ยอดสุดในดวงใจของตนเอง

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย คิงคอง99, 4 ธันวาคม 2014.

1. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ผมอยากให้เพื่อนๆโชว์พระที่คอว่าห้อยพระอะไรบ้าง ควรโชว์ที่ตนเองห้อยบูชาประจำนะครับ แบบที่เพื่อนศรัทธาแบบคิดว่าจะขาดไม่ได้เลยทีเดียว องค์ที่ไม่ได้ห้อยประจำอย่าโชว์นะครับ บางคนโชว์ซะเพียบเลยแต่ไม่ได้ห้อยคอประจำ ใครที่ศรัทธาครูบาอาจารย์ไหนและคิดว่าจะขาดพระองค์ท่านไม่ได้เลย เชิญโชว์ ยอดสุดในดวงใจของตนเองได้เลยครับ ส่วนตัวผม มีเพียงไม่กี่องค์แล้วที่ห้อยประจำที่ขาดไม่ได้ คือ ....
    1.พระกริ่งหลวงปู่ชอบ ฐานสโม รุ่น1.ปลดหนี้
    2.รูปหล่อโบราณหลวงปู่เขียน ธัมมรักขิโต วัดวังตะกู พิมพ์หน้านกฮูก
    3.รูปหล่อหลวงพ่อทบ หน้าฝรั่งฐานสูง วัดศิลาโมง
    4.เหรียญหลวงพ่อทบ ทูลเกล้า โค๊ตท.ใหญ่
    ปัจจุบันผมห้อยแค่นี้ครับแล้วห้อยจริงห้อยยาวห้อยตลอดถ้าเปลี่ยนแปลงพระในภายหลังจะมาลงชุดใหม่ให้ชมอีกทีครับ เชิญเพื่อนๆทุกคนโชว์กันได้นะครับ(smile)(ping)[​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2014
  2. tchai72

tchai72 เป็นที่รู้จักกันดี

สุดติ่งกระดิ่งแมวครับพี่เค (ขอใช้ภาษาวัยรุ่นหน่อยครับ อิๆ)
    ชาย

3. คิงคอง99

(deejai)(deejai)ภาษาตลกดีครับ ชายกลาง(deejai)(deejai)(good)

4. tiger8

tiger8 Active Member

18 กันยายน 2011
    ห้อยอยู่องค์เดียวสมเด็จเกศไชโยจริงหรือปลอมไม่ทราบครับ

ขนาดไฟล์:
      856.1 KB
      เปิดดู:
      439
  5. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    ชั่วโมงนี้3เหรียญนี้ เลย นะขอรับ

ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      338
      ขนาดไฟล์:
      2.3 MB
      เปิดดู:
      339
      ขนาดไฟล์:
      2.9 MB
      เปิดดู:
      304
  6. midorimon

midorimon เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมแจมครับ
    เมื่อก่อนต้ององค์นี้เลยครับ ปิดตาหลวงปู่โต๊ะปลดหนี้ พอดีพรรคพวกนิมนต์ไปแล้วครับ พุทธคุณอารธนาเรื่องเงินคล่องขึ้นไม่ค่อยติดขัดปิดหนี้ได้เกือบหมดครับ ตอนแรกๆไม่เชื่ออารธนาขึ้นคอแล้วสุดยอดครับ
    [​IMG][​IMG]
    ปล.ความเชื่อส่วนตัวนะครับ
    ตอนนี้กำลังหาปิดตาเงินล้านของหลวงปู่อยู่ครับ รอจังหวะเหมาะสมพร้อมๆก่อนครับ

ปัจจุบัน วัดพลับพิมพ์ตุ๊กตาเล็ก และ เหรียญเยือนอินเดียหลวงปู่โต๊ะเนื้อเงินครับ

[​IMG][​IMG]

