มีท่านใด ได้มโนมยิทธิ ที่สุราษฎร์ธานีบ้างไหมครับ? เมตตาผมทีครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย My_Nirvana, 21 ธันวาคม 2013.

1. My_Nirvana

My_Nirvana Active Member

หรือมีที่ไหนในสุราษฎร์ธานีที่สอนบ้างครับ? ด้วยภาระหน้าที่ของชีวิตออกเดินทางไปฝึกที่อื่นไม่ได้น่ะครับ แล้วฝึกเองก็วางอารมณ์ไม่ถูกครับ ขอบคุณครับ

2. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

ภาคใต้เป็นอิสลาม 83 % ของประชากรทั้งหมดในภาคนั้น ส่วนตัวไม่คิดว่าจะมีการฝึกมโณยิทธิแถวนั้นนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  3. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

อยุ่อำเภออะไรของ สุราษฏร์ครับ.. ผมอยู่พนม เเต่มาเรียนที่ กทม.เคยไปบ้านสายลม ครั้งเดี่ยวเอง..ยังไม่ได้ไปไหนเลย ^^

4. นายเก่ง

นายเก่ง เป็นที่รู้จักกันดี

คนอิสลาม 83 % ของทั้ง 14 จังหวัดภาคใต้หรือครับ

หรือหมายถึง ยะลา ปัตตานี นราธิวาส หรือป่าวครับ

5. Freddy_Kruger

Freddy_Kruger เป็นที่รู้จักกันดี

ไปหาดใหญ่ได้ไหมครับ ที่โน่นมี วัดชัยชนะสงคราม ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่

6. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

รวมกันทุกจังหวัดในภาคใต้คะ อันนี้เมื่อหลายปีก่อน ได้ข้อมูลมาจากชาวมุสลิมบนเกาะลันตาคะ ซึ่งคิดว่าปัจจุบันอัตรามุสลิมน่าจะเพิ่มขึ้นอีก เพราะ ฟังในมุสลิมทีวีของประเทศตะวันตกเขาบอกว่า มุสลิมมีมากที่สุดคือแถบเอเชีย ตะวันออกเฉียงใต้คะ

7. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2013
  8. My_Nirvana

My_Nirvana Active Member

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ :cool:

9. Freddy_Kruger

Freddy_Kruger เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าประเทศไทย โดยเฉพาะภาคใต้ ไม่ได้เยอะขนาดนั้นครับ ถึงแม้จะมีคนจากสามจังหวัดมาอาศัยและเรียนในพื้นที่จังหวัดนครศรีธรรมราชก็ตาม

ที่โทรทัศน์บอก น่าจะหมายถึง ประเทศอินโดนีเชีย รวมกับ บรูไน และ มาเลเซีย เป็นหลักมากกว่าครับ

เพราะประเทศอินโดนีเชีย เป็นประเทศอิสลามมีจำนวนประชากรเป็นร้อยล้านคน ซึ่งถ้านับประชากรในเขตอาเซียน ก็ต้องเป็นอย่างที่โทรทัศน์บอก

แต่ถ้านับเฉพาะประเทศไทยภาคใต้ ไม่ใช่ ๘๓ % แน่นอนครับ