มีคนเอากระดูผีตายโหงที่ฝังไว้ที่บ้านทำไงดี

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย arunee_w, 13 มิถุนายน 2011.

1. Mask_Rider_kuuga

Mask_Rider_kuuga สมาชิกใหม่

เออ...คงไม่ได้มั้งคับเพราะช่วงนั้นแค่มีอุปสรรคในการทำงานนิดหน่อย แต่ไม่มีอุบัติเหตุร้ายแรงอะไรเลยคับ
    คงได้แต่ตามไปตามมามั้งคับ เห็นเค้าบอกว่าเจ้าที่ที่บ้านแรง มันเลยเข้าบ้านไม่ได้ นะคับ

2. ธัชนันท์

ธัชนันท์ สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2017
    เป็นอยู่ค่ะทะเลาะกะพวกชอบเล่นของ หลังจากทะเลาะสักพักก็ไม่สบายมาตลอดเวลานอนรู้สึกเหมือนวิญยานออกจากร่างตัวเองครอบครัวก็เจอแต่ปัญหาแน่นหน้าอกเหมือนจะไข้ร้อนๆหนาวๆได้ยินเสียงคนเรียกบ่อยๆยุไม่เป็นสุขยอมรับค่ะว่าบางครั้งรุ้สึกอยากตายเบื่อๆทุกอย่างอารมร้ายชอบเก็บตัว ชอบร้องไห้มีแต่คนทักว่าทำไมเปลี่ยนไป คนที่เคยรักก็รุ้สึกเบื่อหน้า ไปหาร่างทรงก็ดีขึ้นสักพัก เป็นๆหายๆร่างทรงบอกว่ามีคนเอาขี้เถ้าผีตายโหงมาไว้ที่บ้าน เอาน้ำมนต์มาอาบแล้วประรอบบ้าน ก็ดีสักพักค่ะทุกวันนี้ก็ท่องไว้ในใจว่าเราไม่เคยทำใครใครทำอะไรไว้เด่วก็คืนสนองตัวเค้าเล่าจากประสบการณ์โดยตรงค่ะเหนื่อยท้อไม่น่ามาเจอเรื่องแบบนี้เลยเล่าคนรอบข้างบางคนก็มองไร้สาระเรื่องแบบนี้ไม่เจอกับตัวไม่รุ้เลยว่่าแย่แค่ไหน