ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต ม.มหิดล ศาลายา และม.ศิลปากร นครปฐม มีรูปหล่อเสด็จกรมหลวงชุมพรใหมคะ

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ninanina, 8 เมษายน 2011.

1. ninanina

ninanina สมาชิก

ท่านใดพอจะทราบใหมคะ ว่าที่ ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต ม.มหิดล ศาลายา และ ม.ศิลปากร นครปฐม มีรูปหล่อเสด็จกรมหลวงชุมพรใหมคะ ถ้ามีใน ม. ไม่ทราบว่าอยู่ที่อาคารใด คณะใดคะ

ขอบคุณค่ะ

2. singhol

singhol เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2009
    เท่าที่ทราบนะครับ....เลย..ม.มหิดล ศาลายาไปไม่กี่ร้อยเมตร...จะถึง ยศ.ทร.ที่นั่นมีสององค์เป็นอนุสาวรีย์เปิดให้สักการะตลอดเวลางานนะครับ

3. Sandrine Sandrine

Sandrine Sandrine สมาชิกใหม่

ม.ศิลปากร พระราชวังสนามจันทร์ไม่มีสมเด็จกรมหลวงชุมพรในม.นะคะ มีแต่พระพิฆเนศ เทพเจ้าแห่งความสำเร็จ แต่ที่วิทยาเขตนี้พระพิฆเนศไม่ได้อยู่ในม. อยู่ในรั้วพระราชวังสนามจันทร์ ถ้าเดินจากประตูมหาวิทยาลัยฝั่งที่ติดพระราชวังก็ไม่ไกลค่ะ