เรื่องเด่น มีคนไทยเคยโดนมนุษย์ต่างดาวลักพาตัวไปทำการทดลองด้วยค่ะ(ใครว่ามีแต่ฝรั่ง) Update หน้า 8

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mamboo, 15 มิถุนายน 2011.

1. ho-ji-min

ho-ji-min สมาชิก

31 พฤษภาคม 2013
    ช่วงหนึงกลางคืนจอดรถไว้หน้าบ้าน กำลังจะเปิดกุญแจประตูร้ัว ไม่รู้คิดไงแหวนมองดูท้องฟ้าก็เห็นดาวดวงหนึ่งสว่างกว่าทุกๆดวง แต่ก็ยืนดูอยู่แปปเห็นว่ามันขยับได้ ก็คิดว่าตาฝาดมั้ง ก็ดูอีกมันขยับได้จริงๆค่ะ มันค่อยเลื่อยตัวไปซ้ายขวาแบบซิกแซ็ก หนูก็เรียกให้แฟนดู ดาวดวงนั้นก็ซิกแซ็กเร็วขึ้นไปได้สักพักก็หายวับ!!ไปเลย แฟนเค้าก็ไม่เชื่อทั้งๆที่เห็นด้วยกัน แฟนว่าน่าจะเป็นเครื่องบินเพราะความที่ไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ แต่เครื่องบินต้องเป็นไฟกระพริบแบบเครื่องบินสินี้มันดูเหมือนดาวเลย แล้วเครื่องบินจะซิกแซ็กแบบนั้นได้ด้วยหรอค่ะ แล้วก็วับหายไปเลยเนี้ยนะ เครื่องบินเป็นไปไม่ได้เด็ดขาด

2. uthaimai

uthaimai เป็นที่รู้จักกันดี

6 กุมภาพันธ์ 2009
    ผมเรียก "ดาววิ่งได้" เมื่อช่วงก่อนถึงปี 2012 ผมเห็นบ่อยประมาณ 3-4 ครั้งครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งน่าจะเป็นวันเพ็ญ พระจันทร์เต็มดวง มองดูยังไงก็ดาวแบบทั่วไปบนท้องฟ้านี่ละ แต่กลับขยับตัวเคลื่อที่ไปเป็นเส้นตรงทำมุมประมาณ 15-20 องศาผ่านหน้าดวงจันทร์ไปเลย ผมว่าระยะห่างที่เห็นกับความเร็วที่วิ่งไปน่าจะเร็วมากๆครับ และยังได้เห็นแสงแปลกๆตอนที่ไปขึ้นเขาใกล้ๆบ้านพัก ช่วงเทศกาลพิชิตเขาหลวง เดือน ธันวาคม ของทุกปี

3. ho-ji-min

ดาววิ่งได้??? ดาวจริงๆหรือน่าจะเป็นUFOค่ะ........

4. asuka

asuka เป็นที่รู้จักกันดี

มาปูเสื่อรอ...รออ่านตอนต่อไป:cool:

5. ho-ji-min

เจ้าของกระทู้หายไปไหนค่ะ รออ่านอยู่ค่ะ ^^

6. แคมปัส

แคมปัส เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดูอยู่เรื่อยๆครับ แต่พิมพ์ด้วย แทปเล็ท แอนดรอย มันเพี้ยนๆ พิมพืผิดบ่อย

บางทีพิมพ์บรรทัดนี้ ไม่โผล่บรรทัดโน้นเฉยเลยครับ เลยต้องรอให้เปิดโนทบุค ถึงจะพิมพ์ครับ

7. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

555 บังเอิญจริง เข้ามาอ่านกระทู้นี้มาเจอกระทู้นี้ อ่านมาตั้งเเต่เมื่อวานเเล้วล่ะ คือฝันว่าเห็นเหมือนลมหมุน เป็นเหมือนกับควันเมฆเยอะๆ ไอ่เราก็งงนะ คืออะไร เหมือนเรามองลงไปและตัวเราก้ลงตามไปด้วยอ่ะ เหมือนการซูมเข้าไปอ่ะ เราก็ดูไปเรื่อยๆ ซูมประมาน 2-3 ครั้งมั้ง ในการซูมเเต่ละครั้งมันจะเรื่มเห็นความรุนแรงของควันเมฆกลุ่มนั่นๆ จนซูมไปสุดเราเห็นเป็นพายุหมุน สีขาว หมุนแรงเลยอยู่ที่พื้นผิวโลก และเราก็มานึกขึ้นได้ว่า เอ้า เห็นแบบนี้ ก็แปลว่า มะกี้เราไม่ได้อยู่ในโลกหรอ ? และเราลอยได้ไง ? ก็ งงๆ แต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร แต่เหมือนพอเรารู้ว่ามีพายุ เราก็เร่งบอกคนต่างๆว่ามีพายุ ให้หนีไปที่อื่นกัน
    และเหมือนกับว่าพายุนั่นหยุดไปก็มาพักและนอนในห้องนอนตัวเองนี่ละ และปลายเท้าจะมีหน้าต่างห้องและจะเห็นด้านบนสุดของตึกคือดา่นฟ้า คือนอนไป และตื่นมาอีกที ลืมตาขึ้นปุ๊บ เห็นอะไรไม่รู้ลอยอยู่เหนือตึก เป็นกลมๆ สีขาวๆ ในใจตอนนั้นขึ้มาคำเดียว จานบิน และเราก็เรียกพี่ข้างๆเราให้เขาดูแต่เขาไม่สนใจเรา เมือนเขมองว่าเราตื่นมาละบ้า เราก็ไม่รู้จะทำไงเลยเอาโทรศัพท์มาถ่ายเลย คิดในใจในเมื่อถ่ายรูปยังไงก็มีหลักฐานว่ะ และถ่ายไปรูปนึงมาดูเอ้าไม่ติด ไม่มี ถ่ายอีก ก็เหมือนเดิม ก็ไม่รู้จะทำไง รนรานคือจานบินนั่นกำลังจะไปอ่ะ เราก็เห็น ลอยขึ้นไป และเหมือนจะหายไปแต่ติดเฮลิคอปเตอร์อ่ะ คือมันมาปวนเปี่ยนแถวนั่น และอยู่ๆจานบินนั่นเอาอะไรไม่รู้ออกมาจากลำ เป็นยาวๆสีขาว ยาวมาก และก็ค่อยๆลอยขึ้นไปและหายไป และเราก็ไม่รู้เรื่องจนมารู้สึกตัวคือตื่น แหะๆ

ปล. ขอโทษนะค่ะ คือเล่าอาจจะไม่ดีนักเพราะมันเป็นอาการปะติดปะต่อเรื่องอยู่ค่ะ จำได้ไม่มาก จำได้เป็นช่วงๆ ก่อนที่จะเห็นหรือหลังที่จะเห็นพายุนี่ ไม่แน่ใจว่าไปเที่ยว เร่นที่สวนสนุกรึป่าว พวกรถไฟเหาะอะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ คือมันแบบ ประติดประต่อเรื่องไม่ถูกอ่า พยายามปะติดปะต่อแล้วมันได้เเค่นั่นอ่ะ ขอโทษด้วยน๊า และขอบอกอีกอย่างน๊า เราเป็นคนไม่อ่านเรื่องมนุษย์ต่างดาว จานบิน อวกาศ พายุ ฝน เมฆ อะไรนี้เราไม่สนใจเลย และไม่คิดเรื่องพวกนี้สักนิดเดียว แต่งง ทำไมฝัน ฝันนี้ประมาน 4-5 วัน ได้นะ และมาเจอกระทู้นี้เมื่อวาน เลยลองอ่านดู คือไม่กล้าบอกใครเรื่องนี้เรยนะ กลัวเขาว่าเราบ้า และเราเห็นว่าคงเป็นแค่ฝันคงไม่มีอะไรหรอก แต่คือเรามีอาการในตัวอย่างนึงตอนนี้ เหมือนคนท้องอืด ลมเต็มท้องเลย แต่เป็นมา 3 วันละ ไม่หายสักที งงกะตัวเอง ทั้ง อาเจียน ท้องเสีย ปวดท้อง ท้องอืด ไม่รู้ว่าตัวเองเป็นรัยกันแน่ เฮ้อ !!! แต่มันคงไม่เกี่ยวกันหรอก ที่เอามาเล่าเพราะเห็นคนก็มีเล่าความฝันแบบนี้เหมือนกัน เลยลองเอามาเล่าดู อิอิ :p

