มีเสียงเรียกชื่อตอนนอน

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย piramid111, 2 กุมภาพันธ์ 2018.

1. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

คือเสียงเรียกคือเรียกชื่อดั่งเดิมเลย เมื่อคืนนอนหลับอยู่กำลังจะพลิกตัวก็ได้ยินเสียงเรียกชื่อเราเบาๆ ไม่แน่ใจว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย แต่ไม่กล้าลืมตานะกลัวมากแต่ง่วงก็นอนต่อ นี้ไม่ใช่ครั้งแรกที่ได้ยินเมื่อสี่ปีทีแล้วก็เคยได้ยินแต่ไม่บ่อยนานที่ ทั้งเรียกชื่อ ทั้งเสียงถอนใจ ก็ทิ้งห่างมาสองปีเเล้วจนลืมเพิ่งมาได้ยินเมื่อคืนอีกครั้ง คือไม่ได้ฝันนะ ยังนึกในใจโดนอีกละ แต่เขาก็แค่เรียกเฉยๆนะไม่ได้ทำอะไร เป็นคนกลัวผีมากๆ ปกติก็สวดมมต์ไห้วพระแผ่เมตตาทุกวันนะ อยากรู้ว่าเขาต้องการอะไรเพื่อทำให้ได้ก็จะทำให้ ไม่อยากให้เขาตามเราแบบนี้เลย นึกในทางที่ดีเขาอาจมาคุ้มครองดูแลเราก็ได้ เพราะคิดว่าคงตามเรามานานแล้ว ทำไงดีกลัวก็กลัวต้องนอนคนเดียวไม่อบากเปิดไฟนอน สรุปแก้ไขได้ไหมใครพอแนะนำได้บ้าง

2. วงกรตน้ำ

วงกรตน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    12
    สงสัยคนเคยรู้จัก มาทักทายกระมัง
    บางคนว่า ถ้าได้ยินคนเรียกชื่อ อย่าขานรับ เพราะของไม่ดีอาจเข้าตัวได้ อันนี้ก็ต้องระวัง แต่มีเสียงทอนหายใจด้วยนี่ เขาอาจเซ็ง ที่หมายเลขที่เขาเรียก ไม่มีสัญญาณตอบรับ 555 ขำๆนะคะ

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ปกติจะเรียกชื่อเล่น
    หรือชื่อที่เป็นชื่อเฉพาะที่รู้เฉพาะเราหรือเพื่อนไม่กี่คน

วิธีสังเกตุเรื่องการเรียกชื่อ

ถ้าเสียงดังฟังชัดมักจะมาทางด้านหูขวา
    ถือว่าเป็นระดับที่มีกำลังบุญ
    และการสังเกตุเพิ่มเติม
    ถ้าเสียงขนานกับกลางหูเราเลย
    แสดงว่าเป็นคนรู้จักในชาตินี้ที่ตายไปแล้ว...
    ถ้าเสียงมาด้านหลัง ด้านหน้า แต่ต้นกำเนิดเสียง
    อยู่ในมุมสูง เป็นระดับครูบาร์อาจารย์ประจำตัวเรา
    หรือท่านที่ชอบเราเป็นพิเศษ

ถ้าเสียงไม่ดัง เบาๆ ขาดเกิ๊น เหมือนคนไม่ค่อยมีแรง
    เราจะได้ยินทางด้านซ้าย แบบนี้คือต้องการกำลังบุญ
    ให้เราทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เจ้าของเสียงซะ
    เวลาอุทิศ บอกให้เจ้าของเสียงนะครับ......

เสียงอัตตรายที่ห้ามทักเป็นอันขาด
    คือเสียงเรียกที่ไม่ชัดเจนว่าได้ยินทางหูด้านไหน
    ที่ได้ยินในระยะที่ไกลออกไปแต่พอจับได้ว่าอยู่ตรงไหน
    เช่น เราอยู่หน้าบ้าน แต่ได้ยินเสียงที่หน้าบ้านหรือหน้า
    ประตูบ้าน อย่างนี้ต้องระวังครับ. ปล.ดูดีๆด้วยนะครับ
    เพื่อเป็นคนในบ้านกลับมาตอนดึก ๕๕๕

การจะแยกเสียงเราวัดที่ต้นกำเนิดของเสียง
    ไม่ว่าในกายส่วนใด หรือนอกกาย จะพอบอกได้ว่า
    ต้นกำเนิดเสียงเป็นระดับใด

ยกเว้นเสียงของแมลงบิน เสียงวัตถุอยู่ไกลแต่ได้ยินใกล้
    เสียงอื่นๆที่ไม่ทราบต้นกำเนิดเสียง เสียงสวดมนต์เป็นกลุ่ม
    เป็นภาษาที่ไม่คุ้นเคย หรือคุ้นเคย พวกนี้เป็นผลของสมาธิ
    ความสงบของจิต ซึ่งสามารถเกิดได้แม้ไม่ได้ฝึกอะไรมาเลย

ปล.ทั่วๆไป ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