ยังรักกันเหลยหม้าย (ทราย อาร์ สยาม)

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย sansky9, 1 พฤศจิกายน 2010.

1. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1216027/[/MUSIC][​IMG]

เนื้อเพลง : ยังรักกันเหลยหม้าย
    ศิลปิน : ทราย อาร์ สยาม
    ขอขอบคุณ
    คำน้อง/ทำนอง จิระพงษ์ พุ่มนวน (เมฆา)
    เรียบเรียง พลสันต์ พินิจคุณ (A-MOB)
    ค่ายเพลง อาร์ สยาม

ยังรักกันเหลยหม้าย ยังคิดถึงกันเหลยหม้าย
    มีไหมความห่วงใย ในยามที่ไกลกัน
    (*) (*) (*) (*) (*) (*) (*)
    เธอจากไปไกลแสนไกล ใจฉันไม่เคยคิดลืมกัน
    คอยเฝ้าคอยเธอทุกวัน ฝันฉันฝันถึงวันสวยงาม
    เธอจากไกลใจแสนห่วง หวงฉันหวงเมื่อห่างกัน
    อยากให้เธอ คิดเหมือนกัน
    ไม่รู่ว่าเธอจะยัง เหมือนเดิมหรือเปล่า

(*) ฟ้าดินสลาย ฉันไม่คลายรักเธอ แล้วเธอบอกกับฉันได้หม้าย
    ยังรักกันเหลยหม้าย ยังคิดถึงกันเหลยหม้าย
    มีไหมความห่วงใย ในยามที่ไกลกัน

ฉันรักเธอเหมือนเดิม ยังคิดถึงเธอเหมือนเดิม
    หัวใจขอคอนเฟิร์ม ไม่มีวันแปรผัน
    ยังรักกันเหลยหม้าย แม้ห่างไกลกันอย่างนั้น
    หากเธอยังรักกัน ตอบให้ฉัน ได้ชื่นใจ (*)

หากเธอยังรักกัน ตอบให้ฉัน ได้ชื่นใจ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2010
  2. natna

natna เป็นที่รู้จักกันดี

ยังคิดถึงเหมือนเดิม.......

3. ธนะโชติ

ธนะโชติ เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2010
    รับดอกไม้ด้วยนะครับ

4. sansky9

เช่นกันครับ ^^/
    ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณครับคุณธนะโชติ รู้ได้ไงว่าผมชอบสีนี้ครับ ^^/

5. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    (k) ลงใต้เลยเหรอน้องสันต์ นักร้องเขาดูมาดเท่ห์จังน้องสันต์
    ดนตรีเพราะจริง ๆ นักร้องน้องสันต์ก็เก่ง ร้องได้ทุกภาคเลยนะ

6. sansky9

ใช่แล้วครับพี่ใจ เพลงนี้พาลงไปเที่ยวภาคใต้ครับ
    ซึ่ง 1-2 วันนี้ เค้าเตือนพี่น้องชาวใต้ให้เตรียมรับมือกับพายุดีเปรสชั่น
    ซึ่งคาดว่าจะแรงมากพอดูเหมือนกัน เป็นกำลังให้พี่น้องชาวใต้ทุกคนเลยนะครับ ^^

เป็นคอนเซปของอัลบัม ของน้องเค้าครับ ซึ่งก็ดูเท่ห์ดีนะครับ
    พยายามจะนำเพลงหลากหลาย มาแบ่งพี่น้องชาวพลังจิตได้ฟังกันครับ
    สำหรับท่านใดเพิ่งจะได้ฟัง แนะนำให้ฟังสัก 2 รอบนะ แล้วจะรู้ว่าเพลงนี้
    สวยไม่แพ้น้องเค้าเลยครับ ^^/

7. new_mansum

new_mansum เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบเพลงนี้มากเลยพี่สัน ^^
    โดยเฉพาะท่อนนี้ครับ

เธอจากไปไกลแสนไกล
    ใจฉันไม่เคยคิดลืมกัน
    คอยเฝ้าคอยเธอทุกวัน

8. sansky9

เอาคำนี้ส่งกลับไปถามเค้า:cool:

"ยังรักกันเหลยหม้าย แม้ห่างไกลกันอย่างนั้น
    หากเธอยังรักกัน ตอบให้ฉัน ได้ชื่นใจ "

ขอบคุณน้องแมนมากนะครับ ^^

9. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    สำเนียงชักเริ่มไปและน้องสันต์พยายามอีกนิดนะ
    น้องพี่ พี่รัตน์เอาใจช่วยนะ:cool:

10. sansky9

ช่วงนี้มีเพลงใต้มาร้องให้ชาวพลังจิตกันหลายเพลงแล้วเหมือนกันครับ
    ก็พยายามร้องให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ ณ. ขณะนั้นอะครับ ^^/

ขอบคุณพี่รัตน์มากนะครับ

11. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    อยากร้องมั่งอ่ะคร้า P'san

ชอบ ๆ ๆ คนมีคู่มะรู้หรอกด้วย

P'san ร้องเพราะ ๆ ๆ ๆ ๆ

12. sansky9

ขอบคุณนะครับน้องมุก

พี่ก็อยากฟังเสียงน้องมุกร้องเพลงนี้เหมือนกันครับ
    เอาเป็นว่าเด๋วพี่จะแนบเพลงนี้ใหม่ เป็นแบบคาราโอเกะ
    แยกเสียงพี่กับเสียงดนตรีให้นะครับ น้องมุกโหลดไปแยกเอาเหมือนกับ
    MV คาราโอเกะทั่วๆไปได้เลยครับ ^^

(จุ๊ๆๆ... อย่างเอ็ดไปนะเด๋วคนอื่นมารู้เข้า)