8. ho-ji-min

รออ่านต่อค่ะ เปิดดูทุกวันไม่มีใครโพสไรเลยหรอค่ะ (kiss)

9. pangbualun

pangbualun เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มาเล่าต่อแระ...หายไปไหนแล้ว

10. nai_joe

nai_joe เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ว่างๆ เข้ามาอ่าน Update ประจำๆ เคสที่ คุณ แคมปัส เจอ มนุษย์ต่างดาว ผมเคยเจอแถวๆ เมือง กาญจนบุรี หลายปีแล้วละครับ น่าจะมีหลายๆกลุ่มทางเมืองกาญฯ น่าจะมี แร่ธาตุ รึอะไรสักอย่างที่เค้าต้องการ ที่เจอแปลกๆนั่งอ่าน Com ใน รร. อยู่ดีๆ มีอะไรมากระแทกกระจกอย่างแรง เสียงดังมากก็ไม่ทัก คืนนั้นหลับไป ฝันแบบกึ่งฝัน เห็นเป็นยานอวกาศ ทรงจานคว่ำสีออกเทาๆดำ มีเสียงในนั้นเป็นเสียงผู้หญิง แบบว่าอยากได้ไปทดลอง ผมก็ตื่น ยังจำฝันนั้นได้ ดีครับ
    อีกเรื่อง ตอนนี้พักอยู่ เชียงใหม่ ช่วงอาทิตย์ก่อน ช่วงเย็นไปทานข้าวบ้านพี่ดึกๆ ก็นั่งมองดาว เจอดาวแปลก มันนิ่ง มีแสงกระพริบ 3 สี ตอนแรกก็คิดว่าเครื่องบินหรือดาวเทียม มันนิ่งมากๆ มีแสงสีเขียว น้ำเงิน ขาว กระพริบลอยนิ่งๆ นั่งมองกับพี่ตั้งนานยังคุยเล่นว่าสงสัยเป็น ยาน มนตด. แน่ๆ สักพักก็หายลับตาไป ครับ

ตอนนี้สนใจการฝึกโทรจิต ว่างๆจะลองชาร์จแบตดูครับ

11. แคมปัส

ครับ ที่กาญจนบุรี มีแร่ที่จำเป็น บางอย่างแต่เค้าไม่ยอมบอกว่า แร่อะไร

แร่นี้ มีอยู่เยอะ ไม่กี่จุดบนโลก แต่จุดอื่น เป็นจุดที่ลงสู่ภาคพื้นดินลำบาก

คือมี อาวุธต่ต้านอากาศยาน แต่จุดที่เมืองกาญ ไม่มีใครมายุ่งการลงสู่พื้นดินทำได้ง่าย

เท่าที่ผมจำความได้ ผมเคยเห็น ufo ด้านนอกของตัวยาน 2 ครั้งเท่านั้นเอง ส่วนด้านในหลายครั้ง

ครั้งแรก เกิดขึ้นประมาณ สิบกว่าปีที่แล้ว ผมขับรถไปหาลูกค้าแถวๆกาญจนบุรี ทุกอาทิตย์ มีอยู่ครั้งนึง

ขณะขับรถอยู่ ผมมองไปบนท้องฟ้า ทิศทางน่าจะไปทาง สังขะบุรี ผมเห็น อากาศยาน รูปร่างคล้ายเครื่องบิน

แต่ไม่เห็นปีก ดูเหมือน เมล็ดข้าว หรือ ซิก้า ตัวยานมีสีขาว มีจุดดำๆเรียงตามแนวยาว ดูคล้ายเครื่องบินมาก

แต่ลักษณะการบินมันไม่ใช่ มันบินดิ่งขึ้นไปตรงๆช้าๆ ใกล้เคียงกับเครื่องบินเลย มีไอสีขาวเป็นเส้นตามขึ้นไปด้วย

ดิ่งขึ้นไปซักพัก ก็หยุดนิ่งค้างอยู่จุดเดิม นานมาก ผมจอดรถดูอยู่พักใหญ่ ถ้าเป็นเครื่องบิน ทำไมมันค้างอยู่อย่างนั้นได้

ส่วนครั้งที่ 2 ก็ไม่นานนี้เอง ตอนที่น้ำท้วม กทม. ผมนั่งเครื่องบิน อันนี้ เป็นรูปทรงกลมเหมือนลูกบอล สีขาว

เส้นผ่านศูนย์กลาง ประมาณความยาวของเครื่องบิน ที่ผมถ่ายรูปมาแล้ว ไฟร์มันหายไปครับ

12. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    มีเรื่องเล่าค่ะ เป็นเรื่องที่ทุกวันนี้ก็ยังหาคำตอบไม่ได้ มันเหลือที่จะบรรยายได้เลยล่ะค่ะ
    ปล.จะเข้ามาเล่าพรุ่งนี้ เผื่อใครจะมีคำตอบได้บ้าง?

