เพื่อการกุศล *★.• เปิดตำนาน มนต์เสน่ห์เขมรสูงโบราณ สายวิชา "กรูเปรี๊ยะออง" *♡ มนต์พญาลิ้นทอง ♡* อ.โอม •.★*

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Amata_club, 4 สิงหาคม 2010.

1. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กุมภาพันธ์ 2010

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

2. วิปัสสนู

วิปัสสนู เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เพิ่มเติมครับ...ภาพอย่างนี้มีให้เห็นเป็นประจำครับ...

ไม่ว่ากลางวัน..กลางคืน..หรือว่า..ดึกดื่น...

ผู้คนที่มีความทุกข์ เจ็บป่วยโดยหาสาเหตุไม่ได้ ก็จะนำถังสังฆทานมาถวายท่าน เพื่อให้ท่านส่งให้กับเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย...

หายทุกข์..หายโศก..หายโรค..หายภัย...

พรมน้ำมนต์ให้...

ผูกข้อมือให้...

เบาตัว...สบายใจ...กลับบ้านได้...

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      186.5 KB
      เปิดดู:
      344
      ขนาดไฟล์:
      34.7 KB
      เปิดดู:
      320
      ขนาดไฟล์:
      205.3 KB
      เปิดดู:
      312
      ขนาดไฟล์:
      175.3 KB
      เปิดดู:
      324
      ขนาดไฟล์:
      176.2 KB
      เปิดดู:
      312
  3. วิปัสสนู

สภาพอากาศที่แปรปรวน ฝนตกหนัก ก็ทำให้งานล่าช้าไปบ้างครับ..

เพราะฝนตกหนักทำให้ดินนิ่มจนรถไม่สามารถมาดันดินได้..

ขนาดไฟล์:
      221.7 KB
      เปิดดู:
      902
      ขนาดไฟล์:
      226.4 KB
      เปิดดู:
      880
      ขนาดไฟล์:
      197.5 KB
      เปิดดู:
      829
  4. วิปัสสนู

หลังจากหยุดไปวันหนึ่ง...ดินเริ่มแห้ง..ก็ลุยต่อ...

ขนาดไฟล์:
      230.4 KB
      เปิดดู:
      842
      ขนาดไฟล์:
      206.3 KB
      เปิดดู:
      793
      ขนาดไฟล์:
      224 KB
      เปิดดู:
      812
      ขนาดไฟล์:
      267.7 KB
      เปิดดู:
      523
      ขนาดไฟล์:
      74.3 KB
      เปิดดู:
      874
      ขนาดไฟล์:
      223.4 KB
      เปิดดู:
      846
      ขนาดไฟล์:
      225.1 KB
      เปิดดู:
      767
  5. วิปัสสนู

UPDATE 19/05/2555

ร่วมบุญสมทบทุนสร้าง พระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์

ทำบุญ 300 บาท
    รับ ขุนช้างมนต์ประสบเนตร อ.แทน และ อ.โอม เสก 1 องค์

[​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG]

ว่างๆช่วงฆ่าเวลาก็เลยหาเรื่องมาเล่าสู่กันฟังครับ...​

เมื่อคราวก่อนตอนที่มาสุรินทร์เมื่อเดือนที่แล้ว เผอิญ อ.โอม ได้มาเยี่ยมท่าน อ.แทน พอดีครับ ก็เลยได้พูดคุยกันเรื่องการสร้างโบสถ์พระธาตุ และเรื่องการบอกบุญในกระทู้ของเราครับ อ.โอม ก็เลยว่าจะทำอะไรพิเศษช่วยด้วยครับ ​

อ.โอมเหลียวซ้ายแลขวาซักพัก ก็เลยเหลือบไปเห็นขุนช้างของท่าน อ.แทน เข้าครับ ก็เลยขออนุญาตท่าน อ.แทน ขอเอาขุนช้าง และขอสีผึ้งมหาเสน่ห์ผอบครูขอท่าน อ.แทน มาทำของพิเศษๆขึ้นมาครับ...​