7. พี ชลบุรี

พี ชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2011
    ตอนนี้อาราธนาพุทโธฐาน ส.หลวงพ่อสังวาลย์ เขมโก วัดทุ่งสามัคคีธรรม จ.สุพรรณบุรีครับ คุณพ่อท่านได้รับมาตอนไปช่วยงานที่วัดครับ

ขนาดไฟล์:
      3.3 MB
      เปิดดู:
      298
      ขนาดไฟล์:
      3.4 MB
      เปิดดู:
      272
  8. นํ้าข้าว

นํ้าข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมแจมกับท่านคิงคองชะหน่อย กับ สุดยอดดวงใจ ของผมก็องค์นี้เลยครับ ความเชื่อส่วนบุคคลห้ามลอกเลียนแบบ

9. เด็กโก-ลก

เด็กโก-ลก เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2013
    ไอ้ผมมันคนบ้าหอบฟางอาการหนัก
    -เม็ดขนุนกำแพงเพชร
    -สมเด็จบางขุนพรหมฐานแซม
    -พระชัยท่านเจ้ามาบัวฟันปลา
    -เหรียญพ่อจันทร์ วัดทุ่งเฟื้อรุ่นแรก ผมศิษย์ท่านครับ
    -กริ่งคลองตะเคียน
    -หลวงพ่อเดิมวัดหนองหลวง
    -หลวงพ่อเงิน รูปหล่อ
    -สมเด็จอรหัง
    -ปิดตาหลวงปู่เขียววัดหรงบล ใส่ตั้งแต่อยู่อนุบาล
    เครื่องรางเต็มยศ ใส่ในกระเป๋าพกไปมา เบี้ยแก้หลวงปู่เพิ่ม ส่วนในรูปหลวงปู่บุญแบ่งคนแถวนี้ไปแล้ว ตระกุดพ่อพิธ ลูกอมปลัดปาน ตะโพนหลวงพ่อภักตร์ มีดหมอพ่อเดิม งาแกะปีเกดปีแพะพ่อเดิม

พระแท้หมดไหมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆทองเกือบ 20บาท

10. Workgroup

Workgroup เป็นที่รู้จักกันดี

22 กรกฎาคม 2012
    พระเครื่องชุดนี้ขาดกายไม่ได้เลยครับ

- ลูกอมเมฆสิทธิ์ วัดอนงค์
    - กะลาพระราหูหลวงพ่อน้อยดันเมฆ วัดศรีษะทอง
    - ปิดตางาแกะ หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ใต้ ฐาน อุดชัดโรงแห้งๆ ครับ

^^ ขอบคุณครับ

11. คิงคอง99

ช่างเป็นบุญตาของผม คิงคอง99 เสียเหลือเกินที่ได้เห็นพระเครื่องที่ทุกคนรักห้อยคอและทั้งเน๊บพกพาแบบเราไปไหนมีครูบาอาจารย์ไปกันติดตัวตลอด บางคนมีความเข้าใจผิดคิดว่าถ้าห้อยพระเยอะเด่วองค์ท่านจะเกี่ยงกันช่วย เป็นความเข้าใจผิดนะครับ ยิ่งห้อยเยอะหลายหลวงพ่อ ยิ่งดีครับ(ถ้าพกไหว) อันหมายถึง จะเพิ่มพลังพุทธคุณในหลายๆด้านอีกด้วย เช่นพระองค์นี้เมตตาสูง พระองค์นั้นเหนียวสุดๆคงกระพันชาตรีเป็นเลิศ พระองค์โน้นแคล้วคลาดปราศจากอันตรายสูงเรียกว่าแคล้วคลาดเป็นเลิศ พระองค์นี้เปี่ยมไปด้วยพลังมหาอำนาจสูงมาก สิ่งต่างๆที่ครูบาอาจารย์ลงไว้นี้ ต่างมีดีไม่เหมือนกัน บางองค์ก็เด่นในเรื่องโชคลาภเพิ่มพูลวาสนาให้เรา เรามีหนี้สิ้นพระท่านก็สามารถปลดหนี้สิ้นให้เราอย่างมหัศจรรย์ แต่พระเครื่องของทุกคนต้องแท้ผ่านการปลุกเสกจากองค์ครูบาอาจารย์อย่างแท้จริงนะครับ อย่าไปนึกฝันว่าห้อยของเก๊ก็ได้ขอให้เรานับถือพระท่านย่อมคุ้มครองอย่าเสี่ยงครับของที่ไม่ใช่องค์พ่อองค์ปู่ทั้งหลายปลุกเสกจะถือว่าไม่ใช่พระขององค์ท่านจะไม่มีพระพุทธคุณอันใดแน่นอน อาจจะจะเกิดปาฏิหารย์บ้างในยามฉุกเฉินที่ลูกศิษย์ระลึกถึงองค์ท่านได้ทันก็เป็นไปได้แต่น้อยมากที่เวลาเกิดเหตุคุณจะระลึกได้ทันในช่วงวินาทีเป็นตาย ผมก็วิเคราะห์ไปตามที่ผมเห็นที่ผมผ่านประสบการณ์นาทีเป็นนาทีตายของตัวเองและผู้อื่นครับ.... คิงคอง99