13. kimberly

kimberly เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2006
    ดิฉันขอเปลี่ยนใจไม่เล่าจะดีกว่าค่ะ คิดทบทวนแล้ว ไม่เล่าจะดีกว่า
    (เพราะเล่าไปก็คงไม่มีใครเชื่อหรอก ตัวดิฉันเองยังไม่อยากจะเชื่อเลย)
    ...............................................................
    รออ่านของท่านอื่นต่อไปนะคะ...

14. nai_joe

nai_joe เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    เล่ามาเถอะครับ ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็ไม่เป็นไรนี่หน่า บางอย่างเอามาแชร์หลายๆเหตุการณ์ มันอาจจูนตรงกับ เพื่อนๆหลายๆคนที่เจอ ครับ

อย่างเคสผม ก็ สงสัย ที่เมือง กาญฯ อย่างที่คุณ แคมปัส เคยโพสไว้ และผมก็เจอกับตัวเอง มันน่าจะเป็นประตูมิติและเข้าออกง่ายกว่าที่อื่นๆ และน่าจะมีแร่ธาตุ บางอย่าง ที่ มนตด. ต่างการบนโลก ของผมที่เห็นกึ่งๆฝันมันเป็นรูปจานคว่ำ และจากเสียง มันน่าจะมีการเอา สิ่งของบนโลก ไปทดลองจริงๆ น่าจะหลายพวกหลายเผ่าพันธ์ น่าจะมีทั้งดีและไม่ดี ไม่ต่างกะมนุษย์อย่างเราๆครับ

ที่น่าสนใจคือ ภูมิจิต ภูมิปัญญญา ของ เค้า ครับ ทำไมเค้าต้องมาบนโลกก็ไม่ต่างกับ คนบนโลกก็พยายามเรียนรู้ เรื่องจักรวาล นั่นแหละ ผมมองว่า โลกของเค้าเกิดก่อนโลกของเราๆ จึงเหมือนเป็นตัวตนในอดีตของเค้า ครับ

15. แคมปัส

เล่ามาเลยครับ แลกเปลี่ยนประสบการกัน

16. ho-ji-min

เมื่อคืนนี้เจอค่ะ เห็นเป็นไปกระพริบแถวๆปลายที่นอน เหมือนแสงโทรศัพท์กระพริบ แต่ไม่ใช่โทรศัพท์แน่นอนเพราะโทรศัพท์วางอยู่ข้างหัวนอน แต่กระพริบไม่เป็นจังหว่ะนะคะ ประมาณ15นาทีได้ เหมือนมีคนส่องจากข้างนอกมา แต่ว่าเป็นไปไม่ได้เพราะบ้านทึบไม่สามารถส่องไฟเข้ามาได้นอกจากโจรจะปีนเข้ามาส่องไฟ(ส่องเพื่ออะไร 555)ไม่มีของหาย แปลกจริง ไม่รู้ว่าผีหรือเจ้าที่หรือ ม.น.ต.ด. กันแน่

17. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

มนตด.มีกี่ประเภทอ่ะครับ?

18. phloiwang

phloiwang เป็นที่รู้จักกันดี

สามปีแล้ว กระทู้นี้ยังฮ็อตไม่หยุด ถามบ้างละกัน เมทริกซ์คืออะไรครับ

19. แคมปัส

ขอบคุณ ที่มาเล่าแลกเปลี่ยนกันครับ ตอบคำถามเลยแล้วกันครับ

มนุษย์ต่างดาวมีกี่ประเภท อันนี้ผมก็จำแนกไม่ถูกเหมือนกันครับ รู้แต่ว่ามีหลายเผ่าพันธุ์