ท่าน อ.แทน ท่านก็อนุญาตครับ อ.โอม ก็เลยนำเอาสีผึ้งจากผอบครูมาลงที่องค์ขุนช้างทีละองค์ แล้วก็ลงทองคำเปลวด้วยวิชาประสบเนตรที่องค์ขุนช้าง งานนี้ อ.โอมทั้งลง ทั้งเสก ทั้งเป่าทีละองค์ครับ จนครบทุกองค์นับได้ร้อยกว่าองค์ ใช้เวลาลงร่วมสามชั่วโมงครับ หลังจากลงเสร็จ อ.โอมถึงกับหมดแรงครับ ท่านว่า ขุนช้างของท่าน อ.แทนท่านทำไว้แรง ไหนจะสีผึ้งอีก กว่าจะอัดพลังแทรกลงไปก็เล่นเอาหมดแรงเชียวครับ...<!-- google_ad_section_end --> ​

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    ขุนช้างชุดนี้ อ.โอม ตั้งใจให้นำมามอบให้สำหรับผู้ที่ร่วมบุญผ้าป่าสร้างโบสถ์พระธาตุครั้งนี้ครับ

โดยตั้งใจว่า พี่ๆเพื่อนๆท่านใดทำบุญผ้า 300 บาท ก็จะมอบขุนช้างชุดพิเศษ 1 องค์ครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG]
    พี่ๆเพื่อนๆท่านใดสนใจจะร่วมบุญก็เชิญนะครับ ขุนแช้างชุดนี้มีเหลืออยู่แค่ประมาณร้อยหน่อยๆครับ ที่ท่าน อ.แทนก็หมดแล้วด้วยครับ งานนี้ถือเป็นการผสานพลังของทั้งสองอาจารย์เพื่องานบุญเลยล่ะครับ

ทำบุญผ้าป่า 300 บาท รับขุนช้างพิมพ์พิเศษ 1 องค์ ครับ...

อ้างอิง:
    ขุนช้างของท่าน อ.แทน นี้ แต่เดิมเด่นมากทางด้านเมตตาค้าขาย ล้วนก็ป้องกันตัวกันผีกันของครับ ลูกศิษย์ลูกหาของท่าน อ.แทน แถวนั้น ได้รับไปมีประสบการณ์ดีครับ แม่ค้าแม่ขายชอบใจกันเลยเชียว

ยิ่งแถว อ.สังขะ จำชื่อหมู่บ้านไม่ได้แล้ว ปีที่แล้วจัดองค์กฐินมาร่วมสมทบด้วย ก็เลยได้รับแจกไปเยอะ ไปคราวนีได้ฟังเค้าเล่าให้ฟังครับว่า ตอนนี้แถวหมู่บ้านเค้ามีความเชื่อกันว่ามีผีปอบอาละวาด เห็นว่าโดนกันไปหลายคน พากันมาให้ท่าน อ.แทนช่วยก็เยอะ แต่คนที่ได้ขุนช้างไปเอามาติดตัวกลับไม่โดนอะไรครับ ก็เลยมาขอกันไปเยอะครับ

อ้างอิง:
    ส่วนสีผึ้งผอบครูของท่าน อ.แทนนี้ ก็ไม่ธรรมดาครับ เป็นผอบที่ท่านใช้ใส่สีผึ้งรุ่นต่างๆของท่านที่ท่านหุงเองมาเกือบยี่สิบปีแล้วครับ เรียกได้ว่ามีเกือบทุกรุ่น นับตั้งแต่ประมาณปี30กว่าๆลงมา

และรุ่นล่าสุดที่ท่านหุงและแบ่งมาใส่ในผอบนี้ก็เป็นรุ่นที่หุงและเสกเมื่อตอนงานกฐินปีที่แล้วนี่ครับ

เรียกว่าสุดยอดครับสำหรับสีผึ้งผอบนี้...

อ้างอิง:
    สุดท้าย...วิชาลงทองประสบเนตร ของ อ.โอม นั้นก็ไม่ธรรมดาครับ สมัยก่อน อ.โอม เคยลงให้กับลูกศิษย์บ่อยๆครับ ใช้ไปติดต่อเจรจาชงัดนัก ไม่ว่าเรื่องงาน หรือเรื่องอื่นเรียกว่าแจ่มครับ

สมัย อ.โอม มากรุงเทพบ่อยๆนั่น พอมีคนรู้ว่าท่านมา ก็จะพากันมาขอให้ท่านลงให้กันเยอะครับ มีทั้งคนทำงานกลางคืน ครูสอนพิเศษ พนักงานขาย เด็กเสริฟ ...

