มีใครเป็นเหมือนเราบ้างค่ะ เราชอบเห็นตัวเลขแว๊บๆเข้ามาทั้งๆที่ไม่ได้หลับ เลขหวยค่ะ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย DanitaC, 2 กุมภาพันธ์ 2017.

1. DanitaC

DanitaC สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2017
    เราเพิ่งมาสังเกตุจริงๆช่วงประมาณสองปีที่ผ่านมาเหมือนทุกครั้งที่หวยกำลังจะออกถ้าเราอยากจะเห็นหวยมันก็จะเห็นเองเลยค่ะ. แต่บางงวดก็มา3ตัว แต่ต้องไปกลับเอา บางงวดก็มา2ตัว. บางงวดก็มา3ตัวแต่ต้องเพิ่มข้างหน้าบ้าง หลังบ้าง กลางบ้าง. บางครั้งก็มีตัวเลขขึ้นเองในโน๊ตในโทรศัพท์ ตอนแรกที่เห็นตัวเลขใจเราคิดว่าหรือจะเป็นหวย. พอใกล้วันหวยออกเพื่อนก็ทักมาถามเราก็บอกเค้าไปว่ามีตัวเลขขึ้นมาในโทรศัพท์มือคงกดไปโดน ให้ซื้อเล่นๆ แต่ตอนนั้นเรามีตัวเลขที่เราคิดไว้ในใจซึ่งไม่ใช่เลขในมือถือเราเลยไม่ซื้อพอหวยออกมันก็ออกเลขในมือถือแต่ต้องไปกลับเอาค่ะ. อย่างงวดล่าสุด1/2/60. เราเหมือนหลับๆกึงตื่นก็เหมือนจิตรจะบอกมาหรือเราเห็นแว๊บๆก็ไม่แน่ใจ. เลขที่มั่นใจคือ 746. พอหวยออกก็ออก672. งวดก่อนหน้านั้นเหมือนกันเรามั่นใจมากๆ. มันแว๊บเข้ามา147. เราเพิ่มหน้าเพิ่มหลังดักไว้มันออก157 มีใครเป็นเหมือนเราบ้างค่ะ เรื่องแบบนี้. แต่เราต้องขอบอกก่อนว่าเราเป็นคนที่เชื่อมั่นในศาสนาพุทธมาก เวลาเราไหว้พระทีนึงจะใช้เวลาประมาณชั่วโมงสองชั่วโมงค่ะก่อนนอน. แต่ตอนหลังเรามีลูกมีแฟนเราก็เลยไม่ค่อยได้ไหว้พระกลางคืนเท่าไหร่. นานๆจะได้ไหว้เพราะถ้าเราไหว้เราก็อยากไหว้ทุกบท เวลาไหว้พระเราก็ชอบแผ่ส่วนกุศลผลบุญไปให้กับคนที่เรารุ้จักทุกๆคนที่เค้าล่วงลับไปแล้ว แผ่บุญไปให้แบบเยอะมากค่ะคือนึกถึงใครได้เราแผ่ไปให้หมด. แต่ช่วงหลังมาไม่ค่อยได้ไหว้. แต่ทุกครั้งที่เราไหว้พระสวดมนต์เรารุ้สึกเหมือนได้ทำบุญมาเป็นเดือนเลยค่ะ. จริงๆนะ. ส่วนเรื่องหวยเนี่ยะเราก็ไม่ได้บ้านะค่ะเราเห็นแบบนั้นจริงๆ เราไม่ได้หมดหมุ่นด้วยค่ะ. แต่ในใจที่เราคิดคือจิตรนี่มันน่าพิสูจน์จริงๆ มันแปลกมากๆ แค่เราคิดว่าเราอยากเห็นหวย มันก็จะมาทุกๆงวดเลยค่ะแต่มันอยู่ที่จิตรเราว่าเราจะจับตัวที่จริงหรือตัวที่มาแบบหลอกๆ. บางครั้งเราเห็นหลายตัวเลยค่ะ. คือมาแบบรัวๆแต่เหมือนมันอยู่ที่จิตรเราบอกมาว่าตัวไหนใช่ เราแปลกใจมากๆเลยค่ะ.

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นแบบมาค่อยลอยมาทีละตัวแบบใสๆ
    ตัวนี้หายอีกตัวค่อยตามมาส่วนมากจะ ๓ ตัว
    หรือถ้ามาพร้อมกันแต่มักจะมาทีเดียวส่วนมาก ๒ ตัว
    ไม่ว่าจะทำให้เห็นแบบกรณีใดๆ
    เช่น มองไปเห็นแบบบังเอิญเห็น หรือปรากฏให้เห็นตามที่ต่างๆ
    เป็นหนึ่งในหลายๆวิธีของคนที่เห็นตัวเลขได้ครับ
    มีคนเห็นแบบนี้พอสมควรครับ
    เพียงแต่เค้าไม่ค่อยเอามาเล่าครับ
    และก็ต้องสลับเอา แต่ถ้างวดไหน
    เราเกิดความอยากจะถูก มันจะไม่เพิ่ม
    ก็ลดตัวใดตัวหนึ่งเพียงแค่ตัวเดียวครับ

3. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

มันมีสูตรๆ คำนวณหวย ดูในยูทูบเยอะแยะครับ ไม่ก็ดูจากหนังฝรั่งเรื่องอะไรจำชื่อไม่ได้ ที่ว่าพระเอกสร้างเครื่องดูอนาคตได้ แต่ต้องสูญเสียความจำไปหมด
    ผมก็เริ่มเดาเฉียดไปเฉียดมาเหมือนกัน เดาเป๊ะๆ คงไม่มีทางถูกแน่ แสดงว่าบุญกำลังมา เสียค่าหวยไปกี่งวดแล้วละ ที่ตัวเลขมันไม่นิ่งเพราะพลังงานคนใบ้หวยมันตีกันอะ ผมเลยไม่อยากเล่นแล้ว เสียมากกว่าได้ เล่น 10 งววดถูกสักงวดเท่าทุน แทงตัวเดิมซ้ำๆ ก็ได้ ต้องมีโอกาสเป็นของเรามั่งละ ผมเคยถูกครั้งเดียวในชีวิตก็เลิกเลย คำนวณให้ปวดหัวด้วย

4. DanitaC

ตัวเลขที่เห็นส่วนมากจะเกิดขึ้นแล้วแต่ว่าเราจะดูตอนไหนค่ะ เช่น วันนี้เราคิดว่าเราอยากจะเห็นเราปิดตาทำจิตรนิ่งๆ มันจะปรากฏตัวเลขแว๊บๆเหมือนเวลาที่เค้าฉายหนังกลางแปลงแล้วมีตัวเลขหรือรอยขีดแว๊บๆค่ะ แต่บางครั้งเราก็มองไม่เห็นอะไรเลยเหมือนจิตรเราไม่มีสมาธิ จิตรไม่นิ่งเราจะไม่เห็นอะไรเลยค่ะ. แต่บางครั้งถ้าจิตรนิ่งๆเราปิดตาแป๊บเดียวมันก็มีเลขแว๊บเข้ามา บางครั้งแว๊บมาเร็วและหลายตัว แต่เราจะเลือกตัวที่มันเห็นชัดสุด. มันก็จะเฉียดๆตลอดค่ะ แต่ก็มีมา3ตัวแต่เราให้แฟนซื้อให้ก็ถูกค่ะ แต่พอเราซื้อเองไม่เคยถูก บางทีเราอาจไม่มีดวงทางซื้อหวย เสี่ยงโชคเท่าไหร่

5. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

เริ่มมีพลังจิตแล้วครับ สมองได้เคยกระทบกระเทือนอะไรมั่งป่ะครับ
    มันไปปลุกพลังแฝงที่ต่อมไพเนียล ทำให้ตาที่สามเปิดแบบไม่ตั้งใจ
    เกิดอภิญญาขึ้นได้ครับ ว่าแล้วช่วยบอกงวดหน้าสักชุดหน่อยสิ
    ผมเอาอภิญญาผมไปกู้โลกหมดแล้ว ดวงหมด จะสิ้นบุญแล้ว ช่วยต่อชีวิตผมหน่อยก็ดี