แต่ละดาว สภาพก็แตกต่างกัน สิ่งมีชีวิตก็ต้องปรับตัวให้เข้ากับสภาพแวดล้อมและครับ

ดูอย่าง บนโลกเราก็หลากหลายแล้วครับ ทั้ง อยู่ร้อน ทั้งอยู่หนาว ทั้งอยู่บนบก ในน้ำก็มี

ส่วน เมททริก ก็ ความหมายทั้วไปก็เหมือนช่องบรรจุ มีกว้างยาวลึก ถ้าเป็นในหนังก็

เอาคนจริงๆ เข้าไปอยู่ในคอมพิวเตอร์ แต่จากประสบการที่โผล่มาของผมมันบอกว่า

จริงๆแล้ว ตัวเราเป็นรูปที่ไม่แน่นอน โปร่งบาง มีแค่ตัวรู้บางตัวเท่านั้น มีไม่ครบ

แล้วก็เข้าไปอยู่ในสถานที่บางอย่าง ที่มีกายยาป วัตถุยาป ตัวรู้เข้าร่วมรับรู้และสัมผัสมากขึ้น

ความหิว ความเจ็บปวด การกระตุ้นจากการสำผัสรุนแรง ทำให้เราห่วงใยสิ่งที่เรายึดเกาะ

จนยึดเอาเป็นตัวตนเรา แล้วที่นี้ต้องถามว่า เราคุมสิ่งที่เรายึดเกาะ หรือ สิ่งที่เรายึดเกาะ

ควบคุมตัวเอง เราเพียงแค่รับรู้เท่านั้น จะแระสบการณ์ที่บอก มันบอกว่า โดยส่วนใหญ่

สิ่งที่เรายึดเกาะ มันควบคุมตัวเอง เราเพียงแค่รับรู้และคิดไปว่า นั่นแหละเราสั่ง แต่จริงๆแล้ว

เรานั้นแหละที่ถูกสั่ง โดยเฉพาะ คนที่ควบคุมตัวเองด้วยสติไม่ได้ อารมมันพาไปรุนแรงมาก

อารมมันกระชากเรา และใส่ความคิดให้เรา พาเราทำ โดยที่เราก็ งง แต่ถ้ามีสติ เราก็จะเริ่มรู้ทันมันมากขึ้น

แล้วทำไมผมถึงเชื่อว่า มันควบคุมเรา ตอนที่ผมถูกทดลอง อัพโหลดประสบการณ์

ผมเหมือนเข้าไปอยู่ในเหตุการ ที่ไม่ใช่ตัวเอง แต่ผมตอบสนองกับเหตุการแบบเนียรๆ

ทั้งที่รู้ตัวว่าไม่ใช่ แต่ก็สามารถเนียนไปกับเหตุการได้ นั่นแสดงว่า การตัดสินใจของเราถูกควบคุมได้

ความคิดของเราถูกชักจูงได้ โดยเฉพาะ อารม มันชักจูงเรามาตั้งแต่เป็นทารก มันควบคุมเรา

แล้วประสบการเกียวกับการ รู้ เห็น อนาคต แล้วมันเกิดขึ้นจริง แสดงว่า แหตการมันถูกกำหนดไว้แล้วส่วนใหญ่

และถ้ามันถูกกำหนดไว้แล้ว ก็เป็นไปได้มากว่า เราถูกควบคุม ไม่ใช่เราเป็นผู้ควบคุม

ผมเลยคินว่า นี่เคือเมททริก ซึ่งถูกควบคุมประวัติศาสเอาไว้ ด้วยอะไรบางอย่าง

เรา อาศัยอยู่ในอะไรบางอย่าง ที่ถูกควบคุมอยู่ครับ

20. phloiwang

phloiwang เป็นที่รู้จักกันดี

ถามอีกนิดครับ คุณแคมปัสคิดว่าจะมีสงครามโลกครั้งที่สามในเร็ววันหรือไม่ มุสลิมไอเอสในซีเรียและอิรัคและมุสลิมหัวรุนแรงกลุ่มอื่นๆ อเมริกา รัสเซีย จีน อิสราเอล อิหร่าน เกาหลีเหนือ นี่คือกลุ่มหลักๆที่อาจก่อสงครามได้ นอกนั้นจะเข้าร่วมก็อยู่ว่าถือหางกลุ่มใด ถ้าได้เริ่มแล้วคงหยุดยาก เพราะกูก็เก่ง กูก็ใหญ่กันทั้งนั้น