แต่มาตอนนี้ อ.โอมไม่ค่อยลงให้ใครแล้วครับ...

อ้างอิง:
    ขุนช้างรุ่นนี้ทั้งท่าน อ.แทน และ อ.โอม ท่านตั่งใจเสกอย่างดีครับ เรียกว่าแรงจนสัมผัสได้ ตอนได้รับจากท่าน อ.แทนตอนแรกถึงกับปวดไปทั้งแขนครับ พอลองวางขุนช้างลงก็หายปวด พอลองหยิบขึ้นมากำดูใหม่ก็ปวดอีก ก็เลยมั่นใจครับว่าไม่ได้อุปทานแน่ๆ..

แต่เมื่อตอนที่ อ.โอม มาลงสีผึ้งและลงทองประสบเนตรเพิ่มให้อีกก็เหมือนกันครับ พอ อ.โอมลงเสร็จ แล้วส่งมาให้ผมดู พอผมรับมา ก็ถึงกับสะดุ้งครับ เพราะผมรู้สึกว่าองค์ขุนช้างจะเย็นผิดปกติ ก็เลยลองจับองค์อื่นที่ยังไม่ได้ลงก็ปกติ แต่องค์ที่เพิ่งลงเสร็จเย็นจนรู้สึกได้ครับ ก็เลยขอถ่ายรูปองค์แรกนั้นไว้ครับ..

และหลังจากที่ อ.โอม ลงสีผึ้งและลงทองครบทุกองค์ ผมก็เลยลองจับดู สะดุ้งครับ...เย็นทุกองค์...ไม่ธรรมดา...ขอบอก...

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิปัสสนู [​IMG] รุ่นแรก...รุ่นเดียว...และเป็นรุ่นประวัติศาสตร์แน่ครับชุดนี้...

ไม่มีที่ไหน..มีที่นี่ที่เดียวครับ...

ได้ทั้งบุญ...ได้ทั้งของดีๆๆๆๆ...

ขออนุโมทนา...สาธุ...ครับ

อ้างอิง:​
    ของเครื่องราง หรือวัตถุมงคล ของท่าน อ.แทน โดยส่วนมากแล้วท่านจะให้อธิษฐานใช้ได้เลยครับ...

เคล็ดการใช้ง่ายๆ ก็คือ เมื่อเราได้รับขุนช้างมาแล้ว ก่อนอื่นก็ให้อธิษฐานบอกกล่าวกับท่านขุนช้างก่องเลยครับว่า ขอให้ท่านมาอยู่ มาช่วยเหลือเรา และขอให้ครูบาอาจารย์เจ้าของวิชา อันมีท่าน อ.แทน และ อ.โอมเป็นที่สุด ได้เมตตาให้กรรมสิทธิในการบูชาขุนช้างนี้ด้วยเทอญ...

และเวลาที่เราต้องการให้ท่านขุนช้างช่วยอะไร ก็ขอท่านได้เลยครับ ถ้าไม่ใช่เรื่องที่เกินวิสัยแล้วก็อาจจะสำเร็จได้ดั่งใจปรารถนาครับ...

เรื่องงาน เรื่องเงิน เรื่องความรัก...ถ้าเชื่อมั่น ได้ทั้งนั้นครับ...

อ้างอิง:
    อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanaka_saga [​IMG]
    รบกวนถามคุณวิปัสสนูนิดหนึ่งนะคับ คือว่าผมห้อยขุนแผนอยู่หลายองค์ของวัดอื่นน่ะครับ แขวนคู่กับขุนช้างได้ไหมคับ [​IMG]

ได้ครับ...ยกเว้นว่าขุนแผนนั้นจะเป็นสายพราย ก็อาจจะมาการข่มกัน ทำให้พรายดูหนืดๆลงไปบ้าง แต่ไม่ถึงกับขัดกันครับ ยกเว้นว่าเราอธิษฐานไว้เพื่อป้องกันตัวกันของกันกระทำ อันนี้ก็อาจจะไปข่มสายพรายที่เรามีอยู่ก็ได้ครับ...