6. DanitaC

555+พองวดต่อไปบอกปุ๊บผิดเดี่ยวจะหาว่าเราบ้าอีก เคยมีนะค่ะ เพื่อนถามในไลน์กลุ่ม6คนว่างวดนี้ใครมีเลขไรกันบ้าง. ตอนนั้นเป็นตอนแรกที่จุดประกายให้เราพิสูจน์เรื่องนี้เลยค่ะ. เพราะเราแปลกใจมากๆว่ามันตรงได้ไงหรือแค่ความบังเอิญ งวดแรกเราก็ตอบแบบมั้วๆเหมือนจิตรมันบอกมาว่า28เราก็พิมพ์บอกเพื่อนในทันทีที่เห็นไลน์เด้งขึ้นมาไม่ได้ใช้เวลาเพ่งนานหรืออะไรเลย เราพิมพ์ไปว่า28 แต่เราก็ไม่ได้ซื้อเพราะเราไม่ค่อยได้เล่นหวย. ตอนเย็นเพื่อนทักไลน์มาว่าทำไมเราไม่บอก3ตัวไปเลย เราก็บอกว่าก็มันเห็นแค่นั้น. พออีกงวด เราก็ไปพิมพ์สนุกๆในห้องไลน์กลุ่ม30กว่าคนเป็นเพื่อนจบมอปลายด้วยกันหมดเลย และเพื่อนกลุ่ม6คนก็อยู่ในไลน์กลุ่มใหญ่นี้ด้วย เราก็พิมพ์เล่นๆ ว่า งวดนี้รวย มีบ้านขายบ้าน มีรถขายรถ แล้วเราก็บอกเลข305 และอีกตัวนึงเป็นเลขที่ถามแม่มา. เพื่อนในกลุ่มก็มาแซวๆว่าตายพอดีจนตาย ขายบ้านขายรถซื้อหวยหมด งวดนี้เราก็โทรบอกให้แฟนซื้อหวยให้ด้วย บอกแฟนว่าซื้อ305ตัวเดียว ไม่ต้องคูณซื้อร้อยนึงพอ คือเราคิดว่าถ้าคนมีดวงมาตรงๆจะถูกก็ถูกผิดก็ผิดพอหวยออกตอนเย็น. ออก350. เพื่อนเราถูกหวยสองคนเป็นเพื่อนสนิทในไลน์6คนเค้าก็ซื้อตามเพราะงวดก่อนหน้าเราบอก28ไป ส่วนเราตอนแรกเราก็แบบเสียดายว่า เราไม่กลับอะไรเลย แต่ที่ไหนได้แฟนเราซื้อแบบคูณ200X200ก็เลยถูกตัวคูณค่ะ พองวดต่อมาเพื่อนๆในไลน์กลุ่ม30คนก็มาถามหวยเราเพราะงวดที่แล้วเราบอกถูกแต่ไม่มีใครสนใจงวดนี้มีคนซื้อตามหลายคนแต่ผิดคาดเลยค่ะไม่ตรงเลย ตรงตัวนึงมั้งถ้าจำไม่ผิด. รอบหลังๆมาเราเห็นก็ไม่ได้บอกใครมากแค่เพื่อนสนิทซื้อนิดๆหน่อยๆงวดสองสามร้อยเองค่ะ แต่ก็ยังไม่ถูกเลยมันมักจะเฉียดๆ. มีอยู่งวดนึงเราเห็น458ถ้าจำไม่ผิด เราก็โทรไปซื้อหวยกับพี่เรา เราก็ถามเค้าว่ามีเลขอะไรมั้ยเค้าบอกว่าขี้เกียจบอกใครแล้วเดี๋ยวผิดเค้าก็ไม่ยอมบอกเราเราก็ฝากเค้าซื้อ458หวยออก459พี่เราถุกหวยแต่เราผิด พี่เราก็เลยให้ค่าปลอบใจเราห้าพันเพราะตอนนั้นเค้าไม่ยอมบอกเรา ตอนหลังๆมาเราเลยไม่ค่อยได้บอกใครนอกจากเพื่อนสนิท1คนที่เราฝากเค้าซื้อหวยค่ะ เพราะเรากลัวพองวดไหนเราบอกแล้วผิดเดี๋ยวจะหาว่าเราบ้า แต่เราลองพิสูจน์มาหลายรอบแล้ว หวยที่เราได้ถ้านับก็เป็นสิบกว่างวดแล้วที่มันจะเฉียดๆคือต้องไปเพิ่มไปสลับเอาเอง แบบนี้ค่ะ ถ้าคนอ่านบางคนอาจะมองว่าสมองเราได้รับกระทบกระเทือนรึเปล่า555+เราปกติดีค่ะ. เมื่อก่อนไม่เคยคิดถึงเรื่องพวกนี้เลยด้วยซ้ำ แต่มันแปลกก็เลยอยากพิสูจน์

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

อยากจะบอกเรื่องพวกนี้เป็นเรื่องปกติมาก
    ไม่มีอะไรหรอก มันมีอีกหลายวิธีที่เห็นได้
    จขกท เล่าก็เป็นหนึ่งในนั่น
    เพียงแต่ว่าปกติแล้วถ้าคนที่เห็นได้
    ซื้อเองมักจะไม่ค่อยถูก ไม่สลับก็ต้องเพิ่มหรือลดเอา
    แต่ก็มีโอกาสถูกได้ แต่จะถูกได้ไม่เกิน
    เท่าที่ตัวเองเคยถูกมาครับ....

สภาวะที่เห็นได้ ถ้าทางสมาธิอยู่ใน
    ระดับที่จิตเป็นทิพย์ได้ชั่วคราว
    เพียงแต่ว่า จิตมันคุ้นเคยในการทำงานได้แบบนี้ครับ
    ทางสมาธิยังไม่ถึงระดับปฐมฌานเลย
    และไม่ใช่กำลังจิตอะไรด้วยครับ
    ถ้ากำลังจิตคือเราจะต้องมีความสามารถ
    อย่างน้อย บังคับได้ สั่งได้
    ทำอะไรได้ และคนอื่นๆก็รับรู้ได้
    และเป็นไปอย่างที่เราสั่งได้ด้วยประมาณนี้
    ปล.ทั่วๆไปไม่มีอะไรหรอกครับ
    ก็มีความสามารถทำได้แบบนี้ ก็ดีกว่าไม่มีครับ..
    เพียงแต่ว่า มันไม่ค่อยมีใครมี
    เราเลยอาจมองว่าแปลก
    ถ้าไปคุยกับคนที่เค้าทำไม่ได้เหมือนเรา
    เค้าก็อาจจะมองว่าเรามีอะไรแปลกๆ
    หรือมองเป็นเรื่องดี ถ้าเรื่องที่เรามี
    มันเอื้อประโยชน์ให้เค้าได้

แต่สำหรับคนที่มีด้วยกัน
    ถ้าได้มาคุยกันกับคนที่มี
    เค้าก็มองว่าเป็นเรื่องธรรมดา
    เท่านั้นเองครับ
    ไม่มีไรหรอก พอขำๆ