12. คิงคอง99

ผมลืมไปเสียสนิท ผมยังใส่แหวนหลวงปู่เขียน ธัมมรักขิโต หน้ากากทองเหลืองลงถม ออกวัดท่าหอย ปี 2503 ด้วยครับ ส่วนก๊อก 2 ของผมจะโชว์วันหลังอยู่ที่เอวประจำกาย คือตะกรุด-ปลัดขิก-ทรายเสก-แพะพ่อลัด-สีผึ่งพ่อเงิน-ผ้าคะม้าหลวงพ่อพรหม วัดช่องแค อิ่นใส่น้ำมันเลียงผาหลวงพ่อทบ+ตะกรุดหนังเสือ ผมก็บร้าหอบฟางแบบคุณโกลก ครับ ทั้งหมดนี้คือ ก๊อก 2 ของผม ..............คิงคอง99

13. Red_Angel

Red_Angel เป็นที่รู้จักกันดี

บร๊ะจ้าววว แต่ละคน สุดยอดครับพี่ๆ:cool::cool::cool:

14. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

ราหูหลวงพ่อน้อย วัดศรีษะทอง เเพะหลวงพ่ออ่ำ ไมยราพณ์สะกดทัพกับเหรียญรามสูรหลวงพ่อกุนวัดพระนอน เมฆสิทธิ์วัดอนงค์. ชุดเครื่องรางครับ

ขนาดไฟล์:
      327 KB
      เปิดดู:
      580
  15. #1stunna

#1stunna เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้มีให้เสี้ยนสวดครับ อิๆ

ขนาดไฟล์:
      329.4 KB
      เปิดดู:
      535
  16. SKUN

SKUN เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2009
    สวยๆทั้งนั้นเลยครับ...(ping-love(ping-love(ping-love

17. ธัชพลครับ

ธัชพลครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอฝากสักชุดแบบบ้านๆครับผ๊ม....ว่างตอนดึกๆก็เลยหาอะไรทำภาพอาจจะไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ต้องขอประทานโทษด้วยครับผม

ขนาดไฟล์:
      97.3 KB
      เปิดดู:
      335
      ขนาดไฟล์:
      60.2 KB
      เปิดดู:
      334
      ขนาดไฟล์:
      70.6 KB
      เปิดดู:
      358
      ขนาดไฟล์:
      94.4 KB
      เปิดดู:
      323
  18. คิงคอง99