ทั้งหมดนี้ตอบจากสิ่งเคยเจอมานะครับ...ก็ประมาณนี้อ่ะคับ...

อ้อ...มีวิธีแก้เคล็ดก็คือ...พอเราได้รับขุนช้างมาปั๊บ เราก็บอกกล่าวกับขุนช้างไปเลยว่าเรามีพรายอยู่ด้วย ขอให้อยู่ด้วยกัน ช่วยเหลือกัน อย่าขัดกัน อะไรประมาณนี้ครับ...

ทั้งหมดนี้เป็นการยกตัวอย่างนะครับ.งถ้าไม่มีพราย ก็ไม่มีปัญหาครับ หนุนกันเสริมกันได้ครับ...

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม็คโคร จรัญสนิทวงศ์ บัญชีออมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายพลกฤษณ์ แข่งขัน
    เลขที่ 864-0-09569-8

ปัจจัยทั้งหมดที่ได้จากกระทู้งานบุญนี้จะนำไปใช้ในการก่อสร้างพระพุทธโพธิ์ศรีมหาเจดีย์ทั้งหมด โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

และทุกท่านที่ร่วมทำบุญบูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ จัดส่งฟรี...

หากต้องการใบอนุโมทนาบัตร เพื่อเป็นที่ระลึกในการทำบุญหรือเพื่อใช้ในการลดหย่อนภาษี ก็แจ้งมาได้นะครับ...

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆ ท่านด้วยนะครับ...สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2012
  6. วิปัสสนู

UPDATE 19/05/2555

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...สาธุ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2012
  7. misu

misu เป็นที่รู้จักกันดี

hello4หลบร้อนกันไปไหนหมดหนอ....

:z8:z8rabbit_run_away

8. วิปัสสนู

ไม่มีที่ให้หลบเลยค้าบบบบบ....

9. misu

ที่ผมอยู่ 46 องศา....ร้อนหนอ...ร้อนจริงหนอ....

10. วิปัสสนู

วันนี้ไปส่งของให้กับพี่ๆเพื่อนมาครับ...

คุณ w.สุรพล RG324001882TH
    คุณ NEWESTTSEWEN RG324001834TH
    คุณ bigger_up RG324001848TH
    คุณ chaiyo6600 RG324001879TH
    คุณ ตวงธันยา RG324001865TH
    คุณ ธรรมอิสระ RG324001905TH
    คุณ payom37 RG324001896TH

11. วิปัสสนู

เมืองไทยกำลังก้าวไปให้ทัน...ครับ...

12. วิปัสสนู

อ้อ....เกือบลืมครับ...

ผมได้ส่งใบอนุโมทนาบัตรให้กับ อาจารย์นพ, คุณ tanaka_saga, และคุณ kaminsmart ด้วยนะครับ...

13. tanaka_saga

tanaka_saga Active Member

ขอบคุณมากครับ :cool:

14. freemind

freemind เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้มีประสบการณ์น้องนางจันทร์มาเล่าครับ
    เรื่องราวเหมือนกับของคุณวิปัสสนูเด๊ะๆ ลอกกันมายังไงก็อย่างนั้น

ก่อนหน้านี้แม่เคยเล่าว่าฝันเห็นผู้หญิงรูปร่างหน้าตาสวย ลอยมาหาแม่
    ผมก็เดาไว้ว่าน่าจะเป็นน้องนางจันทร์ แต่ก็ไม่ได้พูดอะไร

มาวันนี้ผมกลับไปบ้านที่ต่างจังหวัด พอไปถึง น้องนางจันทร์ก็ไปปลุกแม่ให้เปิดประตูบ้านรับผม
    เป็นเสียงหญิงสาว ไพเราะ พูดด้วยเสียงนิ่มๆ ข้างหูแม่ว่า "เจ้ เปิดประตูหน่อย"

เพียงแต่ว่าตอนที่น้องเค้าไปปลุกแม่ผม ตอนนั้นผมพึ่งลงจากรถทัวร์ ต้องอีกครึ่งชั่วโมงกว่าจะต่อรถ 2 แถวไปถึงบ้าน -*-
    ถ้าปลุกตอนอีก 5 นาทีผมจะถึงบ้านคงเท่ห์สุดๆ ^^

พิมพ์ไปก็ได้กลิ่นน้องเค้าไป 555+
    เสียดายตอนนี้สัมผัสน้องเค้าได้แค่นี้ ถ้าฝันเห็น หรือได้ยินเสียงน้องเค้าแบบแม่บ้างก็คงจะดี ^-^

15. misu

สุดยอดเลยครับ........

