวกโกมารภัจจ์ โดยท่านได้เมตตาบอกตัวยาทั้งหมดนี้แก่ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง ( หลวงพ่อฤาษีลิงดำ)ยาสูตรนี้ท่านบอกว่า เป็น ยาแก้โรคมะเร็งและโรคอักเสบภายใน
    ก่อนที่จะทานยานี้ท่านให้ นำ ดอกไม้ธูป-เทียน บูชาพระ ขออาราธนาบารมีของ องค์สมเด็จพระสัมมสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และ พระอริยะสงฆ์ มี หลวงปู่ปาน วัดบางนมโค หลวงพ่พระราชพรหมยาน วัดท่าซุง โดยเแพาะอย่างยิ่ง ท่านพ่อหมอชีวกโกมารถัจจ์ ขอให้ยานี้เมื่อทานเข้าไปแล้ว ขอให้มีฤทธิ์ทำลายโรคทั้งหลายให้หมดไป นับตั้งแต่ทานยานี้เข้าไปแล้ว

5. Kanita

ยาสูตรนี้ ผมได้ทำให้คุณแม่ทาน คุณแม่ท่านเป็น โรคมะเร็ง ผลปรากฎว่าอาการของท่านดีขึ้นครับ สุดท้ายนี้ของให้ทุกๆท่านที่ได้ทานยานี้จงเป็นผู้ปราศจากโรคภัยทั้งปวง มีสุขภาพกายและใจ ที่แข็งแรงสมบูรณ์ เข้าถึงซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนีด้วยเิถิด

6. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณค่ะ ขอให้ผู้บอกต่อ มีสุขภาพร่างกายแข็ง

7. PrinceCharming

PrinceCharming เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณครับ สุขภาพดีทุกท่านครับ

^_____________________^

8. อนันตชิน

อนันตชิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทุกท่านจงหายจากโรคภัยครับ