มีคนถามว่า ตะขาบ เกี่ยวพันธ์อย่างไรกับอสูร

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย The eyes, 22 ธันวาคม 2016.

1. The eyes

The eyes เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ตามหัวข้อค่ะ พอดีไม่ทราบ เลยขอสอบถามค่ะ^_^

2. TheKunKeng

TheKunKeng เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นบริวารของอสูรไงครับ ในเรื่อง "ทายาทอสูร" เคยดูใช่มั๊ย...

ที่คุณยาย วรนารถ อ้าปากปล่อย ตะขาบใส่ คนที่จะให้เป็นทายาทของอสูร อะนะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

รูปร่างตะขาบ
    ช่วยหนุนให้
    สัมผัสภายในอสูร
    พลิกจากภายในไปภายนอกได้ชั่วคราว
    ย้ำว่าชั่วคราว(เพราะข้างบนไม่หนุ่นส่ง)
    ยกตัวอย่าง เหมือนสวดมนต์แล้วทำ
    ให้บทสวดมีพลังชั่วคราวทำอะไรได้ตอนที่ทำ(ย้ำว่าชั่วคราว)
    ปล่อยครั้งที่ใครเคยเห็นภูมินี้จะพบว่า
    เค้าจะมีช่วงนิ่งๆจริงๆ
    เหมือนไม่มีอะไรนั่นหละครับ(รอชารต์พลัง)
    ปล ฟังหูไว้หู

4. Higtmax

Higtmax เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2011
    เหมือนมีช่วง Cool Down แบบ อุปกรณ์เครื่องใช้เลยสินะครับ
    เหมือนหลัก รูปทรง ฟิสิกส์ กับ ไดนามิก ทางธรรมชาติแฮะ

5. Kalina

Kalina เป็นที่รู้จักกันดี

ขอมาแจมด้วยนะคะ ...
    .
    ... เพราะว่าเราเจอบ่อยมากเลย " ไอ้ตะขาบ " แต่เราจะเจอพวกมันในฝันนะ เป้นที่รู้เลยว่า ถ้าเราฝันเห็นตะขาบให้ระวังตัวไว้ได้เลยว่า "กำลังเป็นเป้าให้เขาดจมตีอยู่ " เจอมาหลายไซร้มากคะ ตั้งแต่เล็ก ๆ ใหญ่สุดนี้เท่าฝ่ามือคะ มันจะพยายามมากัดเราให้ได้ .. แต่มันไม่เคยกัดเราเข้าเลยสักครั้ง ขนาดตัวอย่างใหญ่ก็กัดไม่เข้า 555555 ... แต่มันก็มีความพยายามมากที่จะกัดให้ได้นะคะ ก่อนที่เราจะจัดการแยกส่วนของมัน บางทีก็ไม้ฟาดมัน แต่หลัง ๆ จะยืนมองมันเวลามันมากัดด้วยความพยายามก้จะบอกมันว่า " ถ้ามันกัดไม่เข้าก้อย่าพยายามเลย กลับไปหาเจ้าของแกเถอะ ฉันไม่อยากฆ่าแก " .. บางตัวนี้มีแบบเดินหน้าถอยหละงแบบลังเลด้วยนะคะ ก้ตลกดี.
    .
    ... ในนิมิตของเราที่คิดว่าท่องเที่ยวย้อนกลับไปไกลที่สุดที่เคยเจอตะขาบนะคะ .... เราพบว่าตัวเองอยู่ในถ้ำ ๆ หนึ่ง เราใส่ชุดแขกสีขาวล้วนเดินอยุ่ในถ้ำ พบชายคนหนึ่งนั้งสมาธิอยู่นิ่ง ๆ เราก้เดินไปเรื่อย ๆ สำรวจถ้ำนั้น มันอับ มีกลิ่นอับชื้นมากด้วยคะ เราพบว่าในถ้ำมีโครงกระดุกหลายกองตามพื้นถ้ำ แต่เราในตอนนั้นไม่กลัวนะคะ มันเฉย ๆ ชิน ๆ ยังไงไม่รู้ .. แล้วจะมีตะขาบไต่ไปตามโครงกระดูกพวกนั้น .. มันตัวโตมากเลยคะ .. ดีแต่มันไม่ทำร้ายเราไม่งั้นมีวิ่งป่าราบแน่เลย
    .
    .. อีกนิมิตหนึ่ง เราเป็นหญิงแขกวัยกลางคน มีลูกชายวัยหนุ่ม พวกเราอาสัยอยุ่ในหมู่บ้านหนึ่ง มีตะขาบตัวอวบอ้วนเท่าแขนหลายตัวไต่ไปมาในหมู่บ้าน มีชายคนหนึ่งถือตะบองไม้เดินมาหาเราแล้วก้ชวนเราว่า " ไปพวกเราต้องไปฆ่ามัน อย่าปล่อยให้พวกมันแพร่พันธ์ไปมากกว่านี้ มันจะเป้นอันตรายกับคนอื่น " แต่เราปฏิเสธที่จะฆ่าพวกมัน นึกอยากจะเป็นคนดีขึ้นมาสะงั้น .. แต่ลุกชายเราสิมันโมโหมากคว้าไม้ตะบองได้้วิ่งนำหน้าทุกคนในหมู่บ้านไปเพื่อจะฆ่าพวกตะขาบให้หมดไป .. จากนิมิตนั้นเราเรียนรุ้ว่า ... พวก" ตะขาบวิชา " มันมีมาตั้งแต่สมัยโบราณมากแล้ว มันเป็นภัยมืดที่น่ากลัวจริง ๆนะคะ

6. bonuszaa118

bonuszaa118 Active Member

10 สิงหาคม 2017
    5555555 อ่านเม้นแระขำ