16. วิปัสสนู

มารายงานตัวครับ...ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัวอย่างแรง...เลยมาได้แค่ว๊อบๆแวมๆครับ...แหะๆ

17. วิปัสสนู

ว่าแล้วเมื่อวานนี้ก้มีเรื่องราวให้ได้ลุ้นเหมือนกันครับ...

คือเมื่อวานนี้ตอนที่ไปส่งพัสดุให้กับพี่ๆเพื่อนๆที่ร่วมบุญที่ไปรษณีย์ คราวนี้ส่งหลายชิ้นหน่อย มีทั้งเป็นกล่อง แล้วก็แบบซองครับ อันที่เขียนเสร็จแล้วก็มี อันที่ยังไม่ได้เขียนจ่าหน้าก็มี ก็เลยเอาไปเขียนที่ไปรษณีย์เลยครับ

ที่อยู่ที่จะส่งผมบันทึกไว้ในโทรศัพท์ครับ ก็เลยเอาออกมาเขียนจ่าหน้าซอง พอเขียนอะไรเรียบร้อยแล้วก็ลุกไปส่งของที่หน้าเคาท์เตอร์แล้วก็ลืมโทรศัพท์ไว้ที่โต๊ะ กว่าจะรู้ตัวเวลาก็ผ่านไปร่วมสองชั่วโมงเลยครับ

งานเข้าครับ เพราะโทรศัพท์เครื่องนี้ เก็บข้อมูลอะไรต่อมิอะไรไว้เพียบครับถ้าหายก็งานเข้าครับ ก็เลยลองเสี่ยงโทรเข้าเครื่องดูครับ วัดใจคนที่เก็บไปด้วย แต่ก็ไม่วาย ก่อนโทรก็เลยบนขอกับสาวๆไว้ครับว่า ขอให้คนที่เก็บได้เค้ารับโทรศัพท์ แล้วก็ขอให้เค้าเอามาคืนด้วย ถ้าได้ จะให้ลาบหมู กับน้ำอัดลมขวดใหญ่สองขวด..

ปรากฎว่า พอโทรไป พี่คนที่เก็บได้ก็รับครับ แถมบอกว่าเดี๋ยวจะเอามาส่งให้ นัดแนะสถานที่ให้เรียบร้อยเสร็จสรรพ

พอถึงเวลานัดพี่เค้าก็มาจริงๆ พี่เค้าเล่าว่า เค้ารอให้เจ้าของโทรมา รออยู่ตั้งเกือบสองชั่วโมงจนผมโทรไปนี่แหละครับ..ผมขอบอกขอบใจพี่เค้าครับ แถมพยายามจะให้สินน้ำใจช่วยค่าน้ำมัน พี่เค้าก็ไม่ยอมรับครับ...

เมื่อวานนี้รู้สึกดีครับ แต่ไม่ใช่รู้สึกดีเพราะได้โทรศัพท์คืนนะครับ แต่เป็นน้ำใจของพี่เค้า น้ำใจคนไทยครับ..

ครั้งนี้ไม่ว่าจะเป็นเพราะนางจันช่วยหรือว่า เพราะความมีน้ำใจของพี่เค้า แต่ที่แน่ๆผมรู้สึกดีครับ ก็เลยจัดลาบและน้ำอัดลมให้นางจันตามสัญญาเรียนร้อยครับ...

18. misu

<TABLE class=tborder border=0 cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>misu, Daverko, วิปัสสนู </TD></TR></TBODY></TABLE>

สวัสดีครับ...
    ..ว่าแต่นางจันชุดมาตรฐาน..ทางลอนดอลมีประสบการณ์อะไรบ้างครับ...

19. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

20. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    เงินทุกบาททุกสตางค์ที่เพื่อนๆ พี่ๆ ได้ร่วมทำบุญ ตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงวันนี้

อนุโมทนาด้วยครับ _/\_