นี่คือชุดเครื่องลาง ของ คิงคอง99 ที่ประกอบด้วย
    1.ตะกรุดยุคต้นองค์หลวงพ่อทบ ความยาว 5นิ้ว
    2.ตะกรุดเงิน องค์หลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ ความยาว 3 นิ้ว
    3.ตะกรุดทองแดง องค์หลวงปู่เกษม เขมโก ความยาง 3นิ้ว
    4.ตะกรุดหนังเสือเก่าไม่ทราบที่ -ตะกรุดสาริกาไม่ทราบที่
    5.ตลับเงินทึบไม่เปิดโชว์ ภายใน มีอิ่นใส่น้ำน้ำเลียงผา องค์หลวงพ่อทบ
    6.หลอดสเตนเลส ภายในบรรจุผ้าคะม้าหลวงพ่อพรม วัดช่องแค สีผึ่งหลวงพ่อเงิน บางคลาน
    7.ทรายเสกหลอดแก้วองค์หลวงพ่อทบ ชนแดน
    8.ปลัดขิกหลวงพ่ออี้ +หลวงพ่อเหลือ +หลวงพ่อขริก
    9.แพะเขาควายแกะหลวงพ่อลัด
    ทั้งหมดนี้บางอย่างก็ได้มาง่าย บางอย่างก็ได้มายากกว่าจะจีบได้ต้องใช้คารมและทรงผมพอสมควร บางอย่างก็ต้องยอมเสียพระดีไปแลก เมื่อได้มาแล้วก็ต้องใช้ถึงจะสึกไปก็ไม่เสียดายเพราะเราเอาไว้ใช้เอง ก๊อก2นั้นจำเป็นอย่างยิ่งที่ ชายชาตรีอย่างเราต้องมีไว้ เหตุการณ์การปะทะกับศตรูมันเอาแน่เอานอนไม่ได้ การปะทะเราอาจจะสร้อยขาดหรือพระหลุดจากเชือกได้เสมอแต่เรายังมีตะกรุด+ปลัด(นายอำเภอไม่มี)ที่เอว โดยเฉพาะอาชีพที่เสี่ยงเช่น ทหาร+ตำรวจ ควรมีก๊อก2ไว้เช่นตะกรุดเป็นต้น เมื่อเรามีครูบาอาจารย์พร้อมเช่นนี้ ลุยไปเถอะครับอย่าไปกลัวศตรู จิตใจเรารวมเป็นหนึ่งกลับครูบาอาจารย์ด้วยความศรัทธาแล้วถึงไหนถึงกัน ผมคิดแบบนี้จริงๆ.......
    คิงคอง99

19. thitinoo

thitinoo เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2011
    ใช้อยู่โดยหลักๆๆแค่นี้ครับเก๊แท้ไม่ชัวร์ ดูไม่ค่อยจะเป็น
    พระวัดพลับ
    พระบางขุนพรหม กรุเจดีย์เล็ก
    เจ้าคุณทิพย์โกษา
    พระกรุอัมพวา
    สมเด็จวัดเกศไชโย

20. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    สวัสดีครับอาจารย์เค ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยเน้นพระในดวงใจมาห้อยเลยครับ
    พระที่ผมห้อยอยู่ประจำ คือ เชตุพนหน้าโหนก กรุกำแพงเพชร์
    พระที่รักที่สุดคือ หลวงปู่ทวด อาปาเช่แข้งขีด
    พระที่อาจสลับห้อยบ้างตอนนี้คือ อาจารย์ฝั้นอาจาโร รุ่น 9 เนื้ออาปาก้า
    เหรียญหลวงปู่ทวดรุ่น 2 บล็อคสายฝน
    และอยากจะเพิ่มเติมอีกว่าขณะนี้ท่านสนใจหาพระอะไรมากที่สุด ที่ท่านหามาครอบครองได้
    เก่าใหม่ ก็ได้ครับ อยากทราบ ตอนนี้ผมสนใจ เหรียญหลวงปู่ขันตี ญาณวโร
    วัดป่าม่วงไข่ จ.เลย และผมสนใจ เหรียญหลวงพ่อทองมา ญาณวโร จ.ร้อยเอ็ด ครับ